ดู: 3987|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากบางมา..ช่วยด้วยค่ะT-T

[คัดลอกลิงก์]
ทำปากบางมาค่ะ  นี่วันที่8 แล้ว  ยังมีน้ำสีเหลืองๆใสๆไหลอยุ่เลยค่ะ  แผลก็ดูน่ากลัว  สอบถามทางคลินิคเค้าก็บอกไม่เปนไร  แต่หนูกังวลมากค่ะ ช่วยด้วยนะคะ  นี่รุปปากหนูค่ะ  รบกวนๆพี่ๆที่ทีความรุ้แนะนำด้วยนะคะว่ามันเปนอะไรมั้ย และหนูควรทำอย่างไรT-T  หนูกลุ้มมากค่ะ
หมอไหนคะ ทาวาสรีนยังเอ่ยเหมือนแผลแข็งๆ
น่ากัวกว่าทำจมูกเยอะเลยค่ะ กำลังจะไปทำเหมือนกันแต่เห็นแบบนี้คงต้องคิดอีกเยอะเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 13:35:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pangkojung เมื่อ 2013-9-6 12:42
หมอไหนคะ ทาวาสรีนยังเอ่ยเหมือนแผลแข็งๆ ...

ทาวาสลีนได้เลยหรอคะ น้องยังไม่ได้ทาเลยค่ะ  มันเหมือนมีน้ำเหลืองไหลอ่ะค่ะพี่T-T
ว๊าาาา..แผลน่ากลัวอ่ะ
ลองกัดผ้าก๊อช ที่ชุ่มน้ำเกลือ สลับกับการบ้วนปากดูหรือยังค่ะ
เราก็ไม่ทีความรู้เรื่องนี้อ่ะ แต่อยากเข้ามาให้กำลังใจขอให้หายไวๆนะ
เคยเห็นแผลแบบนี้กับกระทู้พี่ึคนนึง แผลน่าจะติดเชื้อหรือป่าวน่ะครับ รีบไปให้หมอเชคด่วนเลยครับ..
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 22:52:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jenita เมื่อ 2013-9-6 22:09
ลองกัดผ้าก๊อช ที่ชุ่มน้ำเกลือ สลับกับการบ้วนปากดูหร ...

มีคนแนะนำเรื่องการบ้วนน้ำเกลือมาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังลองทำดู ขอบคุนมากนะคะพี่สาว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 22:54:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mo.Jess.Mo เมื่อ 2013-9-6 22:41
เคยเห็นแผลแบบนี้กับกระทู้พี่ึคนนึง แผลน่าจะติดเชื้ ...

ค่ะ พุ่งนี้จะรีบไปพบหมอค่ะ  เมื้อวานปรึกษาพี่พยาบาลหน้าห้อง เค้าบอกเปนน้ำเหลืองอ่ะค่ะ เด๋วหายเอง แต่น้องก็กลัวๆ เด๋วจะทานยาฆ่าเชื้อค่ะ
ขอให้หายไวๆนะคะ
โอโหสยองไม่กินหยุนหนานไปเหยาก่อนทำหรอ เนี่ยเราได้คิววันจันนี้แร้วเหนแล้วท้อ
ขอให้หายไว ๆ นะคะ สู้ ๆ
ปกติตัวเองได้เช็คทำความสะอาดแผลหรือเปล่าคะ หลังทานข้าวอ้ะจร้า
3 เวลาเรย ทำความสะอาด และทาเจลที่คุณหมอจะให้มาทาแผลนะคะ เจลนั้นจะผสมพวกยาฆ่าเชื้อไว้จร้า
และก้อบ้วนปากไม่ให้มีคราบน้ำลายติดค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-7 10:42:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vanz เมื่อ 2013-9-7 02:35
ปกติตัวเองได้เช็คทำความสะอาดแผลหรือเปล่าคะ หลังทาน ...

หมอไม่ให้ยาทาไรมาเลยอ่ะค่ะ  แต่เราก็ไปซื้อยามาทาแล้วแหละ  วันนี้ไปหาเพื่เนที่เค้าเคยทำ เค้าบอกเปนน้ำเหลืองอ่ะ เพราะเราไม่ได้เจ็บปวดอะไรนะ แต่เครียดมากเลย
ต้องเช็ดทำความสะอาดทุกครั้งที่ทานอาหารบ้วนปากกะน้ำยาบ้วนปากแบบจางๆซับปากให้แห้งทาวสลินพวกปากรอแบ๊บให้ปากที่มีแผลเบื่อยใช้คอตตอนบัตเช็ดออกเบาๆ ความสะอาดต้องทำทุกครั้งทานอาหารไม่งั้นเป็นแบบที่น้องเป็นอยู่จร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย Patcharee555 เมื่อ 2013-9-7 00:54
โอโหสยองไม่กินหยุนหนานไปเหยาก่อนทำหรอ เนี่ยเราได้ค ...

หยุนหนานซื้อได้ที่ไหนคับ ราคาเท่าไหร่คับ
ต้นฉบับโพสต์โดย mamaa เมื่อ 2013-9-6 22:54
ค่ะ พุ่งนี้จะรีบไปพบหมอค่ะ  เมื้อวานปรึกษาพี่พยาบา ...

เปนกำลังใจให้น่ะคับ หายเรว็วๆ สวยๆน่ะคับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-7 23:13:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ดีขึ้น(มากกกกกแล้วค่ะ)  ถึงขั้นตัดไหมได้แล้วด้วย อิอิ แล้วจะมาลงรุปให้ดู ตอนนี้โล่งใจแล้วจ้า เย้ๆๆ^^
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-8 12:03:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamaa เมื่อ 2013-9-8 12:06

วันนี้ดีขึ้นแล้วจ้าา ไปตัดไหมมา(ตอนตัดเจ็บมากกก เลยบอกเค้าพอ หนูขอทำเอง ว่างั้น อิอิ) แล้วก็มานั่งตัดๆเลาะๆเอาไหมออกเองต่อ แหะๆ อยากลงรุปไห้ดู  แต่ลงไม่ได้ค่ะ ><
ต้นฉบับโพสต์โดย Mo.Jess.Mo เมื่อ 2013-9-7 17:09
เปนกำลังใจให้น่ะคับ หายเรว็วๆ สวยๆน่ะคับ
...

ฝากน้องสาวชื้อที่โชคชัยแพงจุงตั้ง400หรือเค้าขายกันราคานี้เหนใรเวปถุกๆลองเชิทดุนะค่ะเรารอในเวปไม่ทันใจฝากน้องชื้อเรย
หายไวๆนะครับสู้ๆ
อัพเดทให้ดูบ้างนะคะ รอชมปากบางจร้า
หายไวๆนะคะ สู้ๆ
หายไวไว น่ะคราฟ รอชมครับๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้