ดู: 7635|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก] รีวิว vaser เปลี่ยนชีวิตจ้าา เย้ๆๆ ฝันที่เป็นจริง ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fatwinner เมื่อ 2013-7-9 21:43

ฟังดูชื่อหัวข้ออาจจะเว่อไปสำหรับบางคนนะ แต่สำหรับคนที่หัวอกเดียวกะเราต้องเข้าใจแน่นอน

ควบคุมอาหารก็แล้ว ออกกำลัง (บ้าง) ก็แล้ว ไปแฟบส่วนที่ควรใหญ่ซะงั้น ปัญหาเรื้อรังสะสมมานาน เกลียดมันแต่มันก็ห้อยติดตัว

เราไปตลอดๆ คิดแระว่า ชาตินี้เราคงญาติดีกันไม่ได้ ทำชีวิตชั้นเสียเซลฟเหลือเกิน

บอกเลยว่าเวลาเราใส่เสื้อผ้าจะไม่รู้เลยว่าเป็นแบบนี้ ด้วยความที่เป็นคนข้อมือข้อเท้าเล็ก คนเลยคิดว่าหุ่นดีจัดๆ ตามภาพ

ต้องใส่แบบนี้ตลอดเลย กางเกงหลวมๆปิดก้นย้อย เสื้อคลุมปิดแขนย้อย แต่ดูข้างในนะ

อึ้งล่ะซี้... ต้องจัดการด่วนๆเลย หาข้อมูลไปๆมาๆ อยากทำ แต่ตังค์ก็น้อย เป็นแสนๆไม่ไหวๆมากไป อีกอย่างที่ต้องดูให้มากๆเลยคือคุณภาพของหมอ ชื่อเสียงของคลินิค ทำออกมาไม่ดีว่าแย่แล้ว แต่ถ้าเป็นอะไรไปแทนที่จะเป็นเจ้าหญิง ดันเป็นเจ้าหญิงนิทราแทนก็ไม่ไหว เราไม่เคยทำศัลยกรรมด้วย กลัวนะบอกตรงๆ แต่ตัดสินใจแล้วว่าจะทำก็ต้องเดินหน้า หาข้อมูลดีๆละกัน

ด้วยความโชคดีของเรา เปิดมาเจอรีวิวของ แพทย์ทรงยศ แห่งยศยาคลินิค รวมทั้งเห็นในนิตยสารด้วย ดูดีน่าเชื่อถือ เลยตามไปในเวปไซท์ เอออธิบายรายละเอียดดีแฮะ ที่สำคัญมีโปรโมชั่น สบายกระเป๋า 555

ลองเข้าไปที่คลินิคดูดีก่า ไปไม่ยาก ลง MRT รัชดา ขึ้นมาถึงเลย เข้าไปคุยแล้วเจ้าหน้าที่น่ารักดี ไม่ได้กดดันให้ซื้อเลย ไอ้เราอยากทำเองมากก่า ก็ไปลองพบหมอดู หมอก็ลองขีดๆวาดๆ ประเมินราคาว่ากี่จุดๆ บางจุดที่เราว่ามันเปลืองก็ไม่ทำนะ หมอก็ไม่ว่าอะไร หมอน่ารักอ่ะ พูดไม่เก่งนะ ดูน่าเชื่อถือ มีใบปริญญาแขวนเต็ม ที่สำคัญวันที่เราไป เจอคุณแม่ที่พาคุณลูกมาทำ ยิ่งไว้ใจเลย

มีแต่ข้อดีเนอะ บอกข้อเสียมั่งคือ คิวยาวมากกกกก ตัดสินใจได้ต้องรีบจองเลย เพราะวันนึงหมอจะทำไม่กี่คน และทำละเอียดมากกก แต่ละคน เราจองได้ประมาณ เมษาที่ผ่านมา ตอนนี้สามเดือนได้แระ เลยมารีวิว

บอกก่อนว่าวันที่ไปทำ ต้องมีคนมารอรับนะ ห้ามกลับเองเด็ดขาดเพราะเราจะเมายาสลบ นี่คือข้อบังคับของคลินิคเลย นัดตอนห้าโมง ได้ทำจริงๆทุ่มกว่า หมอทำคิวก่อนหน้านานนน อย่างที่บอกไว้จริงๆ แต่ก็ยอมรอ เพราะเค้าก็จะได้ทำดีๆกะเราเหมือนกัน อ่อ เราเลือกแบบวางยาสลบเลยนะ ผลจะดีกว่า แค่ใส่ยาชา เรามีสติจะเจ็บ ยุกยิกๆออกมาไม่สวยนะจ๊ะ

และแล้ว.....  นี่คือหลังจากสามเดือนผ่านไป

ดูดออกมา 1350 ml !!!! ฟินมากกก เราโอเคกับผลเลยนะ ตอนนี้มั่นใจขึ้นเยอะ อย่างที่เห็น กล้าใส่กางเกงแบบฟิตหน่อยๆ เน้นหุ่นบ้างไรบ้าง ฝาแฝดที่ติดกันมาหลายปีลาจากกันตลอดกาล

อ่อๆ เราทำแขนด้วยนะ แต่แขนจะเห็นผลช้ากว่า เค้าบอกไว้แล้ว

เชื่อป่ะ ค่าเสียหายทั้งหมดประมาณ 70000 บาท ทั้งขาแขน แถมหมอใจดีสุดๆ ตอนทำแถมให้อีกสองจุด มากกว่ามี่ตกลงกันไว้ มายก้อดดด นั่นสองหมื่นเลยนะที่แถม

สุดท้ายสิ่งสำคัญที่อยากจะบอกเตือนไว้ก่อนคือ

1. หลังทำเราเจ็บมากกกจริงๆ เราเป็นคนอดทนกับความเจ็บได้น้อย เราลาพักเลย 2 อาทิตย์ ขยับได้น้อยมาก ข้อดีคือ ผอมลงไปโดยปริยาย 555
2. อย่าลืมเตรียม ผ้ารัด หรือใส่กางเกงสเต ไว้ตลอด ไม่ใส่อย่ามาหาว่าหมอทำไม่ดีน๊าา เพื่อนเราไม่ค่อยใส่ ไม่เห็นผลจริงๆ เปลืองตังเปล่าๆ
3. อย่างที่บอกไป หาคนที่ไว้ใจได้ไปกับเราวันที่ทำ หาคนอยู่กับเราตลอดอย่างน้อยอาทิตย์แรก เพราะต้องประคอง ทำนู่นทำนี่ให้
4. ขอให้โชคดี สวยๆๆกันทุกคนน๊าาา หาข้อมูลเยอะๆ เลือกหมอดีๆคลินิคดีๆที่ไว้ใจได้นะ เป็นห่วงจร้าาา

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านนะจ๊ะ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

ว้าว สวยสมใจเลย ดีใจด้วยนะคะ ลดไปเยอะจริงๆ 1350 นี่ทั้งแขนและขาหรือเปล่าคะ หรือว่า ขาอย่างเดียว เราเพิ่งทำมาได้เดือนครึ่ง ก็กำลังลุ้นๆ ดูต่อไป ของคุณนี่ลดมากสุดตอนเดือนที่สามเลยหรือเปล่าคะ?
เพอเฟคมากเลยค่ะ สุดยอดจริงๆ สวยได้ในพริบตา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-10 13:48:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1350 รวมแขนขาแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ว่าขาเท่าไหร่ แขนเท่าไหร่ จริงๆเพิ่งมาเห็นชัดก็ตอนเดือนที่สามแหละค่ะ แต่ยังไงก็ต้องทนใส่ bodysuit ต่อไปด้วยนะ สังเกตเองว่าวันไหนไม่ใส่แอบดูย้อยๆอ่ะ

ค่าใช้จ่ายประมาณ 7 หมื่นอ่ะค่ะ ^^
ทำ กี่ครั้งค่ะ และราคาเท่าไรค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-7-27 14:04

คุณ fatwinner รบกวนถามเรื่อง bodysuit หน่อยได้ไหมคะว่าใส่แบบไหน เราใส่สเตย์แล้วมีปัญหาเรื่องใต้ขาหนีบไม่ค่อยกระชับเลยหันมาใส่ทูบีกริบแทน พอใส่ทูบีกริบมันก็ม้วนๆ ลงนิดหน่อย ใส่เสื้อผ้าไม่ค่อยสะดวกเลย ก็ทนๆ เอาอ่ะค่ะ นี่ก็สองเดือนแล้ว เราอยากเลิกใส่มาก ไม่ทราบว่าคุณเลิกใส่ตอนเดือนที่เท่าไรคะ.. ตอนนี้ขาเรายังไม่กระชับเลย ยังย้วยๆ อยู่ ก็เลยคิดว่ายังไม่ควรเลิกใส่ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ ขอคุยทางไลน์ด้วยได้ป่ะคะ ถ้าเล่นไลน์ แล้วสะดวกคุย รบกวน ส่งไลน์มาทางข้อความหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่าาาาา ^-^
เริ่ดมากค่ะ
โอ้ววว เริ่ดมากกก ผอมทันตาเห็น
สวย ครบสูตร สุดยอดค่ะ
เรามีปัญหาแบบนี้เหมือนกันค่ะ  ด้วยหุ่นไซส์มินิ ตัวเล็ก ข้อมือ ข้อเท้าเล็ก คนชอบบอกว่าผอม
แต่จริงๆ แล้ว  มันมีไขมันส่วนเกินอยู่ที่ต้นแขน ต้นขา และหน้าท้องมากๆ   

ได้ข้อมูลอย่างนี้แล้ว ขอบคุณมากๆ ค่ะ  
เผื่อจะได้ผอมสมใจซะที^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-20 10:28

ขอยืนยันกับการใส่เสตย์อีกคนค่ะ หมอบางคนแนะนำบอกว่าใส่ 24/7 สองเดือนพอ แต่เราอดทนใส่ต่อเดือนที่สาม (แต่ก็ไม่ได้ใส่ ตลอดเท่าสองเดือนแรกน่ะ แต่ก็พยายามใส่ให้มากที่สุด) ปรากฎว่ายังลดเรื่อยๆค่ะ โดยเฉพาะต้นขาด้านในจะลดมากสุดเดือนที่สามสำหรับเรา ที่สำคัญนวดไทยนี่ช่วยมากๆ ค่ะ เรื่องน้ำเหลือง และระบบหมุนเวียน ใครไม่มีงบทำ RF ใช้วิธีนวดไทยได้เลยค่ะ เรานวดอาทิดล่ะหนึ่งถึงสองครั้ง.. เวลาพันขาเราใช้ทูบีกริบใส่ แล้วพันทับด้วยผ้ายืดตรงส่วนขาหนีบ เพราะเวลาใส่เสตย์มันมักจะเข้าไม่ถึง... อดทนเพื่อความสวย แล้วจะคุ้มค่ามั๊กๆ ค่ะ เราว่าจะใส่ตอนนอนไปเรื่อยๆ จนถึงหกเดือนเลยค่าาาาาา
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ อยากถามว่า
1. แขนทำมากี่เดือนแล้วค่ะ
2. ลดลงเยอะมั๊ยค่ะ
3. เป็นคลื่นๆ ไตๆ ใต้ท้องแขนมั๊ยค่ะ แล้วกี่วันจะหายบวม หายเป็นคลืน และไต ค่ะ
4. แขนใส่สเตย์รัดไว้นานแค่ไหนค่ะ มีรอยช้ำม่วงนานมั๊ยค่ะ
5. ชา และ เจ็บแปล๊บๆ มั๊ยค่ะ นานแค่ไหนค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ
ถ้าขาอย่างเดียวเท่าไหร่คะ
เริ่ดค่ะ อยสกเอวเล็กบ้างจัง มีเบอ คลีนิก มั้ยอ่ะค่ะ
เริดมากเลยค่ะ :)
เจ็บมากไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้