ดู: 2689|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ที่ไหนดีค่ะ ทำจมูกมาสองปีแล้ว ตรงรูจมูกยุบตัว รูจมูกไม่เท่ากัน ดั้งหาย อย่างแ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย callmebeau เมื่อ 2013-9-16 18:45

ตอนเสริมใหม่ๆ มันยังบวมๆชอบค่ะ เพราะตอนนั้นยังพอจะมีดั้ง แต่ตอนนี้ ดั้งหายไปแล้วคะ ได้รอยแผลเป็นตรง เป็นรอยรั้งรูจมูกฟั่งนึงจมูกมาแทน เรารู้สึกได้ ตอนนั้นก็ตอนที่รู้สึกว่ามีสะเก็ดออกมาจากรูจมูกด้านนั้นบ่อยๆ และปวดบ้างเป็นบางทีแต่ก็ไม่ได้สงสัยอะไร เพราะมันเป็นแปปเดียวแล้วก็หายไป

ทำกับคุณหมอ นพรัตน์ ค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอมาแล้ว คุณหมอไม่แก้ให้ เพราะบอกว่าจมูกไม่เบี้ยว และก็บอกว่าถึงเบี้ยวก็เป็นเพราะจมูกเราเบี้ยวเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ฉะนั้นแก้ไปก็ไม่ดีขึ้นมา เราเลยอยากรู้ว่า คนที่ธรรมชาติปลายเบี้ยวหน่อยๆ เมื่อไปเสริมจมูกแก้ไขแล้ว มันก็จะไม่มีวิธีแก้เหรอคะ แล้วปลายจมูกเรา ตอนปีแรกก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ด้วย ตอนนั้น จมูกเรายังไม่มีรอยรั้งขึ้นมาข้างนึงแบบนี้เลยคะ พึ่งมาเป็นปีที่สองแต่ก็ไม่ได้ตามแก้แต่อย่างใด เพราะ ค่อนข้างยุ่งและถ้ามองผิวเผนไม่ได้สังเกตจริงจังก็คงมองไม่เห็นถึงความเบี้ยว

แต่ไปปรึกษาหมอคนอื่นเขาบอกว่าเบี้ยวเราเลย งงๆ สรุปมันเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว

หมอที่เราเล็งๆไว้ หมอ ธนยศ หมอ ยุทธพงษ์ หมอเกมส์ หมอ พีระ หมอ ชัยสิทธิ์

มีงบประมาณ 25000-35000 บาทเองคะ จะแก้ได้ดีดีที่ไหนบ้างคะ แนะนำทีค่ะ
อยากมีหยดน้ำกับเขาบ้าง แต่เป็นเพราะ จมูกกับหน้าผากมันไม่รับกัน หน้าผากโหนก เลยทำสูงไม่ได้มาก เพราะจมูกจะดูพุ่งออกมาจากหว่างคิ้วเลยจะไม่เป็นธรรมชาติ และเนื้อจมูกน้อย ทำยาวมากไม่ได้ อยากทราบว่า พอจะมีหมอท่านไหนทำเคสเนื้อน้อยและทำหยดน้ำได้ยาวๆบ้างคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 18:43:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปรูจมูกแบบชัดๆคะ
มันเบี้ยวเลยนะคะเนี่ย ทำไมหมอไม่แก้ให้ แล้วหมอท่านอื่นบอกมั้ยคะ ว่าเกิดจากอะไร เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 22:15:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย monthanew เมื่อ 2013-9-16 21:10
มันเบี้ยวเลยนะคะเนี่ย ทำไมหมอไม่แก้ให้ แล้วหมอท่านอ ...

หมอบอกว่า จมูกธรรมชาติเราเดิมเบี้ยวอยู่แล้วคะ หมอเป็นคนทำให้มันตรงขึ้นมานิดนึง
สนใจเสริมจมูกกับ คุณหมอกิตติชัย    รับส่วนลด เสริมจมูก  ตาสองชั้น ยันฮี ฟรี!
ติดต่อพี่นุชได้ค่ะ^^  จองคิว  ดูแลให้ก่อนและหลังศัลยกรรมค่ะ มีเจ้าหน้าที่คอยดูแลให้ ฟรี ค่ะ      
ติดต่อได้ที่   tel.086-9797946     ด้วยประสบการณ์มากกว่า  10ปี
ทางเฟส  http://www.facebook.com/profile.php?id=100002588441047    เข้ามาดูรีวิวได้ค่ะ^^
รีวิว  หมอกิตติชัยค่ะ
รีวิวค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=31533&extra=&highlight=%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%AE%E0%B8%B5%2B%2B%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B8%A2&page=1   แก้ไขรูจมูกไม่เท่า

เบี้ยวครับ หาหมอแก้เลยครับ แปลกจริงหมอบอกไม่เบี้ยว แนะนำ หมอ ยุทธพงษ์ ครับ แก้ของผู้หญิงสวย
ให้คุณหมอทนงศักดิ์ของเอเชียคลีนิคเป็นอีกทางเลือกสิคะ  
ทำไมหมอไม่แก้ให้อ่ะ เบี้ยวชัดขนาดนี้ หรือดังแล้ว คนไข้เยอะเลยไม่ง้อเนี่ย
โห...ตัวเอง   พี่ว่าเบี้ยวนะค่ะ  แต่เวลามีปัญหาแล้วหมอบอกไม่เบี้ยวเนี่ยะ ปรี๊ด..จริงๆ เคยเจอกับตัวเหมือนกัน ไม่รู้นะว่าหมอคิดยังไง แต่รู้สึกเสียใจ เพราะเวลาเราเข้าไปปรีกษา จนถึงขึ้นทำการเสิรม เพิ่มเติมแต่งนะ ที่ตัดสินใจทำเพราะเรามั่นใจและฝากความหวังไว้กับหมอแล้ว ไม่รู้ว่าหมอเค้าจะเข้าใจมากน้อยเท่าไหร่ หมอบางท่านยินดีแก้ไขข้อผิดพลาด ซึ่งเป็นเรื่องที่น่ายินดี แต่ก็อีกนั่นแหล่ะ เราต้องแฝงความเสี่ยงเข้าไปด้วย ออกมาแล้วอาจจะดีกว่าเดิม หรือแย่กว่าเก่าอันนี้ต้องทำใจเตรียมรับให้ได้ แต่บางท่าน...เวลาเกิดปัญหา อันนี้วัดจากความรู้สึกของเจ้าตัวเอง และคนรอบข้างแล้ว ว่ามันเกิดปัญหาจริง  เอียง ไม่สวย หรือหลายๆปัญหา แต่พอกลับไปหาคุณหมอแล้วบอกว่า...ม๊าย....ไม่เอียงเลย  รอก่อน มันยังไม่ยุบ เหอๆๆ  ( รอมาปีกว่า ยิ่งนาน ยิ่งเผยความเอียง ) อันนี้ก็อย่าทนเศร้าอยู่เลยค่ะ ทำใจให้เข้มแข็ง หาทางแก้ไขด้วยกำลังใจที่ดี  เน้น...ต้องสร้างกำลังใจที่ดีให้ตัวเองนะค่ะ  หาข้อมูลใหม่ หาวิธีแก้ไขใหม่ หาคำปรึกษาจากเพื่อนๆที่น่ารักที่เขาพร้อมจะให้คำแนะนำดีๆ แล้วเราก็มาตัดสินใจอีกครั้ง  เดี๋ยวก็จะดีเองค่ะ   ที่พูดนี่คือ เจอกับตัวมาทั้งสองกรณีนะค่ะ  ผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากมาเหมือนกัน ตอนนี้ชีวิตและจิตใจดีขึ้นค่ะ อยากมาให้กำลังใจ สู้ๆนะค่ะ  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-18 16:39:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เศร้าคะ ขอบคุณนะคะที่แนะนำ ตอนนี้กำลังหาหมอแก้จมูกอยู่คะ บางคนบอกเบี้ยวให้รีบไปแก้ แต่ไม่รู้ว่าจะแก้ที่ไหนดี
สงสัยหมอคงตาเอียงกะละมังคะ อิอิ แย่เรยเจอแบบนี้ ต้องรีบแก้ไขนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-1 19:09:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ไปหาคุณหมอแล้วคะ มันอักเสบอะคะ แผลเปิดเปนรู1ด้านตรงรูด้านขวา หมอเลยให้เอาออกพักเนื้อแต่หมอรับผิดชอบ ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
รูจมูกคล้ายเคสผมครับ ยังไม่ได้แก้เหมือนกัน
เป้นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวไวและถ้าอยากทำใหม่ แนะนำว่าให้หาข้อมูลดี ดูรีวิวเยอะ และเลือกหมอคนใหม่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้