ดู: 4933|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียดมากค่ะจมูกไม่สวย

[คัดลอกลิงก์]
คือเสริมจมูกกะคุนหมอปรีชา PAI มาได้อาทิดนึงตอนนี้สันเราสูงมาก จมูกใหญ่ยังกะสิงโต ไม่เข้ากะน่าเลยค่ะเครียดมาก ออกไปไหนก้อไม่ได้ อยากเอาออกมากๆเลย เราเปนคนขาดความมั่นใจไปแล้วตอนนี้  ควรทำไงดีค่ะเพืีอนๆ

ตาเราโตมากกว่าเดิมอีกไม่ชอบเลยสันโด่งมาก ฮื่อๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 15:00:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูป1-2 อ่ะ ทำแล้วได้อาทิดกว่าๆ ส่วนรูป3-4ก่อนทำค่ะ
ดูเหมือนแท่งซิลิจะใหญ่ไป หรือประกอบกับยังบวมอยู่ค่ะ พี่ก็เจอปัญหาแท่งซิลิโคนใหญ่ไปค่ะทำให้จมูกใหญ่กว่าเดิม หน้าแก่ กำลังหาที่แก้อยู่ค่ะ ของน้องลองรอดูไปก่อนค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 15:06:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของพี่กี่เดือนละค่ะ janechi
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 15:43:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าจะไปเอาออกตอนนี้เอาออกได้มั้ยค่ะแล้วรูปจมูกจะเปนเหมือนเดิมก่อนทำมั่ย
เพิ่งอาทิตย์กว่าๆ มันยังบวมอยุ่นะ กว่าจะเข้าที่เป็นเดือนๆนู้น มันยุบลงแน่นอนค่ะ ยุบจนรัดแกนเลย ใจเย็นๆ ช่วงนี้ใหม่ๆอยู่เราจะกังวลกับมันมาก ของเราสันสูงอยู่เป็นเดือนเลย มันจะเข้าที่จริงๆแบบไม่ยุบลงอีกแล้วประมาณเดือนที่ 4-5 นู้นเลย ถึงตอนนั้นค่อยไปแก้จะได้มีเวลาศึกษาดูหมอที่อยากแก้ไปด้วย อดทนก่อนนะคะ
อาทิตย์กว่าๆนี่ มันยังบวมอยู่มากๆๆๆๆๆ เลยนะค่ะ ต้องรอดูอีกสองสามเดือน มันจะยุบและรัดแกนมากขึ้น สู้ๆค่ะ
ยังไม่ถึงเดือนไม่ต้องเครียดนะคะยังบวมอยู่เลย  
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 17:38:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากๆค่ะ เครียดจิงๆ
มันยังบวมอยู่ครับ  แต่กว่าจะเข้าที่นานพอสมควรเลยครับ  ดูจากภาพระหว่างตายังยุบไม่หมดเลย ยังเหลืองๆๆ เราไม่รู้หรอกว่าข้างในมันจะช้ำแค่ไหน ถึงข้างนอกจะเริ่มยุบ ยิ่งปลายจมูกก็ดูรู้ว่ายังบวมอยู่ก่อนทำพี่รู้หรือเปล่าคับ  ว่าการทำจมูกมันจะบวมหลังจากทำเสร็จ แต่ละคนอาการบวมจะหายไม่เหมือนกัน บางคนหายช้าหายเร็วแล้วแต่ร่างกายคน บางคนเป็นเดือนกว่าจะบวมเห็นทรง 6เดือนก็จะเป็นอีกแบบ1ปีก็จะเป็นอีกทรงๆที่เข้าที่และทรงสวยมากที่สุด ของแบบนี้มันต้องใช้เวลาคับ       ถ้าพี่ไปเอาออกแล้วเสริมใหม่กับหมอเดิมหรือหมอใหม่ พี่ก็จะท้อใจอีกเพราะอาทิตย์กว่าๆๆมันยังบวมอยู่มากมาย ต่อให้เสริมเหลาซิลิโคนให้เล็กลงก็เหมือนเดิม ถ้ายังอาทิตย์กว่าๆๆ  
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 18:51:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนมากค่ะ แต่ถ้าถอดออกเลยจมูกเราะเหมือนเดิมป่าว
เราเข้าใจความรู้สึกนี้ดีเลย เป็นเหมือนกัน ปิดผ้าปิดจมูกตลอด ติดกระจก ไม่อยากจะแต่งหน้า เครียดคิดมาก อยากแก้คิดว่าหายเจ็บคงต้องแก้แน่ๆ เราก็เคยตั้งกระทู้ถามทั้งเว็บนี้และพันทิป ส้นคิ้วสูงมากเลยเรา ก็มีเพื่อนๆมาคอมเม้มว่ามันบวมอยู่ ยุบแน่ และให้กำลังใจเรา เราก็รอๆๆๆ ตอนนี้ผ่านมา1เดือนกับ3วัน สันคิ้วยุบลงมา ซิลิโคนโดนรัดทำให้ดูเล็กลง ถึงสันคิ้วจะไม่สโลบมาก ปลายบวมๆมนๆอยู่ แต่ก็ดีกว่าเดิมมาก เราไม่ได้ชินนะ แต่เห็นได้ชัดเลย กล้าเปิดผ้าปิดจมูก แต่งหน้าค่ะ อยากให้ จขกท.รอก่อนนะ ให้กำลังใจ ปล. ทรงสวยนะ
อยาไปเครียดค่ะ อีกเปนเดือนสองเดือนกว่าจะลงตัว เดวมันยุบแล้วจะว่าทีหลังไม่โด่งนะค่ะ ใจเยนๆ เราแรกๆเป็นสิงโตค่ะ ยิ้มทีบานเลย ตอนนี้หรอค่ะแบบอยากแก้โด่งๆมากก่า อีกอย่างก่อนทำคุณดูมีดั้งนะค่ะ เป็นธรรมดาที่มันจะโด่งกว่าคนเขาไม่มีมาก่อน ก่อนทำเราว่ามันก็โอแล้วนะแต่ทำไปแล้วใจเยนๆค่ะ เดวสวยแน่ๆค่ะ ว่าแต่คลีนิค PIA ทำจมูกราคาเท่าไหร่ค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-12 07:58:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย susikaaim เมื่อ 2013-7-12 01:54
อยาไปเครียดค่ะ อีกเปนเดือนสองเดือนกว่าจะลงตัว เดวมั ...

เค้าทำมา30000ค่ะ ตัดปีกด้วยนิดหน่อย ถ้าจมูกเฉยๆยุปะมาน25000 นะค่ะ ตัดปีก8000 ตอนนี้ปวดตงสันระหว่างตามากเหมือนหมอดึงเยอะไป แม่บอกให้รอสักเดือน้ครียดมากค่ะออกไปไหนก้อไม่ได้ ดึงตาจนไม่สวย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-12 08:01:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย waffle เมื่อ 2013-7-12 00:22
เราเข้าใจความรู้สึกนี้ดีเลย เป็นเหมือนกัน ปิดผ้าปิด ...

ขอบคุนมากนะค่ะ ตอนนี้อยากให้แค่สันระหว่างตายุบ เพราะหมอดึงตาเฉี่ยวไปเลยแต่ยังไม่ค่อยสวย T^T กินไม่ได้นอนไม่หลับ เครียดมากจิงๆค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Soil_stick เมื่อ 2013-7-12 09:36

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้สู้

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนค่ะ  โพสต์ 2013-7-12 11:15
ต้นฉบับโพสต์โดย Wareton เมื่อ 2013-7-11 15:06
ของพี่กี่เดือนละค่ะ janechi

8 เดือน แล้วค่ะ ยังตัดสินใจไม่ได้ วิตกกังวล กลัวจะไม่ได้ดั่งใจอีกค่ะ

ค่ะ ค่อย ๆ หาข้อมูลไป ไม่ได้มีปัญหามาก คงไม่ยากหรอกค่ะ  โพสต์ 2013-7-13 22:08
นู๋ก้อรอสัก2เดือนก่อนแม่ยังไม่ยอมให้ไปแก้T^T ตอนนี้บานมากค่ะ  โพสต์ 2013-7-12 17:37
อย่าไปนอยคะกว่าจะเข้าที่นู้นล่ะ3-6เดือนดูไปก่อนนะคะหลังจากนี้ไปค่อยว่ากันใหม่ถ้าไม่สวยอย่างใจต้องการอ่ะคะอย่าเพิ่งใจร้อนเราเคยเปน สุ้ๆ
อย่าไปนอยคะกว่าจะเข้าที่นู้นล่ะ3-6เดือนดูไปก่อนนะคะหลังจากนี้ไปค่อยว่ากันใหม่ถ้าไม่สวยอย่างใจต้องการอ่ะคะอย่าเพิ่งใจร้อนเราเคยเปน สุ้ๆ

ขอบคุนมาๆนะค่ะ  โพสต์ 2013-7-23 16:06
รอ ได้แต่รอ ทำงานไปเพลินๆ งดเจอคนนอกๆๆสักพัก เป็นอยู่คะ
ของเราก็ ได้ เกือบสาอาทิตย์ดูจมูกๆๆ ใหญ่ๆๆแปลกๆๆค่ะ ไม่ชินน่าเรย รู้สึกเอียงไปซ้ายด้วย เครียดมากเหมือนกาน รอให้เข้าที่เหมือนกันค่ะ
จมูกกว่าจะเข้าที่ค่อนข้างใช้เวลาค่ะใจเย็นๆเนาะ เริ่มเข้าที่1เดือนขึ้นไปจะดูสวยก็3เดือนค่ะ ถ้าผ่านไป3เดือนแล้วยังดูไม่ค่อยดีก็ลองปรึกษาหมอดูว่าจะแก้อย่างรัย สู้ๆค่ะเอาใจช่วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้