ดู: 1959|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนสอบถามเรื่องผิวหนังบนจมูกครับผม

[คัดลอกลิงก์]
ผมได้ทำการเสริมมาและทำการแก้ใหม่แล้วครับผม แต่ผมมีความรู้สึกว่า ตั้องแค่เสริมครั้งแรก จนถึงแก้แล้วจนถึงบัดนี้ ยังมีแดงๆเหมือนเส้นเลือดฝอยเล็กๆแดงๆบนจมูกเยอะไปหมดเลย สอบถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่าโดนแดดหรือเปล่า หน้าผมไม่เคยโดนแดดเลยวันๆ และเป็นแบบนี้มาหลายเดือนมากแล้ว ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพอจะทราบไหมครับว่าเป็นจากสาเหตุอะไรและสามารถแก้ไขยังไงได้บ้างให้เส้นเลือดฝอยตรงจมูกหายไป(เพราะมันเยอะมาก) เหมือนจมูกแดงๆเวลาล้างหน้าเสร็จ ยังไงแล้วเพื่อนๆท่านไหนมีวิธีจัดการให้หายรบกวนด้วยนะครับผม ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับผม
ไม่มีปัญหา เรื่องเส้นเลือดฝอย ค่ะ... แต่ปลายยังแอบแดง นิดหน่อย

คุณหมอบอกว่า ต้องรออีกซักเดือนสองเดือน..... แอบใจร้อนเหมือนกัน...
ปัญหาที่พบ คือเป็นฝ้า เหมือนคนเป็นกระ เลยตอนนี้

(โทษที ไม่ได้ช่วยตอบเลย...)
ตกลงมันเบี้ยวจิงๆหรอคับ แล้วแก้หมอไหนอะ เสียค่าแก้เท่าไรคับ  แล้วที่เป็นเส้นเลือดนะมันเจ็บไหมบวมร้อนหรือป่าว ผมเคยเห็นคนที่ผิวใสมากๆจนเห็นเป็นเส้นเลือด ก็เห็นเค้าทาครีมบำรุงบ่อยๆแก้ผิวบาง แต่จขกทผิวขาวด้วยมั้งมันเลยเห็นชัด อัพเดตจมูกใหม่ให้ดูหน่อยนะคับ
ควรจะไปปรึกษาหมอผิวหนังนะครับ เห็นว่าพี่สาวเคยเป็นเส้นเลือดฝอยแบบนี้เค้ามีวิธีไล่เลือดที่คั่งออกไปได้นะครับ
ผมก็มีน่ะ แต่ไม่มากครับ เส้นเลือดฝอยแดงๆขึ้นเป็นบางวัน บางวันก็ไม่มี
พี่  จขกท คับ อาการเดียวกะผมเลยคับ พี่ไปเสริมกับหมออรรถพรใช่ป่าวคับ ผมก็ไปทำที่นั่นคับ ตอนล้างหน้างี้แดงเลยคับ เห็นเส้นเลือดฝอยด้วยครับ แต่ว่าไม่เยอะเท่าไหร่คับนอกจากจะแดงบริเวณดั้งแล้วตรงปลายก็แดงครับ ผมทำมาสองเดือนกว่าละ กะว่าจะหาเวลาไปแก้อยู่ครับ แล้วที่พี่ไปแก้มา พี่ลดความสูงของดั้งป่าวคับ ผมว่าที่มันแดงเพราะว่ามันสูงเกินไป สงสัยเพราะคุณหมออยากให้ออกมาดีเลยจัดให้มาเยอะไปหน่อยมั้งคับ เครียด เซง มากครับ
อือ ผมเห็นเค้าว่ากันว่าให้ไปยิงเลเซอร์คับ เรียกว่า V-Beam ผมก็กะลังจะลองไปทำคับ เป็นยังไงเด๋วผมมาบอกละกันคับ
ก็อาจจะเป็นไปได้กับอาการข้างเคียงดังกล่าว ต้องใช้เวลาหน่อยนะถึงจะดีขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้