ดู: 3483|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีคิวทำจมูกว่าง หมอเฉลิม ฟอร์จูนคลีนิค ฟรี!!!!ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
มีคิวทำจมูกกับ หมอเฉลิม ฟอร์จูนคลีนิค วันศุกร์ 30 ส.ค.56 เวลา17.00 แต่ไม่สบายเข้าโรงพยาบาล ไม่สามารถไปทำได้ ใครสนใจอยากทำ ติดต่อได้นะคะ ที่เบอร์089-9953426 ฟรี!!! ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
ส่งเมสเซสไปแล้วนะคะ จะโทรตอนนี้เกรงใจค่ะ ตี4แล้ว^^
ขอบคุณมากๆนะคะ ^^
อยากทำ ให้ใครไปยังอ่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 10:27:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีคนได้รับคิวแล้วนะคะ ขอบคุนคร่า
เสียดายจังเลยคะ
ว่า แต่ เขาให้คิวกันได้ด้วยเหรอครับ

เดียวนี้ ทางคลินิก อนุญาตให้แจกจ่ายคิวแล้วเหรอครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 14:42:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้อนุญาต ให้แจกจ่ายคิวอ่ะ แต่เราไปสามารถไปทำได้ เพราะเข้าโรงพยาบาล เลยอยากให้คนที่สนใจอยากทำ เค้าได้ทำ ซึ่งทางเราไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายแม้แต่บาทเดียวค่ะ!!!! เข้าใจคนที่อยากได้คิวแล้วพลาดจองไม่ทัน หรือไม่ได้ทำ!!ค่ะ

กระทู้พูดคุยเรื่องคิว แอดมินย้ายมาห้อง คิว ผิดตรงไหนครับ

ทำไมต้องให้แอดมิน อ่านภาษาไทยให้ละเอียดด้วยครับ

การย้ายกระทู้ของคนที่ โพสต์ผิดหมวดหมู่ แอดมินสามารถทำได้ครับ

ก่อนคุณเป็นสมาชิกเว็บนี้ คุณ อ่านกฏ ข้อตกลงเว็บไซต์ละเอียดดีหรือยังครับ

ที่แอดมิน ตอบไปแบบนั้น เพราะที่ผ่านมา ฟอร์จูนคลินิก ไม่อนุญาตให้แลกคิว

หรือให้คิวกับคนอื่นครับ ..... ก่อนจะให้คิวกับ คนอื่น คุณขออนุญาต หรือสอบถาม

ทางฟอร์จูนคลินิก รึยังครับ ว่า สามารถทำได้ไหมครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ขอบคุณครับ

บ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ผมก็ว่าผม อ่านภาษาไทย รู้เรื่องนะครับ
คุณแม่ผม ก็ครูสอนภาษาไทย และที่สำคัญ คือ คุณแม่สอนให้สะกด
ตรวจทานคำผิด และใช้คำในภาษาไทย อย่างถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ

:: เพิ่มเติมครับ::

“ ฟรี ”  ก็เป็นคำยืมมาจากภาษาอังกฤษที่หมายถึง  ไม่เสียค่าตอบแทนใดๆ  เมื่อรวมกันก็จะได้ความหมายใหม่ หมายถึง สิ่งของต่างๆ  ที่ให้โดยไม่มีค่าตอบแทนใดๆเลย

คำว่า ให้ "ฟรี" จะบอกว่า เป็นภาษาไทย คงไม่ได้นะครับ
เพราะเป็นคำยืม จากภาษาต่างประเทศครับ

อ่านเพิ่มเติมที่
http://www.sahavicha.com/?name=a ... darticle&id=363

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เพิ่งสมัครสมาชิก ได้ 2 วัน ผมว่า คุณกลับไปอ่านภาษาไทย
ในส่วนที่เป็น กฏ ข้อตกลง ของเว็บไซต์ ให้ละเอียดก่อนดีไหมครับ

กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ขอบคุณครับ

บ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม
ต้นฉบับโพสต์โดย Phimphin3426 เมื่อ 2013-8-30 14:42
ไม่ได้อนุญาต ให้แจกจ่ายคิวอ่ะ แต่เราไปสามารถไปทำได้ ...

ถ้ามาว่าด้วยเรื่องภาษาไทย..ก็ควรใช้คำว่า "ค่ะ " ให้ถูกต้องด้วยเช่นกัน..

และอย่างที่ admin แจ้งนะคะ..กลับไปอ่านกฎและข้อตกลงในการใช้เวปนี้ให้ดีก่อนคะ..

ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-8-30 21:20
ถ้ามาว่าด้วยเรื่องภาษาไทย..ก็ควรใช้คำว่า "ค่ะ " ให้ถ ...

55555 แอบ งง นิดนึงครับ ว่า เขาคนนั้น คือใคร 55555

แสดงความคิดเห็น

5555555  โพสต์ 2013-8-30 22:02
ถ้าเขาไปเผลอใช้ "ค่ะ" ที่นั่นล่ะโดนตรวจสอบภาษาก่อนได้คำตอบที่ถามไปแน่   โพสต์ 2013-8-30 22:01
^^คนดังการใช้ภาษาห้องแป้ง @ pantip คะ :)  โพสต์ 2013-8-30 21:59
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้