ดู: 4852|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนะนำลดความอ้วนหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากผอมมาก ๆ สัก 10 กิโลค่ะ
มื้อเย็นกินน้อยๆๆครับ  ออกกำลังกายสม่ำเสมอ
ลองวิธี ของจินดูน่ะคัฟ

เหนรายนั้นทำได้ผล

เดี่ยวจินก็คงเข้ามาตอบน่ะคัฟ รอๆ หน่อยน๊า

อิ อิ
ลดแป้ง ลดคาร์โบไฮเดรต ครับ

กินแป้งให้น้อยๆ
กร๊ากกกกกกกกกกก

กะลังหา หนทางอยู่เหมือนกันเลยคะ

แต่ของนู๋เล๊กตั้งเป้า ไว้ว่า จะลด 10 กิโลภายใน 45 วันคะ

มาพยายามด้วยกันมั้ยคร๊ะ
จินเคยใ้ช้อาหารเสริมลดน้ำหนักค่ะ มันก็ได้ผลช่วงหนึ่ง

แต่หลัง ๆ ก็งดพวกแป้ง น้ำตาล น้ำอัดลม

ถ้ากินก็กินพวกเนื้อสัตว์ล้วนไม่ติดมันได้ หรือทานผลไม้ได้

แต่ดีที่สุดก็คือออกกำลังกายแหละค่ะ

หลักง่าย ๆ ก็ กินน้อย ใช้พลังงานเยอะกว่าที่กินไป
ผมมีวิธีนำมาเสนอครับ อยากบอกว่าผมใช้เวลาในการลด 1 สัปดาห์ได้ 2 กิโลครับ

เป็นยาช่วยลดน้ำหนักครับ ทำจากสมุนไพรไทยล้วนๆ ตอนนี้ผมก็กำลังลดน้ำหนักอยู่
เป็นการวิจัยของคณะแพทย์ ม.รังสิตครับ ชุดหนึงสามรถทาน 1 สัปดาห์ แต่มีข้อแม้
ว่าต้องทาน ตามเวลาที่กำหนดอย่างเคร่งครัด ส่วนใหญ่จะเป็น 1 ชม.ก่อน มื้ออาหาร
และก่อนนอนครับ ตัวยาจะทำให้ไม่อยากอาหาร และช่วยระบายท้องในตอนเช้าครับ
สัปดาห์แรกอาจ จะรู้สึกมึนเนื่องจากการที่ร่างกายเริ่มปรับตัวในการรับอาหารในแต่
ละมื้อน้อยลงครับ แต่จะเห็นผลจริงๆ 1-2 กิโลต่อสัปดาห์

คนส่วนใหญ่มักไม่รู้จักครับ ชื่อของคลินิคือ  Oriental Medicine Rangsit University
คลินิกแพทย์แผนตะวันออกครับ  มีแค่ 4 สาขาเท่านั้น ที่ ม.เกษตร ม.รังสิต จรัญ และ นครปฐมครับ
ส่วนตัวยานนั้นเดวกลับบ้านแล้วจะบอกนะครับ ตอนนี้ ยังทำงานที่ออฟิสอยู่ครับ

นอกจากนี้ยังมีเรื่องของความงามอื่นครับซึ่งใช้สมุนไพรทั้งหมดครับ ไม่ได้โฆษณานะครับ
แต่ผมใช้ผลิตภัณฑ์ และบริการเกี่ยวกับผิวหน้าที่แล้วได้ผลมากครับ

หวังว่าจะมีประโยชน์นะครับ
อิอิกี้กินยาลดความอ้วนอะค่ะ แต่โยโย่แน่นอนถ้าไม่ระวังอะค่า

แต่กี้ผอมมา10โลแล้ว 555อายจังกี้โยโย่นิดหน่อยค่าเพราะระวังตัวเองมาก

ออกกำลังด้วยค่า ผอมแร้ว อิอิ
ต้องดูดี ๆ น่ะค่ะ ยาลดความอ้วน กับ อาหารเสริมลดน้ำหนัก คนละอย่างกันนะ

จินลดมาล้านแปดวิธี ก็มีหลายวิธีได้ผล แต่การควบคุมน้ำหนักแบบ ออกกำลังกายได้ผลที่สุด

บางคนอาจจะบอกว่า ทำไมก็ออกกำลังกายเท่าสมัยก่อน แต่ไม่เห็นจะผอมลง

เพราะร่างกายเราเมื่อโตขึ้นไม่ได้เป็นวัยรุ่น ร่างกายจะเก็บความอุ่น โดยเอาพวกแป้ง และน้ำตาล ไปสะสมไว้

มันคือความอ้วน และระบบเผาผลาญก็ช้าลง

ทีนี้ ถึงแม้จะออกกำลังกายเท่าเดิม ร่างกายก็จะไม่ยอมใช้พลังงานมาก เพราะกลัวร่างกายอดตาย

และหากเราอดอาหารแบบหักดิบกินน้อยทันที ก็ไม่ได้ผอมลงหรอกค่ะ เพราะร่างกายจะสั่งการสมองว่า

มันไม่มีอาหารมาเลี้ยง มันกำลังจะตาย มันจะทำให้ระบบเผาผลาญช้าลงกว่าเดิมเสียอีก

จริง ๆ ส่วนที่ทำให้ร่างกายอิ่ม คือ "โปรตีน" ค่ะ ไม่ใช่แป้ง หรือน้ำตาล

ดังนั้นการลดที่ดีที่สุด คือการเลือกกินให้ถูกสุขลักษณะ และออกกำลังกายไปด้วย

พวกของมัน ๆ ทานได้ แต่ให้มีข้อจำกัดบ้าง

ตอนนี้จินใช้วิธีลดน้ำหนักแบบ ทานแต่เนื้อสัตว์ค่ะ พวกเนื้อขาว เช่น เนื้อ อกไก่ เนื้อหมู ทานได้หมด แต่ห้ามติดมัน (จินกินแฮมกับโลโลน่า) ยังไง จินเพิ่งเริ่มสูตรนี้มาอาทิตย์กว่า ยังไงจะมาเล่าให้ฟังว่า ได้ผลอย่างไรบ้าง
ขอให้ลดได้สมดังใจนะครับ
สูตรลดน้ำหนัก : ลดน้ำหนัก 4-5 กิโลกรัม ภายใน 3 วัน สูตรควบคุมน้ำหนักสูตรนี้ สามารถเลือกปฏิบัติแบบชั่วคราวหรือแบบต่อเนื่องก็ได้นะคะ เพราะทำเพียง 3 วันต่อเนื่องแล้ว สามารถหยุดมารับประทานตามปกติ แล้วค่อยเริ่มใหม่ได้ค่ะ

วันที่ 1 อาหารเช้า  ชา/กาแฟ ไม่ใส่น้ำตาล  ส้มเกรฟฟรุต หรือส้มเขียวหวาน 2 ผล หรือส้มโอ 1/2 ผล  ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น ปิ้งจนแห้ง ห้ามทาเนย/มาการีน/แยม  ถั่วกระป๋อง BAKED BEAN 120 กรัม

อาหารกลางวัน  ชา/กาแฟ ไม่ใส่น้ำตาล  ปลาทูน่า 120 กรัม ถ้าเป็นปลาทูน่ากระป๋องในน้ำแร่ดีที่สุด  ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น

อาหารเย็น  แฮม 2 แผ่น  ถั่วฝักยาวต้ม 120 กรัม หรือถั่วสำเร็จรูปแบบแช่แข็ง  บีทรูทต้ม 120 กรัม  ไอศกรีมวานิลลาถ้วยเล็ก 1 ถ้วย

วันที่ 2 อาหารเช้า  ชา/กาแฟ ไม่ใส่น้ำตาล  ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น ปิ้งจนแห้ง ห้ามทาเนย/มาการีน/แยม  ไข่ต้ม 1 ฟอง  กล้วยหอมครึ่งผล

อาหารกลางวัน  ชา/กาแฟ ไม่ใส่น้ำตาล  ขนมปังแคร็กเกอร์ (Cracker) 5 แผ่น ต้องเป็นชนิดเค็ม (Saltine) หรือ RIZ ก็ได้  Cottage Cheese 120 กรัม หรือโยเกิตชนิด Low Fat

อาหารเย็น  แฮม 2 แผ่น  บร็อกโคลี่ต้ม 120 กรัม  แครอทต้ม 60 กรัม  ไอศกรีมวานิลลาถ้วยเล็ก 1 ถ้วย  กล้วยหอมครึ่งผล

วันที่ 3 อาหารเช้า  ชา/กาแฟ ไม่ใส่น้ำตาล  แคร็กเกอร์ 5 แผ่น  Cheddar Cheese 1 แผ่น  แอปเปิ้ล 1 ผล

อาหารกลางวัน  ชา/กาแฟ ไม่ใส่น้ำตาล  ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น  ไข่ต้ม 1 ฟอง

อาหารเย็น  ปลาทูน่า 120 กรัม  บีทรูทต้ม 120 กรัม  ดอกกะหล่ำต้ม 120 กรัม  ไอศกรีมวานิลลาถ้วยเล็ก 1 ถ้วย  แคนตาลูป 1 ชิ้น

หมายเหตุ  ห้ามใช้เครื่องปรุงรสอื่นใด นอกเหนือจากเกลือและพริกไทยเท่านั้น

 ห้ามเปลี่ยนแปลงหรือทดแทนด้วยอาหารอื่น

 รายการใดที่ไม่ได้กำหนดไว้ชัดเจนให้ใช้วิจารณญาณตามความเหมาะสม

 รับประทานอาหารนี้ติดต่อกันครั้งละ 3 วัน จะลดน้ำหนักได้ประมาณ 4 - 5 กิโลกรัม หรือประมาณ 5% ของน้ำหนักตัว หลังจากครบ 3 วันแล้วให้รับประทานอาหารตามปกติ  ต้องปฏิบัติอย่างเคร่งครัดต่อเนื่องกัน 3 วัน หลังจากนั้นอาจเว้นสัก 3-4 วัน หรือ แค่วันเดียว แล้วกลับมาปฏิบัติใหม่

ลองดูนะคะพี่โฟร์เคยใช้สูตรนี้ เพื่อนแนะนำมาจากในเวปลดความอ้วน แต่หลังจาก 3 วัน เราต้องควบคุมอาหารอย่าทานของมันหรือแป้งเยอะนะคะ ก่อนทานข้าวทานน้ำเปล่าก่อนสัก 1 แก้ว อาจทำให้เราทานข้าวได้น้อยลง แล้วทานผักกับผลไม้แทนได้นะคะ และออกกำลังควบคู่วันละ 45 นาที ก้อจะช่วยได้นะคะ
พี่เคยลดได้ 12 กิโล ไม่ถึง1 เดือน อ่ะค่ะ
แต่ทรมานมาก
หลังจากนั้น คิดว่าน้ำหนักพอใจแล้ว จึงกินต่อไป
จนน้ำหนักขึ้นพรวด ๆ ๆๆๆ
แต่วิธีนี้อาจจะไม่แนะนำนะคะ เพราะว่ามันอันตรายเหมือนกัน
1. กินน้อย ๆ ในมื้อเช้า เที่ยง ส่วนมื้อเย็นไม่กินเลย
2. ใช้ยาระบาย (ไม่แนะนำค่ะ)
3. ออกกำลังกายตอนเย็น เต้นแอโรบิค
4. ดื่มน้ำเยอะมาก เอาน้ำมาตั้งไว้เลย 1 เหยือก (ขนาดกลาง)
แค่นี้เองค่ะ 12 กิโลค่ะ
4 วิธีนี้ค่ะ ที่พี่เคยทำมาแล้ว สำเร็จแล้ว และก็กลับมาอ้วนอีกครั้ง เมื่อไม่ปฏิบัติ
อ้อ สูตรลดน้ำหนักพระราชทานของพระเทพฯก็ได้ผลนะคะ 4 วัน 4 กิโลเลยค่ะ
แต่วันที่ 5 ตะบะแตกเพราะแม่ทำแต่ของโปรด ขันติๆๆๆๆๆๆๆ ขันแตก ดังโพล๊ะ !!!
ตั้งแต่นั้นมาก็อ้วนตลอด อิอิอิ กะว่าจะไปทำปากบางเพื่อจะลดความอ้วนอิอิอิ
เมื่อ2-3 เดือนที่แล้ว กินรีดิวไป 3 แผงกะลดลงมา 4 โล
แต่ที่หน้ามันมีสิวหัวหนองและก็อักเสบขึ้นมาเต็มเลยเหมือนมันระอุอ่ะ พอหยุดกินหน้าก็หายเป็นสิว
แต่ทิ้งรอยดำไว้เยอะเหมือนกันเพราะพี่เป็นคนมือบอนทั้งเกาทั้งแกะ คิดๆไปบางทีก็โมโห
แม่ค้าบอกไม่มีผลข้างเคียงๆ แมร่ง..หน้าด่างหมดเลย ตอนนี้กะเลยลองซื้อ แอลคาร์นิทินของที่นี่
กินดูได้สักอาทิตย์สิวเริ่มมาอีกแล้ว กะเลยหยุดกินไป 3 วันละ หน้ากะเริ่มดีขึ้นหน่อย ไม่รู้คนอื่นกินแล้ว
มีปัญหาเหมือนพี่อ่ะป่าว พี่อาจมีปัญหาคนเดียวกะได้ สงสัยพี่จะพึ่งยาหรืออาหารเสริมลดน้ำหนักพวกนี้ไม่ได้แล้ว
เฮ้อ...กลุ้ม
ผมมีวิธีนำมาเสนอครับ อยากบอกว่าผมใช้เวลาในการลด 1 สัปดาห์ได้ 2 กิโลครับ

เป็นยาช่วยลดน้ำหนักครับ ทำจากสมุ ...
ต้นฉบับโพสโดย Nathan เมื่อ 2009-6-21 16:38

เห็นด้วยค่ะ เพราะเรียนที่นั่น เคยเห็นเพื่อนทานก็ลดหน่ะค่ะ

แต่ว่า ยามันเยอะหน่อยค่ะ

{:13_955:}
ว๊าว วววววววว  ข้อมูลเยอะเรย
กิ๊กก็อยากลดจ้า  ตอนนี้น้ำหนักพุ่งหลาวไปไกลหลายช่วงตัว
ยาลดน้ำหนักมีหลายยี่ห้อมากจนเลือกไม่ถูก
ขอตามเกาะกระทู้ต่อไปน้ะค๊า ... ขอให้เจ้าของกระทู้ผอมไวๆ ด้วยจ้า :'P
เอาแบบผอมถาวรเลยนะ ง่ายนิดเดียวลองเปลี่ยนฟฤติกรรมการกินสิ
ตอนเช้า ; เป็นมื้อสำคัญมากต้องทาน ขอแนะนำให้ทาน ข้าว ผัดผัก ต้มจืดอะไรประมาณเนี้ย เน้นผัก
เที่ยง ; ถ้าหิวก็ทานข้าว ถ้าไม่หิวมากก็ทานส้มตำ เกาเหลา ประมาณเนี้ย
บ่าย ; ทานผลไม้ หรือ ขนมก็ได้ ที่ทานบ่ายเพราะ หลัง 5 โมงจะไม่ทานอะไรอีกแล้ว
เย็น ; ถ้าหิว นมพร่องมันเนยกล่องเดียวค่ะ แล้วก็ออกกำลังกาย ซื้อแผ่นมาเต้นแอโรบิค ที่บ้านก็ได้ไม่ยุ่งยาก
ตอนดึกๆ ถ้าหิวแนะนำให้ซื่อแอปเปิลเขียวติดตู้เย็นเอาไว้ ย้ำแอปเปิ้ลเขียวเท่านั้นนะค่ะ เพราะไม่หวานพุงจะได้ไม่ยื่นค่ะ
ทำแบบนี้ทุกวันจนชิน น้ำหนักก็จะลดไปเองค่ะ  เราเคยหนัก 60 กก. ปัจจุบัน 48 กก. และก็ไม่เคยน้ำหนักขึ้นอีกเลย
อีกนิดค่ะ ควรจะทาครีมทาผิวเช้าและก่อนนอนทุกวัน ขา แขน จะได้ไม่เป็นรอยแตกนะค่ะ
กินแอลคาร์นิทีนก่อนออกจาบ้าน ก่อนออกกำลังกาย
แล้วก็แอลอาร์จีนีนกับแอลกลูตามีนก่อนออกกำลังกายเช่นกัน
คุมอาหาร แต่ไม่อด
ทานอาหาร3มื้อค่ะ ทานให้อิ่ม ไม่ทานขนมยามว่าง โดยเฉพาะขนมขบเครียว เลย์ มันฝรั่ง งดค่ะ

ทานน้ำเยอะๆค่ะ น้ำเปล่าค่ะ งดน้ำอัดลม น้ำผลไม้แบบกล่องก็ไม่ทานค่ะ ทานผลไม้แทนค่ะผลไม้สดค่ะ

ไม่จิ้มพริกกะเกลือค่ะ กินแบบธรรมชาติให้มาค่ะ พยายามทานข้าวให้นานๆ เคียวช้าๆ ดูหนังไปกินไปค่ะ 555

หุ่นดีมีชัยไปกว่าครึ่ง หน้าไม่สวยเราศัลยกรรมได้ค่ะ แต่ถ้าหุ่นไม่ดีศัลยกรรมยากนะค่ะ ขอให้สวยให้หล่อทุกคนค่ะ

เอาพฤติกรรมการกินของตัวเองมาเล่าให้ฟังค่ะ อิอิ ขอใ้คนที่ยากผอมลดหุ่นได้สมใจนะค่ะ สู้ๆค่ะ
มาเกาะกระทู้ค่ะ ^^
ออกกำลังกายนะ ช้าแต่ชัวร์ อย่าใจร้อนกันนะ กินอาหารให้เลี่ยงของมัน ดื่มน้ำก่อนกินข้าวซักสองแก้ว
รับลองกินข้าวได้น้อยลง ค่อยๆเปลี่ยพฤติกรรมการกินแล้วจะดีขึ้น ใจเย็นๆนะคะ
กินบุกแทนข้าวก็ได้ผลดีนะค่ะ
จากวันแรกที่เริ่มลดจนวันนี้ประมาณ 3 สัปดาห์ค่ะ ลดไป 4 กก. ค่ะ น่่าพอใจมากๆ กิ๊ฟกินอาหารเสริมอ่ะค่ะ สนใจถามได้นะคะ
ใฝ่หากระทู้นี้*-*
ผมขอแนะนำนะครับ ตอนนี้ผมก็ทานอยู่เหมือนกันอะครับ เห็นผลนะ และไม่โยโย่ด้วยอะครับ ลองเค้าไปดูนะครับ www.meeshapeslim.com ครับ ลองดูนะ เป็นอาหารเสริม มี อย. เห็นผลครับ
ทานน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์ค่ะ
ถ้าน้ำหนักไม่ถึง 50 กก. ให้ทานวันละ 1 ช้อนชา
ประโยชน์ของน้ำมันมะพร้าวจะช่วยไปกระตุ้นต่อมไธรอยด์
ให้ทำงานดีขึ้นเพื่อช่วยในการลดน้ำหนักคะ
ประโยชน์ของน้ำมันมะพร้าวยังมีอีกเยอะนะคะ
นอกจากลดความอ้วนแล้ว....ยังช่วยเกี่ยวกับ
เรื่องผิวพรรณด้วย.......อีกอย่างไม่เป็นอันตรายด้วยค่ะ :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้