ดู: 1987|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] รีวิว-ฉีดฟิลเลอร์ โดยคุณหมอดา Siam Laser Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ...เหมียวนะคะ เป็นสมาชิกใหม่ของดั้งโด่ง ,, ยินดีที่ได้รู้จักค่า   
วันนี้เหมียวเอารีวิวการทำสวยครั้งแรกในชีวิตมาแบ่งปันค่ะ แอบอายเพราะไม่สวย 555   

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเหมียวเป็นคนหน้าบาน มีกรามและโหนกแก้ม พอจัดฟันหน้าก็เล็กลงมานิดหน่อย แต่แก้มกลับหาย หน้าตอบจนโหนกแก้มชัดขึ้น ส่องกระจกที่ไรก็เซงตัวเอง น่าเกลียดจังเลย ไปไหนก็ไม่มั่นใจต้องเอาผมมาปิดหน้าไว้ 555

แต่เหมียวได้มีโอกาสมาฉีดฟิลเลอร์กับคุณหมอดา ที่สยามเลเซอร์คลินิก (เชื่อว่าหลายคนคงรู้จักดี) เลยอยากให้เห็นความเปลี่ยนแปลงของผู้หญิงหน้าตาบ้านๆ คนนี้ค่ะ ^^

ส่วนฟิลเลอร์ที่คุณหมอดาฉีดให้เหมียวนั้นนะคะ เป็นฟิลเลอร์ยี่ห้อ Juviderm ค่ะ ลักษณะพิเศษของฟิลเลอร์ชนิดนี้คือในตัวฟิลเลอร์จะผสมยาชาด้วย ทำให้ไม่รู้สึกเจ็บขณะฉีดค่ะ...

รูปนี้เป็นรูปก่อนฉีดนะคะ จะเห็นว่าหน้าเป็นโครงมาก หน้าใหญ่แต่แก้มเป็นรอยยุบลงไป ถ้ามองตรงๆ หน้าก็จะดูเบี้ยว โหนกแก้มนี้อย่าพูดถึงค่ะ จะสูงไปไหน (สิวเยอะมาก อายจัง)

ส่วนนี่เป็นรูปหลังจากฉีดแล้ว (ถ่ายเช้าวันรุ่งขึ้นหลังจากฉีดค่ะ) เห็นความเปลี่ยนแปลงมั้ยค่ะ สำหรับเหมียวมันเปลี่ยนมาก เพราะหน้าดูอิ่มดูเต็มมากขึ้น แก้มก็กลับมา โหลกแก้มก็ดูไม่ชัดเท่าแต่ก่อน...ตำแหน่งที่ฉีดก็จะเป็นตรงหน้าผาก ขมับ แก้ม แล้วก็จมูกค่ะ(ตรงจมูกนี่คุณหมอดาดูหน้าแล้วปรับให้ค่ะ คุณหมอน่ารักมากค่ะ)

หลังจากฉีดฟิลเลอร์ ก็แอบมีทำ V beam อีกนิดหน่อยค่ะ ซึ่ง V beam เป็นเลเซอร์ลดรอยแดงค่ะ...ก้จะเห็นว่ารอยแดงจากสิวที่เหมียวมีจางลงมากค่ะ ในรูปอาจเห็นไม่ชัด แต่เหมียวเห็นชัดจากหน้าตัวเองค่ะ

เป็นรูปหน้าที่ไม่สดก่อน และหลังทำค่ะ

ส่วนอันนี้แถมให้ค่ะเผื่อจะเห็นไม่ชัด...อยากให้ดูจมูกเหมียวดีๆ จะเห็นว่าตรงสันมันจะไม่เสมอกันนะคะ มันจะเป็นเนินตรงกลางอ่ะค่ะ แปลกๆ

ส่วนรูปนี้ก็เป็นรูปจมูกที่ได้รับการฉีดฟิลเลอร์แก้ไขแล้ว...รูปอาจไม่ชัดแต่ถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นว่าสันมันเสมอกันแล้วนะค่ะ แอบปลื้มค่ะ(แต่ปลายใหญ่อันนี้เอาไว้ก่อนค่ะ 555)

สวยๆค่ะ คุนพี่ หน้าเรียวขึ้นนมากกเรยยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 10:32:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mickeyhero เมื่อ 2013-8-6 00:32
สวยๆค่ะ คุนพี่ หน้าเรียวขึ้นนมากกเรยยค่ะ  ...

ขอบคุณค่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้