ดู: 10224|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นหมอจำนงค์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หาข้อมูลมานานมากค่ะ  หลายปีเลยทีเดียว สองจิต สองใจ หมอใหนดี  มีในใจอยู่สองท่าน สุดท้าย เลือกหมอจำนงค์ค่ะ  ฝีมือ ดูจากหลายๆ รีวิว โอเคมาก  ราคา พอฟัดพอเหวี่ยง ไม่แพงเวอร์  
   เราโทรจองคิวกับพี่อ้อคนสวย วันที่ 4 ก.ค.  พี่อ้อบอกมีคิวว่างวันที่ 8 ก.ค. เอามั๊ย  อั๊ยย่ะ เร็วไปค่ะ ยังไม่ได้ทำใจ ขอเป็นกลางเดือนละกัน 555 กลางเดือนจริงๆ ค่ะ  16 ก.ค.    เราอยู่ต่างจังหวัด  นั่งรถเข้า กทม. วันที่ 15 นอนค้างบ้านพี่สาวแถวตลาดไท  พอเช้า 16 พี่สาวก็ไปส่งแต่เช้าค่ะ  8:30 น  เราว่าเราไปเช้าแล้วนะ  คลีนิกยังไม่เปิดเลย  แต่มีคนไปเช้ากว่าเราอีก  ไปถึงพร้อมกระเป๋าใบใหญ่ อิอิ  ป้าแม่บ้านแกเรียกเข้าไปรอข้างใน ป้าแกน่ารักมาก พูดเพราะด้วย  ป้าบอกเราได้คิวที่สองนะ
    แล้วก็เริ่มมีคนมาเรื่อยๆ ค่ะ  เรารองท้องด้วย กาแฟเย็นกะ แซนวิช อันเดียว ตั้งแต่เช้า ยัน เย็นเลยค่ะ  5555 อึดมาก
พี่อ้อเข้ามาประมาณ 9 โมง พี่อ้อสวยค่ะ  น่ารักด้วย คุยสนุก เป็นกันเองค่ะ  
   เราก็นั่งรอ รอ รอ  ดีตรงที่มี Wifi  ให้เล่นฟรี แก้เซ็งขณะรอน่ะค่ะ  ขอบอกว่าบรรยากาศในคลีนิก เหมือนอยู่บ้าน (บ้านคนรวยนะคะ )  วันนั้นมีคนไปทำเยอะพอสมควร ทั้ง จมูก ตา ปาก  และก็ปรึกษา บางคนก็ไปตัดไหม
   คุณหมอเข้ามาประมาณบ่ายโมง   คนแรก ทานยา ขึ้นไปรอหมอในห้องผ่าตัด   เราคิวที่สอง  พี่อ้อ บอก ให้ไปนั่งรอในห้องหมอเพื่อคุยกะหมอก่อน  หมอคุยตรงดีค่ะ  ตรงมาก  ชอบค่ะ  เราอยากรุ้อะไร เราถามหมดเลย  แม้ไม่เกี่ยวกับตา เราก็ถาม 555 หาข้อมูลใหนๆ ก็ได้เจอผู้รู้แล้ว เพราะเรามีแพลนจะแก้จมูก ก็เลยถามไปถึงเรื่องจมูกด้วยเลย  หมอไม่ทำหยดน้ำค่ะ  ไม่ทำ ไม่มี  
    พอคุยเสร็จ หมอบอกไปทานยารอเลย  และแกก็เข้าไปผ่าตัดคนแรกค่ะ ทำตาเหมือนเราเลย
   คนแรกประมาณ 30-40 นาทีได้มั้ง เค้าเดินลงมา  เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย คือ ตาเค้าไม่บวมเลยอ่ะ แต่สวยค่ะ ชั้นตาสวย  เราว่าจะขอดู แต่หน้าเค้าไม่ค่อยเป็นมิตรเท่าไหร่ เลยไม่กล้าคุย
   ถึงคิวเรา  ใส่เสื้อคลุมยาว ถอดกางเกงค่ะ   ล้างหน้า แล้วเข้าไปนอนรอหมอในห้องผ่าตัด ระหว่างนั้นหมอก็เข้าไปคุยกะคนไข้ ที่มาปรึกษา  คือ จะสลับกันน่ะค่ะ  
    หมอเข้ามา ดูตา พิจารณานู่น นี่ นั่น  หลับตา ลืมตา  ตามขั้นตอนของหมออะน่ะคะ  แล้วก็มาถึงขั้นตอน ขอบอกว่า เจ็บมาก แต่ก็พอทน  ฉีดยาชา น้ำตาเราไหลออกมาเองเลย   ข้างละจึ๊กค่ะ   ซักครู่ก็เริ่มชาแล้ว  
   คราวนี้กลิ่นใหม้มาเลยค่ะ  เหมือนเนื้อย่างเลย   หมออารมณ์ดีค่ะ  ผิวปาก ฮำเพลง  แต่เราซิคะ นอนตัวแข็งทื่อ ทั้งๆ ที่เคยผ่าตัดมาแล้วตั้งหลายครั้ง  ใส้ติ่ง  ผ่าข้อเท้าดามเหล็ก  เสริมจมูก  แต่ทั้งหมด ทั้งมวล ยาสลบค่ะ  แต่อันนี้ แค่ยาชา  ทำเสร็จเรานั่งรถกลับต่างจังหวัดทันทีค่ะ
    พร่ามมาเยอะแระ หลายคนคงรำคาญ มาดู รูป ก่อนทำ และหลังทำกันเลยค่ะ  ผ่านมา 3 วันแล้วค่ะ

ภาพก่อนทำ

วันแรก  หลังทำประมาณ 20 นาที

วันที่2

วันที่3

บวมนิดๆ  ไม่เจ็บ ไม่ปวดใดๆ ค่ะ   เราไม่ได้ทานยาลดบวม หรืออะไรทั้งสิ้นก่อนทำ  นอกจากยาที่พี่อ้อให้ทาน  และก็หลังทำก็ยาที่พี่อ้อให้ค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เดี๋ยวเค้าไปทำวันที่สาม อิอิ ตื่นเต้นจังค่ะ จะติดตามนะคะ ตาสวยจิงๆ
สวยค่ะ อยากทำอยู่เหมือนกันคือเป็นคนตาสองชั้นอยู่แล้วแต่หางตาข้างหนึงสูงข้าหนึงตำ่และอยากให้เห็นชั้นตาชัดๆจะทำได้ไหมคะกลัวทำออกมาแล้วจะแย่กว่าเดิม
แววสวยเริ่มมาแล้วนะคะ
หายไวๆๆน๊าค๊ะ  ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 07:10:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paeploy เมื่อ 2013-7-18 23:08
เดี๋ยวเค้าไปทำวันที่สาม อิอิ ตื่นเต้นจังค่ะ จะติดตา ...

ตอนแรกก็ไม่ตื่นเต้นค่ะ เฉยๆ เพราะเคยผ่าตัดมาเยอะ  แต่พอถึงวันทำ แค่นั่งรออยู่ในคลีนิก เฉยๆ นี่ตื่นเต้นสุดๆ ค่ะ   หมอทำสวยค่ะ   แล้วมารีวิวให้ดูบ้างนะ

แสดงความคิดเห็น

อะเครคร้า อัพบ่อยๆนะคะ ชอบดู ต้องสวยแน่นอนแลย  โพสต์ 2013-7-19 20:05
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 07:12:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ooyjainoy เมื่อ 2013-7-18 23:35
สวยค่ะ อยากทำอยู่เหมือนกันคือเป็นคนตาสองชั้นอยู่แล ...

คือของเราเนี่ย เรามั่นใจว่าหมอต้องทำให้อยู่แล้ว เราโทรจองคิวกะพี่อ้อเลยค่ะ  ได้คุยกะหมอวันที่ไปทำนั่นแหละค่ะ    แต่ถ้าไม่แน่ใจ  หากอยู่ใน กทม หรือ ใกล้ๆ  ก็ลองเข้าไปคุยกะหมอดูก่อนก็ได้นะคะ  แล้วค่อยนัดวันทำ  จองคิวไม่นานหรอกค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 07:12:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Puppoii เมื่อ 2013-7-18 23:43
แววสวยเริ่มมาแล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 07:14:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PPeach.p เมื่อ 2013-7-19 03:19
หายไวๆๆน๊าค๊ะ  ^^

ขอบคุณค่ะ  อยากหายไวๆ เหมือนกัน  ปัญหาอื่นไม่มี นอกจากจะมองไม่ค่อยชัดน่ะค่ะ  อาจจะเป็นเพราะยังบวมนิดๆ อยู่มั้ง
โอ้ว..ว้าว ตาหวานเลยคะ สวยมากๆ ดูไม่ค่อยช้ำเลย..ของโรสให้คุนหมอดูท่านบอกต้องยกคิ้ว..อึ๋ยๆ
ว้าว ออกมาสวยแน่เลย ไม่ช้ำไม่บวมเลยอะ สุดยอดมาก
สวยมากค่ะ ทำมาเท่าไหร่คะ
เห็นรีวิวตาสองชั้นกับหมอจำนงค์ แต่ละคนทำออกมาสวยๆทั้งนั้นเลย
สนใจมากๆ เพราะเราตาสองชั้นข้างนึง ชั้นเดียวข้างนึง
ช้ำน้อยมากๆเลย เราก็เพิ่งทำมา ^^ ใกล้จะเข้าที่เข้าทางแระ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=73461

สวยค่ะ  ราคาทำตาเท่าไหร่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตอบแทนนะคะ 8000 บาท โทรจองคิวมัดจำ2000บาท แก้ตา 15000ค่ะ  โพสต์ 2013-7-19 20:06
ทำคิวที่สองเสร็จประมาณกี่โมงค่ะ
ขอดูรีวิวหน่อยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-20 21:47:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warunee09 เมื่อ 2013-9-20 22:04

มาอัพเดทค่ะ  สองเดือนผ่านไป  น่าจะใช่เนาะ สองเดือนกว่าๆ     รูปแรกคือก่อนทำค่ะ หลังจากนั้นก็ตามระยะเวลา

รูปสุดท้ายคือ  ณ ปัจจุบันนี้ค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-20 22:08:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราคิดว่า ณ ตอนนี้ชั้นตาคงเข้าที่เข้าทางแล้ว คงจะไม่เปลี่ยนไปมากกว่านี้ พอใจไม๊?  พอใจค่ะ  โอเคมากเลย  จากที่เมื่อก่อน กรีดอายไลเนอร์ ทีไรหายทุกที  ตอนนี้ ติดอยู่ทั้งวันค่ะ  บางทีแค่เขียนขอบตาบนด้านใน และปัดมาสคารา  แค่นี้ก็ดูโอเคแล้วค่ะ  
ชั้นตาสวยจังคะ ไม่ทราบว่าบอกหมอว่ายังไงอะคะ วันที่ 11 ต.ค. นี้ได้คิวทำตากับหมอเหมือนกานค่ะ แต่ไม่รุ้ว่าจะบอกหมอยังไงดี
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-22 20:07:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย giftoo เมื่อ 2013-9-22 11:51
ชั้นตาสวยจังคะ ไม่ทราบว่าบอกหมอว่ายังไงอะคะ วันที่ 1 ...

ตอนแรกก็เอารูปไปให้หมอดู สรุปว่า ต้องตามหมอค่ะ  แล้วแต่หมอจะเห็นสมควร  ขอแค่ว่าเอาให้มีพื้นที่ในการกรีดอายไลน์เนอร์ เยอะๆ น่ะค่ะ   ความเห็นส่วนตัวเรานะ  บอกหมอไปเลยเอาชั้นตาหนา ๆ สูงๆ   เพราะว่าหลังจากที่มันเข้าที่ เข้าทางแล้ว  ชั้นตาจะดูพอดี ค่ะ  ไม่ใหญ่ไม่หนา เหมือนตอนทำแรกๆ  บางคนแอบนอยน์  ว่าชั้นตาหนาไปไม๊  ใหญ่ไปไม๊   ถ้าย้อนกลับไปได้เราอยากจะบอกหมอว่า เอาหนาๆ  สูงๆ   แต่ก็ถือว่าโอเค แล้วหล่ะค่ะ ตอนนี้
อยากสอบถามว่า ถ้าเรากรีดตา2ชั้นแล้ว รอยแผลเป็นที่กรีดนาามั้ยคะกว่าจะหาย หรือว่าไม่หายเลยคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-23 11:21:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2013-9-23 09:26
อยากสอบถามว่า ถ้าเรากรีดตา2ชั้นแล้ว รอยแผลเป็นที่กร ...

ของเราตอนนี้มันก็จางแล้วนะ  มันมองไม่เห็นหรอกค่ะ เพราะมันจะเป็นรอยพับของชั้นตาพอดี  นอกจากว่าเราจะหลับตา   ตอนนี้ของเราก็มองเห็นนิดๆ นะ   คิดว่าคงจะจางไปอีกตามกาลเวลาน่ะค่ะ   เราเคยเห็น กระทู้นึงแนะนำครีมลบรอยแผลเป็นนะ  แต่เราไม่ได้จดชื่อครีมไว้    แล้วก็อีกครีมคือ  mederma ครีม  เห็นร้านขายยาที่มาเลย์เค้าบอกว่าดี    แต่เราไม่ได้ซื้อมาใช้หรอกเพราะ ของเรา เราว่าโอเค ไม่เห็นชัด ไม่น่าเกียจแล้วจร้าาาา
สวยมากค่ะ หนูจะไปทำวันที่8 นี่แล้ว ตื่นเต้นๆ หวังว่าคงออกมาสวยเหมือนเจ้าของกระทู้นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้