ดู: 2699|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] วันนี้ไปปรึกษาหมอธีร์ที่พระรามสองมาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
จะบอกว่ารอนานมากกกกกกก ไปตั้งแต่คีลนิกเปิด

หมอมาตอนบ่ายโมงตรง

แต่กว่าจะถึงคิวปรึกษาสำหรับคนทำศัลยกรรมต่างๆก้ต้องรอบ่าย3เป็นต้นไป

ส่วนลูกค้าเก่าก็เริ่มเข้าตรวจตั้งแต่บ่ายโมงถึงบ่ายสาม

แต่พอได้เจอหมอว้าววว หมอดูน่ารักเป็นกันเอง เรียบร้อยมากๆ คุยลื่นหุูถามเราอยากได้แบบไหน ไซส์ไหนว่ามาเลย

แล้วหมอก็วัดหน้าอกเราไปเรื่อยๆ หมอมีชมและติ เนื้อนมน้อยไปหน่อยนะ ฐานอกสองข้างไม่ค่แตกต่างกัน กว้างกำลังดี

หมอธีร์เลยบอกเอาไป ยี่ห้อmentor 400cc. อกจะได้ห่างน้อยหน่อย2-3เซน  ถ้าจะให้เอาซิลิเมนก็คงจะไม่เหมาะ

หมอแนะให้ผ่าตรงรักแร้ เพราะอนาคตหากมีอะไรต้องแก้ไขมันจะสะดวกเรื่องรอยแผล อีกอย่างใส่ตรงรักแร้ไม่ต้องทำการผ่าผ่านกล้ามเนื้อ เพราะตรงรักแร้มีบริเวณช่องว่างให้สอดเข้าไปได้ง่ายกว่า  (สำหรับใต้กล้ามเนื้อ)

แต่ก็มีคำถามอยู่ในใจนะค่ะว่า มันจะใหญ่ไปไหม 400cc (หมอบอกพอทำเสร็จจะเล็กเหลือ370)

แต่จริงๆอยากได้380cc (หมอบอกพอทำเสร็จจะเล็กเหลือ350)

หน้าอกคัพซีมันจะใหญ่ไปไหมสำหรับคนตัวสูง168หนัก53อย่างนู๋ซึ่งพี่ๆทางร้านคอนเฟริมมาว่าคงออกมาคัพซีแน่ๆกำลังสวย
ไม่ใหญ่หรอกค่ะ เผื่อไว้หน่อยดีที่สุด พอเข้าที่ลดลงเป็นนิ้วเลยนะค่ะ ^^ ทั้งสูงทั้งหนัก555
ถ้าใหญ่เกิน หมอจะบอกค่ะ เชื่อตา เอ้ย เชื่อมือหมอเถอะค่ะ เราอาจจะดูตัวเองไม่ออก ส่วนตัว เราบอกหมอว่าอยากดูสมส่วน แต่ขอคัพซีปลายๆ คัพดีต้นๆ ร่องอกชิดพอประมาณ แต่ขอใต้กล้ามเนื้อนะ ผิวเรียบหนูไม่เอานะหมอ ขอผิวทราย อ้อขออึ๋มๆหน่อยแต่ไม่เตะตา เอิ่มมมมขอเยอะแบบไม่ดูหุ่นตันล่ำเตี้ยของตัวเอง แต่หมอทำตามโจทย์เราได้ค่ะ  เสียอยู่นิดเดียวตรงที่เรารักษาแผลไม่ดี แอบนูนนิดๆ ส่วนเรื่องรูปลักษณ์ ความสวยงามเราให้เต็มร้อยค่ะ อ้อ เรื่องยุบหลังผ่า ส่วนตัวทำเมนเทอร์ แรกๆ วัดได้ 36 นิ้ว ตอนนี้ครบปีละ ยุบลงเหลือ 35.5 นิ้วค่ะ นิ่มแบบหยุ่นๆ เดินนมกระเพื่อมนิดๆตอนนมอายุ 8-9 เดือน ทำใต้กล้ามเนื้อใช้เวลาหน่อยค่ะ แต่สวยทนนานคุ้มนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-31 23:01:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mojikook เมื่อ 2013-7-31 23:39
ต้นฉบับโพสต์โดย Chayalex เมื่อ 2013-7-31 21:51
ถ้าใหญ่เกิน หมอจะบอกค่ะ เชื่อตา เอ้ย เชื่อมือหมอเถอะ ...

ค่ะอยากได้พอดีๆไม่ใหญ่ไป แต่ของคุณก็ใช้mentorผ่านมาเป้นปียุบน้อยขนาดนั้น ไหนหมอบอกจะยุบลงเยอะนะ ทั้งนี่เพื่อนสาวแท้และทางบ้านก็ยังบอก400ดูใหญ่จัง เลย แต่ทางคลีนิกกับแฟนกลับบอกสมส่วนกับช่วงอก  ก็เลยสับสนมาจนทุกวันนี้ แต่สำหรับตัวโมจิ ต้องการใา่เสื้อสวยอก36 คงจะดี

แสดงความคิดเห็น

หาคนช่วยนวดที่ขยันๆ หน่อย ยุบน้อยแน่นอน พังผืดไม่มีโอกาสรัดเลย แอร้ยย  โพสต์ 2013-8-1 18:35
เชื่อหมอค่ะ 400 - แล้วจะไม่มานั่งเสียใจทีหลัง ของเราทำมา340 หมอธีระพงษ์ เหมือนกานค่ะ ดูกระทู้ได้ค่ะ ตอนนี้มานั่งคิดน่าจะเอา380- อิอิ

คะแนน

1

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 09:44:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนนะค่ะ ที่ช่วยแนะนำ ตอนเช้าตื่นมาจำเหตุการในห้องลองได้ล่ะ หมอบอกถ้าเอา380จะได้ไซส์นี้ลองใส่ดูหมอหยิบ355มาให้เราก็อ่ะใจเล็กจัง380ได้แค่นี้ทำไมหมอหยิบ355มาให้นะเล็กอ่ะ เราก็พูดไม่เอาดีกว่า หมอก็บอกอยากใส่แล้วขนาดเหมือนที่ลอง375ก็ต้อง นี่เล่ะ400 ถ้าชอบใหญ่ๆแนะ400ขึ้นก็ใส่ได้เอามั้ย เราก็เลยบอกงั้นเอาแค่400ดีกว่าถ้าทำแล้วได้375-380ก็น่าจะโอเคแล้วหมอก็สรุปให้ฟังอีกทีจะเอาแบบไหน แกคงรู้ว่าเราเบลอ 555
พี่ก็ทำกะหมอธีได้เดือนนึงแล้วน้ำหนักและส่วนสูงพอกัน ใส่มา400 mentor รู้สึกยุบน้อยนะ ตอนนี้วัดรอบอกได้34นิ้ว ใส่คัพcและd ได้ สวยกำลังเหมาะไม่ใหญ่เกินตัว หว่างอกตอนนี้ห่างแค่เซนนิดๆ หมอบอกชิดกำลังสวยมีร่องหน่อยๆไม่ชิดติดเกิน ความนิ่มยังนิ่มไม่มากเหมือนยี่ห้ออื่นจะนิ่มช้ากว่าแต่ดีระยะยาวคือหย่อนยานช้า

แสดงความคิดเห็น

สูงหนักเท่ารัยค่ะ  โพสต์ 2013-8-3 14:08
เชื่อหมอดีสุดค่ะ หมอธีแกไม่เคยให้ใหญ่มาก เท่าที่เห็นคือพอดีตัว ส่วนตัวทำจะครบ2ปีหายไป2นิ้วค่ะ จาก34เหลือ32

คะแนน

1

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 11:05:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mojikook เมื่อ 2013-8-1 11:08

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ ที่แนะนำ ลืมบอกไปได้คิว20กันยา53 คิวแรกเลย

ตอนนี้กำลังสั่งยา สั่งครีม สั่งเสื้อในหลังเสริม เตรียมตัวล่ะ ^__^

อัพเดตราคาตอนนี้ ไม่เกิน400cc. 55,000 บาทแล้วนะค่ะ
จขกท.ค่ะ ตอนนี้คิวผ่าเดือน ส.ค.เต็มรึยังค่ะ เราสูง 157 หนัก 50 ขอหมอ 400 mentor เพิ่มเงิน 5000 เพราะ allergan มีแค่ 380 และ 410 ถ้าเอา 410 เพิ่มเงิน 15000 เลยเอาเมนเทอร์เหมือนกันค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 15:08:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aumwin เมื่อ 2013-8-1 12:23
จขกท.ค่ะ ตอนนี้คิวผ่าเดือน ส.ค.เต็มรึยังค่ะ เราสูง 157  ...

คิวเดือนสิงหาเต็มหมดแล้วค่ะ ต้องรีบไปนะค่ะ เพราะเดือนกันยาก็เริ่มเต็มไปครึ่งเดือนแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aumwin เมื่อ 2013-8-1 16:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aumwin เมื่อ 2013-8-1 15:59

ขอบคุณน่ะค่ะ คุณ จขกท. เพิ่งโทรจองคิวค่ะ เหลือวันที่ 21, 24, 29 น่ะค่ะ สำหรับเดือนสิงหานี้ค่ะ เผื่อเปงข้อมูลให้เพื่อนๆ ท่านอื่นด้วยค่ะ เราอยากผ่าคิวแรก เลยต้องเปงวันที่ 29 ค่ะ เวลา 20.00-21.00 ค่ะ ขอให้ทุกท่านโชคดี ปลอดภัยและมีน้องนมคู่ใหม่ สวยๆๆ กันทุกคนน่ะค่ะ
สวัสดีค่ะ เราก้อเพิ่งเข้าไปปรึกษาคุณหมอมาเมื่อวาน เลือกคิวผ่า22 ค่ะ เพราะได้เป็นคิวแรก เราสูง155 หนัก39 นมสองข้างไม่เท่ากัน คุณหมอให้ 400 กับ375 mentor. และ 410 และ380 allegan. เลือกไปแล้วของ mentor ค่ะ แต่ก้อยังสองจิตสองใจอยู่ :) เพื่อนๆว่าอันไหนดีกว่ากันค่ะ เราชอบใหญ่ๆอึ๋มค่ะ เห็นรีวิวหลายๆคนพอผ่านไปนาน แล้วยุบลงเยอะและอยากไปแก้ให้อึ๋มขึ้นอีก. เราไม่อยากแก้ ไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบ เรายังมีเวลาที่จะเปลี่ยนไซส์ประมาณ10วันค่ะ รู้สึกว่าตอนนี้allegan. ที่คลินิคค่อนข้างขาดจะต้องสั่งด้วย

เพื่อนๆว่าถ้าระหว่าง mentor กับallegan อันไหนให้ความอึ๋มมากกว่า และยุบตัวน้อยที่สุด.  รบกวนช่วยตอบหน่อยนะค่ะ. ขอบคุณค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 22:00:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย imevening เมื่อ 2013-8-2 21:37
สวัสดีค่ะ เราก้อเพิ่งเข้าไปปรึกษาคุณหมอมาเมื่อวาน เ ...

อยากอึมมากก็เลือไซส์ใหญ่ที่สุดที่หมอให้เลยค่ะเริ่ด ส่วนสองนี่ห้อนี้ ต้องถามว่าชอบทรงพุ่งดูมๆก็น่าตัออลิแกน แต่ถ้าใหญ่กว้่งหน่ิยก็คงต้องเมนทอลไม่ก็ซืลิเมน
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 22:01:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากถามนะค่ะว่าทำไมก่อนผ่าตัดกินวิตามินพวกสมุนไพรไม่ได้ คืออยากกินพวกใบบัวบกไม่ก็สาหร่ายสกัดไว้รออ่าต่ะ อ่อคอลลาเจนทานได้มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mojikook เมื่อ 2013-8-2 22:01
อยากถามนะค่ะว่าทำไมก่อนผ่าตัดกินวิตามินพวกสมุนไพรไ ...

เขาก้อห้ามมาเหมือนกันนะ แต่เราไม่ได้ถามเพราะอะไร ห้ามเราก้อหยุด. ส่วนคอลลาเจนก้อกินไม่ได้เหมือนกันค่ะ.

แต่เราไม่รู้เพราะอะไรคงต้องรอผู้รู้มาตอบให้:) แต่วันนี้เรายังกินอยูนะ ที่คลินิคบอกหยุดเลย แต่ที่กระดาษการเตรีมตัวก่อนทำที่ทางคลินิคให้มาบอก10-14วัน. เราผ่า22 ก้อเลยยังกินอยู่;)
ต้นฉบับโพสต์โดย mojikook เมื่อ 2013-8-2 22:01
อยากถามนะค่ะว่าทำไมก่อนผ่าตัดกินวิตามินพวกสมุนไพรไ ...

พวกวิตามิน น่าจะทำให้เลือดไหลไม่หยุด หยุดยาก เลยต้องงดกินก่อนผ่าตัด ส่วนตัวเราเลิกกินก่อนผ่า2เดือนเลยค่ะ เพื่อความชัว ตอนนี้ทำนมได้2เดือนแล้ว ยังไม่ได้กลับไปทานเลยค่ะ

คะแนน

1

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 23:29:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mojikook เมื่อ 2013-8-2 23:31

อ้าวอดเลยอุตสาห์ซื้อเตรียมไว้ ใบบัวบกสกัด วิตตามินอาหารเสริมบำรุงผิวพรรณ ว่าจะกินหลังผ่า และพวกยาทาต่างๆ เพื่อจะช่วยให้หายเร้วขึ้น ว๊าาแย่จัง
ต้นฉบับโพสต์โดย sunnyutakorn เมื่อ 2013-8-1 09:48
พี่ก็ทำกะหมอธีได้เดือนนึงแล้วน้ำหนักและส่วนสูงพอกั ...

สูง170หนัก51
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 17:40:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งอีกครั้งนะค่ะ หลังจากได้ไปสืบหาข้อมูลจากในเว๊บและหนังสือวิตามินไบเบิลก็ได้ข้อสรุปมาดั่งนี้ค่ะ  (ปล.ชื่อตัวยาและวิตามินบางตัวลองก๊อปปี้แล้วไปหาในกูเกิ้ลเอาตอนนะค่ะว่าคือยาอะไร)

วิตามินและสมุนไพรที่ควรหยุดรับประทานก่อนการผ่าตัดและแนะนำให้หยุดรับประทานก่อนล่วงหน้า2สัปดาห์

1. วิตามินและสมุนไพรที่มีผลต่อการแข็งตัวของเลือด
· วิตามินอี
· สารสะกัดใบแปะก้วย (Ginkgo biloba)
· Feverfew
· น้ำมันปลา (Fish oil)
· สารสะกัดกระเทียม (Garlic)
· ตังกุย
· โสม
· Red clover
· ยาแอสไพริสและบูรเฟน ยาแก้ปวดที่ไม่ใช่ พาราเซตามอล (พาราเซตามอลทานได้ค่ะ)
· อัลมอนล์ ไวน์
· แอ๊ปเปิ้ล องุ่น ลูกพรุน
· ผลไม้ตระกูลเบอร์รี่ทั้งหมด
· ขิง กระเทียม แตงกวา มะเขือเทศ
· วิตามินซี (ผ่าตัดเล็กๆคิดว่าทานได้แต่ถ้าผ่าตัดใหญ่ไม่แนะนำค่ะ เพราะถ้าหมอใช้ยาที่ทำให้เลือดแข็งเร็วขึ้นกับคนที่ทานวิตามินซีนั้น ผลของมันจะเป็นตรงกันข้ามคือเลือดไหลไม่หยุดค่ะ)

2.วิตามินและสมุนไพรที่มีผลต่อการดมยาสลบ
· St.John’s wort
· สารสะกัดรากวาเลเรี่ยน (Valerian)
· เมลาโทนิน (Melatonin)
· Kava kava
· Yohimbe

3.วิตามินและสมุนไพรที่มีผลต่อความดันโลหิต
· Ephedra
· โสม

4.สมุนไพรที่มีผลต่อการหายของแผล
· เอไคเนเชีย (Echinecia)

นอกจากนี้วิตามินและสมุนไพรที่สามารถทานได้ และทำให้แผลหายเร็วนะค่ะ

โปรตีน
หรือที่รู้จักกันดีว่ามีอยู่ในอาหารประเภทเนื้อสัตว์ นม
และผลิตภัณฑ์จากนม ไข่ รวมถึงถั่วเหลือง ถั่วเมล็ดแห้ง เป็นต้น

โปรตีนจะช่วยในการสร้างเนื้อเยื่อ ทำให้เซลล์แต่ละเซลล์ประสานยึดติดเป็นเนื้อเดียวกัน
แนะนำให้รับประทานเพิ่มจากปริมาณเดิมที่เคยรับประทานวันละ 2 ช้อนโต๊ะ

วิตามินซี
วิตามินซี ทำหน้าที่สร้างผนังของเซลล์ ทำให้เส้นเลือดฝอยมีความแข็งแรง

และไม่ก่อให้เกิดการอักเสบ อีกทั้งยังช่วยในการไหลเวียนของเลือดให้ดีขึ้น
จึงทำให้บาดแผลหายเร็วขึ้น

วิตามินซีมีมากในผลไม้สดทุกชนิด พบมากในฝรั่ง มะละกอ สัปปะรด ส้มต่างๆ
สำหรับผักที่มีวิตามินซีสสูง ได้แก่ บร็อคโคลี่ พริกหวานสีแดง
ปริมาณที่ควรรับประทาน 100-200 มิลลิกรัมต่อวัน

ธาตุสังกะสี
ธาตุสังกะสีจะช่วยให้เซลล์สามารถจับกับวิตามินได้มากขึ้น
กระตุ้นให้แผลหายเร็วขึ้น ธาตุสังกะสีพบมากในเนื้อสัตว์ นม ไข่ ตับ
ชีส ถั่วเหลือง

นอกเหนือจากนี้ใครรู้อะไรก็เอามาเพิ่มเติมกันนะค่ะ แล้วจะมาคอยอัพเดตแนะนำใหม่ วันนี้ขอตัวกลับไปดูงานบริษัทต่อค่ะ
น้ำหนักส่วนสูงเท่ามล  จะบอกว่าไม่ใหญ่ไปหรอกค่ะ  มลทำมามีแต่คนบอกสมตัว มีแต่คนชมว่าสวยทำนมมาไม่อ้วนดูหุ่นดี  แต่มลอยากแก้นะอย่กอัพไชร์ให้ใหญ่กว่านี้ค่ะ  อิอิ  บ้าใหญ่ๆๆ ทำกับหมอธีเหมือนกันค่ะ  
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-27 11:15:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunnyutakorn เมื่อ 2013-8-1 09:48
พี่ก็ทำกะหมอธีได้เดือนนึงแล้วน้ำหนักและส่วนสูงพอกั ...

168 หนัก53 เหมือนกันหรอค่ะ รอบตัวเดิมอกก็33แล้วอ่ะ ไม่รุ็ทำแล้วจะหาเสื้อใส่ยากมั้ย400cc
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้