ดู: 7043|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอบุญถิ่น กับ หมอใหม่ blink clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย carejung เมื่อ 2013-8-21 10:26

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ทุกคน พอดีตอนนี้เราอยากจะเสริมจมูกมากๆค่ะ
ก็เลย อยากทราบความคิดเห็นของหลายๆคน หน่อยอ่ะค่ะ
ว่า เสริมจมูกที่ไหนดี ระหว่าง หมอบุญถิ่น กับ หมอใหม่ blink clinic

คือตอนนี้มีงบอยู่นิดหน่อย แต่อยากเสริมจมูกค่ะ
พอดีนั่งเล่น FB.เพลินๆ ก็ไปเห็นโปรโมชั่น เสริมจมูก ซิลิโคนนิ่ม เกรดเอ USA ของ blinkclinic เป็นอย่างมาก
แต่!!! พอหารีวิวดูแล้วก็ตกใจค่ะ เพราะมีแต่คนมารีวิวด้านลบหมดเลย

ส่วนด้านคุณหมอบุญถิ่น เราก็ศึกษามาสักพักแล้วค่ะ รีวิวการันตรีมากมาย ทำให้เราเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอ
แต่!!! เห็นมีคนว่า ซิลิโคน แข็งๆหรอค่ะ (แต่เราว่าก็เหมาะสมกับราคาแล้วนะค่ะ)

คือตอนนี้ลังเลมากค่ะ ก็เลยยังไม่ตัดสินใจค่ะ รบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
หมอบุญถิ่น แน่นอนค่ะ ระหว่างสองที่นี้ สวยปลอดภัยในระยะยาวด้วยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 10:33:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ruxkulabut เมื่อ 2013-8-21 10:29
หมอบุญถิ่น แน่นอนค่ะ ระหว่างสองที่นี้ สวยปลอดภัยในร ...

เย้ๆ มีคนมาตอบแล้ว ขอบคุณนะค่ะ
สวัสดีค่ะ จกท. สำหรับเราอยากให้ศึกษาเรื่องซิลิโคนก่อนว่าไอ้ที่นิ่ม ไม่นิ่ม สำคัญและมีผล ยังไง แล้วค่อยดูถึงเนื้องาน ประสบการณ์ของคุณหมอแต่ละท่านค่ะ ส่วนตัวเราคิดว่า ตอนนี้ตลาด เรื่องศัลยกรรม มีมาก คลินิคต่างๆ ก็มีมากเช่นกัน
การที่เราจะเสียเงินไม่ใช่เรื่องยาก เพื่อแลกกับความสวยความงามของเรา ตอนนี้คลินิคต้องแข่งกันในเรื่องของโปรโมช่ัน การบริการค่ะ
เราทำที่ blink มา 2 รอบค่ะ แต่...... หลังไมค์จะดีกว่า เราจะแนะนำให้เป็นอีก ทางเลือกค่ะ
เค้าอยากรู้ด้วยคน หมอใหม่ ประวัติเสียมาก ไม่กล้าทำง่ะ
หมอใหม่ สวยนะคะ เพราะพนักงานหน้าเคาร์เตอร์เคลมว่าคุณหมอทำจมูกมา 5 ครั้งแล้ว
และก็เข้่าถึงยากมาก
เราก็เคยลังเลระหว่าง2คุณหมอ2ท่านนี้นะ แต่จากที่ค้นๆข้อมูลแล้ว เราว่าคุณหมอบุญถิ่นอ่ะ ของหมอใหม่เคสหลุดค่อนข้างเยอะ แล้วเท่าที่เราหาข้อมูลมาหมอบุญถิ่นใช้ซิลิโคนนิ่มนะคะ ลองเสิจกูเกิลว่า หมอบุญถิ่นใช้ซิลิโคนอะไรก็จะขึ้นค่ะ
ลองดูๆ สู้ๆ
หมอบุญถิ่นค่ะ
หมอบุญถิ่นจะเน้นธรรมชาติ ไม่โด่ง ไม่ยาว เเต่อีกคลินิคไม่เคยเห็นผลงานคะ ถ้าเตงอยากได้จมูกยาว โด่ง ข้ามหมอบุญถิ่นไปเลยคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 19:39:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tipfanie เมื่อ 2013-8-21 10:50
สวัสดีค่ะ จกท. สำหรับเราอยากให้ศึกษาเรื่องซิลิโคนก่ ...

ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 19:40:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย memorieo เมื่อ 2013-8-21 11:21
เค้าอยากรู้ด้วยคน หมอใหม่ ประวัติเสียมาก ไม่กล้าทำง ...

ใช่ค่ะ เราก็ไม่ค่อยกล้าไปทำสักเท่าไหร่
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 19:41:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย porcenter เมื่อ 2013-8-21 12:56
เราก็เคยลังเลระหว่าง2คุณหมอ2ท่านนี้นะ แต่จากที่ค้นๆ ...

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ แต่ใจเรา ไปหาหมอบุญถิ่นเกินครึ่งแล้วค่ะ อิอิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 19:41:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bellamcmsu เมื่อ 2013-8-21 16:06
หมอบุญถิ่นจะเน้นธรรมชาติ ไม่โด่ง ไม่ยาว เเต่อีกคลิน ...

หมอบุญถิ่นตรงทุกความต้องการเลยค่ะ อิอิ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะค่ะ
ตอนที่เราทำที่ บริ้ง คุณหมอทำจมูกเราเป็นรอยแผลเป็น ยาวประมาณ 1 เซน เหนได้ชัดดดดมากกก แล้วไม่รับผิดชอบค่ะ
บอกว่า"ไม่เปนอะไร เขื่อหมอสิ อย่าไปเชื่อคนอื่น คนอื่นไม่ใช่หมอ" แล้วพนักงานก็บริการเหมือน บอกคนไม่รุ้อ่ะ แต่เราหาข้อมูลมาก่อนหน้านี้แล้ว ว่าเปนยังไง  ทำกับหมอบุญถิ่นเถอะค่ะ
หมอบุญถิ่นค่ะ สวย แต่ไม่โด่งมาก แล้วที่ว่าสิริโคนแข็งของค้านนะค่ะ หืมมมมมม อยากให้มาจับจิงอารายจิง 555 นิ่มค่ะ ไม่แข็ง บิดซ้ายบิดขวาได้ด้วย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-22 06:49:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aonhamtaro เมื่อ 2013-8-21 22:54
หมอบุญถิ่นค่ะ สวย แต่ไม่โด่งมาก แล้วที่ว่าสิริโคนแข ...

เย้ๆ หมอบุญถิ่น ๆ ๆ ๆ ๆ อีกแต้มแล้วค่ะ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-22 06:50:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tipfanie เมื่อ 2013-8-21 21:53
ตอนที่เราทำที่ บริ้ง คุณหมอทำจมูกเราเป็นรอยแผลเป็น  ...

โอเคค่ะ มีแต่คนตอบ หมอบุญถิ่น งั้นไม่ลังเลแล้วนะค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
หมอบุญถิ่นค่ะ เราก้อไปทำกะหมอบุญถิ่นมาโดยส่วนตัวแล้วชอบค่ะออกมาสวยตรงใจที่อยากได้เลยค่ะแต่ไม่โ่งมากนะค่ะ
เราทำมาจาก Blink Clinic
ถ้าย้อนเวลากลับได้ก็อยากทำ ที่หมอบุณถิ่น ถูกกว่าเจ็บครั้งเดียว
หมอบุญถิ่นอีก 1 เสียงค่ะ สวย ถูก และปลอดภัย
ต้นฉบับโพสต์โดย tipfanie เมื่อ 2013-8-21 21:53
ตอนที่เราทำที่ บริ้ง คุณหมอทำจมูกเราเป็นรอยแผลเป็น  ...

หนูไปทำตามาแย่มากเหมือนกันค่ะ ไม่รับผิดชอบอะไรเลยบอกแต่ว่ารอ ทั้งที่มันเห็นชัดว่าไม่เท่ากันอ่า

รบกวนช่วยดูนะคะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;page=1#pid1279263
หมอบุญซิลิแข็งนะคะ แต่ปลายอ่ะบิดได้
หมอบุญปลอดภัยกว่าค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-7 02:38:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปหาหมอบุญถิ่นมาแล้วค่ะ เมื่อวันที่ 23-8-56 แต่คุณหมอแจ้งว่า โครงจมูกเราเบี้ยว ถ้าทำออกมาก็จะเบี้ยว จะรับได้รึป่าว ให้ไปคิดดูก่อน
สรุปไม่ได้ทำที่นั่นค่ะ ^^

หมอใหม่ บลิ้งคลีนิก ห่วยแตกมากค่ะ!! ห่วยแตกจริงๆ พนักงานก็แย่ค่ะ แย่มาก... หมอเข้าถึงยากจริง ถ้าคิดว่าจะเข้าไปปรึกษาหมอก่อนทำ บอกเลย คุณจะได้คุยกับพนักงาน ไม่ใช่หมอ คุณจะได้เจอหมอ ตอนคุณตกลงจ่ายเงินทำแล้วเรียบร้อย และเจอกันบนเตียงทำเลย หมอไม่นั่งคุยกับคนไข้หรอกค่ะ แม้แต่ซิลิโคนก็ไม่ให้คนไข้เห็น หมอพูดน้อย ไม่แนะนำ ส่วนตัว!! หมอถามแค่ว่าอยากได้แบบไหน? พอเอารูปให้ดู หมอเงียบ ไม่พูดไรต่ออีกเลย และทำจมูกบ้าไรไม่รู้ค่ะ ใช้เวลา 10 กว่านาที ทำเอายอดอย่างเดียว ไม่มีความปราณีต เย็บแผลข้างนอก ผลเป็นไงล่ะคะ รูจมูกแหว่งค่ะ รูจมูกไม่เท่ากัน มีแต่เค้าเย็บซ่อนแผล หมอคนนี้แปลก เย็บโชว์แผล ทุเรสมาก มีปัญหาไร เดินทางเข้าคลีนิก กะจะปรึกษาหมอคุยกับหมอให้อุ่นใจ เปล่าเลย เดินทางเป็นชั่วโมง ไปถึงก่อนเวลานัด แต่พอถึงเวลากลับต้องนั่งรอเป็นชั่วโมงๆๆ พอเจอหมอๆคุยด้วยแค่ 3 นาที บอกแค่ให้รอ !!!! นี่หรือหมอ...นี่หรือ!! พนักงานเอาใจแต่ลูกค้าหน้าใหม่ ถ้าเป็นลูกค้าเก่า นอกจะไม่สนใจ หมอก็ไม่ตามงาน ดิฉันทำมา ครั้งแรกก็เสียความรู้สึกเยอะมากกับที่นี่ แย่ๆๆ เพื่อนดิฉันทำที่นี่เหมือนกัน ผลคือ เบี้ยว เอียง แก้ที่เดิม จ่ายเพิ่ม 5,000 บาท ผลที่ได้ครั้งที่ 2 ก็เอียงเหมือนเดิม ทางคลีนิกเงียบ ไม่สนใจ ส่งรูปให้คลีนิกดู ตอบกลับมากวนส้นเท้ามาก ตอบมาว่า เข้ามาดูที่คลีนิก ให้มันเห็นๆกันเลย!!!!! พระเจ้า นี่คุณคงหมายถึงคนไข้ เค้าตอแหลเหรอคะ(วะ) คนไข้ทุกข์จะแย่ แย่มากๆๆ เพื่อนคนที่ 2 ก็แก่นเบี้ยว อย่าคิดว่าที่นี่จะรับผิดชอบค่ะ ไม่มีทาง เกลียดมากคลีนิกนี้ ย้อนเวลาได้ อย่าเจอกันเลย ห่วยแตกค่ะ (ระบายนะคะ)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cocori เมื่อ 2014-1-2 23:53

ขอบอกว่าถ้าคิดจะไปทำที่นี่คุณพลาดอย่างแรงทำมาสองรอบไม่มีอะไรดีขึ้นเสียเงินไปสองหมื่นกว่าบาทผลคือเบี้ยวสองรอบแถมด้วยรอยแผลอันน่าเกลียดทุกวันนี้เครียดมากๆเครียดจนคนในครอบครัวสงสารไม่เข้าใจว่าหมอใหม่ทำได้ไงไอ้เราก็หวังเป็นอย่างมากกับฝีมือหมอก็รีบเก็บเงินเดินทางไปทำไปที่คลีนิกนี้มาหกรอบแต่ไม่มีผลอะไรเจอแต่พนักงานหมอติดผ่าตัดสักแต่ผ่าๆยัดๆแบบนี้ไม่น่าจะมาเป็นหมอ สิ่งที่ประจานบนหน้ามันช่างน่าเกลียดสะเหลือเกิน ทำแบบนี้แย่ๆๆๆไม่รู้จะอธิบายยังไงคนไม่เป็นไม่มีทางรู้หลอกส่วนคนที่ทำสวยก็โชคดีของพวกคุณ เจ็บตัวแถมเสียดายเงินอีกต่างหากความรับผิดชอบแทบหาไม่เจอแล้วคุณจะให้ฉันไว้ใจคุณได้อีกหรา รอบแรกเบี้ยว รอบสองปลายเบี้ยว รูจมูกก็ไม่เท่ากัน แถมรอยแผลจากเข็มที่เย็บอีก ความสวยที่นี่มันช่างน่าเกลียดสะเหลือเกิน เจ็บปวดมากกับที่นี่ ไอ้เราก็คนหาเช้ากินค่ำจะแก้จมูกทั้งทีก็ต้องเริ่มเก็บเงินใหม่คุณคิดว่ามันน้อยหรางานแก้ต้องมีเงินถึงสามหมื่นบาทขึ้นไปเชียวน่ะ ไม่รู้จะพูดยังไงผิดหวังมากมาย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้