ดู: 1247|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากสอบถามคนที่เคยแก้จมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1.อยากทราบว่าเวลาที่คุณหมอเค้าเอาซิลิโคนอันเก่าออกเนี่ยเค้าทำยังไงเหรอคะ
เค้าต้องเลาะพังผืดที่ติดกับซิลิโคนออกหรือว่าเค้าดึงๆก็ออกเลย
คือว่าพอดีจะไปแก้แต่กลัวมากกกกกกกกกกกกทำรอบแรกก็กลัวแล้วนี่แย่ยิ่งไม่อยากคิดT T
แล้วเจ็บกว่าทำรอบแรกมากรึเปล่าคะ??

2.ส่วนมากเวลาแก้เพื่อนๆจะแก้กับหมอคนอื่นเลยหรือว่าหมอคนเดิมคะ
คือตอนนี้คิดอยู่2อย่างค่ะว่าถ้าแก้กับหมอคนเดิมเป็นไปได้มั๊ยที่เค้าจะรู้ความต้องการของเราไป
Stepนึงแล้วก็อาจจะทำได้ถูกใจเราในครั้งต่อไป หรือ สมควรแก้กับหมอคนใหม่ไปเลยเพราะ
ถ้าแก้กับหมอคนเดิมก็จะได้ทรงเดิมที่เราไม่ชอบอีก

ขอรบกวนถามเท่านี้แหละคะขอโทษด้วยที่ถามมากไปหน่อยแต่ไม่อยากมีรอบ3แล้วค่ะ
อยากตัดสินใจดีไปเลยไม่พลาดอีกแล้ว ขอบคุณค่ะ
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2010-3-25 10:47

ถ้าทรงเดิมเราไม่สวย หรือไม่ชอบ ผมไม่เสี่่ยงแก้กับหมอคนเดิมครับ แม้ราคาอาจจะถูกกว่าก้อตาม แต่ ไม่ขอวัดดวงครับเพราะเท่าที่สังเกตุหากไม่พอใจทรงแล้วแก้กับหมอคนเดิม มันก้อไม่พอใจเหมือนเดิมอยู่ดีแหละครับเห้นมาเยอะแล้ว  .. แต่ถ้ามันเอียงเฉยๆแล้ว แก้ อันนี้ทำกับหมอคนเดิมก้อได้คครับ
ส่วน เลาะ ไม่เลาะ มันขึ้นอยู่กับ ระยะเวลาที่เราเสริมมาครั้งก่อนอ่ะครับ ถ้า ทำมานานแล้วมาแก้ก้อจะแก้อยากหน่อย เพราะผังผืดมันเกาะแน่นอะครับ แต่ถ้า ทำไม่นาน เช่น สามสี่เดือน ก้อ เอาอันเก่าออก แล้วเอาอันใหม่ ใส่แค่นั้นเองแหละครับ
ส่วนเจ็บกว่ารอบแรกไหม มันก้อพอๆกันแหละครับ ไม่ได้เจ็บอะไรมาก แต่แค่มันทำนานและยากกว่าตอนเสริมครั้งแรกเฉยๆๆครับ  ราคาก้อแพงกว่าครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้