ดู: 12511|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] Review vaser ต้นขาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeynamphung เมื่อ 2013-8-24 14:33

ก่อนอื่นเรยก่อนที่จะคิดไปทำ ก็นั่นอ่านรีวิวที่เก่าๆค่ะ น่าจะประมาณครึ่งปีได้

ทำให้เป็นสาเหตุที่มารีวิวด้วยค่ะ เพราะมันทรมานมาก 5555

ขอรีวิวแบบละเอียดและค่อยๆเป็น ค่อยๆไปค่ะ เนื่องจากรีวิวที่ผ่านมาเราเจอแต่เคสเบาๆ

หรืออาจจะข้ามอะไรไป ทำให้เราตัดสินใจไปทำแล้วมันทรมานขนาดนี้

เราไปเวเซอร์มา 20/08/56ค่ะ เนื่องจากต้นขาใหญ่มากใส่กางเกงอะไรก็ติดต้นขาไปหมด

นี่คือรูปก่อนทำค่ะ ถ่ายวันที่จะไปทำเลย คิวเราตอนบ่ายสามโมงค่ะ

ก่อนหน้านี้พนักงานจะให้งดอาหาร6ชั่วโมงคะ

พอไปถึงคุยเรื่องจุดกับหมอเอ้ อย่างเราเราก็ถามหมอเลยคะว่าควรทำส่วนไหนดี

หมอดีตรงไม่ขูดรีดเงินลูกค้าดีค่ะ หมอพูดเลยสามารถทำไดัตั้งแต่2-6จุดค่ะที่ต้นขา

หมอถามว่ากังวนสวนไหน ขาเรามันมีเนื้อต้นขาข้างในเยอะค่ะ เราทำข้างในแน่ๆ 1 จุด /ข้างค่ะ = 2จุด

แล้วเราก็บอกหมอค่ะว่านั่งแล้วมันบานๆออก มันใหญ่มาก ( นั่งให้ดู )

จากนั้นหมอก็พูดเลยค่ะงั้นต้องทำข้างหลังด้วย  1 จุด /ข้างค่ะ = 2จุด รวมทั้งหมด 4จุดค่ะ

หมอก็ถามอีกกังวนตรงไหนอีกรึเปล่า เราเลยบอกหมอว่าควรทำตรงไหนอีกค่ะ

หมอเลยวาดรูปที่เราจะทำทั้งหมด 4 จุดและวาดอีก2จุดว่าถ้าทำก็ควรทำตรงนี้ คือส่วนข้างนอกต้นขาค่ะ

แต่เราไม่ชอบขาตะเกียบเป็นอะไรที่ขาดูไม่สวยเอามากๆ มันใส่กางเกงไม่สวย

เราเลยบอกหมอค่ะ สรุปคือ 4จุด มีดังนี้ค่ะ

ข้างใน  1 จุด /ข้างค่ะ = 2จุด
ข้างหลัง 1 จุด /ข้างค่ะ = 2จุด

จากนั้นก็จ่ายตังจ่ายยาเสร็จ นั่งรอจนเตรียมห้องเสร็จ เข้าไปทำประมาณ 4โมงเยนกว่าๆ

เค้าให้เราเปลี่ยนชุดค่ะและใส่่ส่วนที่เค้าเตรียมไว้ให้ คือ กกนสีขาว ที่คลุมผม และก็เสื้อคลุมค่ะ

พอเปลี่ยนเสร็จก็มานอนบนเตียง ถอดเสื้อคลุมด้วยนะค่ะจามีแผ่นผ้าสีเขียววางทับส่วนน่าอกแทน แอบเขิลค่ะ 5555

นอนเสร้จก็เริ่มฉีดยาสลบค่ะ ที่นี่มีให้เลือกสองแบบคือ ฉีดยาสลบกับฉีดยาชาค่ะ

แต่เนื่องจากเราปรึกษาหมอแล้วต้นขาข้างในมันเจ็บค่ะ ฉีดยาสลบเลยดีกว่า กลัว5555

ฉีดยังไม่เสร็จก็สลบละค่ะ. ตื่นมาอีกทีพนักงานกำลังใส่เสื้อผ้าให้เราแล้ว

อันนี้ตอนนึกกลับไปก็อายนะค่ะ แต่ตอนนี้มึนเมากับยามากๆ

ถามอย่างแรกเลยค่ะ ดูดไปกี่ccค่ะ ที่เราจำได้ พนักงานบอก 1700 ccค่ะ

จากนั้นความทรมานก็มาเยือนค่ะ อาการปวดต้นขามาก ทรมานมากกกกกที่สุดที่เคยพบเจอค่ะ

จะร้องไห้ น้ำตาคลอค่ะตอนนั้น แล้วพนักงานก็ให้เราเดินไปนอนพักอีกห้อง

เราเดินจะก้าวยังไม่ไหวเลยค่ะ ร้องทรมานมากๆ ยกขาขึ้นเตียงไม่ได้ พี่พนักงานช่วยล้วนๆเลยค่ะ

พอนอนได้เสร็จ อย่างแรกที่คิดนะค่ะ คือ กูมาทำอะไรว่ะเนี้ยยย ทำไมมันเป็นแบบนี้

กูคิดถูกแล้วหรอมาทรมาน แล้วน้ำตาไหลค่ะ มันปวดและทรมานสุดๆ คิดในใจประมาณนี้

พี่พนักงานที่ช่วยเราเค้าไปเอายามาให้เราทานและเรียกแฟนให้ขึ้นมาคอยดูแลค่ะ ที่กลับมาหอแฟนพึ่งมาเล่าให้ฟังนะค่ะ

สภาพตอนนั้นเราแย่มาก ทั้งเมายาสลบ ทั้งน้ำตาไหล หน้าซีด เหมือนคนไม่มีแรงมากๆ

แฟนป้อนข้าวให้ทานยังดูไม่มีแรงจะเขี้ยวเลยค่ะ แฟนบอกเห็นสภาะแล้วถ้าย้อนกลับไปจะค้านไม่ให้ทำ

ตอนแรกแฟนค้านค่ะช่วงรอนัด เราจองคิวกับหมอเป็นเดือนเราบอกแฟนไว้เลยว่าวันนี้ต้องว่าง

แต่แฟนก็ไม่อยากให้ทำค่ะ บอกจะจ่ายค่ามัดจำให้ แต่เราดื้ออยากทำมากเลยไม่ยอม

พอแฟนป้อนข้าวป้อนน้ำเสร็จพี่พนักงานบอกให้นอนพักก่อนเดี๋ยวจะดีขึ้น

สงสัยยาจะออกฤทธิ์อ่ะค่ะ มันดีขึ้นนะ แต่ไม่มาก ทรมานน้อยลงกว่าเดิมหน่อยเดียวค่ะ

เราก็อยากจะกลับแล้ว ไม่ไหวแล้วค่ะ ไม่อยากอยู่แบบนี้แล้วพี่พนักงานถึงขึ้นมาช่วยลงบันไดค่ะ

ร้ายก็ตรงอีลงบันไดถึงขึ้นรถแทกซี่นี่ล่ะค่ะ มันแย่มาก ปวดขา ทรมานมากๆ น้ำหนักทั้งตัวพี่เค้าบอกให้เทไปที่พี่เค้าเลยค่ะ

เป็นครั้งแรกที่ลงบันไดนานที่สุดและทรมานที่สุดตั้งแต่จำความได้ จากนั้นก็ขึ้นแทกซี่ยกขาไม่ได้ค่ะ

เหมือนความล้าจากการขึ้นบันไดมันมาเยือน พี่พนักงานต้องช่วยยกขาทั้งสองข้างให้ค่ะ

ส่วนที่แก้ไขคือเพิ่มรูป เพิ่มเนื้อหาค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-28 11:38

เราช้ำแบบนี้ และหนึ่งอาทิดคือเป็นช่วงที่จิตตกมากที่สุดค่ะ โทรหาที่คลินิคบ่อยมาก ใจเย็นๆ ค่ะ ผ่านไปอีกสองอาทิดจะดีขึ้น เหลืองแล้วคล้ำ แสดงว่าจะเริ่มหายแล้วค่ะ เร็วมาก เราเหลืองอาทิดที่สองค่ะ

ที่มันบวม เป็นเพราะยังมีน้ำเกลือ และไขมันที่ตกค้าง ร่างกายจะสลายออกไปเองค่ะ พยายามนวดๆ ผ่านไปเดือนนึงถ้าทนไหวให้ไปนวดไทยจะช่วยได้ค่ะ มีเงินหน่อยก็ไปนวด RF ส่วนตัวเราไม่เคยนวด RF และเราก็พอใจกับขาตอนนี้ (ที่แค่นวดไทย) อาการบวมอีกอย่างเพราะร่างกายเราตอบสนองว่ามีอะไรเข้าไปรบกวนข้างในผิวหนังเราค่ะ เป็นอาการปกติมาก เราเจอสภาพแบบนี้ ทั้งที่ไม่ได้ทานเค็ม บางคนคิดว่าบวมเพราะทานเค็ม จริงๆ ไม่เกี่ยวค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 01:06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-26 10:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-26 10:47

แก้ไขครั ...

ความคิดเห็นเหมือนกันกับพี่ซาร่าเลยค่ะ เราใส่การ์เม้นแล้วมันไม่กระชับ เหมือนไขมันย้อยตามแรงโน้มถ่วงค่ะ เวลาเดินหรือทำกิจกรรมต่างๆจะปวดร้าวไขมันมากๆค่ะ ทรมานสุดๆ พอใส่ทูบีกริบนี้โอเคเลยค่ะ มันมีอาการเจ็บปวดบ้างแต่ไม่เท่าตอนใส่การ์เม้นค่ะ เห็นคุณmenrum โพสหลายที่มากๆ
ลดไปทั้งหมดสี่นิ้วค่ะ ตอนนี้ขึ้นมาครึ่งนิ้ว เพราะบวมน้ำ หรือไม่ก็อ้วนขึ้น ฮ่าๆๆๆ แต่เห็นได้ชัดว่าเวลาอ้วนไปลงที่อื่นจริง ตามแขน ตามก้น ไม่ลงขาค่ะ ที่บวมขึ้นมาครึ่งนิ้วน่าจะเกิดจากบวมน้ำจากการดื่มแอลกฮอลมากกว่า แงๆๆๆๆ
อยากทำ vaser ต้นขามากๆๆๆค่ะ ตอนนี้ เราควรเปลี่ยนใจใช่ไม๊คะ
น่ากลัวววฝุดๆๆ T^T
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 14:47:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หลังจากนั้นมาพักที่หอค่ะ เราทานพาราไปด้วย 2 เม้ด  2 รอบ มันปวดจริงๆค่ะ. ทานตอนช่วง 5 ทุ่มกับตี 2 หลังจาทานยาที่พี่เค้าให้มา

ดึกๆ ใจสั่น เหงื่อออก ทั้งๆที่แอร์ 22 องศาค่ะ พอเราเข้าห้องน้ำทำภาระกิจเสร็จ เป็นลมหัวฟาดกับกำแพงห้องน้ำเลยค่ะ.

รู้ตัวอีกทีก็แฟนอุ้มมานอนบนเตียง แต่ตอนแรกไม่เจ้บค่ะ ทานยาแก้ปวดมาเยอะมั่งหัวกะขาไม่รุ้สึกเลยค่ะ นอนหลับ

มาดูภาพแผลหลังจากทำวันแรกกันค่ะ 21/08/56

จากภาพจะเห็นว่าขารอยช้ำยังไม่ค่อยมีค่ะ มีแต่เลือด+น้ำเกลือ อันนี้เป็นปกติของวันแรก-วันที่สามค่ะ

แล้วเดี๋ยวจะสรุปสิ่งที่ต้องเตรียมไว้ทีหลังนะค่ะ ดูภาพบรรยากาศแต่ล่ะวันก่อนล่ะกัน 55555

วันแรกทรมานค่ะแต่น้อยกว่าตอนพี่พนักงานปลุกที่ทำเสร็จ 

พอยาหมดฤทธ์ช่วงเช้าจากที่เราไม่เคยตื่น มันก็ทำใหเราต้องตื่นมาทานขนมทานยาทุกเช้าค่ะ

การปลุกแบบใหม่ที่ทรมานดีจริงๆ จะลุกไปไหนมาไหนรำบาก เข้าห้องน้ำทรมานมากค่ะ ย้ำเลยทรมานสุดๆค่ะ

แต่สามารถเดินได้นะค่ะ ขึ้นบันไดได้อยู่ เราอยู่หอชั้น 3 นะ 

วันแรกเราก็เดินไปซื้อของเตรียมไว้ค่ะ ไปเซเว่น ร้านขายยา 

เพราะตอนแรกอ่านรีวิวเค้าบอกเตรียมไว้ก่อนแต่เราชะล้าใจ 55555 ขี้เกียจคือประเด็น

การเดินไม่สามารถเดินแบบปกติชนได้ค่ะ ง่ายๆคือกระดึ้บๆคิดถึง หอยทากใน monster incเลย

ขึ้นบันไดก็ต้องจับราวบันไดค่ะ ขาวางขั้นเดียวกันทั้งสองข้างครบถึงจะสามารถก้าวขั้นต่อไปได้

วันที่สองเด๊วมารีวิวต่อค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 14:49:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ามีคนดูแลก็สามารถทำได้ค่ะ แต่ถ้าต้องการลดแบบดีๆจริงๆ ควรออกกำลังกายจะดีกว่าค่ะ หลังจากนี้เราจาทานแต่น้อยและออกกำลังกายลดส่วนที่เราต้องการดีกว่าค่ะ
หายไวๆนะค้าาาาา สุดยอดดด
เห็นเลือดแล้วจะเป็นลมเลยทีเดียว หายไวๆๆนะค่ะ รอดู before & after ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 15:41:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สองค่ะ 22/08/56

แปดโมงเช้า อาการทรมานจะปลุกเราตอนเช้าค่ะ ยามันหมดฤทธิ์ ตื่นมาทานของที่เตรียมไว้ ทานยา ถึงนอนต่อได้ค่ะ

ตื่นอีกทีก็บ่าย ลุกก็ยังให้แฟนช่วยอยู่ค่ะ แต่สามารถเดินเองได้

พัฒนาการมากขึ้นกว่าเมื่อวาน ทรมานลดลงนิดดดดนึง. นิดเดียวจริงๆค่ะ

เดินก้าวได้มากขึ้น จากหอยทากเราเปลี่ยนเป็น เต่าค่ะ

เราเดินไปทานข้าวที่ร้านข้าวเองแต่ต้องมีแฟนช่วยตลอด เวลาก้าวที่สูงๆ เราจะไม่สามารถยกตัวเองขึ้นได้นะค่ะ

มันเกร็งส่วนต้นขา จะปวดมากๆๆ ดังนั้นควรมีคนคอยดูแลค่ะ

มาดูอาการกันค่ะ

จากภาพก็น่าจาทราบว่าน่าจาทรมานน่าดูชมค่ะ

เลือดออกลดลงมากจนเหมือนไม่ออก อาการช้ำขึ้นเยอะมาก

รอยช้ำจะเกิดจากส่วนที่ตีไขมันให้แตกและส่วนที่เราดึงไขมันมันออกไปค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 15:43:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ อยากหายไวๆแล้ววเหมือนกัน 555. ทรมานทุกครั้งที่ต้องการปลดปล่อย ( เข้าห้องน้ำ) 555

เด๊ยวจะค่อยๆรีวิว พัฒนาการของมันนะค่ะ. รูปภาพดูโหดจากที่ลงไป เราอยากให้คนทำตัดสินใจให้ดีก่อนค่ะ

เวลาไปทำแล้วเราไม่สามารถเอามันกลับมาได้ภายในสองสามวัน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-24 16:52

เด๋ว หาย แล้วจะบอกว่า คุ้มค่ะ เจ็บอีกรอบก็ยอม ฮ่าๆๆๆๆ

ตอนแรกเราก็รู้สึกค่ะว่าทรมานมาก และรู้สึกด้วยว่ามันไม่ค่อยลดช่วงแรกๆ มาลดจริงๆ เดือนที่สามนี่แหละค่ะ แบบว่า โอวมายก๊อด ขาที่ฉันรอคอยมาทั้งชีวิตตตตตตต ในที่สุด ฉันก็ขาเล็กๆๆๆๆๆๆๆ ย้อนเวลากลับไปก็ทำอีกค่ะ ยิ่งถ้าเลือกยาสลบด้วยแล้ว ให้ทำอีกรอบก็เอาค่ะ 555+ เราก็ทำกับหมอเอ้ค่ะ ทำหกจุด หมดไปห้าหมื่นหนึ่ง รวมยาสลบ

จริงๆแล้ว หมอไม่ได้ใช้เครื่องไปตีไขมันนะคะ คลื่นอัลตร้าซาวน์ เป็นตัวเข้าไปสลายไขมันให้กลายเป็นน้ำ แล้วหมอถึงดูดออกมาอย่างนุ่มนวลค่ะ รอยช้ำเกิดจาก หมอเอาเครื่องมือเข้าไปจวกๆๆๆ หมอคงเป็นเทพแล้วค่ะ ถ้าสอดแท่งเข้าไปแล้วไม่โดนเส้นเลือดหรือกล้ามเนื้อเราเลย รอยช้ำจึงเป็นปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลเลยนะคะ ขาเราตอนแรกก็ช้ำมาก สักพักจะเป็นสีเหลือง แล้วก็คล้ำๆ ดำๆ ตอนนี้หายสนิท ขาขาวจั๊วะเหมือนเดิมแล้วค่า.. แค่อดทนใส่ผ้ารัด ไม่ก็ทูบีกริบ ตลอด 24/7 สองเดือนเต็ม อดทนมากๆๆ ค่ะ ใส่มันตลอด แล้วจะได้เรียวขาคู่ใหม่ค่ะ สู้ๆ ค่ะ หายไวๆ นะคะ อย่าไปสนใจมันมาก ผ่านไปเดือนสองเดือนก็จะรู้สึกแฮปปี้ขึ้นค่ะ เอาใจช่วยนะคะๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 16:48:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeynamphung เมื่อ 2013-8-24 16:55

วันที่สามค่ะ 23/08/56

มีพนกงานปลุกในตัวเช่นเคยค่ะ ความก้าวหน้าของวันนี้คือ อาการทรมานลดลงอีกนิด

สามารถก้าวบันไดแบบปกติได้แร้ว แต่ตั้งกดที่ราวบันไดเพื่อไม่ให้ขาใช้แรงดันตัวเองขึ้นมามากค่ะ

เดินตะลอนไปทั่วราชอานาจักรค่ะ ทานเค้ก กาแฟเหมือนตัวเองไม่เป็นอะไร

แต่เวลาเดินขายังกระเพกอยู่เดินเป็นซอมบี้ค่ะวันนี้ มีแต่คนถามไปโดนอะไรมา 555. ไม่กล้าตอบเรยทีเดียว

เวลาลุกหรือนอนเรายังคงให้แฟนช่วยบ้าง เวลาทำแผลเราต้องมีแฟนช่วยทุกครั้งค่ะ

ก้มตัวเวลายืนนานๆต้นขาจะล้าและปวดมาก

และที่สำคัญคือ พึ่งเจอรอยแผลที่ 5 กับ6 ค่ะ ตกลงกับหมอไว้ 4 จุด คือข้างในสอง ข้างหลังสอง

แต่ทุกวันที่ผ่านมาเราเห็นแต่ข้างหน้าส่วนบนของต้นขา 2 จุดค่ะ กับข้างๆ ส่วนล่างของต้นขา อีก 2 จุด

พระเจ้า...  ที่ผ่านมาไม่เคยดูแลแผลอีกสองจุดที่พึ่งเจอ พันผ้าทับไปๆมาๆมั่ว ที่แผลสองจุดนั่นมาสองวัน ไม่เตยทายาแดงให้มัน

แต่แผลมันยังไม่เป็นไรค่ะ ที่ไม่เห็นเพราะอีกสองจุดนั่นมันอยุ่ตรงเข่าส่วนข้างหลังของขาอ่ะค่ะ

เราก็ว่าทำไมเรายกขาไม่ขึ้น. สรุป เราจ่ายแค่ 4 จุด แต่มีแพคเกจความทรมานเพิ่มขึ้นมาเป็น 6 จุดค่ะ

มาดูรูปกันค่ะ

อันนี้เป็นภาพระยะไกลค่ะ ไม่ค่อยเห็น เราก็เลยอัดวีดีโอลงไอแพดแล้วตัดแบบใกล้ๆ จะได้แบบข้างล่างค่ะ

มันจะไม่ค่อยชัดเพราะเป็นวีดีโอแล้วเซฟอีกทีค่ะ จากภาพจะเห็นว่ารอยช้ำเพิ่มมากขึ้นค่ะ

พนักงานบอกว่าจะเป็นแบบนี้ประมาณ สัปดาหนึ่งแร้วอาการจะลดลงค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณรีวิวและประสบการณ์ค่ะ :)  โพสต์ 2013-8-24 20:41
เราก็อยากทำดูดไขมันต้นขาเห็นแบบนี้สยองจังเลยค่ะ สู้ๆหายไว้ๆน่ะค่ะ:)  โพสต์ 2013-8-24 20:40
ต้นฉบับโพสต์โดย honeynamphung เมื่อ 2013-8-24 16:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeynamphung เมื่อ 2013-8-24 16:55

วันที่ส ...

เราหกจุด แผลสิบแผลค่ะ
ขาช้ำเยอะจัง แอบกลัว แล้วทำไมหมอเจาะแผลตรงกลางขาอ่ะ หมอเขาน่าจะซ่อนแผลให้นะ เวลาใส่ขาสั้นจะได้สวยๆ

หลังทำใส่ชุดกระชับเยอะๆนะคะ ของเราทำมาเกือบเดือนแล้วแต่ไม่ได้ทำที่นี่นะ  ลงเยอะเลย

มันจะมียาตัวนึงหลังผ่าตัด กินแล้วสบายมากๆ ไม่เจ็บไม่ปวดเลย หมอกิตติที่เราทำให้มา
ต้องกินหลังอาหารทันที ลองขอหมอดูนะคะ แล้วจะสบายขึ้นเยอะ
เอารีวิวมาแบ่งให้ดู

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=77073
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 20:27:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-24 17:04
เราหกจุด แผลสิบแผลค่ะ

อ่ออองี้นี่เองงค่ะ เห็นแผลเท่าๆกันเลยไม่ทราบว่ามันคือรอยเจาะหรืออะไร 5555
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 20:32:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zasa_as เมื่อ 2013-8-24 18:36
ขาช้ำเยอะจัง แอบกลัว แล้วทำไมหมอเจาะแผลตรงกลางขาอ่ะ ...

ขอบคุณค่ะ เด๊ยวจะไปลองสอบถามดู เพราะเห็นท่านอื่นรีวิวมันไม่ช้ำขนาดนี้

ตัวเราเองเราตกใจอยู่เหมือนกันค่ะ. หรือเป็นเพราะเป็นคนช้ำง่ายอยู่แล้วอันนี้อาจมีส่วนนิสนึง

มันช้ำไปยังจิโม้ะเลยค่ะ ไม่รุ้ทำไมถึงช้ำ55555

เรากำลังคอยดูอาการของมันอยู่ อยากให้หายไวๆมากๆ เดินเหมือนคนแก่อยู่เลยค่ะตอนนี้

ส่วนชุดกระชับใส่ตลอดค่ะ. กังวนมากเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 20:37:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-24 16:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-24 16:52

เด๋ว หาย แ ...

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ความกังวนเริ่มหายค่ะตั้งแต่คุณซาร่ามาพูดเพราะเห็นรอยแล้วมันไม่น่าประทับใจเท่าไหร่ค่ะ 55555. ตอนนี้ก็ใส่ทูบีกริบตลอดค่ะ 24/7 เลยเพราะเรายังไม่เคย อาบน้ำเลยค่ะ ( สารภาพ) อาศัยการเช็ดตัวหลายๆรอบเอาค่ะ. ส่วนตรงขาก็ใช้ยาแดงที่แผล และก็ เรพาริลที่ช้ำค่ะ ถ้ามีอะไรแนะนำ จะรับฟังทุกคำแนะนำเลยค่ะ อยากหายไวๆ555
ทำมากี่บาทอ่ะค่ะ จุดเท่ารัยหรอ  แต่ปลื้มเรย ขอให้สวย ขาเรียว เรยนะค่ะ สู้ๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 21:17:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Samew เมื่อ 2013-8-24 21:04
ทำมากี่บาทอ่ะค่ะ จุดเท่ารัยหรอ  แต่ปลื้มเรย ขอให้สวย ...

ทำมา แค่สี่จุดค่ะ ราคามีโปร สองจุดน่าจา15900 มั่งค่ะ ค่ายาทาน ค่าฉีดยาสลบ รวมทั้งหมด 35500 ได้ค่ะไม่เกิน ส่วนค่าดูแลหลังทำควรเตรียมงบไว้เรยสักหมื่นนึงค่ะ

ค่าสเตย์ ค่าสำลี ทิชชู่ ผ้าอนามัย ของกินทั้งหมด ค่ายารักษาลอย ยาแดง พลาสเตอร์กันน้ำ ทูบีกริบ  
ต้นฉบับโพสต์โดย honeynamphung เมื่อ 2013-8-24 21:17
ทำมา แค่สี่จุดค่ะ ราคามีโปร สองจุดน่าจา15900 มั่งค่ะ ค ...

ขอบคุนนะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 23:49:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สี่ค่ะ คือวันนี้ 24/08/56

ทำแผลเสร็จก็รีบเอามาให้ดูค่ะ

อาการช้ำลดลงค่ะ เห็นได้ชัดเมื่อเทียบกับเมื่อวาน รู้สึกดีขึ้นเยอะ

เจ็บปวดลดลง เดินได้ดีขึ้นค่ะ หลังจากนี้สักสามสี่วันจะมารีวิวให้ดูนะค่ะ

เค้าบอกทุกๆวันมันจะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ และขาจะบวมน้อยลงเรื่อยๆ

รอยช้ำปกติมากค่ะ เราช้ำประมาณนี้ค่ะ ไม่ได้ทาพาราริลหรือยาอะไรเลยค่ะ ที่สำคัญคือควรทา Hiruscar หรือไม่ก็ Ella ที่มีหอยทาก ทาตรงแผลหลังจากเริ่มตกสะเก็ด เราทาทุกวันเช้าเย็น ตอนนี้สามเดือนแล้วเริ่มจางๆ แล้วค่ะ แต่สำคัญคือต้องทาค่ะ ส่วนรอยช้ำ เราไม่เคยทาเลย มันหายไปเองค่ะ แล้วแต่คนมั้งคะ บางคนก็ทา บางคนก็ไม่ทาค่ะ..

ตอนนี้ยังไม่ต้องใส่ทูบีกริบก็ได้ค่ะ เพราะเด๋วมันจะบวมขึ้นอีกจนอาทิตย์กว่าถึงจะค่อยๆ ยุบ  สามวันแรกเราอาศัยผ้ารัดเอาค่ะ เพราะขาบวมมากใส่ทูบีกริบไม่ได้ค่ะ พอวันที่สี่ที่ห้ายัดลงไปได้ ก้อดีขึ้นค่ะ ใจเย็นๆ เด๋วก็หาย เด๋วก็สวยแล้วคร๊าาาาาา ^_^
รอยช้ำปกติมากค่ะ เราช้ำประมาณนี้ค่ะ ไม่ได้ทาพาราริลหรือยาอะไรเลยค่ะ ที่สำคัญคือควรทา Hiruscar หรือไม่ก็ Ella ที่มีหอยทาก ทาตรงแผลหลังจากเริ่มตกสะเก็ด เราทาทุกวันเช้าเย็น ตอนนี้สามเดือนแล้วเริ่มจางๆ แล้วค่ะ แต่สำคัญคือต้องทาค่ะ ส่วนรอยช้ำ เราไม่เคยทาเลย มันหายไปเองค่ะ แล้วแต่คนมั้งคะ บางคนก็ทา บางคนก็ไม่ทาค่ะ..

ตอนนี้ยังไม่ต้องใส่ทูบีกริบก็ได้ค่ะ เพราะเด๋วมันจะบวมขึ้นอีกจนอาทิตย์กว่าถึงจะค่อยๆ ยุบ  สามวันแรกเราอาศัยผ้ารัดเอาค่ะ เพราะขาบวมมากใส่ทูบีกริบไม่ได้ค่ะ พอวันที่สี่ที่ห้ายัดลงไปได้ ก้อดีขึ้นค่ะ ใจเย็นๆ เด๋วก็หาย เด๋วก็สวยแล้วคร๊าาาาาา ^_^
เดียวก็สวยนะคะสู้ๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menrum เมื่อ 2013-8-25 13:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menrum เมื่อ 2013-8-25 13:22

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menrum เมื่อ 2013-8-25 13:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menrum เมื่อ 2013-8-25 13:18

ไม่แน่นำให้ใส่ทูบีกริปนะคะ มันจะเจ็บช่วงขาหนีบ แนะนำให้ใส่กางเกงกระชับที่เรียกว่ากางเกงกาเม้นคะ
ตัวนี้ช่วยให้ขาเราได้รูปสวยเท่ากัน แล้วยังให้ขาเข้าที่เร็วกว่าเดิม 3 เท่าคะ แต่ราคาจะสูงนิดนึงอยู่ที่ 8700 บาท
การใส่ทูบีกรีบจะเจ็บมากแล้วเหมือนมันจะรัดไม่เท่ากัน ลองสังเกตุดูคะตอนถอดจะเปงปล้องๆไม่สวย

เราก็ทำกับคุณหมอเอ้คะ ที่คลินิคนี้ไม่มีขายกางเกงกาเม้น เราไปซื้อจากอเมริกา
เราทำมาได้ 2 เดือนแล้ว ทำต้นขาด้านใน ด้านนอก
เหลืออาการแค่ตึงบริเวณที่ทำ vaser

ถ้าสนใจกางเกงกาเม้นติดต่อมาหาเราได้เลยคะ
จะได้ไม่ต้องไปซื้อราคาแพงๆ เราส่งต่อให้ในราคา 3500 บาท
Size M เอว 28-30 นิ้ว สะโพก 36-40 นิ้ว
What's app หรือโทร 085-9211414 line id: kateonline
หรืออยากปรึกษาเรื่องการรักษาตัวก็ยินดีนะคะ

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-25 14:19:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-24 23:57
รอยช้ำปกติมากค่ะ เราช้ำประมาณนี้ค่ะ ไม่ได้ทาพาราริล ...

ขอบคุณนะค่ะ ตอนนี้แผลยังไม่มีการตกสเก็ดเลยค่ะเห็นแต่มีปากชิดกันบ้าง เด๊่ยวถ้าตกเสก็ดแล้วจะพยายามทำตามคุณซาร่าบอกเลยค่ะ ส่วนทูบีกริบ งั้นเด่วลองเลิกใส่ดูก่อนค่ะ จากที่ลองใส่่มา คืนที่ถ่ายรูปวันที่สามเสร็จแล้วเราก็ลองถอดดูค่ะ เพราะมันทำให้เท้าบวมมากๆๆๆ เหลือแต่ที่รัดขาเท่านั้น ตื่นมามันเจ็บมากเลยค่ะ เหมือนเนื้อมันห้อย เราก็เลยมาใส่ทูบีกริบตอนเช้าอ่ะค่ะ ใส่แล้วมันโอเคขึ้น อาการเจ็บลดลง ขยับขาได้มากขึ้น เหมือนมันทำให้กระชับขึ้นอ่ะค่ะเราเลยไม่รุ้ว่า ต้องยังไงกันแน่ ยัง/งก็ขอบคุณนะค่ะ เด่วจาลองไม่ใส่อีกทีค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-26 10:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-26 10:38

ต้นฉบับโพสต์โดย menrum เมื่อ 2013-8-25 13:14
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menrum เมื่อ 2013-8-25 13:23

แก้ไขครั้ง ...

เราแนะนำว่าใส่ทูบีกริบค่ะ เพราะการ์เม้นพวกนี้ แพงเกินไป และบางทีไม่รัดตรงขาหนีบเท่าทูบีกริบที่เป็นปลอกๆ สำหรับการ์เม้นท์ใครใส่แล้วดีอันนี้ เราก็ไม่ว่าอะไรค่ะ แต่มันแพงเกินความจำเป็น และเราไม่ส่งเสริม และที่คุณ menrum มาโพสบ่อยๆ นี่ก็เพราะขายเองด้วยนี่คะ เข้าใจว่าคุณใช้แล้วได้ผลดีมาก แต่ว่าถ้าได้ดูรูปขาตอนยืนด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ เพราะยืนเห็นกันชัดกว่านะคะ

เราใส่ทูบีกริบ แล้วพันผ้าอีกรอบ อดทนพันๆ จนมาสามเดือนแล้วค่ะ ตอนนี้ขาหนีบกระชับ ไม่มีปัญหาอะไร ดีที่ไม่ลงทุนเป็นหมื่นซื้อการ์เม้นท์ค่ะ

มีคุณส้มอีกคนที่ไปทำกับหมอเอ้ แล้วเค้าใส่แต่ทูบีกริบ และ พันผ้า หลังไมค์กับเราได้ เราจะให้ดู blog ที่เค้ารีวิว VASER ของเค้า เค้าไม่เคยใส่ชุดกระชับ ขาก็ออกมาสวยงาม ขอเน้นว่าแล้วแต่งบประมาณคนค่ะ ใครมีเงิน อยากซื้อชุดกระชับ ก็ต่างจิตต่างใจ แต่เราคนนึงล่ะที่่คิดว่าไม่จำเป็น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้