ดู: 25295|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] ท่านใดเคยตัดกราม,ทำจมูกหรือทำหน้าอกกับหมอจุฑา จันทร์ศรีบ้างคะ?อยากทำหมดเลยทีเดีย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน
      วันนี้รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ส่วนตัวกำลังสนใจตัดกรามมากๆมาก แต่ใจจริงเลยอยากจะทำหลายอย่างพร้อมกัน ก็มีตัดกราม ตัดโหนกแก้ม ตัดคาง ทำหน้าอก (เคยทำมาหลายปีแล้วอยากแก้คะ) และก็ทำจมูกคะ (แก้เช่นกันคะ) อ่านแล้วมึนเลยใช่มั้ยคะว่าโหหหมันเยอะมากเลย ฮ่าๆๆ ตัวเองอ่านเองยังกลัวเลยคะ อยากจะทราบว่ามีพี่ๆเพื่อนๆท่านใดเคยทำศัยลกรรมทั้งตัดกราม ทำหน้าอกและจมูกกับคุณหมอจุฑาบ้างมั้ยคะ? นี่เวบไซค์นะคะ http://www.doctorjuta.com/en/about.php  ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงเลยคะ แต่ส่วนตัวเคยอ่านเจอในเน็ตว่าคุณหมอท่านนี้ก็ฝีมือดีเคยเป็นหมอที่ รพ ยันฮี แล้วตอนนี้คุณหมอก็ไปเปิดคลีนิคเองค่าใช้จ่ายก็ไม่สูงเกินไปด้วย เลยแอบคิดอยู่ว่าถ้าจะทำอยากจะเหมาทำทีเดียวไปเลยคะ เพราะส่วนตัวไม่มีเวลาจะทำทีละอย่าง เลยพยายามคำนวนรวบ รวมเวลาทั้งหมดที่มีอยากทำไปเลยทีเดียว สรุปแล้วมีเวลาแค่เดือนกว่านิดๆคะ อยากจะทราบว่าเป็นไปได้มั้ยคะที่จะทำทั้งหมดนี้กับหมดท่านเดียวเลย?
       เพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างคะ? รบกวนขอความคิดเห็นด้วยคะ ขอบคุณมากๆนะคะ
เรื่องหมอเราไม่ทราบนะ แต่อยากจะบอกว่าร่างกายจะช้ำมากเรยยนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-11 09:02:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอิก.....เศร้าไม่มีใครรู้หรือแนะนำได้เลย........
เราก้อหาข้อมูลหมอคนนี้เหมือนกัน

แต่ไม่มีใครพูดถึงเลย

เศร้าเหมือนกัน

ใจจริงก้ออยากเห็นฝีมือหมอคนนี้ให้มากกว่านี้ จะได้มั่นใจ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-3 13:32:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหหห มีคนสนใจหมอเดียวกันด้วย อิอิ คือได้อ่านข้อมูลคุณหมอ ท่านก็จบจุฬา เคยอ่านเจอว่าหมอท่านนี้เมื่อก่อนตัดกรามเยอะมากที่สุดใน รพ ยันฮี ไม่รู้ว่าจะจริงรึเปล่านะคะ เค้าว่าฝีมือโปรมาก ทำหน้าอกก็สวย เราก็เลยพยายาค้นๆหาข้อมูลเต็มที่ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ไรเลย ฮ่าๆๆๆๆ จะรอต่อไปคะ
Have a look this website page. it is really good recomment which is from Thai lady boyz website. She is the one of Dr.Juta' client ka.

This one is  http://www.thailadyboyz.net/webb ... r=asc&start=195

Have a good luck in your hope ka.
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-5 11:23:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหหห ได้ข้อมูลคุณหมอจริงๆด้วย ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยนะคะคุณ apaullo1980
หวัดดีคะน้องbeauty9พี่ก้อยากตัดกราม้กำลังเช๊ดข้อมูลหมอจุฑาอยู่เหมือนกัน
อยากตัดกรามเหมือนกันน แต่ยังไม่รุ้เลยว่าหมอไหนดี เราจะกลับไทยอยุ่แล้วอีก2เดือนข้างหน้าถ้าพี่ๆคนไหน ศึกษาอยุ่ได้ข่าวยังไงส่งข่าวน้องคนนี้บ้างน่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-12 11:16:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีคะพี่ Jinana น้องดูๆไว้ 2-3 ที่คะ ก็มีของหมอจุฑา หมอจรัญ และก็หมอของพี่วุ้นคะ แต่คงยังไม่ได้ทำช่วงนี้เพราะอยากได้ข้อมูลที่ทำให้เรามั่นใจก่อนคะ แอบกลัวอยู่พอสมควร ไหนๆจะเสียเงินแล้วก็อยากให้ออกมาสวยและปลอดภัยมากที่สุดคะ ใจลึกๆอยากทำกับหมอจุฑาคะเพราะหมอคิดราคาไม่เว่อร์สมเหตุสมผล และหมอดูเป็นคนพูดตรงไปตรงมาด้วยคะ (เคยส่งเมลไปคุยกับคุณหมอมา) นี่ก็คงจะรอให้จังวะดีๆจะเช้าไปคุยกับคุณหมอคะ ยังไงถ้าพี่จะทำก็ขอให้ออกมาปลอดภัยและสวยสมดั่งใจทุกๆอย่างนะคะ
คุณหมอทำสวยค่ะดูจากเวปที่คุณapaullo1980แนะนำและราคาไม่แพงมากเราว่าน่าจะเปนอีกหนึ่งทางเลือกแต่ว่าที่เราอยากรู้คือว่าหมอจุฑาท่านตัดกรามผ่าจากด้านในปากใช่ไหมคะ?แล้วตัดโหนกแก้มอ่ะเท่าไหร่เพื่อนคนไหนทราบบ้างคะช่วยตอบที
Sawadee ka.....

Doctor Juta operates and reduces  it all from inside the mouth na ka...

ลดโหนกแก้ม  - เป็นน้อย กรอกระดูกขัดมุม ๓๘,๐๐๐
                   - เป็นมาก ย้ายกระดูกจมเข้าด้านใน ๖๐,๐๐๐
ตัดกรามสไตล์เกาหลี (ในช่องปาก) ๔๕,๐๐๐

all this information from his website page ka...http://www.doctorjuta.com/price.php

Thank you
I still haven't decided it yet who should I have operatw with. Now I still think two of the Doctor who are between P' Woosen and Dr. Juta.  Has anyone had a strong recommend between two of them?

For myself , Sometimes I thought that Doctor Juta still operates at his clinic where is in Samrong. And also Doctor Juta still really stong reputation in his performance & operation. But if P'Woosen has a strong committment to opeation at Yanhee Hospital in Bangoad.It is really great one thing that we still believe that we all look after and surround  by the doctor and plastic surgeon.

Help me....Any idea and suggestion.

KA......
น้องbeauty9 คะ พี่ตัดสินใจะทำกะหมอจุฑาคะดูข้อมูลจากน้องจิ๊กกี้แล้วokเลยคะของพี่ต้องดึงแ้มที่คล้อยแล้วค่อยตัดกรามแต่เรื่องตัดกรามยังลังเลใจอยู่เพราะก้ามไม่เยอะที่ดึงแก้มเพราะปัญหาเคยฉีดชิลิโคนมา13ปีแล้วเลยอยากให้หน้าเข้ารูปแต่หมอจุฑาบอกว่าถ้าตัดกรามหน้าก๊จะเรียวมากขึ้นยังตัดสินใจอยู่
เคยมาตัดกรามกับเสริมจมูกกับคุณหมอจุฑา สวยถูกใจมากค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-17 10:16:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ Jinana ค่อยๆดูก่อนก็ได้คะพี่ เพราะเรื่องแบบนี้มันเรื่องใหญ่ ตอนนี้ใจน้องเทให้หมอจุฑาเยอะที่สุดถ้าคิดจะทำ อยากรอดูผลงานของหมอให้ได้เยอะกว่านี้ก่อนคะ เพราะความชัวร์  

พี่ apaullo1980 ส่วนตัวน้องเข้าใจนะคะว่าหมอจุฑาทำการผ่าตัดที่คลีนิค แต่เห็นว่าตรงนี้เราสามารถเลือกที่จะไปทำใน รพ ได้คะ ตรงนี้น้องก็ไม่แน่ใจว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มมั้ย ดูอย่างของคุณหมอจรัญ (ผู้ที่โด่งดังมากเรื่องตัดกรามและก็แพงด้วย อยู่ตรงสุขุมวิท 35 ถ้าจำไม่ผิดนะคะ) หมอท่านก็ผ่าตัดในคลีนิคเช่นกันเท่าที่น้องทราบมา  น้องเลยคิดว่าน่าจะอยู่ที่ฝีมือหมอกับความสะอาดของสถานที่ด้วยคะ แต่ถ้าจะเอาสบายใจ คิดว่าอุปการณ์ครบครันเต็มที่ก็น่าจะเป็นที่ของป้าวุ้นเส้นคะ (ความคิดส่วนตัวนะคะพี่)

คุณ nidnoy เคยตัดกกรามและทำจมูกกับคุณหมอจุฑามาหรือคะ???? ทำมานานรึยังคะ พอจะส่งผลงานมาให้ดูได้มั้ยคะที่ Md_magic4@hotmail.com (ถ้าไม่สะดวกให้เห็นหน้าชัดๆ ใช้โปรแกรมอื่นออกหมดก็ได้คะ ขอดูแค่ส่วนกรามและจมูกคะ เอิกๆ) ใจลึกๆอยากทำหลายอย่างมาก รวมทั้งจมูกด้วย แต่เรื่องจมูกอาจจะเป็นเรื่องสุดท้ายที่คิดจะทำ แต่สนใจอยู่ไม่ใช่น้อยคะเพราะจมูกเดิมตอนนี้มันโอเคอยู่แต่เบี้ยวนิดๆคะ อยากตัดกราม โหนกแก้มและคาง ให้เสร็จก่อน แล้วค่อยตามด้วยเรื่องอื่น รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ
เข้ามาขออ่านข้อมูลด้วยคนน๊า
Thank you khun P'Beauty9 for your answer. I love it  which you mentioned all of  the point  about  Dr.Jaran. It is totally right that Dr.Jaran still operates at his clinic.

Also , let have a look at this website which stated  http://siliconeclub.com/index.ph ... ondee&catid=55.

They stated and give the best credit to just only the two Thai plastic surgeones (really great  and professional performance  ) who are Dr. Jaran and Dr.Juta ka.

การผ่าตัดลดโหนกแก้ม (Cheek (Zygoma) Reduction) แบบ ไม่ติดสกรู
ที นี้ถามว่าที่ไทยมีการผ่าตัดแบบไหนบ้าง  ก็ต้องบอกว่ามีทั้งแบบผ่านจอร์นหู กับแบบเข้าในปาก หรือผ่าตัดทั้งจอนหูและในปากร่วมกัน (ถ้าคิดจะไปปรึกษาคุณหมอที่ไทย ยังไงก็ต้องถามเรื่องนี้ให้เคลียนะค่ะว่าเข้าทางไหนกันแน่ ที่สืบทราบมาคุณหมอจรัญจะผ่าตัดเข้าทางปาก อ้อมีอีกท่านคือคุณหมอจุฑาค่ะ )

Which is the important  reason,  I would like to get operted by Dr.Juta Ka...

Thank you ka..P'Beauty9, I love your point
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-18 12:04:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ด้วยความยินดีมากๆคะ  ส่วนลิ้งที่คุณ appaullo ได้ลงไว้ ส่วนตัวเคยเข้าไปอ่านไว้นานพอสมควร มีประโยชน์มากๆ  และก็ได้เห็นชื่อหมอจุฑาด้วย ตรงจุดนี้ด้วยคะที่ทำให้รู้สึกมั่นใจในตัวคุณหมอมากขึ้นด้วย ยอมรับนะคะว่าการทำศัลยกรรมทุกคนก็อยากจะเห็นผลงานของหมอท่านนั้นจริงๆก่อน ตราบใดที่เรายังไม่เห็น เราก็ยังไม่กล้าตัดสินใจจะทำเพราะไม่รู้ทำออกมาแล้วจะเป็นยังไงและดีมั้ย แต่ถ้าเราได้เห็นผลงานของหมอท่านนั้นแล้ว เราก็จะมีความมั่นใจมากขึ้นว่า เออ ดูหมอผ่าตัดให้คนไข้คนนี้ซิ สวยมากเลย ความหวังที่เราจะทำออกมาสวยขึ้นก็มีสูง ทุกคนที่ทำศัลยกรรมก็อยากให้ออกมาสวยขึ้นทุกคนคะ ยังไงตรงนี้ก็ต้องค่อยๆหาข้อมูลให้ดีเพื่อความแน่ใจเต็ม 100 ก่อนที่จะทำคะ
ยังไงสู้ๆนะคะ หาข้อมูลให้เต็มที่แล้วค่อยทำคะเพราะเงินก็เงินเรา และค่าใช้จ่ายก็ไม่ใช่น้อยๆ ดังนั้นต้องเลือกสถานที่ให้ดี หมอมีฝีมือ มีผลงานดีและปลอดภัยนะคะ
ตอนนี้ตัดสินใจแล้วค่ะว่าจะทำกับหมอจุฑา

เหลือแต่นัดวันอ่าค่ะ

สู้ๆนะคะอ่านมาเหมือนกันว่าหมอเค้าดีจริงค่ะ
แวะมาทักทายเจ้าของกระทู้คับ เป็นไงบ้างทำมารึยางง่ะ
ทำแล้วอย่าลืมมารีวิวนะครับ
เรากำลังไปตัดกรามกับหมอจุฑาอ่า

เรามั่นใจมากเลยนะว่าหมอคนนี้ดี

ใครไปตัดเป็นเพื่อนกานมั้ย

ลองเข้าไปดูที่เวปของป้าวุ้นเส้น

หรือเวปโรงพยาบาลยันฮีสิดียว

เราไม่ได้ศึกษษเฉพาะในเวปอย่าเดียวนะคะ

แนะนำให้ศึกษาพวกผลงานวิชาการด้วยนะคะ

โดยส่วนตัวคิดว่าศึกษษมาดีแล้ว

เลยตัดสินใจตัดกรามกับหมอจุฑานี่แหละค่ะ

ราคาไม่แพงค่ะ ๔๕๐๐๐ บาทรวมทุกอย่างแล้ว
ไว้จะมารีวิวให้ดูนะคะ
ข้อมูลดีจังคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้