ดู: 6671|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากรู้วิธีการเก็บเงินของ เพื่อน พี่ เพื่อไปทำศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้วิธีการเก็บเงินของ เพื่อนๆ พี่ๆ เพื่อไปทำศัลยกรรม
คือว่าผมก็เคยเสริมจมูกแล้ว 1 ครั้ง ผมก็ทำเสร็จก็ไปพักฟิ้นอยู่หอพัก พอได้ 15 วัน
กลับบ้านมา แม่บอกก็ดี (พอดีแม่ให้เงินไปทำอะครับ) แต่แม่ผมบอกอีกว่าอยากให้ไปแก้ใหม่   ให้มันโด่งกว่นี้แล้วก็ตัดปีกอะ

แบบว่ามันแพงอยู่อะนะ  เลยอยากก็เก็บตังช่วยแม่ด้วย ไม่อยากให้แม่จ่ายคนเดียว
เพราะว่าแก้ก็ 18000 แล้วก็ตัดปีก 10000 เลยอยากจะเก็บตังช่วยแม่นิดๆก็ยังดี เหอๆ
จำได้ว่า พี่เคยโพสท์ไปทีแระอ่ะ กระทู้เก่าแระหละ ลองเสิชดูนะคะ
ไม่เก็บ..........
ยืมแม่ค่ะ
แม่ใจดีให้ยืม
ชาตินี้แหละ...จะคืนอยู่...อิอิ....
ทำงาน  8.00-17.00น.  ทำโอ-21.00 น.   กินข้าว+อาบน้ำนอน--23.00 น.

ตื่น 5.30 น.  ตื่น - กิน ข้าว ทำงาน   .......ไม่มีเวลาใช้ตัง  ---  มีตังเก็บ  จบ แล้ว

--ชีวิตประจำวัน--  ของ เรา
ทำงานล่วงเวลาอย่างหนักเพื่อให้ได้เงินยัดซิลิโคนแท่งเข้าตัว
สู้ๆ
ไปปล้นเซเว่นเอาดีกว่าครับ ช่วงนี้ฮิต  หาอะไรคลุมหน้าไว้ด้วย เพราะมีกล้องวีดีโอ
ของเราใช้หยอดกระปุกเอา555

เนื่องจากได้คิวทำนาน23 ก.ย เลยหยอดกระปุกไปเรื่อยๆวันล่ะ100บาท
พอถึงวันผ่าก็ได้หลายบาทอยู่ที่เหลือถ้าจะเพิ่มเงินคงไม่มากเท่าไหร่

แต่แบบเร่งด่วนให้พี่ช่วยออกก่อน พอเงินออกก็คืนให้ แบ่ง2-3งวด  เลิกกินขนม เลิกซื้อเสื้อผ้าชัวคราว ไม่เที่ยว วันดูแต่ เว็บดั้งโด่งแล้วท่องไว้ เก็บเงินๆ ทำดั้งๆ ^^
เก็บตามข้างทีวี หลังตู้เย็น ดูตามกระเป๋าเสื้อ กระเป๋ากางเกง เผื่อคนที่บ้านลืมทิ้งไว้
ทุกคนในบ้านจะได้ภูมิใจ และมีส่วนร่วม 555

ล้อเล่นครับผม
ประหยัดทุกอย่างอ่ะ ข้าวนอกบ้านงด เสื้อผ้างดซื้อ เครื่องสำอางประทินผิวทั้งหลาย ใช้ในปริมาณน้อยลง อาหารเสริมเหมือนกันหลายตัว งดเหลือ 2ตัว งดเที่ยว อยู่ห้อง ไม่ไปไหน

อารายที่มันไม่จำเป็น ก็ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อ รับรอง1เดือน เก็บได้3-5พัน อันนี้ทำมาแล้ว อิอิ
เก็บตามข้างทีวี หลังตู้เย็น ดูตามกระเป๋าเสื้อ กระเป๋ากางเกง เผื่อคนที่บ้านลืมทิ้งไว้
ทุกคนในบ้านจะได้ภ ...
ต้นฉบับโพสโดย miyake เมื่อ 2010-3-26 13:03

ข้างบนทำเหมือนกันเลยค่ะ  คิก..คิก
เเต่ละความเห็น ก็ว่ากานไป
สำหรับเรา ใช้วิธีแยกกระเป๋าครับ  เงินเดือนออกจะกดเท่าที่ต้องใช้เท่านั้น ทำอย่างนี้ จะมีเงินเหลือเก็บไม่รู้ตัว บางเดือนมีเงินเก็บถึงห้าหกพันแหนะ (บางคนอาจจะว่าน้อย แต่เราเงินเดือนเรามันไม่มากนัก)
ร่วมด้วยกับการหางานเสริมนอกเวลางานหลัก สำหรับเราก็จะเป็นติวเตอร์ กวดวิชาบ้าง ตามประสาคนโสด อิอิ
อีกวิธีคือเงินทอนทีได้จกการซื้อของ จะหยอดกระปุก เท่านี้เวลาไม่กี่เดือนก็พอที่ยัดซิลิโคเข้าตัวละครับ หุหุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้