ดู: 9442|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกแล้ว เหมือนไม่ได้ทำเลย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whatwhenwhy เมื่อ 2013-8-19 21:22

วันนี้ตั้งใจมารีวิว ด้วยความหวังลึก ๆ ว่ามันจะมีประโยชน์ต่อคนอีกมากมาย
ที่กำลังจะไปเสริมจมูก กับคุณหมอ ท่านนี้

เริ่มจากการค้นหาข้อมูล และดูรีวิวของหมอท่านนี้มานานหลายปี
และเข้าไปปรึกษา ช่วงปลายเดือนมีนา เราได้คุยกับหมอไม่ถึง 5 นาที จากการนั่งรอแกเกือบ 2 ชม.และได้คิวทำเมื่อกลางเดือนส.ค. ที่ผ่านมานี้
จำได้ชัดเจน เมื่อวันที่เข้าไปปรึกษานั้น หมอบอกเราว่า
"ทำได้ จมูกเนื้อค่อนข้างเยอะ ทำโด่งได้  ออกมาสวยแน่ๆ จองคิวได้เลย " ตอนแรกเรามีความตั้งใจจะทำแบบโอเพ่น แต่ในเมื่อหมอยืนกรานว่าทำแบบธรรมดาพอ เราก็โอเค ตามที่หมอบอก

และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง เราไปตามนัดตอน 20.30 น. จำได้ว่าคนเต็มคลีนิคเลย ไม่เหลือที่ให้นั่งด้วยซ้ำ  นั่งรอแล้วรอเล่า ได้ทำตอนคิวปรึกษาหมดนั่นแหละ ก่อนขึ้นเขียง เราได้เข้าปรึกษาหมออีกครั้ง ราวสี่ทุ่มครึ่ง หมอรับไหว้ แล้วพูดว่า ว่าไงครับ เราก็ควั่กรูปออกมาให้หมอดู ว่าอยากได้โด่งประมาณนี้ หมอบอกว่า "มันโด่งมากนะ คือ ถ้าแต่งหน้าอ่ะ สวย แต่ถ้าไม่แต่ง แล้วมองหน้าเรานิ่ง" เราเลยบอกว่า ขอโด่งพอดีแล้วกันค่ะ หมอตอบสั้น ๆ โอเคคับ รอด้านนอกได้เลย เหมือนเดิมนะ คราวนี้เข้าไปแค่ 3 นาทีเท่านั้น T^T
ดูเหมือนว่า หมอจะให้ความสนใจกับคนที่ต้องใช้หน้าตาในการทำงานมากกว่า ซึ่งเราเป็นเพียงแม่ค้าธรรมดา ผลลัพธ์จึงเป็นเช่นนี้
เราไม่ได้ต้องการมาดิสเครดิตหมอ คุณหมอดูใจดีอย่างที่หลาย ๆ กระทู้พูดถึงจิง ๆ แต่ ถ้าคุณยังยืนกรานที่จะทำกับหมอ ขอให้เน้นย้ำกับหมอว่าต้องการ "โด่ง" แค่ไหน ไม่งั้นจะได้เหมือนเรา "ธรรมชาติ" สุด ๆ เหมือนไม่ได้ทำเลย

ตอนนี้เสียใจมาก ไม่ได้เสียดายเงินนะ แต่เจ็บตัวแล้วก็อยากให้มันออกมาเพอร์เฟค ใจจิงไม่ได้ต้องการให้มันออกมาโด่งเวอร์ฝรั่งจ๋าขนาดนั้น แค่ต้องการให้มันโด่งกำลังดี ให้คนเค้ารู้ว่าทำมาแล้วนะ ไม่ใช่เจอกี่คนก็พูดเป็นเสียงเดียวกัน ว่านี่ทำแล้วเหรอ ? วันที่แม่มาดูแล้วบอกว่า ไม่ต่างจากก่อนไปทำเลย เราต้องฝืนยิ้มให้แม่สบายใจ ต้องกลั้นน้ำตาแทบตาย ตอนนี้สภาพจิตใจย่ำแย่นะ  ไม่รู้ว่าควรทำยังไง จะให้หมอแก้ให้โด่งขึ้น แล้วถ้ามันออกมาแย่กว่าเดิมล่ะ ?
เราจะไม่บอกว่าทำกับหมอท่านไหนนะคะ เชื่อว่า ทุกคนเห็นเฝือกก็คงจะเดาได้ แค่อยากมาเล่าสู่กันฟัง ไม่อยากให้คนที่กำลังจะไปทำ แล้วออกมาเหมือนเรา เพราะคงเสียใจไม่ต่างกัน "โปรดบอกหมอ ขอโด่ง ๆ" ไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบ
มาดูรุปกันค่ะ
ปล. เราแซดมาก เพราะเพื่อนอีกคนทำออกมาโด่งสวย แต่เรากลับได้ทรงธรรมชาติลงโทษเช่นเคย

เปรียบเทียบก่อนหลังให้ดูค่ะ ภาพนี้หลังทำ4 วัน มันดูโด่งขึ้นนิดนึง แต่.. เดี๋ยวมันจะยุบลงกว่านี้อีกเยอะใช่มั้ย ?
พูดแล้วน้ำตาจะไหล เราไม่อยากไปแก้นะ กลัวเจ็บสุด ๆ

ตอนนี้มีอยู่ 2 ทางเลือก คือแก้ฟรี กับหมอคนเก่า หรือหาหมอคนใหม่ดีกว่า ขอความเห็นเพื่อนๆ หน่อยค่ะ เครียดมาก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนเหนือ เมื่อ 2013-8-19 21:32

มันยังไม่หายบวมหรือเปล่าค่ะ เราก้อเป็นเหมือนกันดูโด่งจากเดิมนิดหน่อย สู้ๆนะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-19 21:36:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย คนเหนือ เมื่อ 2013-8-19 21:32
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนเหนือ เมื่อ 2013-8-19 21:32

มันยังไ ...

ที่บ้านพูดเหมือนกันหมดเลยค่ะ เราก้อใจเสีย T_T
ตอนนี้กลัวก็กลัว เพราะยังจำรสชาติตอนฉีดยาชาได้อยู่
รอยุบก่อนดีกว่านะครับ อาจจะดูดีก็ได้ครับ สู้ๆเป็นกำลังใจครับ
ใจเย็น ๆๆๆๆนะครับ
ในเมื่อมันไม่ได้เบี้ยวเอียง รอดูไปก่อนนะครับ
มันจะยุบลงเรื่อยๆๆ ทรงก็จะเริ่มเห็นมากขึ้น

สู้ ๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆ ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย whatwhenwhy เมื่อ 2013-8-19 21:36
ที่บ้านพูดเหมือนกันหมดเลยค่ะ เราก้อใจเสีย T_T
ตอนนี ...

ตอนฉีดยาชากับตอนรอแผลหายนั่นล่ะค่ะ ทรมานนนน
เราก็ไปเสริมมาดูไม่โด่งเหมือนกันแอบ เซ็งอ่ะ
แต่เราย้ำบอกเอาโด่งๆๆๆเลยนะ ได้มานิดนุง ฮือๆ
ใจเย็นๆก่อนนะคะ อดทนรอนิดนึง ให้หายบวมก่อน ที่ว่ายุบลงคืออาการบวมต่างๆคะ แต่พอหายบวมแล้ว ทรงจะชัดขึ้น จะเรียวขึ้นนะคะ หน้าจะมีมิติขึ้น ของพี่ 4 วันนี่ แบนราบ บวมโตมากเลยค่ะ ..หายเร็วๆนะคะ
รอดูตอน3เดือนนะคะ มันยุบแต่จะชัดขึ้น 4วันตอบอะไรไม่ได้จิงๆค่ะ
จะค่อยติดตามนะคับ เป็นกำลังใจให้คับ
เพราะ ผมยังลังเลหมออยู่เลย 555+
คืดไว้ว่า ถ้าหมอถามว่าจะเอาแบบไหน
ตอบได้เลยว่า โด่งมาก เท่าที่จะโด่งได้ ไม่งั้น
หมอจัดธรรมดาแน่ๆ เหมือนถามไปงั้นละ
มันยังบวมอยู่ ใจเย็นเน่อ
รอซักพักนะคะ
มันจะค่อยๆยุบเรื่อย
จะเห็นเป็นทรงชัดขึ้นแน่นอน
อย่าเพิ่งนอย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-22 21:39:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปตัดไหมแล้วจ้า ปรากฏว่าโด่งพอสมควรค่ะ ดีใจ ... มาลุ้นต่อว่าจะเอียงรึเปล่า

ขอบคุนทุกคนมากค่ะ
เดี๋ยวจะมารีวิวเต็มๆค่ะ
มันยังบวมอยู่เลยค่ะ...ต้องรอจะเห็นทรงชัดๆก้อเกือบเดือนค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆค่ะ
ทำที่ไหนคะ หมออะรัย
เอารูปมารีวิวต่อด้วยนะคะ รอชมความสวยค๊า สู้ๆ
ใจเย็นๆนะค้า จากที่ดูเพิ่งจะ 4 วันเอง แรกๆเราก็นอยด์เหมือนกัน ดูมันไม่โด่ง แต่พอ เดือนกว่าๆก็เริ่มโอเคละ หน้ามีมิติเข้ากะหน้ามากๆ แนะนำว่า ครบ 1 เดือน ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะ และก็ที่ยุบลง ไม่ใช่จมูกจะโด่งน้อยลงนะคะ หมายถึง รอบๆจมูกจะยุบลง จมูกก็จะดูโด่งขึ้นน้าา เป็นกำลังใจให้นะคะ คนเคยนอยด์เหมือนกัน
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ของเราโด่งตั้งแต่วันแรกที่ทำ ทั้งโด่งทั้งบวม เวลามองตรงๆจะเห็นสันจมูกของตัวเองแบบว่าชัดมากๆ
ประมาณ 2 อาทิตย์ อาการบวมก็ยุบลง ยิ่งมองเห็นชัดกว่าเดิมทั้งโด่งยาว
หน้าเปลี่ยนไปอย่างเยอะ จนเพื่อนๆทักยังกะคนละคน
ตอนนี้ทำมาได้เดือนกว่าแล้วเริ่มเข้าที่ 100% แต่ยังมีการเสียวๆๆที่ปรายจมูกอยู่

ของเราก็น่าจะหมอเดียวกัน ดูจากเฝือก ทำมาเหมือนไม่ได้ทำเลยอ่ะ
ไม่มีความโด่งเลยอ่ะ T_T เซ็งมาก
รอซักหน่อยนะครับประมาณ3เดือนจมูกจะดูเป็นสันขึ้นเองตอนนี้บวมอยู่ครับ
ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ แต่เจ็บใจตรงที่บอกเราว่าแก้ไม่ได้เพราะหน้าเราเบี้ยว ทำให้จมูกเบี้ยวไปด้วย แก้ไปก็เหมือนเดิม แต่ก่อนทำดันไม่บอก บอกแต่ว่าจะสวยอย่างโน้นอย่างนี้ หน้าจะเปลี่ยนหน้าจะหวานขึ้น ถึงขนาด เอาหัวเป็นประกันด้วย (อยากจะไปจัดหนักหัวหมอเหมือนกัน55+) สุดท้ายแก้กับหมอคนอื่น ทำไมฉันโด่งได้ หายเบี้ยวไปเยอะด้วย หมอดีๆ มีเยอะ ต้องเลือกดีๆ นะจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้