ดู: 4847|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ประสบการณ์ การทำจมูกหมอบุญถิ่นค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เหตุการณ์ล่าสุดค่ะ วันที่ 2 กรกฏาคม 2556 ที่ผ่านมานี้เอง   ก่อนอื่นนะค่ะ ต้องขอบอกเลยว่าศึกษาเรื่องนี้มานานพอสมควรค่ะ ผลสุดท้ายมาลงเอยที่คุณหมอบุญถิ่นค่ะ  ด้วยราคาที่ประหยัด และทรงจมูกก็สวยค่ะ  เมื่อวันที่ 2 นั่นดิฉันนั่งรถเมลล์ไปค่ะ ออกจากบ้านก็  05.00  รถติดมาก!! กังวลใจอยู่เหมือนกันค่ะ  เพราะไม่ได้โทรปนัดคุณหมอก่อน  ตัดสินใจไปเลยค่ะ  ดิฉันไปถึงประมาณ  08.00  ค่ะ  ซึ่งคลีนิคยังไม่เปิด  เลยไปยื่ยรอที่หน้าคลีนิคค่ะ  ประมาณ  08.30  ก็มีคนมารอทำอีกประมาณ  2  เจ้าค่ะ  08.45  หมอก็มาเปิดพอดี  จากนั่นก็เข้าไป่งรอในคลีนิคคุณพยาบาลที่อยู่ในคลีนิค ก็ถามว่ามีคิวนัดมั้ยค่ะ??  ก็มีคนลุกขึ้นไป  1  คน  นอกนั่นมาเลยโดยไม่ได้นัดค่ะ  หนึ่งในนั่นก็ดิฉันด้วยค่ะ ซักพักคุณหมอก็ให้เอาบัตรประชาชน ไปยื่นเพื่อทำประวัติ  และก็มีคุณหมอบุญรัตน์ เดินเข้ามาพอดี  เข้าก็เลยวัดจมูกให้ค่ะ  คุณหมอบอกว่าโครงจมูกเราไม่ตรงค่ะ  เสริมมาก็จะไม่ตรงนะ  จะเสริมมั้ย  ดิฉันตอบด้วยความหมั่นใจค่ะ  ว่าเสริม  5555+  จากนั่นพยาบาลก็เรียกชำรัเงินและรับยาค่ะ  จากนั่นคุณพยาบาลก็เยกขึ้นไปบนชั้นอันลอย  เพื่อไปล้างหน้าและทานยาก่อน  1  ชุด  จากนั่นก็ใส่หมวกขึ้นไปนั่งรอที่ชั่น  2  ค่ะ  บอกเลยว่าตื่นเต้นมาก  สักพักก็มีพยาบาลมาเรียกเข้าห้องผ่าตัด  ก่อนเดินเข้าห้องคุณหมอให้เปลี่ยนร้องเท้าก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ  พอเดินเข้าไปในห้องใจเต้นรัวเลยค่ะ  ห้องก็เย็นมากด้วย  จากนั่นพยาบาลก็ให้ขึ้นนอนบนเตียงค่ะ  ซักคุณหมอก็ห่มผ้าให้และก็เอาผ้าอีกผืนมาปิดหน้าผากไว้และก็เอาไฟมาส่องที่หน้าค่ะ  สว่างมากๆๆๆ  ลืมตาไม่ได้เลยค่ะแสบตา  ซักพักก็ได้ยินคุณหมอพูดว่าจะฉีดยาชาแล้วนะค่ะ  ก็ตื่นเต้นเข้าไปอีก  พอเข็มจิ้มลงมาก็ไม่เท่าไหร่  แต่พอฉีดยาเข้าไปปุ๊ป  เจ็บมากค่ะ เจ็บแบบบอกไม่ถูกเลยค่ะ  จากนั้นนำตาไหลค่ะ  5555+  ท้อเลยแหละ  จากนั่นคุณหมอก็กระหน่ำฉีดไม่ยั้งเลยค่ะ  ทั้งเจ็บทั้งชาค่ะ  เสร็จแล้วหมอก็กด  กด  กด กด  จนชาค่ะ  นอนไปซักก็ได้ยินเสียงเหลาซีลีโคนอยู่ข้างหูด้านซ้ายค่ะ   
สักพักหมอก็พูดว่า จะทำแล้วนะ!!!   จากนั่นก็ได้ยินเสียงเนื้อตัวเองดัง  ก๊อก  แกร๊ก !*-++-*-  แต่ไม่เจ็บเลยค่ะ  ใช้เวลาแปปเดียวเองไม่ถึง  2  นาทีด้วยซำค่ะ  จากนั่นก็มีพยาบาลมาเย็บให้ค่ะ  เสร็จเรียบร้อย  ผ่าน  3  วัแล้วค่ะ  ไม่ชำ  ไม่บวมเยอะด้วยค่ะ  ว่างจะเอารูปมาให้ดูนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ
อยากเห็นดั้งใหม่จังเลยจ้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amyberry เมื่อ 2013-7-5 21:48

ทรงสวยไหมคะ  โด่งมากไหมเอ่ย
เสียดายนะคะ..ตั้งเระทู้เล่าได้น่าสนใจ,ติดตาม..แต่ว่าไม่มีรูปประกอบให้ชื่นชมความสวย..ถ้าตั้งกระทู้ได้ก็น่าจะมีรูปที่ถ่ายไว้บ้างแล้วนะคะ
รอชมคะ :-)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 17:06:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aochan เมื่อ 2013-7-5 18:07
อยากเห็นดั้งใหม่จังเลยจ้า

เดี๋ยวประมาณวันที่  9  เอารูปลงให้ดูนะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 17:07:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-5 23:08
เสียดายนะคะ..ตั้งเระทู้เล่าได้น่าสนใจ,ติดตาม..แต่ว่า ...

ขอโทษทีนะค่ะ  พอดีคอมมีปัญหาค่ะเลยลงรูปไม่ได้  เดี๋ยววันที่  9  เอาลงให้ดูนะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 17:09:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amyberry เมื่อ 2013-7-5 21:47
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amyberry เมื่อ 2013-7-5 21:48

ทรงสวยไหม ...

โด่งแบบธรรมชาติค่ะ  และก็ไม่เขียวไม่บวมเยอะเหมือนเพื่อนๆ ที่ไปทำจากที่อื่นด้วยค่ะ  สาบานได้เลยค่ะ ส่วนทรงจะสวยแค่ไหนขึ้นอยู่กับจมูกเราค่ะ
กำลังจะไปทำต้นเดือนหน้ากับคุณหมอบุญถิ่นเหมือนกันคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้