ดู: 41816|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] Review โบท็อก+เมโสแก้ม 4 อาทิตย์ คุณหมอณรงค์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆชาวดั้งโด่ง นี่ก็เป็นรีวิวแรกของเราในเว็บนี้เลยนะคะ ผิดพลาดยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ตอนแรกกะจะทำศัลยกรรมหลายอย่างเลย แต่งบมีน้อย เลยเอาแบบเบาๆก่อน

เราอยู่เชียงใหม่ค่ะ ศึกษาข้อมูลดูแล้วที่นี่ก็ค่อนข้างเป็นที่นิยมของสาวๆเยอะอยู่ มีพริตตี้ นางแบบมาฉีดกันหลายคนเลย
ต้องโทรจองคิวก่อนนะคะ คนจะค่อนข้างเยอะ หมอจะเป็นคนฉีดให้เองเลยค่ะ ฉีดกับ นายแพทย์ณรงค์ เลาหวิรภาพ คลินิกหมอเชียงใหม่ค่ะ

เราโทรจองก่อนประมาณ สองวัน บอกเค้าว่าจะฉีดโบท๊อก พอไปถึง หมอก็เตรียมจะฉีดให้เลย เราเลยรีบบอกว่าจะขอปรึกษาก่อน
หมอบอกว่าเราหน้ากลม โบท๊อกไป ก็อาจจะไม่เรียวเท่าคนอื่น อีกอย่าง ปัญหาหลักๆมันอยู่ที่แก้มมากกว่า เพราะเราแก้มเยอะมาก
ไม่ได้อ้วนนะคะ น้ำหนัก 42 แต่แก้มเยอะสุดๆ หมอจับดูแล้วบอกว่ามันไม่ใช่ไขมัน แต่เป็นเนื้อซะส่วนมาก
หมอเลยแนะนำให้ฉีดเมโสด้วย เราเลยตกลงทันที
หมอบอกว่าโบท๊อก หมอจะแปะผ้าเย็นให้ จะไม่เจ็บมาก ส่วนเมโสนี่จะเจ็บสุดๆ
ตอนแรกกะจะเปลี่ยนใจไม่ฉีดแล้ว กลัวเจ็บ แต่นั่งคิดซักแปบก็ทำใจได้
แล้วหมอก็ฉีดให้.........
ปรากฎว่าไม่เจ็บเลยค่ะ กดสิวยังเจ็บกว่าเยอะ

ฉีดเสร็จแล้วหน้าชามากค่ะ ปากอ้าค้างเลย พูดไม่ชัดด้วย
หมอแนะนำอย่าทานของร้อนและแอลกอฮอ แล้วก็ในเว็บมีแนะนำห้ามนวดหน้าด้วย
แรกๆลำบากมากค่ะ เวลาทานข้าว ส่วนมากจะกินอาหารตามสั่ง เค้าก็ทำมาให้ร้อนๆ ต้องนั่งรอให้มันเย็นกว่าจะทานได้
แล้วเวลาล้างหน้าอีก เราเป็นคนแต่งหน้าหนามาก จะล้างหน้าก็ต้องใช้คลีนซิ่งนวด แต่เค้าห้ามนวดหน้า เลยต้องทาๆทูๆเอาเบาๆ
แต่นานๆไปก็จะชินเองค่ะ แล้วก็แรกๆที่ฉีดหน้าจะบวมหน่อย แต่อาทิตย์นึงก็จะหายบวมแล้วค่ะ

สรุปแล้วเราว่ามันก็ดูเรียวลงนะคะ แก้มก็ลดลงมากด้วย หมอก็ใจดี ราคาไม่แพง ปลื้มสุดๆค่ะ

993397_10200196979638250_1622459214_n.jpg (85.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 83)

หน้าเรียวขึ้น สวยมากเลยค่ะ เท่าไหร่คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-12 17:11:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
50 ยูนิต 3400 บาทค่ะ
ส่วนเมโส 6 จุด ครั้งละ 600 บาท ( ทำไป สามครั้งค่ะ )
แก้มเยอะเหมือนผมเมื่อก่อนเลย ไปให้ตรงตามที่หมอนัดนะครับรับรองเรียวสมใจแต่ตอนนี้เริ่มลงแล้วครับ อีก3-4ครั้งจะเห็นชัดกว่านี้
แลดูวีเชฟขึ้นสวยมากครับ
เราก็เป็นคนหนึ่งที่เเก้มเยอะมากๆค่ะ  พอมาเห็นกระทู้นี้มีแรงบันดาลอยากฉีดมั้งจัง ^^. จขกท. ใช้โบท็อกกับเมโสของประเทศอะไรค่ะ
ทำที่ไหนค่ะ สนใจจ้า
หน้าเรียว สวยขึ้น
อยากไปทำบ้าง แต่กลัวเจ็บค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-13 12:58:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่คลินิกหมอเชียงใหม่ค่ะ
โบท็อกใช้  Neuronox ของเกาหลีค่ะ
ชื่อคลีนิคไรเอ่ย??? อยู่เชียงใหม่แถวๆๆไหนอะ???บอกหน่อยจิ สนใจ!!!!
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-13 21:31:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชื่อ คลินิกหมอเชียงใหม่ ค่ะ
อยู่ตรงข้ามริมปิง แถวๆโรงเรียนเชียงใหม่คริสเตียน
ต้นฉบับโพสต์โดย mitokiya เมื่อ 2013-8-13 21:31
ชื่อ คลินิกหมอเชียงใหม่ ค่ะ
อยู่ตรงข้ามริมปิง แถวๆโร ...

ขอบจัยจร้า...อัพเดตรูปหน่อย
หน้าเรียวดูสวยขึ้นค่ะ
สวยค่ะ  อยากทำมั่งจังค่ะ แต่ไกลเกิน
สวยขึ้นเลยคะ
กี่วันเห็นผลค่ะ
แนะนำ เติมคางอีดนิดจะสวยมากๆเลยค่ะ
มายืนยันอีกเสียงครับ คลีนิคนี้ดีมาก ราคาถูก+เห็นผลแน่นอน!!
แต่ตอนนี้เราย้ายมาอยู่กทม.ล่ะอ่ะ ใครมีคลีนิคไหนดี+ราคาไม่แพง แนะนำหน่อยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย PremPremmm เมื่อ 2014-6-4 12:50
มายืนยันอีกเสียงครับ คลีนิคนี้ดีมาก ราคาถูก+เห็นผลแ ...

แพรคลินิก แถว RCA ราคาอาจจะแพงกว่าของหมอเชียงใหม่นิดนึง แต่ไม่โหดมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย prapaipim เมื่อ 2014-6-16 20:10
แพรคลินิก แถว RCA ราคาอาจจะแพงกว่าของหมอเชียงใหม่นิด ...

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า เคยไปฉีดที่แพรคลีนิคมายังครับ?
ต้นฉบับโพสต์โดย PremPremmm เมื่อ 2014-6-4 12:50
มายืนยันอีกเสียงครับ คลีนิคนี้ดีมาก ราคาถูก+เห็นผลแ ...

มายืนยันอีกเสียงครับ คลีนิคนี้ดีมาก ราคาถูก+เห็นผลแน่นอน!!
แต่ตอนนี้เราย้ายมาอยู่กทม.ล่ะอ่ะ ใครมีคลีนิคไหนดี+ราคาไม่แพง แนะนำหน่อยครับ

เราว่า กระทู้นี้แก้มไม่ค่อยเปลี่ยนเลยนะ
ลองไปดูตัวอย่างกระทู้ของเราดีกว่านะ ชัดเจนกว่าเยอะ 555

เจ๊จ๋า หนูขอลาก่อน
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=94318
ต้นฉบับโพสต์โดย PremPremmm เมื่อ 2014-6-27 09:56
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า เคยไปฉีดที่แพรคลีนิคมายังครั ...

ไม่เคยไป แพคคลินิกค่ะ แต่เคยไปคลินิกหมอเชียงใหม่ค่ะ
คุณหมอทั้งสองท่านรู้จักกันค่ะ มักจะไปประชุมด้านนี้ ด้วยกันบ่อยๆ ค่ะ
คุณหมอทั้งสอง มีจรรยาบรรณสุงมากๆค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย prapaipim เมื่อ 2014-6-30 11:32
ไม่เคยไป แพคคลินิกค่ะ แต่เคยไปคลินิกหมอเชียงใหม่ค่ ...

อ่อครับ ขอบคุณมากๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้