ดู: 55178|ตอบกลับ: 88
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] Review ... แก้ตาสองชั้นกับหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์ (น้องสาวฝากมา)

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าไม่ได้มีเจตนาในการโจมตีหมอท่านใดๆ เพียงแต่อยากเล่าประสบการณ์ให้ฟัง เพื่อไว้ในการตัดสินใจก่อนทำศัลยกรรม ควรเลือกหมอให้ดี อย่าเพียงแต่ฟังคำบอกจากหมอต้องหาข้อมูลให้ละเอียด

ต้นปี 2550: น้องสาวได้ไปทำตากับหมอหลุยส์ เป็นการเย็บแบบสามจุด ชั้นตาหนามากๆๆๆ บวมและไม่เป็นชั้นเลย

กลางปี 2550: กลับไปหาหมอหลุยส์อีกครั้ง หมอพูดจาและกริยาแย่มากหมอหลุยส์บอกว่าชั้นตาของน้องสาวเราไม่เป็นปกติ จึงเย็บอีกครั้ง ผลที่ได้แย่กว่าเดิม ข้างหนึ่งตาสามชั้น ข้างหนึ่งตาสองชั้นและชั้นหนามากๆ
ช่วงนั้นน้องสาวเครียดมากๆๆๆ ไม่มีความมั่นใจเลย ไม่กล้าไปพบใคร และขยาดกับการทำศัลยกรรม

ต้นปี 2552: น้องสาวทนไม่ไหวกับสภาพตา เพื่อนร่วมงานทักว่าตาเหล่และเหมือนคนตาตูบ จึงตัดสินใจหาข้อมูลแก้ไขตาอีกครั้งโชคดีมากๆๆที่เจอเวบมีดหมอและมีพี่คนหนึ่งที่ไปแก้ตาสองชั้นกับหมอกมล ที่ยูเนี่ยนมอลล์
น้องสาวจึงเข้าไปพบกับหมอกมล ประทับใจกับหมอกมลมาก หมอพูดตรงๆ บอกว่าผลที่ได้อาจไม่เป็นไปตามคาดหวังและอาจต้องแก้ตาหลายครั้ง น้องสาวตัดสินใจแก้ตากับหมอกมล สนนราคาแก้ตา 25,000 บาท

ลองดูผลที่ได้จากรูปโพสไว้นะครับ....ปัจจุบันตาของน้องสาวสวยมากๆๆ เหมือนเกาหลีเลย เหมือนคนเพิ่งเคยทำครั้งแรก น้องสาวกลับมามั่นใจใหม่อีกครั้ง ต้องขอขอบคุณหมอกมล ที่คืนชีวิตให้น้องสาว.....

แก้ตา.jpg (30.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 74)

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

แอร๊ยทำบ้างดีกว่า
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขอบคุณสำหรับรีวิว และข้อมูลดีๆ น่ะคัฟ

ขอบคุณคัฟ
คุณหมอทำสวยมากๆเลยครับ
ดีนะตาเราโตเป็นเนื้อทรายอยู่แล้ว ไม่ต้องทำอะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย ramina เมื่อ 2009-6-12 22:51

ตาหรือแตงโมอ่ะคับ เนื้อทรายง่า {:13_994:}

แซวเล่น ขำๆ นะคับ อิอิ
ตาแค่ 7 วันยังสวยได้ขนาดนี้เลยอ่าคัฟ
7วันแผลสวยขนาดนี้เลยหรอ
ชั้นตาสวยดีแล้วนะครับ
อย่าไปทำอะไรอีกนะครับ
สวยจริงๆนะ
7 วันหายแระเหรอ เรวดีจังคะ

สวยด้วยคะ

ขอบคุณนะค่ะสำหรับข้อมูล
เป็นประโยชน์มากๆ
มาอับรูปให้ชมหน่อยน๊าคัฟ

ขอบคุณล่วงหน้าคัฟ
ขอบคุณนะค่ะพี่ได้คิวคุณหมอ 27 นี้อ่ะค่ะมั่นใจมากขึ้น เจ็บมากมั้ยค่ะ แอบกลัวนิดๆมะเคยทำตา
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
หมอกมลยูเนี่ยนมอลล์กับทาวน์อินทาวน์นี่คนเดียวกันอะป่าวคะ
หมอกมลยูเนี่ยนมอลล์กับทาวน์อินทาวน์นี่คนเดียวกันอะป่าวคะ
ต้นฉบับโพสโดย phanatda เมื่อ 2009-7-2 18:08

คนล่ะคนค่ะ
อ่าๆ อยากเห็นรูปปัจจุบันอ่ะจ้ะ
เห็นแร้วเกิดกิเลส เจงๆๆๆๆ
หื่นๆๆๆๆๆ
อิจฉาจังเลย หายไวมาก เค้าทำตามาหกวันแ่่ล้ว ยังบวมandเขียว อยู่เลย
ของเค้าดีจริงๆๆ เดวไปแก้กะ หมอกมล บ้างดีกว่า{:13_948:}
นี่คือ project ต่อไปของเรา อิอิ
กิเลสบังเกิดอีกแร้วววว
คุณ dynayo ตอนนี้กำลังคิดจะไปแก้อยู่เลยคะ  แต่เพิ่งทำได้ 1 เดือนเองคะ กลัวพอไปแก้แล้วแย่กว่าเดิม ตอนนี้ความรู้สึกคงเหมือนน้องสาวคุณเลยคะ คือรู้สึกชั้นมันบวมๆ ใหญ่ๆ หมอบอกให้รอคะ  ไม่อยากไปเจอใคร ไม่อยากสบตาใคร  อยากแก้มากๆๆ เลยคะ เฮ้อ  แต่ไม่ได้โทษหมอนะคะ น่าจะเป็นที่รูปตาของตัวเองตะ เพราะเป็นคนตา 2 ชั้นอยู่แล้วแต่หางตามันห้อยคะ เลยไปทำ ตอนนี้เครียดมาก กลัวมันใหญ่  เมื่ออาทิตย์ที่แล้วนัดหมอกมลคะ แต่ไปแล้วหมอไม่ว่างเลยไม่ได้ปรึกษาเลยคะ  ก่อนแก้คงต้องเก็บตังค์สักพัก เฮ้อเครัยดคะ  อันนี้รูป 1 เดือนคะ ใหญ่มาก

109811-130816-mlk.jpg (4.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 67)

ตอนแรกเล็ง ๆ การทำตาสองชั้นแบบเย็บไว้
พอเจอเคสนี้เข้าไป หยองเลย
ทำเท่าไหร่แพงไหม อยากทำมั้งแต่ต้องพักหลายวันแน่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้