ดู: 5967|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แพ้แกนซิลิโคนทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับทุกคน
อยากถามว่า แกนซิลิโคนที่ใช้เสริมจมูก มีโอกาศจะแพ้ได้มั้ยครับ
แล้วถ้าแพ้อาการมันจะเป็นอย่างไรครับ
ผมเป็นคนที่แพ้ง่ายมากขนาดครีมทาผิวเด็กก้อยังแพ้เลย
โอกาศที่จะแพ้ซิลิโคนทำจมูกจะมีมั้ยครับ
แล้วจมูกแบบมีฮัมพ์กับหยดน้ำมันเป็นแบบไหนอะครับช่วยโพสรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
almon
ผู้รู้รีบมาตอบเร็ว อยากรู้เหมือนกัน
เคยถามคุณหมอเฉลิม ท่านบอกว่าตั้งแต่ทำมา ยังไม่เจอคนแพ้นะ
ซิลิโคนแบบของแข็ง เกรดการแพทย์ ร่างกายไม่แพ้แน่นอนครับ
ไม่น่าจะแพ้นะครับ เพราะว่า ซิลิโคลน นี่จะสร้างปฏิกริยากับร่างกายน้อยมาก จนแทบไม่มีเลยครับ

หรือว่าใส่เข้าไปแล้วแพ้จริง ๆ คุณหมอก็จะเอาออกให้ครับ

แต่ผมว่าไม่น่าแพ้หรอกค๊าบ บ ^^
เคยคุยกับคุณหมอ สอง ท่าน ก็บอกว่ายังไม่เคยเจอใครแพ้เรยคับ
แพ้ซิลิโคน ยังไม่เคยได้ยินอ่ะ
ฮัมพ์ก็คือช่วงกลางจมูกจะโก่งๆเหมือนหลังเต่าอ่ะ
หยดน้ำก็คือจมูกที่ปลายจะย้อยเป็นติ่งลงมายาวกว่าป๊กจมูกอ่ะ
ขอบคุณผู้รู้นะค๊ะที่ช่วยตอบแอบอยากรู้เหมือนกัน get ละ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 21:45:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากครับ
เป็นประโยชน์มาก จะได้คลายความสงสัยแก่ทุกท่าน
คลุกคลีกับเรื่องนี้มา20กวาปี ก็ไม่เคยได้ยินว่า มีคนแพ้นะครับ

มันไม่ได้เป็นของเหลวหรือพวกสารเคมี

คงไม่แพ้หรอกครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-24 10:13:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนนะครับที่ช่วยกันไขข้อข้องใจ

มีข้อสงสัยจะมา Post อีกนะครับ

จะได้เป็นประโยชน์กับคนที่ตัดสินใจจะเสริมจมูก
พี่ที่ทำงานก้องครับ แพ้ครับ หมอบอกว่าเป็น 1 ใน 1000 ครับที่แพ้

ชีทำแถวเกษตร ครับผม

ชีใส่มาปีกว่าๆ สุดท้ายต้องเอาออก เพราะว่า พังผืด มันไม่เกาะซิลี่ครับ

ตอนเอาออก ชีก็แบนเหมือนเดิมครับ แต่ชีไม่ยั้น เพราะชีหาแฟนได้ตอนทำดั้งครับ ก๊าก

พอเอาออก ก็ไม่หลุดมือ อิๆๆ

ส่วนก้องชนะทุกสิ่ง แม้แต่ความรัก ก๊ากกกกกกกก  เพราะความรักชนะทุกสิ่ง
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-24 16:39:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
" พี่ที่ทำงานก้องครับ แพ้ครับ หมอบอกว่าเป็น 1 ใน 1000 ครับที่แพ้

ชีทำแถวเกษตร ครับผม

ชีใส่มาปีกว่าๆ สุดท้ายต้องเอาออก เพราะว่า พังผืด มันไม่เกาะซิลี่ครับ

ตอนเอาออก ชีก็แบนเหมือนเดิมครับ แต่ชีไม่ยั้น เพราะชีหาแฟนได้ตอนทำดั้งครับ ก๊าก

พอเอาออก ก็ไม่หลุดมือ อิๆๆ

ส่วนก้องชนะทุกสิ่ง แม้แต่ความรัก ก๊ากกกกกกกก  เพราะความรักชนะทุกสิ่ง"

เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ ว่าอาการเป็นไงบ้าง

ขอเป็น 1 ใน 999 คนที่ไม่แพ้ สาธุ ผมยิ่งแพ้ง่ายๆ อยู่
ยินดีครับ

ชีเล่าให้ฟังว่า หลังจากทำมา ก็ไม่เป็นไรปกติดี แต่รู้สึกได้ว่ามันเจ็บ ๆ บริเวณ ปลายจมูกเวลาล้างหน้า และพอเป็นหวัด เวลาสั่งน้ำมูกเหมือนจมูกมันเคลื่อนๆ ชีก็นึกว่า แหม จมูกเลิศ ครับ สามารถเคลื่อนไหวได้เยอะ

พอสักประมาณ เดือนที่เจ็ดครับ เริ่ม เจ็บๆ เวลาอยู่ในที่เย็นๆ และ บางครั้งเช็ดหน้าแรงๆ เมหือนดั้งมันเคลื่อนครับ
แต่ชีก็ทน เพราะคิดว่าคงเป็นปกติ จนวันหนึ่งมันเอียงเกินรับไหว ก็เลยไปหาหมอ

หมอตรวจๆ จับๆ บอกว่า ซิลิโคนมันไม่จับกับพังผืดอะครับ มันเลยเคลื่อนได้ และมันก็กระทบกระเทือนเวลาใช้งานหน้าหน้กๆ
เช่น เช็ดหน้า ทำหน้า นวดหน้า ออกกำลัง

เขาก็เลยตัดสินใจเอาออก

ตอนนั้นก้องก็ถามเขาว่า หมอเถื่อนเปล่า เหลาพลาสติกใส่ลงไปเปล่า

เกือบโดนชีเอาหนังสือตบกบาล
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 10:15:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครมีอาการอย่าง kallypaulsmith  เล่าบ้าง

สำรวจตัวเองด่วน
น่ากลัว..อะ..กลัวเป็นหนึ่งในนั้นอะ..

จะเปลี่ยนใจดีไหมน้า...
ถ้าทำไปแล้วทิ้งระยะห่างไว้กี่เดือนถึงจะทราบว่ามันไม่ขยับเขยื่อนอ่ะค่ะ
แล้วตอนที่ทำคือ(เสริมแล้ว) มีอาการคัดจมูกไอ หรือ จาม มันจะมีปัญหาอะไรรึป่าวค่ะ
รบกวน กูรู ตอบด่วนค่ะ
คือเราจะไปทำบ้างกะลังหาข้อมูล เพื่อดูแลตัวเองอยู่ค่ะ เข้าไปแนะนำเราได้น่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้