ดู: 3629|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมหน้าขาวดีนะครับ แต่รอยแดงชัดไป ทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
คือผมไม่อยากจะทำเลเซอร์นะครับ  เพราะเห็นผลช้าไปอ่ะครับ
พอจะมีพวก เซ็ทบำรุงผิวป่ะครับ ที่แบบดีๆอ่ะ แนะนำที

ขอบคุณมากคับ
พี่ว่า เลเซอร์ เร็วสุดและนะครับ แต่แพง พวกรอยแดง หรือ รอยดำ จากสิวอ่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-13 15:07:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หรอคับพี่  แหะๆ  แฟนทำไม่เห็นได้ผลเลยครับ
วีบีมเอย  อะไรเอย  เปลืองตังด้วยครับที่สำคัญ
เลเซอร์ต้องทำสองถึงสามครั้งถึงจะเห็นชัดเจนนะคะ
ครั้งนึงเท่าไห่ครับเลเซอร์หนิ
อ้าวหรอคับ  แล้วที่ไหนที่เห็นผลบ้างอ่ะครับ  แนะนำคลินิกหน่อยคับ
เอส.พี. คลินิกขอแนะนำเลเซอร์หน้าใส IPL หล่อ สวยด้วยเทคโนโลยีแสงความเข้มสวย ความแสงความเข้มข้นสูง หรือ IPL (Intense Pulsed Light) เป็นแสงที่มีความยาวคลื่นในช่วงกว้างตั้งแต่ 500 - 1,200 นาโนเมตร สามารถรักษาปัญหาต่าง ๆ ได้หลากหลายโดยมีตัวกรองแสง (Filters) เป็นตัวกรองแสงในช่วงความยาวคลื่นที่ต้องการออกมา

IPL คืออะไร?
IPL (Intense Pulsed Light) คือหลังงานแสงความเข้มสูง คล้ายแสงแฟลช ใช้ในการกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนและอีลาสตินใต้ผิวหนัง และรักษารอยที่เกิดจากแสงแดดทำร้าย และทำลายเซลล์ผิวหนัง ช่วยฟื้นฟูสภาพผิว ทำให้ผิวอ่อนเยาว์ และลดเลือนริ่วรอยแห่งวัย โดยไม่ทำให้ผิวหนังบาดเจ็บ และไม่ต้องพักฟื้น

IPL รักษาอะไรได้บ้าง?
- IPL ใช้รักษากระตื้นและรอยดำ โดยการทำลายเม็ดสีที่เข้มผิดปกติให้หลุดลอกออก
- ริ้วรอยเล็ก ๆ และริ้วรอยรอบปาก โดย IPL จะกระตุ้นให้ผิวชั้นกลางสร้างคอลลาเจนใหม่ขึ้นมา ริ้วรอยเล็ก ๆ ก็จะลดลง
- รอยแดง เส้นเลือดแดงฝอยเล็ก ๆ และฝ้าเส้นเลือด IPL จะทำลายเส้นเลือดฝอยเล็ก และทำให้เส้นเลือดหดเล็กลง
- รูขุมขนที่กว้างจะกระชับเล็กลง
- ปรับสภาพสีผิวให้สม่ำเสมอ ลดความหมองคล้ำ ผิวขาวใสขึ้น

ข้อจำกัดหรือข้อควรปฏิบัติก่อนการรับการรักษาด้วย IPL มีอะไรบ้าง?
IPL ใช้รักษาได้ทุกบริเวณของร่างกาย เช่น ใบหน้า คอ อก แขน มือ หลัง ขา รักแร้ เนื่องจาก IPL ทำงานโดยการจับกับเม็ดสี ทำให้มีข้อจำกัดในการรักษาในบริเวณที่ผิวมีสีเข้มมาก ผู้ที่มีผิวสีเข้ม-ดำ และผู้ที่กลับจากการอาบแดด หรือผิวไหม้แดดมามากถึง 2 สัปดาห์ ไม่สามารถทำการรักษาได้ด้วย IPL เพราะอาจทำให้ผิวไหม้ได้ข้อควรปฏิบัติตัวก่อนการรับการรัก ษา ควรหลีกเลี่ยงการโดนแดดจัดเช่น อาบแดดหรือไปเที่ยวทะเลก่อนทำการรักษาประมาณ 1-2 สัปดาห์

ขั้นตอนการฟื้นฟูผิวด้วย IPL
เริ่มจากการทำความสะอาดผิวเพื่อชะล้างสิ่งสกปรก ครีมบำรุงผิวหรือครีมกันแดดที่เคลือบผิวเอาไว้ออกไปเสียก่ อน จากนั้นทาเจลทั่วบริเวณพื้นที่ที่ต้องการรักษาด้วย IPL ใช้ตัวกรองแสงเลือกแสงในช่วงความยาวคลื่นที่ต้องการรักษา จากนั้นจึงวางหัวเครื่อง IPL ที่มีลักษณะเป็นคริสตัลใสรูปสี่เหลี่ยม มีระบบความเย็นหล่อเลี้ยงเพื่อให้ผิวเย็นสบายขณะสัมผัสผิว ขณะทำจะไม่รู้สึกเจ็บ ผิวจะได้รับการกระตุ้นเป็นจังหวะ ๆ ของลำแสงในแต่ละครั้งที่ปล่อยออกมาจนครอบคลุมพื้นที่ที่ต้ องการรักษาทั้งหมด หลังทำผิวจะแดงเรื่อ ๆ ซึ่งเป็นสัญญาณที่บ่งบอกว่าผิวได้รับการฟื้นฟูโดยแสง IPL ขณะที่การรักษาสิวอักเสบจะทำให้สิวแห้งลงได้หลังทำ หรือการกำจัดขนจะทำให้ขนฝ่อและหลุดได้ง่ายขึ้น

ความถี่ในการทำ IPL
การรักษาด้วย IPL ควรทำติดต่อกันอย่างน้อย 5 ครั้งโดยจะเริ่มเห็นผลการเปลี่ยงแปลงชัดเจนหากทำติดต่อกัน 3 ครั้งขึ้นไป โดยแต่ละครั้งควรทิ้งช่วงห่างกันประมาณ 1-2 สัปดาห์ ขึ้นกับสภาพผิว และปัญหารของแต่ละบุคคล และสามารถทำร่วมกับการใช้ครีมบำรุงผิวได้ตามปกติ โดยไม่มีข้อห้ามใด ๆ เมื่อได้รับการรักษาด้วย IPL จนปัญหาดังกล่าวดีขึ้นแล้วควรทำการฟื้นฟูด้วย IPL เพื่อคงความสดใสอ่อนเยาว์ไว้อย่างน้อยในทุก 4-6 สัปดาห์

ผลข้างเคียงจากการรักษาด้วย IPL
การรักษาด้วยวิธีนี้มีความปลอดภัยสูงผลข้างเคียงที่พบในผ ู้รับการรักษาบางราย เช่น หลังทำจะรู้สึกร้อนที่ผิวประมาณ 20-30 นาที มีรอยแดงบางบริเวณซึ่งจะหายไปในเวลา 2-3 ชั่วโมง หลังทำการรักษาด้วย IPL ควรหลีกเลี่ยงแสงแดดจัดประมาณ 1-2 สัปดาห์ หรือใช้ครีมกันแดดทุกครั้งที่ออกแดด

สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ที่เอส.พี.คลินิก สาขาอเวนิว เมเจอร์รัชโยธิน  02-9394851-52  เปิดบริการทุกวัน
แล้ว IPL นี่ครั้งนึงแพงมั้ยคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-17 22:00:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ipl หรอคับ ผมว่าคงไม่เหมาะกับรอยแดงเลยมั้งครับ
ตอนนี้มีพี่แนะนำของ Vichy อ่ะ ไม่รู้จะดีหรือเปล่าอ่ะนะ

แค่รอยแดงบริเวณเดียวแต่เป็นวงกว้างครับ  เคยเป็นสิวจากการแพ้เจลล้างหน้า
พี่แดงก็แนะนำวิกชี่น่าใสเลยแต่รุสึกเจีแกตนนี้จะเปลี่ยนอีกแลอิอิ
พี่ สาวเรา กรอหน้า และก็ไอพีเอล มันก็ดู จางลงเยอะมากเลย
ขจกท ลงรูปดิสนี้หลายๆมุมได้ไหมอ่าคับ

จมูกสวยชะมัด อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้