ดู: 6926|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปลายจมูกเป็นเหมือนสิว

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นผมเล่าความเป็นมาก่อนนะครับ
ผมได้ไปทำจมูกกับหมอที่สยามคลีนิค เพชรบุรีซอย7  ประมาณ 12 มกราคม 2552
ทำได้ประมาณ 9 เดือน ปลายจมูกเริืิมมีอาการแดงๆ ตุ่ยๆเหมือนจะเป็นสิว และัมีหนองผ่านไป
เริ่มกลัว เลยไปปรึกษาคุณหมอที่เดิม คุณหมอให้เหลาปลายออก ก็เลยเหลาปลายในเดือน มกราคม 2553
จนมาถึง ณ วันนี้อาการเหล่านี้ก็ยังไม่หาย  
จึงไปปรึกษาหมอที่อื่น เลยไม่รู้จะทำไง
1.ที่ รพ.เลอลักษณ์ บอกว่าต้องเอาออกเพราะอาจติดเชิ้อ ปล่อยไว้นานๆอาจจะทะลุ แต่เอาออกเฉยๆไม่ได้ไม่งั้นปลายจมูกจะเป็นหลุม ต้องเอาเนื้อหลังหู มาแปะเพื่อให้เนื้อมันสมานกัน  ราคารักษา  36500 บาท
2.จากนั้นไปปรึกษาคุณหมออีกที่ ท่านบอกว่าไม่ต้องแปะ เอาออกได้เลย เด๊วมันจะเสริมสร้างเนื้อที่ปลายจมูกขึ้นมาเอง โดยไม่แนะนำให้เอาเนื้อหลังหูมาแปะ ให้เอาออกได้เลย  ราคา 6000 บาท

ผมควรจะเชื่อหมอท่านไหนดีครับ  เพราะราคาต่างกันมาก  จิตตกสุดๆ ก่้อนเริ่มทำไม่ได้ศึกษาให้ดี (ซิลิโคนมีหลายเกรดเราก็ไม่รู้) รู้งี้ยอมเสียแพงๆ ดีกว่ามานั่งแก้ ซึ่งแก้เสียแพงกว่าตอนเสริมอีกครับ  (ผมไม่โทษหมอ โทษความซวยของผมเอง)
ถ้าอักเสบ หลังจากเอาออกแล้วปลายจะบุ๋มค่ะ แต่ก็ไม่รุู้เหมือนกันว่านานแค่ไหนกว่าจะปลายจะสร้างเนื้อขึ้นมาเต็ม ตอนนี้ถอดมา 1 เดือนกว่ากะสร้างขึ้นมานิดหน่อย

ที่ข้อแรก แนะนำอาจจะเป็นเพราะ ถ้าปล่อยให้มันบุ๋ม จิตตกแน่ๆ ค่ะ คงอยากให้หน้าเราปกติที่สุด
ข้อสอง อาจจะต้องใช้เวลานาน ถ้าเรารับได้ก็โอเค
ปกติเป็นสิวอยู่แล้วหรือไม่คับ ถ้าไม่เคยเป็นมาก่อน แสดงว่าสิวนี้้ เกี่ยวกับจมูกทะลูแน่นอนคับ
ไปหาหมอเดิมที่ทำมาเลยค่ะ ขอให้ท่านเอาออกให้เลย แล้วพักก่อนประมาณ3เดือน ค่อยเสริมใหม่
เป็นกำลังใจให้นะครับ อยากไปแก้หมอสยาม แต่ปลายจมูกผมเคยเกือบทะลุมาก่อน กลัวไปทำกะหมอสยามแล้วมีปัญหาเรื่องปลายจมูกอีกจัง แต่ทรงกะหมอสยามสวยมาก
อยากเห็นรูปชัดๆอ่ะคะ  เป็นเหมือนกัน จิตตกมากเลยตอนนี้ กินไม่ได้นอนไม่หลับ T^T
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 16:21:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Doraemio เมื่อ 2013-7-2 00:33
ถ้าอักเสบ หลังจากเอาออกแล้วปลายจะบุ๋มค่ะ แต่ก็ไม่รุ ...

ตอนนี้ไปแก้ที่ยันฮีครับ  คุณหมอให้เอาออกก่อน จากนั้นพักสามเดือน แล้วค่อเอากระดูกอ่อนหลังหูมาเสริมปลายนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 16:21:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย EykiiZz_ เมื่อ 2013-7-2 01:36
ปกติเป็นสิวอยู่แล้วหรือไม่คับ ถ้าไม่เคยเป็นมาก่อน แ ...

เอาออกเรียบร้อยครับ T_T
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 16:22:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunew_za เมื่อ 2013-7-2 09:43
ไปหาหมอเดิมที่ทำมาเลยค่ะ ขอให้ท่านเอาออกให้เลย แล้ว ...

ตอนนี้ไปเอาออกที่ยันฮีครับ กลัวฉีดยาชา ที่ยันฮีฉีดยานอนหลับ ไม่เจ็บเลย ตื่นมาเสร็จแล้ว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 16:23:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย guitarziiza เมื่อ 2013-7-2 14:19
เป็นกำลังใจให้นะครับ อยากไปแก้หมอสยาม แต่ปลายจมูกผม ...

ทรงหมอสยามท่านสวยดีครับอแต่ไม่เหมาะกับคนที่จมูกบางหรือเนื้อจมูกน้อย เพราะซิลิโคนคุณหมอแข็ง แต่ยอมรับทรงสวย กะว่าจะทำให่เอาแบบดีไปเลยนะครับ จับบิดได้เลย 55
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 16:24:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tameewz เมื่อ 2013-7-4 15:00
อยากเห็นรูปชัดๆอ่ะคะ  เป็นเหมือนกัน จิตตกมากเลยตอนน ...

ตอนนี้แก้แล้วครับ เพราะอักเสบ หมอบอกต้องถอดอย่างเดียว รีบปรึกษาหมอนะครับ เพราะปล่อยไว้นาน จมูกจะบุ๋มแบบผม T_T
ตอนเป็นมีอาการยังไงมั้งอะคะ  TT  
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-9 12:53:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tameewz เมื่อ 2013-7-8 23:25
ตอนเป็นมีอาการยังไงมั้งอะคะ  TT

ตอนนี้ถอดออกแล้วครับ ไม่ช้ำไม่บวมเลย ไม่เจ็บ ผิดกับตอนใส่ ปวดระบม สบายจมูกมากๆ แต่ก็ต้องทนสามเดือนเพื่อไปใส่ใหม่ แต่ต้องเอากระดูกอ่อนหลังหูมาเสริมด้วยเพื่อป้องกันการทะลุ
ตอนที่ยังไม่ได้ถอดอะคะ อาการเป็นยังไงหรอ  เวลาจับตรงจุดแดงๆ มันเจ็บไม๊อะคะ หรือว่าเฉย ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้