ดู: 60655|ตอบกลับ: 194
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง กับหมอจเร ใครน้ำ (สีลม) พี่เอ๋เองค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พี่เอ๋กลับมาแว้วววว มารีวิวศัลยกรรมครั้งใหญ่ของพี่เอ๋เอง ขอแอบเกริ่นนิสนุงนะค่ะ
คือว่าพี่เอ๋เคยเสริมจมูกครั้งนึงเมื่อ4ปีที่แล้ว ที่ MD clinic สาขาเอสพานาดค่ะ
แต่ไม่ประทับใจเลย ตั้งแต่หมอที่คุยแป๊บเดียว ไม่ประทับใจฝีมือหมอ
เพราะมือหนักมากกกกกก (ลองถามสาวๆที่เคยเสริมที่นี่ได้ อารมณ์เดวกันค่ะ) ดั้งโด่งอยู่แล้ว
พอเสริมซิลิโคนลงไปยิ่งโด่งปรี๊ดค่ะ คือโด่งไม่สวยนะ เห็นดั้งลอยมาแต่ไกล ที่แย่คือเบี้ยว
ที่ปลายจมูกค่ะ ทนค่ะ ทนได้1ปี เต็มๆเอาออกค่ะ หลังจากนั้นก้อเลิกคิดเรื่อง
เสริมจมูกไปเลย กลัวมากๆค่ะ เมื่อปีที่แล้วได้รู้จักคุณหมอจเร จากน้องสาวที่ไปแก้จมูกกับหมอ
พี่เอ๋ก้อติดตามดูน้องเค้ามาตลอด อ๊ะนะ เข้าเรื่องซะที เกริ่นซะนาน พี่เอ๋ตัดสินใจเสริมจมูกด้วย
กระดูกซี่โครงกับหมอจเร ค่ะ ด้วยปัญหาของพี่คือ จมูกแอบเบี้ยวตรงหว่างตาค่ะ หว่างตาต่ำ
เคยเติมไขมันแต่ยุบหายไป มีฮั้มนิดนุง หมอเรียกจมูกทรงหลังเต่า
ปลายจมูกได้ทำการตกแต่ง+ตัดปีกมาแล้วกับหมอวี
แต่ปลายไม่สวยในสายตาหมอจเรค่ะ สรุปทำใหม่ทั้งหมด เป็นการทำแบบ Open ค่ะ
จัดใหม่ทั้งหมดด้วยกระดูกซี่โครงของพี่เอ๋เอง ที่เริ่ดที่สุดคือไม่มีซิลิโคนหรืออื่นๆเจือปน 555
ก่อนหน้านี้เคยเสริมร่องแก้มด้วยซิลิโคนกะหมอจเรนะค่ะ แต่พอเสริมจมูกครั้งนี้
หมอได้เอาซิลิโคนร่องแก้มออก แล้วใส่ใหม่ด้วยกระดูกซี่โครงที่เอาออกมานั้น
ล่ะค่ะ (ของแถมค่ะ) มาดูรูปกันเลยนะค่ะ
***คุณหมอจเร ใครน้ำ (โกลบอล เมดิคัล คลินิก ซ.สีลม1 ถ.สีลม กทม.
โทร 02-635 5414 www.globalmedicalclinic.com)
ขออนุญาตให้ข้อมูลให้เครดิตหมอไว้นิดนึงนะค่ะ***
และที่สำคัญพี่เอ๋ไม่ใช่หน้าม้าของคลินิค ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับทางคลินิค
แต่มาเล่าจากประสบการณ์จริงของพี่เอ๋ค่ะ แบบว่าเมืองไทยมีการเสริมจมูกด้วยวิธีนี้น้อยมาก
หรือแทบไม่มีเลย แต่เชื่อมะ ตปท.เค้าเสริมแบบนี้กันทั้งนั้นค่ะ แต่หมอไทยไม่นิยม
เพราะเสริมด้วยซิลิโคนง่ายกว่าค่ะ

IMG_0469.JPG (243.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 88)

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง

bf5.jpg (188.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

bf4.jpg (170.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

bf8.jpg (137.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 31)

after2.JPG (293.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเองเสริมจมูกด้วยกระ ...

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเองเสริมจมูกด้วยกระ ...

รวมภาพ.jpg (348.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

IMG_0487.JPG (321.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

แสดงความคิดเห็น

พี่แจ้งราคาไว้ในโพสข้างล่างละจ้า เข้าไปดูได้จ้าาาา  โพสต์ 2013-8-16 16:09
ทรงสวยน่ะครับ ค่าเสียหายเท่่าไหร่ครับพี่  โพสต์ 2013-8-16 15:35

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-20 19:37:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปครบ1เดือนกะอีก1อาทิตย์ค่ะ

IMG_1173.JPG (261.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 40)

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 15:44:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความเห็นส่วนตัวของพี่เอ๋คิดว่า ผ่าตัดเสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง
พี่ว่าปลอดภัยสุดนะ ได้จมูกที่สวยแบบสั่งได้ ไม่ได้โม้น๊า เพราะเรียกได้ว่าจัดใหม่
ทั้งหมด หากมีกระดูกจมูกเดิมที่เป็นส่วนเกินทำให้จมูกดูใหญ่ ก้อสามารถตอกกระดูกได้อีก
แกนจมูกเดิมเบี้ยว ก้อจัดใหม่ให้ตรง คือพี่เอ๋ว่ามันโอเครเลยอะค่ะ อิอิ อีกอย่างที่น่าประทับใจ
คือหมอให้เวลาในการให้คำปรึกษาและอธิบายทุกสิ่งอย่างแบบละเอียดมาก ไม่กั๊กเลย
แบบว่าฟังแล้วสามารถทำตามได้เลยอะค่ะ555 (เริ่มโม้ล่ะ)  
อีกอย่างๆร่องแก้มค่ะ มีร่องแก้มเนี้ยไม่ดีเลยค่ะ ดูแก่มากมาย ห้ามมีนะค่ะน้องๆ
ได้ของแถมเป็นเสริมร่องแก้มด้วยกระดูกซี่โครงเนี้ย มานเริ่ดมากกกกก อิอิ
หมอใช้กระดูกที่เรียกว่า Septum ด้วยนะค่ะ กระดูกที่อยู่ในจมูกส่วนกลาง
เป็นกระดูกส่วนที่นิ่มค่ะ เปิดเข้าไปแล้ว ใช้วัสดุของเราให้คุ้มค่าที่สุดค่ะ
ส่วนอยากได้ทรงไหน บอกหมอได้ค่ะ ส่วนตัวพี่เอ๋เอง ไม่มีรูปตัวอย่างไปให้หมอ
แต่บอกหมอแค่ว่า ไม่ต้องการ โด่งปรี๊ดมาก เพราะเข็ดกะคราวที่แล้ว ไม่มั่นใจค่ะ
โด่งมาก เห็นสันจมูกที่เป็นซิลิโคนลอยมากลางหน้า นำหน้ามาเลย ดูแก่ด้วยค่ะ
สรุปหมอเพิ่มความสูงตรงหว่างคิ้ว จัดโครงสร้างจมูกให้ตรง เอาฮั้มลง ทำปลายจมูกใหม่
และเพิ่มความยาวค่ะ ชอบมากค่ะทรงนี้ รอยุบบวมอย่างเดว

IMG_1017.JPG (271.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

IMG_1020-500.jpg (295.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

รูปนี้หลังทำได้1เดือนพอดีเลยค่ะ  โพสต์ 2013-8-16 15:44
อื่นๆ ได้แก่การฝ่อไปของกระดูกอ่อนโดยเฉพาะที่เอามาเป็นแท่งๆซึ่งจะทำให้โอกาสเกิด wraping ชัดมากขึ้น นอกจากนี้พบว่าอัตราการอักเสบติดเชื้อ พบได้ราวๆ6% ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ทำให้โอกาสที่จะแก้ไขสูงพอสมควร
  ที่พูดนี้จะให้ข้อมูลว่าทำไมเราไม่นิยมทำแพร่หลาย ไม่ว่าจะเป็นรพ.ใหญ่ๆอย่างจุฬา ศิริราช รามา
  อยากให้เข้าใจ concept ที่ถูกต้อง การใช้ซิลิโคน เสริมและดีไซด์รูปร่างตรงสันนั้นทำให้ได้รูปทรงที่แน่นอน ไม่ค่อยมีปัญหาเมื่อเวลาผ่านไป หากทำดี คนไข้พอใจ ก็อยู่ไปตลอดชิวิต การดีไซด์ขึ้นกับความสามารถ ชำนาญของแต่ละคน ส่วนการเสริมหรือแต่งปลายก็ขึ้นกับแต่ละคนเช่นกัน
  ที่คอมเมนต์นั้เพื่อเป็นการให้ความรู้มากกว่าทั่วๆไปมากกว่าครับ จะได้เข้าใจถูกต้องกัน

ขอบคุณนะคะ สำหรับความรู้เพิ่มเติม ^__^  โพสต์ 2014-3-2 18:26
สวย อ่อนวัย แบบกลมกล่อม มันพอดีอะคะ แล้วหวานรับกับหน้าพี่มากเลยคะ

ไม่เคยเห็นกระทุ้รีวิวของคุณหมอท่านนี้มาก่อนเลยคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 15:34:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กระดูกซี่โครงของพี่เอ๋เองค่ะ ไม่ใช่ซี่โครงบุญมาน๊า

ข้อดีของกระดูกซี่โครงตัวเองคือ
1.เป็นของเราเอง ปลอดภัย ไม่ต้องห่วงเรื่องผังพืดเกาะเหมือนเกาะซิลิโคน
2.แข็งแรงค่ะ
3.จัดทรงใหม่ได้ทั้งหมด เพราะทำแบบ open ด้วยค่ะ
4.ไม่ต้องห่วงเรื่องปลายใสบาง และทะลุ เหมือนซิลิโคนค่ะ
5.กระดูกอ่อนหลังหูก้อสามารถใช้ได้นะค่ะ แต่เนื่องจากมีปริมาณที่น้อย จึงยัง
ต้องเสริมส่วนโคนจมูกด้วยซิลิโคนค่ะ

IMG_0486.JPG (72.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

IMG_9773.JPG (43.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

IMG_6971-9.JPG (92.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 15:37:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าตัดในคลินิคนะค่ะ แต่จะบอกว่าคลินิคที่นี่เหมือนโรงบาลขนาดย่อมเลยค่ะ
สะอาดสะอ้าน เครื่องมืออุปกรณ์ครบจิงๆ พี่เอ๋ถูกวางยาด้วยวิสัญญีแพทย์นะค่ะ
พอทำการผ่าตัดเสร็จ ก้อพักที่คลินิค1คืน เพื่อให้หมอได้ดูอาการค่ะ
ปลอดภัยหายห่วงคร๊าฟฟฟฟ

คลินิค.jpg (199.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ห้องพักคนไข้.jpg (114.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 15:50:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย
เคสเสริมใหม่ (ที่ไม่เคยผ่านการใส่ซิลิโคนมาเลย หรือยุ่งเกี่ยวกะจมูกมาก่อน 150,000 ค่ะ
เคสแก้ จะมีค่าแก้เพิ่มมาอีก 25-40% แล้วแต่ความยากง่ายค่ะ
ของพี่เอ๋เป็นเคสแก้ค่ะ เพราะเคยผ่านการเสริมมาแล้ว และยังได้ทำการตกแต่งปลายจมูกไว้อีกด้วยค่ะ
โกหกหมอไม่ได้ค่ะ งุงิงุงิ

มีน้องที่สนิทกันได้ยินราคาแล้วตกใจ ทำไมแพงจัง ไม่แพงหรอกค่ะ หากคิดถึงวิธี
และขั้นตอนการทำ ผลลัพธ์ที่ได้ หากจะลองเปรียบเทียบกะคุณหมอท่านนึงแถวๆรัชดา  
ที่ราคาแก้จมูกเริ่มต้นที่ 450,000 บาท พี่เอ๋ไม่ได้บอกว่าของหมอไม่ดีนะค่ะ
แต่พี่เอ๋วิเคราะห์และคิดเองว่า หากต้องใช้ซิลิโคนล้วนๆแล้วต้องจ่ายขนาดนั้น
พี่เอ๋ไม่ไหวจริงๆค่ะ ถ้าจะลงทุนขอความคุ้มค่าแบบนี้ดีกว่า (อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเนาะ)
เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ พี่เอ๋เคารพการตัดสินใจของแต่ละคนค่ะ บางคนบินไปไกลถึงเกาหลี
อันนี้ก้อไม่ว่ากัน แล้วแต่น้อง เงินของน้อง พี่เอ๋จะบอกเสมอว่า ถ้ามั่นใจก้อจัดไปค่ะ

อีกอย่างวิธีนี้ หมอจเรไม่ได้เพิ่งเริ่มทำนะค่ะ หมอทำมานานแล้วค่ะ เพียงแต่ยังไม่มีคนไข้คนไหน
มารีวิวให้ดู และคนไข้ของหมอเป็นชาวต่างชาติซะเยอะค่ะ
พี่เอ๋ไม่เป็นหนูทดลองยาแน่นอน หุหุ เด๋วจะอัพเดทเรื่อยๆค่ะ

IMG_0428.JPG (391.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 15:58:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออนุญาติโพสรูปนามบัตรคุณหมอจเร ใครน้ำ ค่ะ

1150381_566972606692881_832632562_n.jpg (106.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 40)

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครง

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 16:00:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แจ้งราคาไว้ที่โพสต่อไปแล้วค่ะ ลองเข้าไปดูนะจ๊ะ
สวยมากเลยค่ะ  จิงที่พี่ว่าหมอทำนานล่ะเพื่อนมลไปทำมาหลายคน  แต่ส่วนใหญ่  ไม่มารีวิว  

คะแนน

1

สวยจังค่ะ ดูเด็กเลย^^
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ดูหน้าเด็กลง
สวยมากค่ะ เคยทำจมูกที่เอ็มดีคลินิคหมอประดิษเหมือนกัน หมอเหี้ยมาก ขี้โกง ปลายสั้นทู่ บอกจะเปลื่ยนซิลิโคนให้เราใหม่ทำปลายยาว สุดท้านมันใส่ซิลิโคนอีนเดิม ปลายสั้นเหมือนเดิม และคิดราคาซิลิโคนใหม่

คะแนน

1

หะ....ส้มมาแว้ววว 555+  เพิ่ลเอ๋มารีวิวแล้ว สวยมากเลยคุงเพิ่ล มาอัพเดทให้ดูบ่อยๆน๊า

เค้าเข้ามาช้า  เพราะวุ่นๆอยู่กับนุ้งแมว  ชอบจมูกมากเลยอ่า  ทรงเปลี่ยน สวยมว๊ากกก คุ้มค่าจิงๆ

มองเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน กับจมูกเก่า  น่ารักเน๊าะ อิอิ
สวยครับแต่น่ากลัวครับ
แกนหายเอียง ปลายสวยมาก หมอแก้เก่งมากค่ะพี่เอ๋
พี่เอ๋ทำไมแก้คางให้เป็นทรงตัดคะ ทรงเดิมไม่ชอบหรอ สวยออกค่ะ
สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หน้าเด็กลงอีก
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:08:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย molmol เมื่อ 2013-8-16 16:28
สวยมากเลยค่ะ  จิงที่พี่ว่าหมอทำนานล่ะเพื่อนมลไปทำมา ...

โอ้ววว ขอบคุณมากค่ะที่มาช่วยคอนเฟิร์มว่าวิธีนี้ทำมานานล่ะเนาะ จุ๊บๆจ้าาา
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:08:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boberry_ เมื่อ 2013-8-16 17:41
สวยจังค่ะ ดูเด็กเลย^^

ขอบคุนมากค่ะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:09:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย minimuwan เมื่อ 2013-8-16 21:42
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ดูหน้าเด็กลง

ขอบคุนมากมายจ้าน้องสาววววว
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:11:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-8-16 22:09
สวยมากค่ะ เคยทำจมูกที่เอ็มดีคลินิคหมอประดิษเหมือนก ...

อัํยย๊ะ เราคือผู้เจอชะตากรรมเดวกันค่ะ แย่เนอะ เปนประสบการณ์ที่น่าเศร้าสุดๆค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:13:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fonz เมื่อ 2013-8-16 23:45
หะ....ส้มมาแว้ววว 555+  เพิ่ลเอ๋มารีวิวแล้ว สวยมากเลยคุง ...

เย้ๆๆๆๆ เพิ่ลส้มของเค้ามาแย้ว

จะอัพเดทเรื่อยๆจ้าาาา แวะมาอีกน๊าา
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:14:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ไม้ไผ่ เมื่อ 2013-8-17 00:55
สวยครับแต่น่ากลัวครับ

ขอบคุณค่ะ ไม่น่ากลัวหรอกค่ะ เพราะวางยาสลบ ตื่นมาก้อเจ็บนิดหน่อยเวลาขยับตัว

3วันผ่านไปทุกอย่างจะดีขึ้นเรื่อยๆ คุ้มค่ากะการลงทุนมากๆค่ะ อิอิ

แวะมาดูเก๊าอีกน๊าาาาาา
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:22:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2013-8-17 02:28
แกนหายเอียง ปลายสวยมาก หมอแก้เก่งมากค่ะพี่เอ๋  ...

คางเดิมสวยค่ะ ไม่ใช่ไม่ชอบ แต่คางเดิมพี่ก่อนเสริมค่อนข้างมีปัญหาอยู่แล้ว คือคางจะรอยต่อ

รอบบุุ๋มๆเข้าไป พอเสริมแบบเปิดแผลในปาก ซิลิโคนที่ใส่เข้าไปก้อแค่แป๊ะๆไว้ส่วนหน้าของคาง

หากจะให้สวยต้องเติมไขมันส่วนรอยต่อนั้นค่ะ พี่ก้อเติมไขมันค่ะ แต่พอไขมันหายไป รอยต่อ

นั้นก้อกลับมาอีก ตามรูปเลยจ้าาาาา

ส่วนแก้คางอันใหม่ แบบเปิดแผลใต้คาง ซิลิโคนจะวางแนบไปกับคาง

ทำให้ไม่มีรอยต่อ (ไม่งงเนาะ) ที่เห็นว่าเป็นทรงคางตัดๆ จิงๆแล้วไม่ตัดขนาดนั้นค่ะ

แต่ในรูปคืออาการบวมจ้า บางรูปคือเพิ่งครบ2อาทิตเอง บางรูปก้อครบ1เดือนอ่าาา

เด๋วทรงคางดีขึ้นหายบวม พี่เอ๋จะมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆจ้าาาาา ขอบคุณ ที่ติดตามชมพี่น๊าาาา

IMG_5659-chin.JPG (97.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-17 12:24:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย azaa เมื่อ 2013-8-17 09:10
สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หน้าเด็กลงอีก ...

ขอบคุณมากคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ

IMG_1013.JPG (270.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

จมูกสวยมากๆเลยค่า

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้