ดู: 6077|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แผลที่จมูกไม่หายซักที ทำไงดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mansoryjeen เมื่อ 2013-7-28 23:08

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mansoryjeen เมื่อ 2013-7-28 23:00

ทำมาได้ 16 วันแล้วครับ แต่แผล ไม่ยอมแห้งเลย

ทายาตามหมอบอก แต่ก็ไม่หายครับ ทำไงดีครับ เริ่มเครียด

รูปนี้ เพิ่งทำมาได้ 4 วันครับ หน้าไม่บวมไม่ช้ำ ไม่เขียวเลยครับ แต่ ทำไมแผลไม่ยอมหายเลย

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-29 18:41:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ที่ให้กำลังใจกันจ้า วันนี้ไปหาหมอมาแล้ว หมอบอกว่าปกติดี เดี่ยวก็หาย คุณหมอเลยตัดใหมออกให้

แล้วบอกให้ดูแลความสอาดและ พยายามไม่ให้แผลโดนน้ำมาก

สบายใจขึ้นแล้ว ครับ  บริการ ที่ ไพศาล เขาน่ารักมากครับ
น่ากลัวเชียว ดูเหมือนจะยังอักเสบเนาะ ลองไปพบหมอดูก่อนน่ะค่ะ  ปกติหลังทำมาเจ็ดวัน ก็ยุบแห้งแระตรงแผล รอตัดไหม ไม่นานก็หาย แต่นี่ดูยังเหมือนแผลไม่แผลเนาะ หาหมอเลยจ้า สู้ๆน่ะ
ของพี่บวมอยู่สิบกว่าวันครับพี่ว่าแผลมันอักเสบนะน้ำเหลืองเยิ้มเลยรีบไปหาหมอเหอะกลัวแผลติดเชื้อ
แผลโดนน้ำป่าวครับ ไปหาหมอสิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-28 21:32:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โดนน้ำครับ ผมนึกว่ามันโดนน้ำได้ เพราะ ทำมาได้ 3 วัน ก็อาบน้ำล้างหน้า ปกติเลยครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-28 23:02:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มรูปให้แล้ว ครับ

ผมสามารถชื้อยาแก้อักเสบมาทานเองได้ใหมครับ

อย่าให้โดนน้ำ นะคับ แผลจะหายช้า ระวังเรื่องแผลติดเชิ้อด้วยนะคับ
ทางที่ดี แวะไปให้หมอช่วยดู นะคับ สู้ๆ หายไวๆ นะคับ
เป็นกำลังใจให้นะค้ะ
ของเราก็เป้น ซื้อยาแก้อักเสบ มากิน แล้วก็เป้นๆหายๆ ไม่หายสักที แผลมันติดเชื้ออ่ะตัวเอง สรุปต้องถอดซิลิโคนออก จ้า
เป็นเหมื่อนกันเรยคะ. ตอนนี้ได้11วันแล้วเป็นแบบนี้เรยคั
ตอนนี้หายหรือยังคะ รบกวนตอบด้วยนะคะจิตตกมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้