ดู: 24457|ตอบกลับ: 26

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวเมโสแฟตเหนียงค่า

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งหัดรีวิวนะคะ ผิดพลาดประการไดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยน้ะจ้ะ
   เนื่องจากปกติได้แต่เก็บข้อมูลอยู่ในดั้งโด่งมานาน พอตอนนี้จะไปทำเลยสมัครไอดีมาทำรีวิวแบ่งบันความรู้ให้คนอื่นๆได้ทราบด้วย

คือโนเพิ่งซื้อคลอสทำเมโสแฟตมาค่ะ เนื่องจากตอนนี้โดนคนรอบข้างทักว่าหน้าบวมบ้าง เหนียงออกบ้าง คางสองชั้นบ้าง แต่ใครทักคงไม่เจ็บเท่าโดนแฟนทักค่ะ โดนถามว่า พักนี้เธออ้วนขึ้นรึป่าว เธอส่องกระจกแล้วเห็นคอตัวเองบ้างมั้ย เหนียงบังหมดแล้ว!!!!!!!
      เจ็บแบบช็อคไป10วิ    เข้าใจนะว่าเขาพูดขำๆ แต่เอาจิงๆแล้วบอกเลย ขำไม่ออกค่ะ ส่องกระจกทั้งวัน ทนไม่ได้ค่ะ
เลยนั่งหาข้อมูลซะเยอะแยะ ในที่สุดก็ตัดสินซื้อคลอสเมโสแฟต เพื่อเอาเหนียงออกมาซะ

พอดีวันที่ไปที่คลินิคคุณหมอไม่อยู่ เราก็โอเค เพราะกลัวมันบวมหายช้า เท่าที่หาข้อมูลมาบอกว่าบวม2-3วันซะส่วนใหญ่
เลยตกลงกับที่คลินิคไว้ว่าจะไปทำวันศุก   เสา อาทิต จะได้พักให้เต็มที่

วันนี้ขอเอารูปก่อนทำลงไปก่อนนะคะ เดี๋ยวหลังฉีดเป็นยังไง เดี๋ยวจะมาอัพให้เรื่อยๆค่า

อันนี้รูปแรกนะคะ มุมข้าง เห็นชัดแต่ยังไม่เยอะเท่าไหร่ เดี๋ยวจะถ่ายแบบให้เห็นเหนียงเน้นๆให้ดู

โพสต์ 2014-7-17 11:51:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nanomini เมื่อ 2014-7-17 05:11
-ต้องบอกก่อนเลยว่าเมโสแฟตนี่จะเห็นผลกับคนมีแก้ม-ไขม ...

.......ที่จริงก็อยู่ที่ฝีมือหมอด้วยนะคะเรื่องบวมเนี่ย เพราะส่วนตัวเคยเจอหมอที่ฉีดให้10ccแล้วไม่บวมเลย ไม่เลยจริงๆค่ะ ไม่รู้นางทำได้ยังไง มีแค่รอยเข็มจางๆในวันแรกที่ทำเท่านั้น ไม่ถึงครึ่งวันก็หาย เลิฟสุดค่ะ..............

.................................................................

ตรงนี้ไม่จริงนะคะ เรื่องบวมนี่ ไม่ได้ขึ้นกับฝีมือหมอเท่าไร   แต่ขึ้นอยู่กับ4 ปัจจัยหลัก คือ

1ชนิดของยาที่ฉีด
ถ้าเป็น ยาที่มีส่วนประกอบของ Phosphatidylcholine (PPC)  และ Deoxycholate เช่น MESOLINE , Dermaheal LL  , Dermallis  lipolytic solution  ,Institute BCN ยังไงก็บวมนานอย่างน้อย 3 วันแน่นอน

ถ้าเป็น Celluphase บวมไม่ไเกิน4ชั่วโมงก็ยุบแล้วคะ

2ปริมาณยาที่ฉีด
ถ้าฉีดมากๆ ยังไงก็บวม เพราะ ยายังไม่ดูดซึมไปจากบริเวณที่ฉีดคะ ต้องรอยาดูดซึมไปจากบริเวณนั้นก่อน เช่น ฉีด 5ccก็ไม่บวม ถ้าฉีด15ccก็บวม

3 การกระจายยาฉีด
ถ้าฉีดกระจายยาให้ทั่วๆกว้างๆ  ฉีดแต่ละจุดไม่มาก ยังไงก็ไม่บวม  เพราะคุณหมอเคยฉีด ให้ครั้งละ20ccกระจายทั่วแก้ม ก็ไม่บวมเหมือนตอนฉีด10cc แต่อัดตรงจุดเดียว เพราะ คุณหมอต้องการเน้นจุดห้อยๆย้อยๆเด่นๆ ตรงนั้น เพื่อให้เห็นผลเร็วกว่าในจุดที่ห้อยย้อยเยอะๆคะ

4 ปริมาณเนื้อไขมัน
ถ้าเนื้อแก้มเยอะ จะไม่บวมหรือบวมน้อยกว่า เมื่อเทียบกับคนเนื้อแก้มน้อยกว่า แต่ฉีดยาปริมาณเท่ากัน เพราะ มีเนื้อที่ไขมันกักเก็บยาที่ยังไม่ดูดซึมมากกว่า นั่นเองคะ

มาแชร์ประสบการณ์แล้วกันนะคะ เป็นความรู้ที่ได้มาจากคุณหมอคนเก่งคะ

ลองเข้าไปอ่านเพิ่มเติมได้ที่กระทู้ เจ๊จ๋า หนูขอลาก่อน
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 21:25:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanomini เมื่อ 2013-8-24 21:28

รูปนะคะ

ทายาชาก่อนฉีด

หน้าตรงหลังฉีดหนึ่งชั่วโมง

มุมขวาหลังฉีดหนึ่งชั่วโมง

ซ้ายหลังฉีดหนึ่งชั่วโมง

อันนี้เป็นรอยแดงที่ทิ้งไว้นะคะ ความจิงจะบอกว่าเห็นชัดมากๆ แต่ในรูปถ่ายออกมาแล้ว
ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เลย แสงกลบหมด นี่ขนาดโนไม่ได้ปรับรูปนะ
ถ่ายแบบเน้นๆ เหนียงเลย
โพสต์ 2013-8-21 12:17:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำคางน่าจะช่วยได้ครับ หน้าจะยาวขึ้น...
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 23:19:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย thunho เมื่อ 2013-8-21 12:17
ทำคางน่าจะช่วยได้ครับ หน้าจะยาวขึ้น... ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า ตอนนี้โนจัดฟันอยู่ คิดไว้แล้วว่าถ้าจัดเสร็จก็จะทำ ศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้คงต้องจัดการเอาเหนียงออกก่อน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 21:20:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanomini เมื่อ 2013-8-24 21:24

ฉีดมาแล้วค่ะ  
เพิ่งฉีดเสร็จประมาณตอนประมาณ1ทุ่มเลย

ไปถึงคุณพยาบาลบอกให้ทายาชาก่อน
ก็ทาทาทา~ แล้วก็ทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมง
ตอนแรกก็เฉยๆค่ะ พอประมาณ15นาทีผ่านไปเริ่มรู้สึกได้ว่าหน้าตึงๆ ก็ทิ้งไว้จนถึง30นาทีคุณหมอก็เรียกขึ้นเตียงค่ะ

นอนบรเตียงเรียบร้อยพยาบาลก็มาเช็ดยาชาให้แล้วคุณหมอก็เริ่มลงเข็มค่ะ
เริ่มจากแก้มก่อน ลงมาเข็มแรกเจ็บค่ะ เจ็บจี๊ดๆ
ตอนลงเข็มแล้วยาเดิน  แต่พอทนได้ คุณหมอไล่ฉีดไปเรื่อยๆหลายเข็มอยู่ แล้วก็สลับมาฉีดแก้มอีกข้างนึง

พอฉีดแก้มเรียบร้อยพยาบาลก็เอาน้ำแข็งมาช่วยประคบ จากนั้นคุณหมอก็ลงเข็มเหนียงต่อ
ลงไปครั้งแรกรู้สึกเจ็บกว่าแก้มค่ะ  แต่คิดไว้ในใจ อยากสวยต้องทน ท่องไว้!

ลงเข็มที่เหนียงประมาณ4-5 ครั้ง ก็เรียบร้อย

จากนั้นก็พักสักครู่แล้วค่อยกลับบ้านแบบมึนหัวหน่อยๆ  
พอกลับมาถึงบ้านแล้วดูกระจก รอยแดงจากแข็มเต็มเลยค่ะ
หน้าบวม น่ากลัว กลัวตัวเอง T^T

คุณหมอบอกว่าตัวยาจะผสมกาเฟอีนนิดๆ ถ้ารู้สึกว่าใจสั่นหน่อยๆไม่ต้องตกใจ (แต่ถ้าคนที่ปกติดื่มกาแฟเป็นประจำอยู่แล้วก็ไม่มีผลค่ะ)

เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-24 21:52:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nanomini เมื่อ 2013-8-24 21:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanomini เมื่อ 2013-8-24 21:28

รูปนะคะ

จะอัพความเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ
ดูแล้ว ฝากติชมหรือแนะนำ ด้วยค่า
โพสต์ 2013-8-24 22:42:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูด้วยคนนะค่ะ.......
โพสต์ 2013-8-25 13:23:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดู after  ค่ะ  
โพสต์ 2013-8-25 13:53:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูค้า
โพสต์ 2013-8-25 15:08:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่คลินิกไหนเท่าไหร่เหรอคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-25 23:28:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jangjangjang เมื่อ 2013-8-25 15:08
ทำที่คลินิกไหนเท่าไหร่เหรอคะ

ตอบไปในอินบล็อกแล้วนะค้ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-25 23:37:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanomini เมื่อ 2013-8-25 23:40

มาอัพความคืบหน้าวันที่2นะคะ  

ไม่รู้สึกปวดเท่าไหร่แล้วค่ะ มีบ้างนิดหน่อยเวลามือโนเผลอไปโดน
ยังบวมอยู่ ไม่ค่อยรู้สึกว่ามันยุบเท่าไหร่
ก็คิดในใจไว้ เพิ่งครั้งแรกเองเนาะ

แปะรูปนะคะ

มุมแรกค่ะ

อีกด้าน

ถ่ายแบบเน้นๆเหนียงนะคะ จะเห็นได้ว่าเป็นลูกๆเลย ถ้าไปจับหรือไปโดนจะรู้สึกปวดๆ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 00:01:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanomini เมื่อ 2013-8-30 00:10

มาอัพต่อนะคะ

ไม่ทราบยังมีใครตามดูอยู่บ้าง แต่จะพยายามอัพความเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ
เวลาเห็น คอมเม้นติชม แล้วรู้สึกมีกำลังใจมาก ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

เนื่องจากโนฉีดเมโสเฟต มา6วัน ซึ่งจะครบอาทิตย์แล้ว พรุ่งนี้จะไปฉีดรอบที่2
เลยมารายงานความคืบหน้าของครั้งแรง ครบสัปดาห์

เหนียง
ยังอยู่เท่าเดิมค่ะ ไม่รู้สึกว่ามันลดแต่อย่างใด โนฉีด2จุดค่ะ เหนียงกับแก้ม ซึ่งผ่านมาเกือบอาทิตก็ไม่รู้สึกว่ามันลดลงเลย
(คุณหมอบอกไว้ก่อนหน้าแล้ว ครั้งแรกยังไม่เห็นผล)
อาการบวมของโนมาหายเริ่มสนิทประมาณวันที่5ค่ะ (ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยนะคะ บางคนบวมแค่วันเดียวก็มี)

แต่ที่บอกว่าเหนียงยังเท่าเดิมนี่ไม่ได้หมายความว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลงนะคะ  
เพราะจะรู้สึกว่าไขมันใต้คาง ที่มีอยู่มันเคยแข็งกว่านี้ ตอนนี้จะรู้สึกว่ามันนิ่ม เหมือนข้างในมันเหลวๆ
จะรู้สึกได้เวลาลองเอามือจับดู

แต่ที่แก้มยังแข็งๆอยู่ค่ะ  แต่หายบวมแล้วนะ แค่เวลาจับหรือกดลงไปบริเวณนั้นมันจะปวดๆหน่อยๆ
ไม่เหมือนตรงเหนียง

ต่อไปจะอัพรูปให้ดูนะคะ

อันนี้หันข้างนิดๆ ให้เห็นว่าสันกรามโดนไขมันกลบหมด หายหมดเลย

รูปนี้มุมต่ำค่ะ ถ่ายใต้คาง คือปกติถ่ายมมุมนี้ทุกคนจะมีเหนียงหมด แต่ขอโนเยอะกว่าหน่อย แค่นั้นเอง อิอิ

ด้านข้างค่ะ ถ่ายแบบหดๆคอ ให้มันเห็นเหนียงชัดๆ

ด้านข้าง

หันข้างปกติ

อันนี้หน้าตรงนะคะ  โนรู้สึกวาแก้มไม่ท่ากัน T^T   หรือคิดไปเองก็ไม่แน่ใจ ช่วยดูหน่อยนะคะ

จะเห็นได้ชัดว่าโนคางสั้นและถอยหลังไปเยอะมากกกกกกก
กลุ้มใจค่ะ  เพราะคางมันถอยหลังเยอะเลยทำให้เหนียงที่ไปกองอยู่ตรงนั้นเห็นชัดขึ้นไปอีก
สันกราม ไม่เคยมีกับเค้าบ้างเลย T^T
กลุ้มมากๆๆ ตอนนี้กำลังดูที่เสริมคาง หาข้อมูลเก็บไว้หลายๆที่ แต่ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่เพราะโนไม่ค่อยรู้เรื่องนี้
วานกูรู หรือใครที่เคยพบปัญหาคล้ายๆกันช่วยแนะนำโนทีนะคะ   

ขอบคุณมากค่ะ
โพสต์ 2013-9-14 23:55:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nanomini เมื่อ 2013-8-30 00:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanomini เมื่อ 2013-8-30 00:10

มาอัพต่อนะ ...

คางถอยเยอะครับ เคยไปปรึกษา หมอฟันมั้ยครับ

แล้วเมโสเป็นยังไงบ้าง
โพสต์ 2013-10-4 14:01:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รออัพเดตอยุ่นะคะ
โพสต์ 2013-10-6 10:38:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอค่ะ กำลังจะไปทำเช้นกัน
เราว่าเรายังหนากว่าโนอีกค่ะ TT
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 05:11:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาตอบกระทู้หลังจากที่หายไปนานมาก (เนื่องจากลืมไอดีและพาสเวิด)
แต่บอกเลยค่ะว่าที่หายไป ไปเก็บประสบการล้วนๆค่ะ เรื่องเมโสแฟต ตอนนี้บอกได้เลยว่า โปรค่ะ!!!
เพราะลองผิดลองถูกมาหลายที่ หลายตัวยา และหลายหมอ ต่างที่ต่างราคา ลองมาหลายแบบค่ะ ฉีดๆ หยุดๆ บ้าง
เจอมาหลายรูปแบบ เลยจะขอมาแชร์ประสบการณ์ให้หลายๆคนลองเก็บไว้เป็นความรู้
ข้อมูลหลายอย่างอาจจะทราบกันอยู่แล้วเพราะในเน็ตก็มีข้อมูลให้ดู แต่ที่จะบอกต่อไปนี้คือสิ่งที่เจอมากับตัวล้วนๆ

นอกเรื่อง : ในการฉีดครั้งแรกที่รีวิวไปคือการแฟตที่เจ็บโดยไร้สาระมากที่สุด(เพราะนางใช้เข็มจิ้มทีละนิด ละนิด จนแทบพรุนค่ะ)     เท่าที่ลองมาหลายๆที่ ไม่มีที่ไหนเลยที่จิ้มบ้าบอแบบนี้! อย่างมากที่สุดคือ3ครั้งต่อข้าง แล้วไปคลึงๆเอา   ครั้งแรกที่ทำคือทายาชาเป็น ชม. เพื่อ? ที่อื่นไม่เคยเจอนะคะ เพราะฉนั้นคลินิคแรกที่เคยทำจะไม่มีวันได้เงินโนอีกแน่นอน
ในกรณีแฟตที่เจอจากคลินิคอื่นนี่คือโปะน้ำแข็งให้ชาแล้วฉีดเลย บอกได้เลยว่าความเจ็บแทบไม่มี อาจมีบ้าง แต่น้อย อยู่ที่มือหมอ

เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 05:11:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
-ต้องบอกก่อนเลยว่าเมโสแฟตนี่จะเห็นผลกับคนมีแก้ม-ไขมัน เท่านั้น

-อาการบวมและระบม
       อันนี้ต้องมีอยู่แล้ว ส่วนตัวเคยบวมมากสุด4วัน ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ วันละ3ลิตรอย่างต่ำให้มันขับออกมาเป็นน้ำให้ได้มากที่สุดจะได้ไม่เปลืองเงินฟรี ที่จริงก็อยู่ที่ฝีมือหมอด้วยนะคะเรื่องบวมเนี่ย เพราะส่วนตัวเคยเจอหมอที่ฉีดให้10ccแล้วไม่บวมเลย ไม่เลยจริงๆค่ะ ไม่รู้นางทำได้ยังไง มีแค่รอยเข็มจางๆในวันแรกที่ทำเท่านั้น ไม่ถึงครึ่งวันก็หาย เลิฟสุดค่ะ

-อาการช้ำ หน้าเขียว ม่วง ช้ำ รอยเข็ม
         เรื่องรอยเข็มนี่อยู่ที่คนค่ะ บางคนก็ไม่มีเลย บางคนก็อาจเป็นรอยแดงๆ แต่ไม่ต้องห่วงไม่เกินครึ่งวันก็หายค่ะ   ส่วนเรื่องอาการช้ำ รอยช้ำเขียว ม่วง อยู่ที่ฝีมือหมอล้วนๆ! ถ้ามือหนัก อัดตัวยาแน่น เขียวแน่นอนหรืออาจม่วงด้วย(เคยมาแล้ว) โดนเส้นเลือดก็เกี่ยวนะ พวกรอยช้ำนี่ใช้เวลาเป็นอาทิตย์ๆค่ะ กว่าจะหาย นานนะ เพราะบวมมันไม่กี่วันก็หายแล้ว แต่ถ้าช้ำนี่ยาวๆ เวรกรรมสุดๆ

-ควรฉีดครั้งละเท่าไหร่ และถี่แค่ไหน
   คหสต.นะคะ ความคิดตัวเองล้วนๆ ครั้งแรกถ้าจะฉีด จัดไปเลย10ccค่ะ แล้วเว้นไว้ซัก1อาทิตย์ ไปซ้ำ10ccอีกรอบ
   ครั้งแรกจะไม่ค่อยเห็นผลค่ะ แต่หลังจากฉีดครั้งที่2หายบวม จะบอกเลยว่าเห็นผลแน่นอน ไม่มากก็น้อย
   หลังจากนั้นเว้นซักอาทิตย์นึงเหมือนเดิม แล้วไปฉีดอีก5cc อันนี้จะไม่ค่อยบวม หลังระบมรอบนี้จะรู้สึกหน้าตึงขึ้นมาก
   ถ้าได้หน้าที่หายบวม และพอใจแล้ว ต่อไปก็เว้นช่วง2สัปดาห์ฉีดทีไปซัก1-2เดือน ช่วงนี้ควรมีวินัยนะคะ
   เพื่อผลลัพที่ดีที่สุด   จากนั้นถ้าเรารู้สึกว่าโอเคแล้วต่อไปเดือนนึงฉีดทีก็ได้ค่ะ
    *แต่สำหรับคนที่ไม่รู้สึกว่ามันยุบต้องการให้แก้มยุบมากๆ ช่วงแรกๆอาจฉีด10cc มากกว่า2ครั้งตามที่บอกก็ได้
      เอาที่รู้สึกว่า โอเคแล้วค่อยไปต่อสเต็ป5cc
   (โนฉีดๆหยุดๆบ่อยจนหมอบ่นค่ะ เท่าที่สังเกตมา ลองกับตัวเอง ทำแบบนี้สำหรับโนเวิร์คสุด     ไม่รู้กับคนอื่นจะโอเคกับวิธีนี้มั้ย ถ้าจะลองไปใช้ก็ไม่ว่ากันค่ะ แค่มาแชร์ความเห็นให้ฟัง)

-อย่าฉีดจนติด ช่วงไหนที่พอแล้วควรหยุด
        อย่าฉีดแบบหวังจะให้ไร้ไขมัน ถ้าช่วงไหนที่ยุบพอแล้วควรพักนะคะ เพราะถ้าอัดเข้าไปบ่อยๆ  มันจะไปทำลายคอลลาเจนอีกทีนี้ ยังไม่ทันแก่ระวังเหี่ยวก่อนวัย(จริงเท็จแค่ไหนไม่ทราบ อันนี้หมอที่ฉีดบอกมา)

-การเลือกสถานที่ฉีด หรือเลือกหมอ
       เวลาจะเลือกคลินิคหรือหมอที่จะทำ อย่าเลือกที่เค้าให้คำปรึกษาเราตลอดตอนไปถามในครั้งแรก ให้คำปรึกษาดีมากๆ  ถามอะไรก็คอยแนะนำนั่นนี่ให้เรา พวกนี้อย่าได้เชื่อใจเต็มร้อยค่ะ ไม่ได้มองโลกในแง่ร้ายนะ คือให้ห้าสิบไว้ก่อน เพราะเราจะเสียเงินทีไม่ใช่น้อย เค้าเซอร์วิสเราดีอยู่แล้ว อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ หาข้อมูลด้วยตัวเองและคนอื่นๆ แอบถามเรื่องตัวยาที่ฉีดแบบเนียนๆไปบ้าง  ผสมไรมั่งคะเวลาฉีด อะไหนช่วยเรื่องอะไรคะ มันสกัดหรือทำมาจากอะไรหรอ ถามๆให้หมด แกล้งโง่เอาไว้ แล้วเก็บข้อมูลหลายๆที่ แล้วพิจารณาอีกทีก่อนเลือกที่จะทำ เพราะเราไม่ได้เสียเงินครั้งเดียว มันต่อเนื่องเรื่อย (โดนมาแล้วค่ะกับตัวเรื่องหมอเซอวิสดีๆ ดีแบบมากๆ บอกว่าปรึกษาหมอได้ตลอด ใช่ว่าจะทำแล้วออกมาดีเสมอไปนะจ้ะ )

-สิ่งที่ควรทำในระหว่างการฉีดเมโส
          อาหารการกินก็คุมหน่อยค่ะ บางคนอ้วนขึ้นหน้า ฉีดแล้วยุบไป กลับไปกินเหมือนเดิมก็บวมอีก จะโทษหมอไม่ได้แล้วนะอันนี้ ทำตัวเองล้วนๆ ไม่ว่าจะช่วงที่ฉีดหรือหลังฉีดไปแล้วหรือตอนไหน เรื่องอาหารการกินก็ต้องดูแลค่ะ มันดีต่อหลายๆอย่างจริงๆไม่ใช่แค่หน้า จะได้ไม่ต้องกลับมาเสียเงินใหม่หลายๆรอบด้วย สุขภาพดีด้วย
          ที่สำคัญในระหว่างนี้เราควรดื่มน้ำมากๆ 1-3วันแรกที่ฉีดเราจะดื่มให้วันละมากกว่า3ลิตร จะได้ขับออกมา นวดๆคลึงๆมันบ้าง แต่ไม่ต้องมาก
(ข้ออาหารการกินและน้ำสำคัญมากค่ะ สุดๆเลยล่ะ ส่วนตัวแล้วโนเองทำได้บ้างไม่ได้บ้าง555 เบื่อตัวเองเหมือนกันค่ะ)

เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 05:12:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้จะพิมอะไรต่อแล้วค่ะ ที่นึกออกสำคัญๆตอนนี้มีเท่านี้
ต่องไปเป็นพูดคุยส่วนตัวล้วนๆค่ะ ตอนนี้โนเองก็หยุดฉีดเมโสมาพักนึงแล้วนะคะ เพราะจะทำคางค่ะ
ถอดเหล็กแล้ว ปรึกษาหมอฟันแล้ว บวกกับคำแนะนำที่หลายๆคนบอก เลยคุยกับหมอ
หมอบอกว่าพักเมโสไปก่อน เก็บเงินไว้ทำคางเสร็จค่อยไปฉีด (เท่ากับต้องเริ่มใหม่อีกครั้ง) ซึ่งโนก็โอเค
นัดหมอทำต้นเดือนหน้า ยังไงถ้าใครอยากดูรีวิวก็บอกได้ เพราะคิดอยู่ว่าจะทำรีวิวดีมั้ย

มาดูรูปปัจจุบันตอนนี้กันค่ะ หยุดฉีดเมโสแฟตมาได้ประมาณเกือบเดือนแล้ว

อย่าคิดว่าเหนียงหายไปนะคะ ลองก้มๆ หดๆ ยังคงมีอยู่

ทิ้งท้ายไว้เท่านี้นะคะ หวังว่าข้อมูลอาจจะพอมีประโยชกับหลายๆคนบ้าง หรือถ้าไม่เห็นด้วยก็ข้ามไปเนาะ เพราะอันนี้เป็นความเห็นจากมาดามนาโนเท่านั้นค่ะ!  และไม่ขอระบุชื่อคลินิคหรือหมอไหน ไม่อยากวิจาร พาดพิง หรือถ้าชมก็กลัวดูเป็นพวกเชียร์ขายอีก เอาเป็นว่าถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมถามมาแล้วกันค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 05:13:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Moopinky เมื่อ 2013-10-4 14:01
รออัพเดตอยุ่นะคะ

ถึงจะช้าไปหน่อยแต่ก็กลับมาแล้วค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 05:14:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Pomko เมื่อ 2013-10-6 10:38
เราว่าเรายังหนากว่าโนอีกค่ ...

ถึงจะมาตอบช้าไปหน่อย แต่ก็กลับมาแล้วน้ะจ้ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 05:14:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Pomko เมื่อ 2013-10-6 10:38
เราว่าเรายังหนากว่าโนอีกค่ ...

ถึงจะมาตอบช้าไปหน่อย แต่ก็กลับมาแล้วน้ะจ้ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 05:16:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-9-14 23:55
คางถอยเยอะครับ เคยไปปรึกษา หมอฟันมั้ยครับ

แล้วเมโ ...

มาตอบช้าไปมากค่ะ แต่กลับมาแล้ว ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
ตอนนี้ปรึกษามาเรียบร้อยแล้วค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-21 20:32:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pooh_bear เมื่อ 2014-7-17 11:51
.......ที่จริงก็อยู่ที่ฝีมือหมอด้วยนะคะเรื่องบวมเนี่ ...

ขอบคุณที่เข้ามาตอบมากๆนะคะ
อาจเพราะโนไม่ได้มีความรู้ทางด้านนี้โดยตรงเลยด้วย ที่พิมเลยพิมตามที่คิด ที่ผ่านๆมาล้วนๆ
เคสของโนมันอาจจะบวมน้อยจนโนรู้สึกว่าไม่บวมก็ได้มั้งคะตอนนั้น
ยังไงก็ขอบคุณมากๆที่เข้ามาให้ความรู้เพิ่มนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้