ดู: 60704|ตอบกลับ: 194
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง กับหมอจเร ใครน้ำ (สีลม) พี่เอ๋เองค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พี่เอ๋กลับมาแว้วววว มารีวิวศัลยกรรมครั้งใหญ่ของพี่เอ๋เอง ขอแอบเกริ่นนิสนุงนะค่ะ
คือว่าพี่เอ๋เคยเสริมจมูกครั้งนึงเมื่อ4ปีที่แล้ว ที่ MD clinic สาขาเอสพานาดค่ะ
แต่ไม่ประทับใจเลย ตั้งแต่หมอที่คุยแป๊บเดียว ไม่ประทับใจฝีมือหมอ
เพราะมือหนักมากกกกกก (ลองถามสาวๆที่เคยเสริมที่นี่ได้ อารมณ์เดวกันค่ะ) ดั้งโด่งอยู่แล้ว
พอเสริมซิลิโคนลงไปยิ่งโด่งปรี๊ดค่ะ คือโด่งไม่สวยนะ เห็นดั้งลอยมาแต่ไกล ที่แย่คือเบี้ยว
ที่ปลายจมูกค่ะ ทนค่ะ ทนได้1ปี เต็มๆเอาออกค่ะ หลังจากนั้นก้อเลิกคิดเรื่อง
เสริมจมูกไปเลย กลัวมากๆค่ะ เมื่อปีที่แล้วได้รู้จักคุณหมอจเร จากน้องสาวที่ไปแก้จมูกกับหมอ
พี่เอ๋ก้อติดตามดูน้องเค้ามาตลอด อ๊ะนะ เข้าเรื่องซะที เกริ่นซะนาน พี่เอ๋ตัดสินใจเสริมจมูกด้วย
กระดูกซี่โครงกับหมอจเร ค่ะ ด้วยปัญหาของพี่คือ จมูกแอบเบี้ยวตรงหว่างตาค่ะ หว่างตาต่ำ
เคยเติมไขมันแต่ยุบหายไป มีฮั้มนิดนุง หมอเรียกจมูกทรงหลังเต่า
ปลายจมูกได้ทำการตกแต่ง+ตัดปีกมาแล้วกับหมอวี
แต่ปลายไม่สวยในสายตาหมอจเรค่ะ สรุปทำใหม่ทั้งหมด เป็นการทำแบบ Open ค่ะ
จัดใหม่ทั้งหมดด้วยกระดูกซี่โครงของพี่เอ๋เอง ที่เริ่ดที่สุดคือไม่มีซิลิโคนหรืออื่นๆเจือปน 555
ก่อนหน้านี้เคยเสริมร่องแก้มด้วยซิลิโคนกะหมอจเรนะค่ะ แต่พอเสริมจมูกครั้งนี้
หมอได้เอาซิลิโคนร่องแก้มออก แล้วใส่ใหม่ด้วยกระดูกซี่โครงที่เอาออกมานั้น
ล่ะค่ะ (ของแถมค่ะ) มาดูรูปกันเลยนะค่ะ
***คุณหมอจเร ใครน้ำ (โกลบอล เมดิคัล คลินิก ซ.สีลม1 ถ.สีลม กทม.
โทร 02-635 5414 www.globalmedicalclinic.com)
ขออนุญาตให้ข้อมูลให้เครดิตหมอไว้นิดนึงนะค่ะ***
และที่สำคัญพี่เอ๋ไม่ใช่หน้าม้าของคลินิค ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับทางคลินิค
แต่มาเล่าจากประสบการณ์จริงของพี่เอ๋ค่ะ แบบว่าเมืองไทยมีการเสริมจมูกด้วยวิธีนี้น้อยมาก
หรือแทบไม่มีเลย แต่เชื่อมะ ตปท.เค้าเสริมแบบนี้กันทั้งนั้นค่ะ แต่หมอไทยไม่นิยม
เพราะเสริมด้วยซิลิโคนง่ายกว่าค่ะ

IMG_0469.JPG (243.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 88)

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง

bf5.jpg (188.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

bf4.jpg (170.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

bf8.jpg (137.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 31)

after2.JPG (293.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเองเสริมจมูกด้วยกระ ...

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเองเสริมจมูกด้วยกระ ...

รวมภาพ.jpg (348.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

IMG_0487.JPG (321.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

แสดงความคิดเห็น

พี่แจ้งราคาไว้ในโพสข้างล่างละจ้า เข้าไปดูได้จ้าาาา  โพสต์ 2013-8-16 16:09
ทรงสวยน่ะครับ ค่าเสียหายเท่่าไหร่ครับพี่  โพสต์ 2013-8-16 15:35

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-20 19:37:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปครบ1เดือนกะอีก1อาทิตย์ค่ะ

IMG_1173.JPG (261.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 40)

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 15:44:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความเห็นส่วนตัวของพี่เอ๋คิดว่า ผ่าตัดเสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง
พี่ว่าปลอดภัยสุดนะ ได้จมูกที่สวยแบบสั่งได้ ไม่ได้โม้น๊า เพราะเรียกได้ว่าจัดใหม่
ทั้งหมด หากมีกระดูกจมูกเดิมที่เป็นส่วนเกินทำให้จมูกดูใหญ่ ก้อสามารถตอกกระดูกได้อีก
แกนจมูกเดิมเบี้ยว ก้อจัดใหม่ให้ตรง คือพี่เอ๋ว่ามันโอเครเลยอะค่ะ อิอิ อีกอย่างที่น่าประทับใจ
คือหมอให้เวลาในการให้คำปรึกษาและอธิบายทุกสิ่งอย่างแบบละเอียดมาก ไม่กั๊กเลย
แบบว่าฟังแล้วสามารถทำตามได้เลยอะค่ะ555 (เริ่มโม้ล่ะ)  
อีกอย่างๆร่องแก้มค่ะ มีร่องแก้มเนี้ยไม่ดีเลยค่ะ ดูแก่มากมาย ห้ามมีนะค่ะน้องๆ
ได้ของแถมเป็นเสริมร่องแก้มด้วยกระดูกซี่โครงเนี้ย มานเริ่ดมากกกกก อิอิ
หมอใช้กระดูกที่เรียกว่า Septum ด้วยนะค่ะ กระดูกที่อยู่ในจมูกส่วนกลาง
เป็นกระดูกส่วนที่นิ่มค่ะ เปิดเข้าไปแล้ว ใช้วัสดุของเราให้คุ้มค่าที่สุดค่ะ
ส่วนอยากได้ทรงไหน บอกหมอได้ค่ะ ส่วนตัวพี่เอ๋เอง ไม่มีรูปตัวอย่างไปให้หมอ
แต่บอกหมอแค่ว่า ไม่ต้องการ โด่งปรี๊ดมาก เพราะเข็ดกะคราวที่แล้ว ไม่มั่นใจค่ะ
โด่งมาก เห็นสันจมูกที่เป็นซิลิโคนลอยมากลางหน้า นำหน้ามาเลย ดูแก่ด้วยค่ะ
สรุปหมอเพิ่มความสูงตรงหว่างคิ้ว จัดโครงสร้างจมูกให้ตรง เอาฮั้มลง ทำปลายจมูกใหม่
และเพิ่มความยาวค่ะ ชอบมากค่ะทรงนี้ รอยุบบวมอย่างเดว

IMG_1017.JPG (271.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

IMG_1020-500.jpg (295.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

แสดงความคิดเห็น

รูปนี้หลังทำได้1เดือนพอดีเลยค่ะ  โพสต์ 2013-8-16 15:44
อื่นๆ ได้แก่การฝ่อไปของกระดูกอ่อนโดยเฉพาะที่เอามาเป็นแท่งๆซึ่งจะทำให้โอกาสเกิด wraping ชัดมากขึ้น นอกจากนี้พบว่าอัตราการอักเสบติดเชื้อ พบได้ราวๆ6% ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ทำให้โอกาสที่จะแก้ไขสูงพอสมควร
  ที่พูดนี้จะให้ข้อมูลว่าทำไมเราไม่นิยมทำแพร่หลาย ไม่ว่าจะเป็นรพ.ใหญ่ๆอย่างจุฬา ศิริราช รามา
  อยากให้เข้าใจ concept ที่ถูกต้อง การใช้ซิลิโคน เสริมและดีไซด์รูปร่างตรงสันนั้นทำให้ได้รูปทรงที่แน่นอน ไม่ค่อยมีปัญหาเมื่อเวลาผ่านไป หากทำดี คนไข้พอใจ ก็อยู่ไปตลอดชิวิต การดีไซด์ขึ้นกับความสามารถ ชำนาญของแต่ละคน ส่วนการเสริมหรือแต่งปลายก็ขึ้นกับแต่ละคนเช่นกัน
  ที่คอมเมนต์นั้เพื่อเป็นการให้ความรู้มากกว่าทั่วๆไปมากกว่าครับ จะได้เข้าใจถูกต้องกัน
สวย อ่อนวัย แบบกลมกล่อม มันพอดีอะคะ แล้วหวานรับกับหน้าพี่มากเลยคะ

ไม่เคยเห็นกระทุ้รีวิวของคุณหมอท่านนี้มาก่อนเลยคะ

เศร้าจังค่ะ ที่เพิ่งได้เห็นกระทู้นี้ เรื่อง MD CLINIC  
ขอบคุณคุณเอ๋ที่มาทำรีวิวนะคะ จะไปพบคุณหมอ ให้คุณหมอลองดูเคสตัวเองว่าจะยังไงค่ะ หลายๆคน ช่วยแนะนำให้เห็นข้อเสียของกระดูกอ่อนคือมันจะฝ่อ และยุบตัวลงได้ แต่ยังไงมันก็ต้องดีกว่าสิลิโคนแน่นอนเนอะคุณเอ๋ หลายๆ ปีเข้าพังผืดก็จะรัดสิลิโคนมากขึ้นๆ จนเห็นสิลิโคนชัด หรือเสียทรงได้เหมือนกัน ซึ่งมันเกิดขึ้นแน่ๆ จะแก้ใหม่หรือทนไปก็ค่อยว่ากัน

แต่เชื่อว่าโอกาสกระดูกอ่อนฝ่อนั้นน้อยมาก ส่วนตัวเชื่อว่างั้น แม่ตัวเองทำจมูกมาสิบกว่าปีแล้ว ใช้กระดูกซี่โครงตัวเองทำ ทรงไม่ได้สวยมาก อาจจะเพราะฝีมือหมอ แต่กระดูกที่แม่ใส่จมูกไว้ก็เห็นอยู่เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน มันเลยฝังในใจมาตลอดว่าอยากได้จมูกจากกระดูกซี่โครงตัวเอง แต่หาหมอเก่งๆ ไม่ได้เลย เพราะไปหาหมอไหนเค้าก็ไม่ค่อยทำกัน

ส่วนตัวเลยอยากมีจมูกโดยที่เป็นกระดูกตัวเองที่สุด และเชื่อว่าต้องออกมาดี เลือดลมมันต้องเลี้ยงกระดูกได้ดีสิเนอะคุณเอ๋ 5555

แชร์ประสบการณ์นะคะ จมูกปัจจุบันคือใช้กระดูอ่อนหลังหูมาต่อปลาย และเย็บกระดูกอ่อนในจมูกขึ้นด้วยค่ะ และเป็นสิลิโคนช่วงสันจมูก จมูกนี้แก้มาเกือบ 3 ปีแล้วค่ะ ไม่ชอบเพราะสันเบี้ยว และสิลิโคนมันลอยอะค่ะ แบบว่าโยกปลายจมูกแล้วสันจมูกโยกด้วยไรงี้

แต่โชคดี ถือว่าคุณหมอท่านเก่าทำปลายจมูกออกมาโอเค ไม่สวยเริ่ด แต่ไม่ขี้เหร่ กระดูกอ่อนหลังหูที่มาต่อไว้เกือบ 3 ปี ก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องฝ่อ หรือผิดรูปแบบที่มีเตือนกัน อาจจะว่าตัวเองโชคดี เลือดลมหมุนเวียนเลี้ยงดีหรือเปล่าก็ไม่รู้นะคะ แผลหลังหูสวยมาก เป็นแค่เส้นบางๆ เห็นรีวิวคนทำกระดูกอ่อนหลังหูหลายๆ คน แล้วรู้สึกว่าตัวเองยังโชคดี แต่ถ้าเจอคุณหมอจเรก่อนไม่ใช้หลังหูแน่นอนค่ะ

ขอบคุณคุณเอ๋อีกครั้งนะคะ เหมือนกำลังจะได้ทำอะไรที่เราอยากมานานละ ได้เจอหมอที่ใช่ละ เหลือเรื่องเงินว่าจะใช่มั้ย 555555

ขอให้สวยวันสวยคืนนะคะ
อัพเดทจมูหน่อยค่ะ สนใจมากๆ ตรงระหว่างหัวตาสูงไปปะคะ
สวยจริงๆ ค่ะพี่หมอเก่งอ่ะ สุดยอดเลย หน้าพี่ดูเด็กมากเลยค่ะ
191#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-13 14:23:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทรูปทรงคางหลังแก้ ปีกว่าๆ อีกทีนะค่ะ

รูปทรงโค้งแล้วค่ะ ไม่เป็นทรงตัดๆแล้วนะค่ะ

รูปภาพ(3).JPG (96.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

190#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-13 14:13:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปเปรียบเทียบทรงคางก่อนแก้ จะเป็นรอยบุ๋มๆเว้าๆเข้าไปตามรูปลูกศรชี้ค่ะ พี่เอ๋เสริมด้วยซิลิโคนแบบเปิดแผลในปาก

ทำที่คลินิคที่บางแสนค่ะ แต่ปัญหานี้ต้องแก้ด้วยการฉีดไขมันถึงจะสวยค่ะ พี่เอ๋เติมไป2ครั้ง พอไขมันยุบก้อไม่สวยแระ

รูป After คือแก้คางที่คลินิคหมอจเรค่ะ ทำการผ่าตัดแบบเปิดแผลใต้คาง ได้ทรงคางเต็มคาง พี่ชอบแบบนี้มากกว่าค่ะ

แรกๆหลังแก้ใหม่ๆจะเป็นทรงเหลี่ยมๆตัดๆ แต่ตอนนี้เวลาผ่านไปปีกว่าๆ รูปทรงดีขึ้นโค้งมนขึ้น พี่เอ๋พอใจแล้วค่ะ

คาง.jpg (52.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

189#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-13 13:58:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นามบัตรคลินิคหมอจเรค่ะ

นามบัตร.jpg (106.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

188#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-13 13:57:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คางไม่เหลี่ยมน๊าาาาาา

ตอนแก้ใหม่ๆ คางจะไม่ค่อยสวยค่ะ เป็นทรงเหลี่ยมๆ

ตอนนี้ผ่านมาปีกว่าๆ ไม่เป็นทรงเหลี่ยมแล้วนะคะ

รูปภาพ.PNG (292.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

187#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-13 13:53:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทจมูก-คาง-ร่องแก้ม ครบ1ปีกะอีก2เดือนค่ะ

ติชมได้น๊าาา  มะต้องเกรงใจ

รูปภาพ(2).JPG (99.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

รูปภาพ(1).JPG (97.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

186#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-13 13:49:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paowalee เมื่อ 2014-8-28 00:59
งานนี้ ดีไม่ดี ไม่ใช่ที่วัสดุ ต้องมาจากความเชี่ยวชา ...

ถูกต้องที่สุดเลยจ้าาาาา

เลิฟๆจ้าาาาาาาาา
185#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-13 13:49:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย _mm_ เมื่อ 2014-8-25 22:48
เด็กลงมากเลยคร่าา

ขอบคุณมากค่าาาาาาา จุ๊บๆๆๆๆ
งานนี้ ดีไม่ดี ไม่ใช่ที่วัสดุ ต้องมาจากความเชี่ยวชาญของศัลยแพทย์ ^^

ศัลยแพทย์ไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกอยู่แร้ว
เด็กลงมากเลยคร่าา
182#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 17:42:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paowalee เมื่อ 2014-8-25 01:44
ชอบมวากกกกกกกกกกก มันสวย ดี เลอค่า สมทุนที่ลงจริงๆค่ ...

ขอบคุณมากนะจ๊ะ แวะมาชมกันอีกน๊าาาา
181#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 17:41:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paowalee เมื่อ 2014-8-25 01:44
ชอบมวากกกกกกกกกกก มันสวย ดี เลอค่า สมทุนที่ลงจริงๆค่ ...

เคสแก้ พี่คิดว่าแล้วแต่วิธีกับความเชี่่ยวชาญของหมอมากกว่าค่ะ

ไม่เกี่ยวกับซิลิโคนล้วนๆ หรือมีกระดูกอ่อนหลังหูร่วมค่ะ

หมอไม่เก่ง แก้วิธีไหนก้ออาจจะยังไม่สวยในแบบที่เราต้องการได้ค่ะ

อย่างเช่นวิธีของพี่ที่แก้ด้วยกระดูกอ่อนซี่โครงตัวเองใช่ปะจ๊ะ ถามว่าถ้าไม่ชอบล่ะ แก้ได้มั๊ย

แก้ได้ค่ะ หมอจเรสามารถ สรุปคือไม่ยากเลย ถ้าหมอท่านนั้นชำนาญจริงๆ ไม่ขี้โม้หน่ะค่ะ

มีน้องสาวคนนึงมาปรึกษาเหมือนกันค่ะ ว่าหมอท่านนึงเชียร์ให้แก้จมูกราคาประมาณ8หมื่น

โดยเคลมว่าทำแล้วสวยแน่นอน หน้าจะเด็กลงอีก10ปี แต่ผลออกมาคือแย่มาก หมอไม่รับผิด

ชอบ อันนี้เสียความรู้สึกกับท่านนั้นมากๆค่ะ

180#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 17:32:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peto เมื่อ 2014-8-23 10:32
สวยขึ้นเยอะเลยนะค่ะ หน้าดูเด็กลงมากๆ ...

ขอบคุณมากน๊าาาาา
ชอบมวากกกกกกกกกกก มันสวย ดี เลอค่า สมทุนที่ลงจริงๆค่ะ ^^

พี่เอ๋คะ หนูอยากสอบถามเรื่องการเสริมจมูกเป็นความรู้นิดนึงว่า ถ้าเราเสริมจมูกครั้งแรกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู

สมมุติว่า ทำมาแล้วมันพลาด การแก้จะยากกว่าเคสที่เป็นซิลิโคนเพียวๆมั้ยคะ

หนูก็แอบเข้าข้างว่ายังงัยก็หูเราเอง ไม่น่าจะมีผลอะไรมาก แต่เคยสอบถามคลินิคแห่งหนึ่ง คุณหมอที่นั่นบอกว่า เคส

แก้ จะทำได้ยากและมีโอกาศที่จะแย่ลงกว่าเดิมค่ะ
ดูเด็กลง น่ารักมากเลยค่ะ
สวยขึ้นเยอะเลยนะค่ะ หน้าดูเด็กลงมากๆ
176#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-28 18:55:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เอารูปจมูกเดิมที่ไม่เคยเสริมอะไรใดๆเลยค่ะ

แต่ได้รับการตัดปีก และแต่งปลายจมูกที่ v plast clinic

วิธีแต่งปลายคือใช้วิธีเย็บรั้งกระดูกอ่อนค่ะ

ทำให้ได้จมูกฟีบๆแบบนี้ค่ะ ไม่ปลื้มค่ะ

IMG_5867.JPG (149.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-8 11:44:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poolsl เมื่อ 2014-6-8 17:04
เสริมจมูกที่ไหนหรอครับ  ราคาแพงไหม  ครับ ...

หมอจเร ใครน้ำ คลินิคอยู่แถวๆสีลมซอย1

ตามนามบัตรเลยจ้า

เสริมจมูกมีหลายแบบ หลายราคา

ลองโทรสอบถามดูน๊าาาา

1150381_566972606692881_832632562_n.jpg (106.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-8 11:39:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pkworld เมื่อ 2014-6-8 16:58
สวยงาม

ขอบคุณมากค่ะ
173#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-8 11:39:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย niddaew เมื่อ 2014-6-8 12:25
ใช้กระดูกซี่โครงจากตรงใหนคะ ด้านข้างๆลำตัวเราใช่มั ...

ช่ายแว้วจ้า เอาออกมานิดนึงเฉพาะกระดูกอ่อนนะค่ะ บางคนเข้าใจว่าเอากระดูกแข็งๆ

มะช่ายน๊าาา
เสริมจมูกที่ไหนหรอครับ  ราคาแพงไหม  ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้