ดู: 895|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากสอบถามผู้รู้เรื่องสันจมูกเอียง

[คัดลอกลิงก์]
พอดีเราข้องใจเรื่องสันจมูก พอดีมีเพื่อนเราเพิ่งไปทำจมูกมาที่คลีนิคหนึ่งในกทม
พยาบาลให้ดูสันว่าของเดิมมันเอียงไหม ซึ่งมันก้อเอียงซ้าย
แล้วเค้าก้อบอกว่าหากเสริมออกมาถ้ามันเอียงเพราะสันเดิมเราเอียง..(เพื่อนเราเล่าให้ฟัง)

แต่นี้จมูกของเพื่อนก้อมีความรู้สึกเอียงๆนิดๆ

เราเลยกลัวว่าท่าเราไปเสริมมันจะเอียง หมอเค้าจะมีวิธีแก้ไหม
และวิธีแก้ของหมอมันจะอันตราย แบบรายที่มีเคสจมูกพิการไหม
ต้องดูว่าที่ผ่าตัดมาหน่ะ นานเท่าไหร่แล้วเพราะเข้าใจว่าการนอย จิตตกหลังการผ่าตัดเกิดได้กับทุกคน ถ้ายังผ่าตัดไม่นานให้รอเวลาที่จมูกจะยุบตัวเข้าที่ใน 3 เดือนค่ะ ส่วนเรื่องฐานเดิมเอียง ถ้าเอียงไม่มาก เชื่อว่าหมอเก่งๆทุกคนเวลาผ่าตัดจะสามารถแก้ไขจุดบกพร่องนี้ได้ด้วยนะค่ะ หาหมอที่เก่งๆหาข้อมุลก่อนเยอะๆก่อนการตัดสินใจค่ะ สู้ๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-28 15:02:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 4fresh2306 เมื่อ 2013-8-28 15:04

เรายังไม่เคยทำจมูกเลยคะ แต่อยากทำมาก แต่จมูกเราสันเอียงอย่างเห็นได้ชัด
ปลายบาน ดั้ง แมบสุดๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-28 15:03:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปยังไงหว่า
ถ้าสันเอียง ทำออกมา ก้อเอียงนะคะ อย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจทำ ให้ศึกษาข้อมูลให้ดีดีก่อนน่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้