ดู: 5202|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยาแก้อักเสบ..หลังทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
ถ้ายาแก้อักเสบหมดแร้วแต่จมูกยังไม่หายบวม

ต้องซื้อยามาทานต่อรึป่าวค่ะ(ถ้าต้องขอชื่อยาดั้วค่ะ)

แร้วทำไมของเราเพิ่งทำมาวันจันทร์ เมื่ออวานนี้ก็ไม่เขียวไม่ม่วง เหมือนของคนอื่นเรยอะ

แต่บวมอยุน่ะ สงสัยทำไมถึงไม่เขียวเรย วันนี้ก็ไม่เขียวน่ะแต่ยังปวดๆเจ็บๆอยุ

แร้วไหมอะค่ะเพิ่ง 3 วันมันละลายจะหลุดหมดอยุแร้ว ถ้ามันหลุดหมดก่อนถึงวันหมอนัด

ยังต้องไปหาหมออยู่มั้ยค่ะ

อีกอย่างนึงๆๆ

มันมีน้ำอะรัยใสๆไหลออกมาจากรูจมูกดั้วอะเอาสำลีซับๆก็สีออกเหลืองๆใสๆ

มันใช่หนองมั้ยอะค่ะ
ทำมาได้กี่วันแล้วครับ

ปกติยาแก้อักเสบ หมอจะให้ทานติดต่อกัน 5-7 วัน

ต้องทานให้ครบ หลังจากที่หมดแล้ว ไม่ต้องซื้อมาทานต่อนะคับ

เพราะมันครบโดสแล้ว เวลาเราไปพบคุณหมอ คุณหมอจะเป็นผู้พิจารณาเอง

ว่าควรทานยาแก้อักเสบต่อหรือป่าว

แต่ถ้ายาหมดแล้ว แต่มีอาการแปลกๆ สามารถเข้าไปพบคุณหมอที่ทำได้

โดยไม่ต้องถึงวันนัดครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-17 20:38:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาเมื่อวันจันที่ 15 เองค่ะ

เค้าหัยยามาทานวันละ 4 มื้อ

แต่ตอนนี้เหลืออีก 1 เม็ดของพุ่งนี้เช้าอะค่ะ

มันก็ยังไม่ถึง 5 วันเรยอะ
ทำมาได้กี่วันแล้วครับ

ปกติยาแก้อักเสบ หมอจะให้ทานติดต่อกัน 5-7 วัน

ต้องทานให้ครบ หลังจากที่หมดแล้ว ไม่ต้ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2010-3-17 20:31

ใช่คับ ทานหมดแล้วยังไม่หายบวมเหมือนกัน แต่คุณหมอให้ยาแก้อักเสบกับยาลดบวมมากินต่อ
5 วันยังบวมอยู่ก็ไม่แปลกค่ะ    ไม่เขียวก็ไม่แปลก
แต่แปลกที่แค่ 3 วันไหมละลายหมดแล้ว    ไมมันละลายเร็วจัง   ปกติก็น่าจะประมาณ 1 สัปดาห์ขึ้นไป
แถมมีน้ำใสๆไหลออกมาด้วย   ไม่น่าจะเป็นหนอง..แต่อาจเป็นน้ำเหลืองเราเองอ่ะ..ฟังดูน่ากัว   แต่มันก็มีได้  พอซึมๆ
ถ้าอักเสบมันจะมีสัญญาณ..ปวด-บวม-แดง-ร้อน ที่จมูกอ่ะ
เอาให้ชัวร์   ไปให้หมอดูก่อนวันนัดเลยดีกว่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้