ดู: 38225|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] วีคูน....จริงเท็จยังไงเราไม่รู้...แต่นี่คือสิ่งที่เราเจอมา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ  พอดีว่าวันนี้เราด้คิวทำจมูก ที่วีคูน คลีนิค ซึ่งเราก็ได้เดินมทางไปโดยที่่ไม่รู้มาก่อนว่าคลีนิคปิด
พอไปถึง เราเห็นผู้ช่วยนั่งอยู่สองคนคลีนิคปิดค่ะ เราเลยงงว่าทำไมปิดแล้วไม่โทรแจ้งทำให้เสียเวลามาทำไม  ซึ่งผู้ช่วยบอกเหตุผลกับเราว่า  ญาติคุณหมอเสีย เลยปิดกระทันหัน และก็ยังไม่รู้กำหนอวันเผาเมื่อไหร่ ซึงปิดสองอาทิตย์  เรางงเลยงานศพอะไรจะตั้งสองอาทิตย์ แล้วถามเราว่า  "น้องจองไว้กับใครคะ เราก็บอกชื่อไป"
           อ้าว....เค้าไมม่ได้โทรบอกน้องหรอคะ // ไม่ค่ะ (เราโทรไปพี่เค้าไม่รับโทรศัพท์)
แล้วจะได้คิวอีกเมื่อไหร่คะ
      แล้วก็บอกเราว่า  คิวยาวบอกไม่ได้ว่าจะได้คิวเมื่อไหร่ อาจจะต้องรอแซกคิว ....แล้วจะโทรหาอีกทีนะคะ ขอโทษแทนลูกน้องพี่ด้วยนะ เราก็ไม่ได้คิดไร แต่ในหัวเราเซงมาก ไม่ได้ทำดั้งมาตั้งไกล แล้วก็จะไม่รอคิวที่ไม่รู้วันด้วย เปิดดูคลีนิคที่เคยดูๆไว้ ไปอ่านเจอกระทู้ที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่เกี่ยวกับวีคูนเราเลยตกใจมาก  แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะคะ ว่าจริงอย่างที่เค้ากล่าวหากันมั้ย แต่พี่ที่เป็นผู้ช่วย วันจันทร์ที่ผ่านมาเค้ายังโทรหาเราอยู่เลยนะ ถามว่าเราคอนเฟริมมั้ย เราบอกเราคอนเฟริม ><

................ความจริงเป็นไงเราไม่รู้ แต่ที่เราเล่าให้ฟังเป็นสิ่งที่เราเจอกับตัว ...ถ้าคุณหมอไม่ผิดก็ออกมาพูดอะไรหน่อยนะคะ เพราะคุณหมอทำจมูกสวย ไม่อยากให้มันเป็นไปในทางที่ไม่ดีอ่ะค่ะ ^^

......................ใคพอจะแนะนำคลีนิคให้เราได้บ้างอ่ะ ตอนนี้ เราสนใจ เลอลักษณ์ กับหมอไพศาลอยู่ค่ะ ช่วยรีวิวให้คำแนะนำหน่อยนะ

ขอบคุณต่ะ
เราก้อมีคิวทำกับคุณหมอคร่ะล่าสุดนี้เรย17 ก.ค เราว่ามานแปลกไปเสียเวลามาเหมือนกันตอนเเรกบอกคลีนิกปรับรุงให้เราไปทำที่เสนาวังหินด้วยความสสัยคลีนิกไม่มีคนเรยยดีนะเเฟนไปด้วยเาเรยแอบถ่ายคุนหมอที่ว่าจะทำให้เราซึ่งเราก้อไม่รุ้หรอกคุณหมอท่านไหนที่เปนคนทำรุ้เเค่หมอยุทธเท่านั้นเรยถ่ายส่งไปให้เพื่อนดูเพื่อนเคยทำที่คลีนิกวีคุนมาก่อนเพื่อนตอบกลับมาว่าคุนหมอไม่ใช่คนนี้เราเริ่มซักถามละว่าใช่หมอยุทธไหมเขาบอกไม่ใช่พี่เลี้ยงที่เปนกระเทยสองคนดิววมาทำที่นี่ได้ไงก้อไม่รุ้คลีนิกน่ากลัวมากเเถมไม่ใช่หมอจากวีคูนเข็ดมากก...คุนหมอจิงๆๆไปไหนไม่รุ้เสดเเร้วอยากรุ้ควาามจิงก้อเรยให้แฟนพาขับรถไปดูวีคุนเค้าบอกคุนหมอไม่อยุติดธุระจะเปิดให้ทำอีกทีต้นเดือนสิงหางงๆๆนะเหนเราเปนเดกต่างจังหวัดรึไงจะหลอกได้ง่ายๆเกือบได้ทำกับหมอไหนก้อไม่รุ้เปนพลตำรวจจเห้อเสียเวลาเสียเงินขึ้นไปอีกเซงมากกกมีลับลมคมในโกหกไม่เนี้ยนพุดจาวกไปวนมาน่ากลัววมากกกก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 19:46:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย issara_ct เมื่อ 2013-7-20 19:06
เราก้อมีคิวทำกับคุณหมอคร่ะล่าสุดนี้เรย17 ก.ค เราว่าม ...

ใช่ค่ะ คลีนิคน่ากลัวมากๆๆ ตอนเค้าให้คำตอบเรานะ  ตอบวกวนอ่ะค่ะ เราก็ไปกับเพื่อน เพื่อนเราบอกแน่ใจหรอว่าคลีนิค 5555
อย่างที่บอกอ่ะน่ะค่ะ น่าเชื่อใจไม่ได้แล้ว สงวารคนที่ทำมาแล้วมากมายค่ะ !
ไอซ์บอก หมอไป ต่างประเทศ ! พนง . คลีนิค บอก พ่อคุณหมอเสีย !
พอ จขกท. นี้ เอ๊า ญาติเสียย ! คืออะไร ค่ะ คุณโคตรจะไม่มีความจริงใจต่อลูกค้าเลย มากถึงมากที่สุด
เวลาเกิดปัญหาก็ชิ่งหนี แิดการสื่อการกันทั้งแก๊ง แล้วลูกค้า เค้า จะทำยังไง
แย่มากค่ะ มากจริงๆ นอกจาก จะมีความลับทุกสิ่งอย่างแล้ว ยังไม่มีความเห็นใจเพื่อนมนุษย์ด้วยกันอีกด้วย! ขออภัยนะค่ะ ถ้าดูรุนแีง ไป เพราะ เริ่ม เบื่อ เต็มทีแล้ว ตลบแคลงมากมาย !
ไนไจก้อแอบเสียดายเพราะเราก้อมอง ๆว่าจะเอาวีคูน ..
แต่เราเข้ามาส่องรีวิวเรื่อยเปื่อยไนดั้งโด่ง ก้อมาเจอ ข่าวของวีคูน !
ตอนแรกก้อเฉยๆ นะ เรยเข้าไปเช็คที่เฟสของทางคลีนิค พะเอินไปเจอพี่คนสวยคนนึง
เค้าบอกว่าขับรถไปจนสุดซอยไม่เจอคลีนิค .. เรานี่ไจแป้วเรยค้ะ เสียดาย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 23:30:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-20 20:00
อย่างที่บอกอ่ะน่ะค่ะ น่าเชื่อใจไม่ได้แล้ว สงวารคนที ...

ค่ะ !! ต่อไปต้องดูให้ดีๆก่อนแล้วล่ะค่ะ  น่ากลัวมาก เราอึ้งไปเลย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 23:34:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ต้นอ้อ1 เมื่อ 2013-7-20 21:17
ไนไจก้อแอบเสียดายเพราะเราก้อมอง ๆว่าจะเอาวีคูน ..
แต ...

คลีนิคเหมือนไม่ใช่คลีนิคเลย หายากนะคะ ป้ายก็ไม่ใหญ่มาก... เราต้องถามคนแถวนั้น เค้ายังทำหน้างงเลย ตอนแรกเค้าบอกไม่รู้จักวีคูนคลีนิค เราบอกว่าเสริมจมูกอ่ะค่ะ เค้าคิดแป๊ปนึงแล้วแฟนเค้าก็บอกว่า อ่อๆตรงนั้นไง...ตัว  เราก็งง ทำไมไม่รู้จักวะ

แสดงความคิดเห็น

ก้อนะ บางคนรู้จัก บางคนไม่รู้จัก ดูแปลกๆชอบกล  โพสต์ 2013-7-22 10:57
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-20 20:00
อย่างที่บอกอ่ะน่ะค่ะ น่าเชื่อใจไม่ได้แล้ว สงวารคนที ...

ขอเสริมค่ะ มีอีกครั้งบอกหมอป่วย เอ๊ะยังไง

โคตรโป๊ะแตกก  โพสต์ 2013-7-21 01:13
แล้วที่อยู่ในหน้าอิชั้นล่ะค่ะ ระยะยาวจะเป็นอย่างไรขนาดหาข้อมูลมา2ปี

ดูแลสุขภาพคูณ2 อาจจะเป็นตัวช่วยที่ดี ถ้ามีอะไรผิดสังเกตุก้หาหมออื่น  โพสต์ 2013-7-22 21:10
คอยลุ้นกันเอาค่ะ 555  โพสต์ 2013-7-21 01:14
ต้นฉบับโพสต์โดย arisarapan เมื่อ 2013-7-21 00:39
แล้วที่อยู่ในหน้าอิชั้นล่ะค่ะ  ระยะยาวจะเป็นอย่างไ ...

ถ้าสังเกตดีๆ คนที่ทำจากที่นี่จะสวยช่วงแรกๆอ่ะ พอซักระยะ รัดแกนจนสนิท เห็นเป็นสันขอบทุกคนเลย ที่ดูจากรีวิวส่วนใหญ่นะ ทรงเดียวกัน แกนเล็กแหลมปลาย เหมือนเห็นเป็นขอบๆ สัน
ว๊ายยยย หน้าน้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กรี้ดดดดด
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 17:52:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้ๆนะคะทักคน ...................คงไม่เลวร้ายก็ได้นะคะ แต่สวยๆกันทั้งนั้นเลย ^^
ก็ขอให้ไม่มีอะไรร้ายแรงขอให้ปลอดภัยทุกคน. เราด้วย
เรื่องเปงยังงัยงะคร๊า เพราะเราก้อโทรไปจองคิวที่วีคูนเหมือนกัล
เปงเรื่องจริงชิมั้ย  

เห็นอ่านในกระทู้อื่นบอกว่า นายยุทธจบแพทย์แผนไทย ส่วนนายชาตรีเป็นบุรุษพยาบาล หลอกลวงประชาชนชัดๆแล้วยังหลบหนีอีก แต่ก็ดีแล้วที่พวกเรารู้ความจริงซะก่อน ไม่งั้นคงมีหลายคนตกเป็นเหยื่อรวมถึงเราด้วย อย่างนี้น่าจะฟ้องร้อง

แต่มีข่าวออกมาแบบนี้ก็ยังมีคนไปทำอยู่เลยอ่าค่ะเป็นห่วงแทน >.<  โพสต์ 2013-12-9 20:12

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ชั้นคือ1ในนั้น เอ๊ะๆ!! เรียกว่า เหยื่อ รึป่าวนะ 55555+ ก็ถ่อไปให้เค้าทำยันที่เรยนิหน่า !! ปวดตับจิงไรจิง แต่ไม่เปนไร ปัจจุบันจมูกอายุอานามก้อจะเข้า 5 เดือนแระ ก้อยังดูดีอยู่ไม่มีอไล ขอให้สวยขึ้นๆๆๆนะ อย่าได้เลวร้ายลงเลย สาทุๆๆๆ ...5555+   อ่านกระทู้นี้แล้วแอบตกกะใจ อยากให้คุณหมอคุณหมีคุณไอซ์คุณอู๋ออกมาโต้แย้งหน่อยยยยคร๊าาา ลายเซนคุณหมออยู่บนหน้าหนูนะคร๊าาาา ^~^ ^.^ ^-^ ^*^
ต้นฉบับโพสต์โดย arisarapan เมื่อ 2013-7-21 00:39
แล้วที่อยู่ในหน้าอิชั้นล่ะค่ะ  ระยะยาวจะเป็นอย่างไ ...

สู้ๆนะคะ ถ้าไม่เวิร์คก็หาหมอแก้ดีกว่าคะ
เจอเหมือนกันค่ะได้คิววันที่ 18/7/56 ตอนแรกเมื่อวันจันที่15/7/56ยังไปปรึกษาอยู่เลยตกลงทรงเรียบร้อยว่าทรงนี้นะสรุปราคา 18 จะมาทำตอน3 โมงเย็น คนทีปรึกษาแทนตัวว่าหมอ ตัวสูงๆผิวคล้ำๆ หลังจากนั้นวันที่นัดไปตามเวลา ประตู้ปิดข้างนึ่งเปิดเข้าไปพนักงานบอกหมอไม่เข้า ญาติผู้ใหญ่เสีย ถามว่านัดกับใคร ตอบไปว่านัดกับคุนไอซ์  แล้วเค้าไม่โทบอกน้องหรอ  เราบอกไปว่า ไม่มีสักสาย พอโทไปเปงร้อยๆสายไม่รับโทสัพ  Line ไปไม่ตอบ มาตอบตอนดึกๆว่าเพิ่งจับไอแพตขอโทดอย่างนั้นอย่างนิ แระก้อระบุวันให้ไม่ได้บอกแต่ว่าจะแจ้ง ซึ้งเราคิดว่าถ้าเปงอย่างนิมันก้อดูแปลกๆ ทำให้คิดเองว่าอาจจะโดนจับ เพราะเราหาข้อมูลของหมอยุทธไม่มีทั้งชื่อและนามสกุล เลขทะเบียนคลินิกเอาไปหาก้อไม่เจอ ตกลงมันยังไงใครรู้ความจิงช่วยบอกที   สงสัยต้องหาข้อมูลใหม่หาหมอใหม่เลยดีก่า รุ้สึกกลัว เพราะเราอยากแก้จมูกมาก อยากได้จมูกสวยไม่อยากตัดสินใจผิดเปงครั้งที่2
ว่าจะไปแก้   ตอนนี้ใจแป้วแล้วอะ
เกือบแล้วคะ มันน่าสงสัยอยู่นะคะ เพราะปกติพนักงานหมอที่คอยติดต่อลูกค้าจะมีคนเดียวเเต่นี่ใครบ้างก็ไม่รู้ มีคนชื่อไอซ์ ต้อม อู๋ เกล เยอะไปหมดอีกอย่างเป็นกระเทยน่ากลัวมาก เห็นรูปไม่น่าไว้ใจพวกกระเทยอ่ะ เราเห็นคุยในกลุ่มในลาย บอกว่าดึงมาให้แล้ว ประมาณว่าดึงลูกค้าให้แล้ว เราก็ตะหงิดๆเราว่าไม่น่าไว้ใจ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:07:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fullny_fon เมื่อ 2013-7-22 19:15
เจอเหมือนกันค่ะได้คิววันที่ 18/7/56 ตอนแรกเมื่อวันจันท ...

สู้ๆนะคะ สักวันความจริงก็จะถูกเปิดเผย 555
...วันที่เราไป.พี่พนักงานก็ถามเราว่าโทรศัพท์น้องไม่มีสัญญาณหรือป่าว // อารมณ์ประมาณว่าโยนมาเป็นความผิดเราที่โทรศัพท์ไม่มีสัญญาณ... เราก็บอกว่าไม่นะคะ พี่เค้าไม่โทรแจ้งเลย  ไม่มีข้อความ โทรหาก็ไม่รับ  แย่จริงๆๆเลย คนแบบนี้ เสียความรู้สึกค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:09:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taarmart เมื่อ 2013-7-22 21:39
เกือบแล้วคะ มันน่าสงสัยอยู่นะคะ เพราะปกติพนักงานหมอ ...

ก็ถือว่าเป็นโชคดีของพวกเรานะคะ ที่ยังไม่ได้ทำกัน ไม่งั้นคงกังวลกว่านี้แน่เลย ><*
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:10:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย annynanyan เมื่อ 2013-7-22 19:35
ว่าจะไปแก้   ตอนนี้ใจแป้วแล้วอะ

ต่อไปต้องหาที่เชื่อถือได้แล้วล่ะค่ะ เราเองก็ใจแป้วเหมือนกัน เอ่อเลย 555
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:12:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plebapow เมื่อ 2013-7-22 15:37
สู้ๆนะคะ ถ้าไม่เวิร์คก็หาหมอแก้ดีกว่าคะ ...

ใช่ๆๆ เราเห็นด้วยนะ ช่วงแรกอาจไม่เป็นไร แต่ต่อไปเราก็ไม่รู้นะคะ มันต้องอยู่กับเราตลอดไป  เผื่อความสบายใจไปปรึกษาหมอดีกว่านะคะ ^^
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:14:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ooh711 เมื่อ 2013-7-22 14:14
ชั้นคือ1ในนั้น เอ๊ะๆ!! เรียกว่า เหยื่อ รึป่าวนะ 55555+ ก็ ...

อ่ะฮะ!!! เราก็อยากให้เค้าออกมาบอกเหมือนกันว่า มันไม่ใช่ความจริง 0-0
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้