ดู: 11390|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ทำตาชั้นกับหมอไพศาล บางแค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hippotum เมื่อ 2013-8-2 12:19

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hippotum เมื่อ 2013-8-1 20:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hippotum เมื่อ 2013-8-1 20:42

สดๆร้อนๆ กันเลยวันนี้ (1/08/56) การทำตา2ชั้นกับ คุณหมอไพศาล บางแค เบ็ดเสร็จแล้วค่าใช้จ่าย 12,000 บาท ครับ

ไปถึงคลินิคเที่ยง ได้คิวที่3 ก่อนอื่นพนักงานก็จะเข้ามาสอบถาม แล้วก็ให้เซนเอกสารตามด้วยวัดความดัน แล้วก่อนจะถึงคิวไม่น่านก็จะให้กินยา(น่าจะเป็นยาแก้ปวด) หลังจากนั้นก็ขึ้นไปชั้น3 ล้างหน้า แล้วก็หยอดตา(เป็นยาชา) หยอดไป2ครั้ง จากนั้นรอคนก่อนหน้าที่ทำอยู่ออกจากห้อง คิวก่อนหน้าผมทำจมูก ผมก็เลยถามไปว่าเจ็บไหม เค้าก็ส่ายหน้า ขึ้นเขียงเมื่อเวลา 14.00น. เข้าไปนอนบนเตียงแล้วผู้ช่วยหมอก็ใส่อุปกรณ์

ความตื่นเต้นเริ่มมาจากตรงนี้ ตั้งแต่ตอนที่ปิดตา หลังจากนั้นก็ฉีดยา(รู้สึกเจ็บเหมือนฉีดยาทั่วไป) พอชาเสร็จทั้ง2ข้าง คุณหมอก็เริ่มทำการกรีดมั้งหรืออะไรไม่รู้ แล้วก็ได้ยินเสียงเลเซอร์ตามด้วยกลื่นไหม้ แต่ไม่รู้สึกเจ็บเลย มาเจ็บจี๊ดๆอีกทีก็ตอนที่เย็บ คุณหมอจะเอาเข็ม(ถ้าเดาไม่ผิด)เข้ามาในตา(หลังเปลือกตา) แต่ลูกตามันก็ดันไปมองเห็นเข็มสะนี่ ก็เลยรู้สึกเสียวแว๊บๆ จากนั้นมาเจ็บไอตอนที่คุณหมอเย็บนี่ล่ะมั้ง รู้สึกเหมือนเจาะหูแต่เปลี่ยนที่มาเป็นที่หนังตาแทน เจ็บจี๊ดๆแบบนี้ประมาณ3-4ครั้ง ต่อข้าง แล้วก็เสร็จคุณหมอก็บอกว่าหล่อแล้วๆเกาหลีรุ่นใหม่ ก่อนเราจะทำคุณหมอบอกนี่เป็นแบบเกาหลียุคเก่าของแท้ดั้งเดิม555+ เสร็จแล้วก็ลงไปที่ชั้น2 พนักงานให้ไปนอนที่เตียงแล้วก็กินยา วัดความดัน ตามด้วยประคเย็น ประมาณ15นาทีได้ ก็เสร็จเรียร้อย ลงมาข้างล่างรับยาแล้วก็กลับบ้านได้เลย กลับมาก็ชาๆอยู่พักนึง หลังจากยาชาหมดฤทธิ์ก็รู้สึกปวดๆกับเจ็บๆหน่อยๆ แล้วก็ลืมตาได้ครึ่งเดียวเพราะตาตึงมาก จะค่อยๆทยอยอัพเดทให้ดูกันอีกทีนะครับ วันนี้เป็นวันแรกเลย จริงๆแล้วจะบอกว่าไม่เจ็บก็ไม่ได้ เอาเป็นว่าเจ็บแบบจี๊ดๆทนได้ดีกว่า ห้าๆ

***ปล.โดนแฟนบังคับมาให้ทำรีวิวเพื่อเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นที่อยากจะทำตาครับ

ผ่านไป 1 วัน ตอนนี้แกะผ้าปิดตาออกแล้วครับ บวมตุ่ยเลย สงสัยไม่ค่อยได้ประคบเย็น 555+
ไม่ทราบว่าได้คุยกับคุณหมอก่อนทำไหมค่ะ แล้วต้องนัดล่วงหน้าหรือเปล่า ถ้าจะคุยก่อนนี่ได้ไหมค่ะ ลงรูปอัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะคะ กำลังตัดสินใจไปทำ ขอรูปตอนหลับตาด้วยค่ะ อยากเห็นรอยแผล
หมอโอเคไหมครับ นาย
รอติดตามนะคะ กำลังหาข้อมูลหมอไพศาลอยู่เลย
พรุ่งนี้เราก็จะไปทำจมูกเหมือนกัน ตื่นเต้น >.~
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 00:06:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดีคุณแม่เป็นคนโทรนัดให้น่ะครับ แล้วพอไปถึง คลินิคยังไม่เปิดต้องไปหยิบบัตรคิวที่หน้าประตูด้วยครับ คุณหมอโอเคเลยครับ คุยเป็นกันเองดีดูแกแบบอยากให้ลูกค้าพึงพอใจมากกว่าที่จะเอาแต่เงินน่ะครับ แล้วก็ที่ถามว่าได้คุยกับคุณหมอก่อนมั้ย คือผมไม่ได้โทรคุยกับคุณหมอเลยน่ะครับ แม่เป็นคนโทรนัดว่าจะเข้าไปทำอย่างเดียว แล้วพอไปถึงคลินิคก่อนทำก็ได้นั่งคุยกับคุณหมอ ว่าอยากให้ออกมาเป็นแบบไหน แล้วคุณหมอก็จะช่วยดูตาเราให้อีกทีว่าควรจะทำแบบไหน
ยังไงจะพยายามมาอัพเดทให้เรื่อยๆน่ะครับ อีก5วัน หมอนัดเอาไหมออก แล้วจะลงรูปอีกทีครับ
ตาทรงเดียวกันเลย รอรีวิวคับจะไปทำมั่ง ฮ่าๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 00:25:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5555+ ครับผม ยังไงเดี๋ยวจะเข้ามาอัพเดทให้บ่อยๆครับ
หล่อเลยหว่ะ แต่แบบเก่าก็หล่อนะ ทำปากทำจมูกเพิ่ม โครตหล่อเลยนะ
ขอบคุณที่มารีวิว เคยเข้าไปคุยกับคุณหมอมาแล้ว คุณหมอแนะนำดี เป็นกันเอง ตอนนี้หาเวลาหยุดงานอย่างเดียวเลยค่ะ รบกวนมารีวิวทุกวันนะคะ อยากดูๆๆๆ
คนที่จะเข้าไปคุยก่อน เข้าไปได้ตอนเที่ยงคะ จะมีเวลาก่อนที่คุณหมอจะชึ้นไปผ่าตัดค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 12:21:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ไม่ปวดแล้วครับ ตึงๆตุ่ยๆ เฉยๆ ยังไงจะมาอัพรีวิวให้ดูกันบ่อยๆครับ
ทำแบบกรีด ตัดหนังตาไหมค่ะ แล้วหมอเย็บแบบไหนค่ะ ช่วยถ่ายรูปรอยแผลตอนหลับตาด้วยนะคะ มาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ
รอดูภาพจ้า ตัดไขมันออกไหม อัพรูปหน่อยนะ
อัพรูปหน่อยค่า รอดูอยู่ ได้ตัดหนังตาทิ้งไปไหมคะ
หล่อแน่นอนเลยยย
นายคับช่วยอัพเดทหน่อยครับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะทำที่ไหนดีอ่ะครับ
หายไวๆๆนะครับ
รมชม ผลงาน นะครับ
หายไวๆนะครับจะรอติดตาม
ประทับใจกับการทำตาสองชั้นกับหมดไพศาลมากคับ
ไม่เห็นมารีวิวต่อเลยอ่ะคับ อยากเห็นว่าเป็นไงบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้