ดู: 5543|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมอปริญ รพ.กมล

[คัดลอกลิงก์]

หมอปริญ รพ.กมล เราเป็นsleด้วยค่ะ แต่ทุกอย่างก็ปลอดภัยดี  
เลือกได้เพียง 1 ตัวเลือกโพล, จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 2 คน
100.00% (2)
0.00% (0)
กลุ่มสมาชิกของคุณไม่มีสิทธิโหวต
ขอบคุณสำหรับข้อมูล และสิบถามคะ..
1. ระยะเวลาในการทำมานานหรือยังคะ? ตอนนี้อายุจมูกเท่าใดแล้ว?
2. คุณหมอเย็บแผลด้วยไหมละลาย หรือ ไหมตัด?
3. อาการข้างเคียงหลังผ่าตัด เช่น เลือดไม่แข็งตัว,น้ำเหลืองซึมจากแผล,ผื่นบริเวณตามร่างกาย,ผื่นที่จมูก,อาการคัน เป็นต้น..
4. ก่อนทำหัตถการ แจ้งคุณหมอรึเปล่าคะ?
..
SLE  หรือ โรคคุณพุ่มพวง ก็ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดคะ..แต่....มันมีข้อจำกัดมากกว่าคนปกติทั่วไป..
ตอนทำก็เสี่ยงคะ.. แต่หลังทำต้องดูแลเยอะมากกว่าคนทั่วไป *100
เป็นห่วงตอนร่างกายสร้างภูมิมาต่อต้านสิ่งแปลกผแลอมอย่างเช่นซิลิโคน เพราะร่างกายของคุณจะไวกว่าคนอื่นมากๆๆๆ..
..
เป็นห่วงคะ..อย่างไรแล้วพยายามสังเกตอาการของตัวเองเป็นรายวัน..สวยๆ ร่างกายแข็งแรง และปลอดภัยคะ :-)
อีกนิด...ถ้าไม่รบกวนมากเกินไป..รบกวนลงรายละเอียด แบบเล่าเรื่อง และขั้นตอนต่างๆเพิ่มได้ไหมคะ?

เพื่อเป็นข้อมูลและวิทยาทานให้กับคนอื่นๆ ที่เผื่อเป็นโรคเดียวกัน หรือ ในกลุ่มแฝง จะได้มีข้อมูลในการตัดสินใจคะ..
เพราะแค่บอกว่า SLE คนทั่วไปจะไม่ทราบคะ..อย่างเช่น กระทู้ก่อนหน้านี้ที่คุณบ๊อบบี้ ( admin) งงน่ะแหละคะ..
คนทั่วไปจะอ่านผ่านไป..เสียดายข้อมูลดีๆ คะ..
ทรงสวยค่ะ หมอละเอียดไหมคะ่ สนใจค่ะ
สวยมากเลยคะ  ดูแลตัวเองดีนะคะ สวยแล้ว   ราคาเท่าไหร่คะ  
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 18:28:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอโทษที่เขียนสั้นไปนิดนึงพอดีเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกอ่ะค่ะ
คือ เราเป็นsleมา7ปี ตอนนี้ก็ทานยาเพร็ดนิโซโลน1.5เม็ด
ก่อนทำก็ไปปรึกษาหมอปริญก่อนคุณหมอบอกทำได้แต่ต้องกลับไป
พบหมอโรคประจำตัวก่อน หมอเขียนใบอนุญาติทำหัตถการมาให้
แล้วให้ระวังการติดเชื้อทานยา1.5เหมือนเดิม ค่ะ
ภาพที่รีวิวนั้นทำมาๆได้4สัปดาห์แล้วค่ะ จะบอกว่าคุณหมอมือเบามากไม่เขียวไม่ช้ำเลย
ซึ่งปกติเราจะเป็นคนตัวช้ำง่ายกว่าคนอื่นอยู่แล้ว แต่หมอทำให้ๆไม่เขียวสักนิดเลย
บวมอยู่4วันก็ปกติแล้วค่ะ แต่ต้องทานยาฆ่าเชื้อโดส1000มิลลิกรัมเยอะกว่าคนปกติค่ะ
ไหมที่ใช้เป็นไหมละลาย และๆไม่มีอาการข้างเคียงอะไรเลยค่ะ อ่อแต่ก่อนทำต้องงดอาหารเสริม
1สัปดาห์ พอดีเราไม่ได้งด ตอนทำหมอบอกเราเลือดออกเยอะมากน่าจะเป็นผลข้างเคียงอาหารเสริมรึป่าวไม่ชัวร์
ขอบคุณค่ะที่มาชมรีวิว

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 20:09:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
20000 ซิลิโคนเกาหลีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Gybzymeekwamsuk เมื่อ 2013-7-8 18:28
ต้องขอโทษที่เขียนสั้นไปนิดนึงพอดีเพิ่งเข้ามาเป็นสม ...

ขอบคุณที่มาลงข้อมูลเพิ่มให้นะคะ :-)
..
อายุจมูก พึ่งเข้าเดือนที่ 2 ..ระยะทางยังอีกไกลคะ..ต้องดูกันยาวๆเป็นรายวันกันเลย..
เลือดออกเยอะก็มีผลทั้งจากอาหารเสริมบางชนิด..แต่ประเด็นเรื่องยาและอาหารเสริมคือ มันมีผลต่อการปิดรอยแผลของระบบเลือดให้ช้าลง..แผลเซ็ทตัวช้า,เลือดไม่หยุดไหล..บางทีภายนอกไม่เห็น
แต่คั่งภายในแล้วออกไม่ได้ มีผลต่อการอักเสบอย่างรุนแรงในเวลาต่อมา..

และยิ่งมีการรับประทานยาของโรคประจำตัว มันก็มีผลอยู่แล้วคะ แต่มีปัจจัยอื่นเสริม เช่น ความตื่นเต้นก็ทำให้เลือดสูบฉีดแรง เสียเลือดเยอะขึ้นคะ

แต่ถ้าไม่มีปัญหาอะไรในตอนนี้ ต้องแสดงความยินดีด้วยจริงๆคะ..จมูกใหม่สวยแล้วคะ :-)
สวยมากๆ ค่ะ
จมูกใหม่สวยดีค่ะ ขอให้ไม่มีปัญหาใดๆนะคะ
เก่งทั้งหมอและคนไข้เลยค่ะ ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
ขอให้สวยและแข็งแรงค่ะ ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้