ดู: 4546|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา20วันแล้ว ทำไมยังมีเลือดซึมอยู่

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีค่ะ ตอนนี้เรากลุ้มใจมากเลยคร่า เพราะทำจมูกมาตั้งหลายวันแลว้ ตั้งแต่19มิ.ย. แต่ตรงบริเวณแผลที่เย็บมาอ่าค่ะ ยังมีเลือดซึมออกมาอยู่เลย บางครั้งก็นอนๆอยู่มีเหมือนน้ำมูกไหลออกมาอ่ะค่ะ แต่เรารู้สึกว่ามันเราออกมาจากตรงแผล เป็นน้ำสีขาวๆ มีใครเคยเป็นบ้างมั้ยอ่า หรือว่าแผลที่เย็บไว้มันปริหรอคะ .เพราะเราใช้สำลีชุบน้ำเกลือเช็ดทำความสะอาด ซับๆเลือด รู้สึกว่าตรงแผลอ่ะค่ะจะเป็นก้อนนูนๆ ผิดปกติ (อาการนี้เป็นข้างซ้ายนะคะ ข้างขวาไม่เป็นอะไรเลยปกติดีค่ะ) มีใครทราบมั้ยคะ ว่าเปนอะไร เรากัวอ่าค่ะ ไม่อยากถอดจมูกมาทำใหม่ กะว่าจะซื้อยาแก้อักเสบมากินเพิ่มเอาอ่ะค่ะ
เราว่าควรไปหาหมอนะคะ เราทำมา2รอบ แผลไม่หายช้าขนาดนั้นนะคะ อาทิตย์นึงแผลก็แห้งและไหมละลายแล้ว(ปกติเป็นคนแผลหายช้านะ)
ควรรีบไปหาหมอค่ะ เผื่อแผลอักเสบติดเชื้อไว้นานจะแย่นะคะ
เราก็เป็นค่ะเกือบเดือนเลือดยังซึมค่ะ ไปหาหมอรอบ 1 หมอที่ทำจมูกก็ให้ยามาเลือดก็ไม่ซึม แต่กลายเป็นน้ำเหลืองแทนค่ะแต่หมอก็บอกว่าอาจจะมีผลกับโพรงจมูก ประมาณว่าโพรงจมูกอักเสบค่ะรู้สึกเจ็บที่ข้าง ๆ จมูก เราจึงไปหาหมอหูคอจมูก หมอกดที่เจ็บแล้วให้ยามาก็ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ได้ประสบการณ์เลยค่ะ บางครั้งหมอที่ทำจมูกอาจจะรักษาอาการของเราได้ไม่ดีเท่ากับหมอหูคอจมูกค่ะ ได้ยาแรงและหายเร็วด้วยค่ะ ใครที่มีเลือดซึมเกือบเดือนเหมือนเรา ถ้าไม่ใช่อาการแผลติดเชื้อก็ฝากแชร์เป็นความรู้ค่ะ ไปหาหมอหูคอจมูกที่เก่งเถอะค่ะ น่าจะช่วยได้และทำให้เราไม่เครียดด้วยค่ะ
ควรรีบไปให้หมอดูดีกว่านะคะ เพราะตอนเราเสริมมา 3-4 วันแผลก็แห้งแล้วอ่ะค่ะ ยังไงสู้ๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้