ดู: 2274|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถ้าหากแฟนขอ......

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเว็บดั้งโด่งและเพื่อนๆมากนะคะ ที่ช่วยแชร์ข้อมูลต่างๆให้เราได้คิด ฉันก็ติดตามมาสักระยะนึงแล้วคะ ซึ่งแต่ก่อนไม่รู้จักเวปพวกนี้เลย จนกระทั่ง....เรื่องมันเกิดขึ้นจากการที่แฟนดิฉันที่คบกันมานาน เริ่มพาไปออกงานบ่อยขึ้น เลี้ยงรุ่น งานแต่งเพื่อน บลาๆๆ~  และแล้วปัญหาก็เกิดขึ้นคะ เนื่องจากบรรดาแฟนของเพื่อนแฟนดิฉัน แต่ละนางสวยๆทั้งนั้น TT^TT ขาวววหน้าเป๊ะมาเชียวววววว  (ทั้งๆที่แต่ก่อนฉันเป็นดาวเด่น แต่พักหลังฉันไม่ค่อยได้สนใจเรื่องนี้เท่าไหร่ มัวแต่ทำงาน ) ฉันเริ่มคิดมากเลยคะ!!! ผู้ชายก็คือผู้ชายจริงๆ เห็นของสวยของงามก็ตาลุกวาว ฉันเริ่มหาเรื่องแฟน เพราะเห็นว่าแฟนมองผู้หญิงอื่น (ซึ่งมันเป็นเพื่อนฉัน มันกรี๊สสสสในใจ เจ็บแค้นลึกๆ - -* แต่ก่อนมันไม่สวยเท่านี้!!!!! ) ฉันคิดมากอยู่หลายวันคะ >>> จนวันนึง .....ความซวยก็ ตกลงหัวดิฉันเต็มๆ แฟนเข้ามาพูดกับฉันทำนองว่า “น้ำ” แฟนของเพื่อนสนิทของแฟนดิฉัน เค้าไปเสริมสวยมา ออกมาอย่างกับคนละคน เป๊ะเหมือนแม่นางเกาหลีทีเดียว พอฉันเห็นก็เป็นจริงอย่างที่แฟนบอกคะ ****แฟนดิฉันเลยยื่นข้อเสนอต้องการให้ฉันเสริมสวยเหมือนกับสาวคนอื่นๆที่เข้าคลินิกความงามเป็นว่าเล่นบ้าง เค้าพร้อมจะลงทุนให้อย่างไม่อิดออด เค้าถามน้ำให้เสร็จสรรพเองด้วย เอาไลน์น้ำให้ฉันคุย -_______-  ......เอาไงดีละทีนี้ ฉันกลัวเรื่องพวกนี้มากเลยคะ ซึ่งแฟนฉันเองก็รุ้ (ไม่ได้แอ๊บนะคะ..จริงๆ แค่ฉีดยาฉันก็จะเป็นลมแล้ว)  แต่เมื่อฉันดูเวปที่เพื่อนๆแชร์มา... บางคนความสวยก็สร้างงาน มีรายได้เข้ามาจนซื้อรถซื้อบ้านได้  ..บางคนได้แฟนกลับมา ความคิดเปลี่ยนเลยคะ บวกกับที่แฟนมีข้อเสนอดีๆให้ ฉันเลยพร้อมที่จะปรับเปลี่ยนตัวเอง เพื่อคนที่เรารักและไม่ให้เสียคนรัก สุดท้ายเลยมีข้อสรุปว่า ฉันจะทำเหมือนน้ำคะ เสริมสวยโดยไม่ศัลยกรรม(ไม่ผ่านมีด) ---------->>>>>  สวย ดูดี  หน้าเป๊ะในแบบฉบับหน้าเดิมของเรา >>> อยากให้สวยแบบกึ่งธรรมชาติ (ไม่อยากดูเบี้ยวต้องแก้แบบนี้ไม่อาวววววววววววววน้า ^^” )
พอฉันได้ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่า โครงหน้าดิฉันสวยอย่แล้ว เพียงแต่มันไม่ชัด คุณหมอแนะนำว่า แค่เสริมและปรับเป็นจุดๆคะ  นี่คือสิ่งที่ฉันต้องทำคะ
1.กำจัดสิว รอยดำออกจากใบหน้าให้หมด>>>>>>>>>>>>>>>  เลเซอร์+ทรีทเม้นผลักตัวยา
2.เราเป็นคนมีดั้ง แต่ก็เหมือนไม่มีเลยคะ เวลาถ่ายรูปอะ>>>>>>>>>>>  ฟิลเล่อจมูก
3.รูปหน้าสั้น บั่นทอนชีวิตเวลาถ่ายรูป >>>>>>>>>>>>  ฟิลเล่อคางนิดหน่อย
4.คาง 2 ชั้น(เหนียงนั่นเอง) ไม่ได้ช่วยให้ชั้นหน้ายาวขึ้นเล้ย >>>>>>>>>>>>>> ร้อยไหมเหนียง

ภาพก่อนทำคะ

หลังเลเซอร์ครั้งแรก  ดีขึ้นชัดมากๆๆ  เลยเริ่มกล้าที่จะทำอย่างอื่น ฮ่าๆๆๆๆ เริ่มติดใจ ภาพนี้หลังจากทำเลเซอ2ครั้งคะ
หน้าดูสว่างใสมากขึ้น อันนี้คือไม่แต่งหน้าใดๆเลยคะ ปกติตอนเป็นรอยดำต้องคอยโบ๊ะตลอด ตอนนี้เดินหน้าเกลี้ยงๆแถวบ้านได้แล้ววว อิอิ

เสริมจมูกด้วยฟิลเล่อร์คะ ที่กล้าทำ เพราะว่า น้ำเคยทำที่นี้คะ ฉันก็หาข้อมูลเยอะเหมือนกัน กลัวเจอซิลิโดคเหลว แต่น้ำเคยทำมาหลายปีแล้วคะ น้ำเคยปล่อยให้ฟิิลเล่อหายจนเหลือแต่จมูกเดิมมาแล้วคะ ฉันทำแบบเน้นธรรมชาติคะ

ร้อยไหมที่เหนียงคะ คุณหมอใช้น้อยเส้นจัง ที่นี้คุณหมอสามารถดึงหน้าโดยใช้ไหมน้อยเส้นได้คะ ปลื้มลื้มมมมมมม~

เปรียบเทียบรูปก่อนหลัง  โหหหหหหว   แบบ-++++ แต่ก่อนดูป้าจัง  ต้องขอบคุณคุณหมอมากๆ DR.P clinic เค้าดีจริงๆน้าาาา  ถูกด้วย ตอนนี้ฉันก็เริ่มให้แฟนมาทำทรีทเม้นแล้วคะ 5555

ขอบคุณทุกคนมากคะที่เข้ามาอ่านมากนะคะ ฉันตั้งใจแล้วว่า....อยากจะเป็นคนรีวิวให้ข้อมูลเพื่อนๆบ้าง >>>> ยังไงช่วยเม้นให้กำลังใจหน่อยน้าาา อยากรู้ว่าเราดูดีขึ้นมาบ้างจริงๆ 5555 กลัวว่า... จะคิดไปเองคนเดียวรึเปล่า!!!!!!  ติชมได้จ๊ะ แนะนำเราด้วยก็ดี ว่าเราควรทำอะไรเพิ่มอีก เพราะมีคนทักให้ฉีดฟิลเล่อร์ใต้ตา คิดๆอยุ่เหมือนกัน เพราะเราเป็นภูมิแพ้อะ ใต้ตาเลยค่อนข้างคล้ำ  เดี๋ยวจะอัพเดตให้ดูต่อนะค๊าาาาาาา^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำคางแล้วหน้าดูคมขึ้นเลยคะ หน้าได้รูปเป็นสาวเกาแล้ว
สวยขึ้นคมขึ้นเลยครับ หน้าคล้ายๆเมย์ พิชนาชเลยตครับ
สวยขึ้นเยอะเลยคร้า
สวยคะ..แต่ระยะสั้น..จ่ายไปแล้วได้ไม่คุ้มเสียในอนาคตคะ..
1. อย่าลืมถามชื่อ,ประเทศที่ผลิต filler จากคลีนิกด้วยนะคะ เก็บไว้เป็นข้อมูลแก้ไขในอนาคต..
2. ถามชื่อแล้ว..ถามด้วยว่าฉีดจมูกและคางไปกี่ cc
3. จิ้มไหม 3 เข็ม..ใช้ไหมตัวไหน?..ประเทศอะไร..? ระยะเวลาคงทน?..

อะไรจะเกิดต่อจากนี้..
Filler มันไม่สลายหมดหรอกคะ..มันแทรกอยู่ในชั้นเนื้อเยื่อ..ถ้าโชคดีไม่เกิดผลอะไรก็ดีไปคะ..ค้างบ้าง แต่เราเคยอยู่กับหน้าเรียบๆ
เราจะรู้ว่ามันมีอะไรเกินมา..
ถ้าโชคไม่ดี..อักเสบ,บวมแดง,เนื้อตาย..งานงอกคะ..

เวลามันสลายแล้ว อยากโด่งอีกต้องเสียเงินอีก..นึกอยากเสริมซิลิโคน..ก็ต้องขูด filler ออกเท่าที่จะทำได้,เลาะพังผืด,ตัดเนื้อเยื่อชั้นใต้ผิวหนังออก เป็นเหตุให้ผิวหนังบางในอนาคต และfiller ก็ไม่สามารถขูดออกให้หมดได้เช่นกัน..ถึงคุณหมอบอกว่าเหลือบ้างไม่เป็นไร..เฮอะๆ..วันดีมันเกิดมาดันซิลิโคนเบียวเพราะเกิดพังผืดใหม่มารัดแกน..งานงอกรอบ 2 ต้องไปแก้กันอีก..

เรื่องร้อยไหม...อีกเดียวพังผืดก็มาเยือนคะ..แต่คงไม่ทันที..ที่นี้ต่อไปชั้นคางจะหนาขึ้น เหนียงย้อยเพิ่มขึ้น..ทนไม่ได้ก็ไปร้อยอีก..เสียเงินอีก..เจ็บตัว..ถ้าจะเก็บเหนียง..ลดความอ้วน และ meso fat ไขมันส่วนเกินจะตอบโจทย์ได้ตรงมากกว่า..

แต่ถ้าอยากสวยเร็ว..ซื้อข้าวผัดศัลยกรรมไปแล้ว..ก็รอดูผลของมันกันต่อไปคะ..
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BBbunny เมื่อ 2013-7-12 11:57

ดูดีขึ้นค่ะ  แต่การศัลยกรรมไม่ใช่ทางออกของการมีสุขภาพที่ดีทั้งหมดนะคะ ก็เข้าใจนะคะว่ารอบตัวคุณมีแต่คนสวย
แต่เราต้องมองมุมกลับว่า พวกเขาเหล่านั้น สวยจริง แต่อาจจะสวยได้ไม่นานนะคะ อาจจะต้องไปทำหรือเติมเพิ่มหรือว่าประสบปัญหาที่เกิดขึ้น หรืออาจจะมีภาวะแทรกซ้อนซึ่งมันอาจจะเกิดขึ้นได้กับบางคน หากคิดทำศัลยกรรม เราว่าทำแค่พอประมาณดีกว่าค่ะ ทำเท่าที่ใบหน้าเราจะสามารถทำได้ นอกนั้นก็ใช้ Make up ช่วยด้วย และ เลือกสถานเสริมความงามที่เชื่อถือได้ ไม่ใช่ของแพงจะดีเสมอไป และไม่ใช่ว่าของถูกจะดีเสมอไป ศึกษาให้ดีค่ะ มันเหมือนเสี่ยงดวงนะ เรื่องพวกนี้  จขกท.ลองมาร์กหน้า บำรุง ทานอาหารที่มีประโยชน์และออกกำลังกายดูนะคะ ทำควบคู่กันไป เพราะปัญหาสิวมันแก้จากภายนอกไม่ได้มากหรอกค่ะ ก็ต้องแก้จากภายในด้วย ลองทำดูผลที่ได้อาจจะช้าหน่อย แต่ระยะยาวสุขภาพเราจะดีค่ะ ในโลกนี้ไม่มีผู้หญิงไม่สวยหรอกค่ะ มีแต่ผู้หญิงขี้เกียจเท่านั้นที่ไม่สวย

แสดงความคิดเห็น

ตอบได้โดนใจมากค่ะ เราก็คิดแบบนี้ บางทีร่างกายต้องสวยจากภายในควบคู่  โพสต์ 2013-7-14 12:35

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ฉันมีเพื่อนที่ทำทั้ง 2 อย่างนะคะ คือทำแบบเสริมแท่งและฉีดฟิลเล่อ ก็ดูดีทั้งคู่ การเสริมแท่งก็มีข้อเสียของมันนะ ฟิลเล่อก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย ดังนั้นอยากให้ดูเป็นรายๆบุคคลมากกว่า ว่าคนไหนเหมาะที่จะทำแบบไหน?!!! ส่วนคนที่ทำแล้วดูไม่ดีจากการทำทั้งศัลยกรรมและไม่ศัลย์ก็มีคะ จึงคิดว่าขึ้นอยู่กับการประเมินใบหน้าให้เหมาะสมกับคนคนนั้นมากกว่า  หมอคนไหนเก่งไม่เก่งก็พิจารณาดูกันนะคะ สอบถามข้อมูลกันก่อนนะคะเอาใจช่วยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้