ดู: 2721|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ที่ไหนดีค่ะ ทำจมูกมาสองปีแล้ว ตรงรูจมูกยุบตัว รูจมูกไม่เท่ากัน ดั้งหาย อย่างแ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย callmebeau เมื่อ 2013-9-16 18:45

ตอนเสริมใหม่ๆ มันยังบวมๆชอบค่ะ เพราะตอนนั้นยังพอจะมีดั้ง แต่ตอนนี้ ดั้งหายไปแล้วคะ ได้รอยแผลเป็นตรง เป็นรอยรั้งรูจมูกฟั่งนึงจมูกมาแทน เรารู้สึกได้ ตอนนั้นก็ตอนที่รู้สึกว่ามีสะเก็ดออกมาจากรูจมูกด้านนั้นบ่อยๆ และปวดบ้างเป็นบางทีแต่ก็ไม่ได้สงสัยอะไร เพราะมันเป็นแปปเดียวแล้วก็หายไป

ทำกับคุณหมอ นพรัตน์ ค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอมาแล้ว คุณหมอไม่แก้ให้ เพราะบอกว่าจมูกไม่เบี้ยว และก็บอกว่าถึงเบี้ยวก็เป็นเพราะจมูกเราเบี้ยวเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ฉะนั้นแก้ไปก็ไม่ดีขึ้นมา เราเลยอยากรู้ว่า คนที่ธรรมชาติปลายเบี้ยวหน่อยๆ เมื่อไปเสริมจมูกแก้ไขแล้ว มันก็จะไม่มีวิธีแก้เหรอคะ แล้วปลายจมูกเรา ตอนปีแรกก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ด้วย ตอนนั้น จมูกเรายังไม่มีรอยรั้งขึ้นมาข้างนึงแบบนี้เลยคะ พึ่งมาเป็นปีที่สองแต่ก็ไม่ได้ตามแก้แต่อย่างใด เพราะ ค่อนข้างยุ่งและถ้ามองผิวเผนไม่ได้สังเกตจริงจังก็คงมองไม่เห็นถึงความเบี้ยว

แต่ไปปรึกษาหมอคนอื่นเขาบอกว่าเบี้ยวเราเลย งงๆ สรุปมันเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว

หมอที่เราเล็งๆไว้ หมอ ธนยศ หมอ ยุทธพงษ์ หมอเกมส์ หมอ พีระ หมอ ชัยสิทธิ์

มีงบประมาณ 25000-35000 บาทเองคะ จะแก้ได้ดีดีที่ไหนบ้างคะ แนะนำทีค่ะ
อยากมีหยดน้ำกับเขาบ้าง แต่เป็นเพราะ จมูกกับหน้าผากมันไม่รับกัน หน้าผากโหนก เลยทำสูงไม่ได้มาก เพราะจมูกจะดูพุ่งออกมาจากหว่างคิ้วเลยจะไม่เป็นธรรมชาติ และเนื้อจมูกน้อย ทำยาวมากไม่ได้ อยากทราบว่า พอจะมีหมอท่านไหนทำเคสเนื้อน้อยและทำหยดน้ำได้ยาวๆบ้างคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 18:43:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปรูจมูกแบบชัดๆคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 22:15:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย monthanew เมื่อ 2013-9-16 21:10
มันเบี้ยวเลยนะคะเนี่ย ทำไมหมอไม่แก้ให้ แล้วหมอท่านอ ...

หมอบอกว่า จมูกธรรมชาติเราเดิมเบี้ยวอยู่แล้วคะ หมอเป็นคนทำให้มันตรงขึ้นมานิดนึง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-18 16:39:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เศร้าคะ ขอบคุณนะคะที่แนะนำ ตอนนี้กำลังหาหมอแก้จมูกอยู่คะ บางคนบอกเบี้ยวให้รีบไปแก้ แต่ไม่รู้ว่าจะแก้ที่ไหนดี
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-1 19:09:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ไปหาคุณหมอแล้วคะ มันอักเสบอะคะ แผลเปิดเปนรู1ด้านตรงรูด้านขวา หมอเลยให้เอาออกพักเนื้อแต่หมอรับผิดชอบ ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้