ดู: 6797|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] โบทอกซ์คุณหมอกำธรจ้า

[คัดลอกลิงก์]
ในที่สุด ก็ถึงวันที่รอคอย ชั้นจะสวยซักที 555

หาคู่บุพเพสันนิวาสมานาน ในที่สุดก็ได้แล้ว ดีใจมากมาย พี่สาวสุดสวยร่วมอุดมการณ์ไปโบทอกซ์ด้วยกัน ViVa !!

โบทอกซ์คุณหมอกำธร

เพิ่งไปฉีดมาวันนี้ ช่วงบ่ายๆนะค่ะ หารกับพี่สาวคนสวย ได้คนละ 50 U ราคา 4500 บาทจ้า

ตอนแรกนึกว่าคุณหมอจะฉีดตัว neuronox ของเกาหลี ให้ แต่ปรากฎว่า คุณหมอใช้เป็นตัวนี้นะจ้า

"Zentox" >>>>หมอบอกว่าของเกาหลีเหมือนกัน

เราของไป search ดู ปรากฎว่ามันมาจากบ.เดียวกับตัว Botulax เลยจ้า แถมเป็น โบทอกซ์สุญญากาศ ตามที่ในเวปเค้าบอกอ่านะ

ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าแบบธรรมดากับสญญากาศมันต่างกันตรงไหน ใครรู้ช่วยตอบทีนะตัวเอง

แต่ที่รู้คือ มันฉีดเข้ากราม เราไปแล้วล่ะ 555 ต้องรอดูผลงาน อย่างเดียว

1.jpg (15.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

zentox

zentox
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 23:39:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เริ่มแรก คุณหมอจะเช็ดทำความสะอาดบริเวณกรามที่จะฉีด ทั้งสองข้าง

แล้วก็วาดรูป บริเวณที่จะฉีด หมอเรียกว่าวาดรูปจริงๆนะเออ!!

แล้วหมอก็ไปผสมยา แล้วเอากล่องยาออกมาให้ดู พร้อมเข็มฉีดยาและ ยาที่อยู่ในเข็ม

หลังจากนั้น คุณหมอจะฉีดแล้วนะ ......

คุณหมอจะให้สัญญาน บอกว่า...กัด แล้วเราก็กัดกรามแน่นๆ หมอก็จะจิ้มเลย พอจะดันตัวยาหมอก็จะบอกว่า...ปล่อย แล้วก็จะดันตัวยาเข้าสู่กรามเจ้าปัญหาของเรา

กัด... ปล่อย

กัด...ปล่อย

อยู่ 5 จุด ต่อกราม 1 ข้าง จุดละ 5 U นะจ้า

หมอถามว่าเจ็บมั๊ย... เจ็บซิ  (แบบพอสะดุ้งทุกที เวลาคุณหมอแทงเข็ม แล้วก็รู้สึกว่าคุณหมอเดินยา มันหน่วงๆ หนีดๆ บริเวณนั้นอ่ะ)
คุณหมอก็หัวเราะ ตอบว่า..นั่นซิเนอะ เข็มแทงเนื้อ ไม่เจ็บได้ไง

ตอนนั้นก็นึกว่า ทำไมคุณหมอไม่ประคบน้ำแข็ง อะไรก็ได้ เหมือนคลิปในยูทูปอ่า
คุณหมอก็ตอบว่า... ไม่รู้จะประคบทำไม มันก็เย็นได้แค่ภายนอกนั้นแหละ หมอฉีดลงไปที่กล้ามเนื้อบริเวณกราม มันอยู่ลึกลงไปอีก ถ้าจะประคบแบบไม่ให้เจ็บแบบนั้น คงต้องประคบจนกล้ามเนื้อ Freeze แข็งไปเลย

อันนี้เป็นเทคนิคของหมอแต่ละคนนะจ้า..โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน^^ หมอแต่ละคนไม่เหมือนกันเน้อ

กัด..ปล่อย จนครบทั้งสองข้าง เล่นเอาสะดุ้งไปหลายที

ความรู้สึกหลังฉีด >>

1ปวด หน่วงๆ เหมือนยามันทำงาน บริเวณที่โดนฉีด อาจเพราะไม่ได้ประคบน้ำแข็งด้วยละมั๊ง เหอๆ
2คุณหมอให้เคี้ยวหมากฝรั่ง 1 ชั่วโมง เพื่อให้ยาทำงานกับกล้ามเนื้อได้เต็มที่ ก็เคี้ยวไปนะ แต่รู้สึกว่าเคี้ยวแล้วเมื่อยมากๆ ยิ่งเคี้ยวยิ่งเมื่อย ก็ทนเคี้ยวบ้าง อมบ้าง -*- จนครบ หลังจากนั้น รู้สึกว่าอ้าปากหาวกว้างๆไม่ได้มันจะเมื่อย
แฟนซื้อทาโกะยากิมาให้กิน ก็อ้าปากกินทั้งลูกไม่ได้ ต้องค่อยๆแบ่ง 4 ส่วนกินเข้าไป จะเคี้ยวอะไรก็ต้องอมก่อน เพราะเมื่อยกราม
3ลองเอามือไปจับบริเวณที่ฉีด รู้สึกว่าจะป่องๆ นิดหน่อย แล้วก็เป็นรอยเหมือยยุงกัด 5 จุดตรงมุมคางทั้งสองข้าง ไม่นานคงจะหายเนอะ
4คุณหมอบอกว่า จะเห็นผลชัดเจน สัปดาห์ที่ 3 นะจ้า (เราฉีดครั้งแรกในชีวิตเลย)

ความรู้สึกปัจจุบัน เวลา 22.30 น.โดยประมาณ
1ลองกัดกรามดูว่าเป็นไงบ้าง แต่กัดได้นิดเดียว มันหน่วงๆ ปวดๆ เมื่อยๆ ยังไงไม่รู้
2ดูหนังตลก หัวเราะไม่เต็มที่นะจ้า
3กินข้าวต้องอมก่อน 55 มันเมื่อยเวลาเคี้ยว ปวดด้วย

เดี๋ยวได้ผลยังไงจะมาแชร์เป็นระยะๆนะจ้า

เพื่อนๆคนอื่นรู้สึกเป็นไงบ้างอ่ะ เล่าให้ฟังหน่อย เป็นเหมือนกันเรามั๊ย
รอชมผลงานหมอกำธรต่อนะค๊ะเมื่อก่อนก็รักษาสิวกับท่านค๊ะ แล้วก็อยู่ตรังด้วย ขอให้สวยไว ๆ
คลีนิคอยู่ใหนคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 13:30:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คลีนิคอยู่แถวถนนท่ากลางจ้า ที่ตรังคลีนิคเปิดวันเดียวนะค่ะ เฉพาะวันอาทิตย์
หมอบอกอยู่ได้นานแค่ไหนค๊ะ 50 ยู อย่าลืมถ่ายรูปให้ดูด้วยนะค๊ะอยากเห็นความสวย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-10 19:56:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอบอกว่าอยู่ 4-6เดือนค่ะ แล้วค่อยมาซ้ำใหม่ ส่วนรูปถ่าย เดี๋ยวให้ครบซัก 3 สัปดาห์ก่อนน้าจ้า เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูเน้อ

อัพเดท ล่าสุด ตอนนี้ เมื่อกรามนะค่ะ เวลาจะอ้าปากเคี้ยวอะไร เมื่อยมากๆเลย
ดีครับ  ผมสนใจอยู่ครับ ผมเป็นลุกค้าหมอกำธรครับ  ผมไปทำคางกับหมอครับ ทรงสวยเลยครับ และจะไปฉีดโบท็อกอยู่พอดีครับ รีวิวเรื่อยๆๆนะครับ ราคา4500นี่คือจ่ายก่อนหรือครับ แล้วอีก4500หลังค่อยจ่ายหลังจาก6เดือนหลังหรือครับ หรือพี่จ่าย9000ทีเดียวและแบ่งไปครั้งละ4500ครับ มีเบอร์มั้ยครับ โทรปรึกษาครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอตอบแทนนะค๊ะ เค้าหาร 2 คนค๊ะคนละ 4500 คนเดียวก็ 9000  โพสต์ 2013-7-12 10:55
รอชมความสวยนะค๊ะ เพื่อได้ไปทำบ้างงิงิ
เป็นยังไงบ้างค๊ะ
รอๆๆ เหมือนกัน ลุกค้าหมอกำธรอีกคน เพิ่งไปทำปากกระจับมา พอใจมากๆ ตอนนี้ตัดสินใจอยุ่ว่าจะเสริมคางหรือฉีดโบท๊อกอีก ยังไงก้รีวิวเรื่อยๆนะจ้า

เข้ากับหน้าดีครับ ผมพอใจครับ  โพสต์ 2013-7-24 00:32
ต้นฉบับโพสต์โดย teerapon เมื่อ 2013-7-11 18:08
ดีครับ  ผมสนใจอยู่ครับ ผมเป็นลุกค้าหมอกำธรครับ  ผมไป ...

ไปทำคางมาเปนไงบ้างคะ มีรีวิวไหมเอ๋ย
ต้นฉบับโพสต์โดย amatin_shift เมื่อ 2013-7-23 18:32
รอๆๆ เหมือนกัน ลุกค้าหมอกำธรอีกคน เพิ่งไปทำปากกระจั ...

ทำประมาณ2อาทิตย์กว่าครับ  โพสต์ 2013-7-24 00:43
ขอให้ หน้าเรียว สวยเข้ารูป สมใจน่ะครับ   ผม ก็สนใจ อยู่น่ะ ถูกและดี น่าจะเป๊ะ รอ ตามผลงานคุงก่อนดีกว่า อัพให้ดูด้วยน่ะครับ
เป็นยังไงบ้างค๊ะเงียบไปเลย
ใหนว่ะหน้าคนฉีด กูยังมะเห็นเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย ไม้ไผ่ เมื่อ 2013-11-1 00:02
ใหนว่ะหน้าคนฉีด กูยังมะเห็นเลย

555+รอกันเบื่อและ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้