ดู: 7719|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] จมูกโด่งพอแล้ว อยากตัดปีกจมูกช่วยแนะนำด้วยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมพอใจกับความโด่งของจมูกที่เป็นอยู่ตามธรรมชาติแล้ว แต่ปีกจมูกกว้าง เนื้อปีกจมูกเยอะ รูจมูกกว้างมากขนาดที่เอานิ้วมือนิ้วโป้งยัดเข้าไปได้เลยครับ อยากทำแค่ตัดปีกจมูกเท่านั้น หมอเค้าจะยอมทำให้มั้ยครับ ถ้าไม่เสริมด้วยแต่แค่ตัดปีก แต่จะทำที่ไหนดีครับ ที่เนียน ไม่เป็นแผลชัดเจน เพราะผมไม่ทาแป้งเลยครับ ขนาดแป้งเด็กก็ยังไม่ทาเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ หรือจะหมอเฉลิมดีเค้าจะทำเนียนมั้ยครับตัดปีกเนี่ย หรือที่ไหนดีช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
คุณหมอเฉลิมครับ

จากการไปนั่งดูคนที่เขาตัดมา

โอเคป่ะ

โอเคสิ

ณจุดนี้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-11 01:16:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ ไงเดี๋ยวจะโพสรูปที่เป็นอยู่ ณ ปัจุบันให้ดูนะครับ
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-11 02:00

เฮีย ก้อง จับกระจาย ยืนรอดูครับ

สำหรับวันนี้ ราตรีสวัสดิ์ครับ
ผมเปนแบบเดวกับ จขกท. เลยอ่า

งิงิ นิ้วโป้งยัดได้เหมือนกันเลย 555

ผมก็กำลังดูๆอยุ่ว่าจะทำที่ไหนดี ศึกษาเยอะๆครับ กะว่าปิดเทอมนี้ คงจะได้ทำ
เนื้อจมูกเราก้อเยอะเหมือนกัน
แต่มันไม่บานงะ
กำลังศึกษาข้อมูลจะไปทำเหมือนกัน
สู้ๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับ หมอเฉลิมรีบไปจองคิวเลยครับ ตอนนี้ คิวยาวมากมากก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-12 15:29:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปมาให้ดูครับด้านข้าง กับด้านหน้า(ด้านหน้าดูแบน ดูไม่มีดั้งเลย)ครับ

OXC2.jpg (34.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

จริงๆแล้วเราว่าก็สวยดีแล้วนะ
ตรงปีกก็ไม่ได้ดูน่าเกลียด
เราว่าจมูกสวยออก
แต่จริงๆแล้วอยากดูโดยรวมทั้งหน้าจะได้มั้ยค่ะ
เพื่อนๆท่านอื่นจะได้ช่วยตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เวลาดูจมูกว่า ควรทำอะไรบ้าง

ควรดูความสมดุลทั้งหมดทุกส่วนของจมูก

เท่าที่ดูจากรูปโดยไม่เห็นของจริง

แกนกับปีกจมูกก็สมดุลแล้วนะครับ

จะว่า ปีกจมูกกว้างก็ไม่เชิงนะครับ

แต่ภาพด้านตรงที่ถ่ายมา มุมของภาพถ่าย

ยังไม่ได้มุมตรงจริงๆ ภาพมันยังเอียงๆนิดๆ ความสว่างของภาพก็สว่างเกินจนไม่เห็นภาพชัดเจน

ลองถ่ายใหม่ให้ได้ภาพหน้าตรงเป๊ะๆ จะได้เห็นปีกจมูกชัดๆนะครับ

เรื่อง ตัดปีกจมูก ถ้าไม่ตัดได้จะดีกว่า

เพราะ ในบางเคสแค่เสริมให้โด่ง ปีกจมูกก็แคบลงแล้วครับ
ดีคะคุณ  จขกท มีข่าวดีจะบอกนะคะ

กับคนที่กำลังคิดจะทำศัยกรรมตกแต่ง

หรือแม้กับคุณ จขกท ที่จะลดขนาดปีกจมูก

แนะนำให้ไปปรึกษากับคุณหมออภิชาญคะ

ที่คลีนิกศัยกรรม เฟิร์สแคร์  อยู่เยื่องทางเข้าลานจอดรถ เสรีเซนเตอร์ คะ

สนใจติดต่อได้ที่ 02-748-2526

มีพี่ไปทำมาแล้วดูหล่อขึ้นเยอะเลยคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
วันนี้มีข่าวมาบอกนะคะ
มาใครสนใจที่จะทำ ลักยิ้มบ้างละคะ
เรามีคลินิกหนึ่งอยากจะมาแนะนำนะคะ
ชื่อคลินิก เฟิร์สแคร์ ค้า
สนใจก้ติดต่อมาที่เบอร์นี้ได้นะ
โท 02-7482526
เอาเป็นว่าเราแนะนำไห้ไว้เป็นทางเลือกละกันนะ

ย้ำๆๆๆ เกี่ยวกับด้านความสวยความงาม มีครบเลยจ้า
ปรึกษาฟรีด้วยนะ

แนะนำไห้สำหรับใครที่อยากสวย
อ่านรีบน ใช้วิจารณญาณส่วนบุคคลเอาเองน่ะคัฟ

แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลคัฟ
ทำไมช่วงนี้มีคอมเม้นท์มาเชิญชวนกันตรงๆเลยเหรอ

ไงก็ขอให้สมาชิกดั้งโด่งทุกท่านโปรดพิจารณาให้ดีก่อนนะครับ
ข่าวดีแบบนี้ มีของฟรีป่าวคัฟ

อิ อิ
จมูกเหมือนปุ๊กเลยอ่า

จมูกแม่ให้มา

ถ้าเสริมไม่รู้หมอจะเสริมหรือเปล่าว
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-13 23:56:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหน้าตรงครับ อย่าตกใจนะ ขออภัยนะครับขอแปลงร่างเป็นแพนด้าก่อนยังไม่กล้าเปิดเผยครับ ถ่านรูปหน้าตรงนี่ไม่ได้เกิดเลยครับ เพิ่งตื่นนอนด้วย หน้าบวมเลย สังเกตดีๆจะเห็นว่าคางสั้นด้วยนะครับ ถ่ายรูปหน้าตรงแล้วจมูกเป็นงี้ทุกทีครับ ไม่ได้เกิดกับเค้าอ่ะ ถ่ายรูปด้านข้างนี่โอเคเลย สมควรทำปีกให้เข้ารูปมั้ยล่ะครับแบบนี้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-14 00:00:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อ...ผมจะไม่เสริมจมูกเด็ดขาดครับ ผมไม่กล้าและก็พอใจกับความโด่งแค่ที่มีอยู่แล้ว และกลัวตาจะแปลกไปถ้าใส่ซิลิโคนเข้าไป ผมชอบตาของผม แค่รูกับปีกจมูกเท่านั้นที่ผมไม่ชอบครับ แนะนำด้วยครับ
ถ้า จขกท. ม่ะอยากเสริมจมูก
ก้อตัดปีกก้อด้ายคัฟ
เท่าที่โอเปิ้ลดูปีกจมูกหลังจากที่ตัดเสดแล้วสวย
ก้อมีพี่เอ อ่าคัฟแล้วก้อมีบ๊อบบี้
ลองเข้าไปดูทรงจมูกของ 2 คนนี้น้าคัฟ
ขอหั้ยโชคดีคัฟผม

แสดงความคิดเห็น

พี่เอคนไหนอะคับ  โพสต์ 2011-4-2 03:34
เหมือนน้องตวงเรย ไม่อยากเสริม แต่อยากลดขนาดปีก

ปรึกษาคุณหมอโดยตรงได้เรยคับ

ถ้าตัดปีกก็จะทำให้ดูจมูกเล็กลง และได้รูปมากยิ่งขึ้นคับ

ที่สำคัญ ควรเลือกคุณหมอ ดีๆ ตัดแร้วตัดเรยคับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-14 13:02:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและทุกคำแนะนำนะครับ เพื่อนๆที่ได้ดูรูปแล้วคงเห็นแล้วนะครับว่าปัญหาของผมคือปีกจมูกพอมองด้านหน้าจะดูแบนกว้าง รูจมูกกว้างมาก ทำให้จมูกโดยรวมดูแบนไม่มีมิติ นี่ขนาดมีดั้งนะเนี่ยแล้วถ้าไม่มีจะขนาดไหน ตัวจริงๆก็ดูไม่แบนเท่าไหร่แต่ถ่ายรูปหน้าตรงออกมานี่สุดยอดครับรูจมูกนี่กว้างสุดๆ เลยกลายเป็นคนไม่ชอบถ่ายรูปไปเลยครับ หรือถ้าต้องถ่ายรูปก็จะเป็นมุม45 หรือไม่ก็ข้างไปเลย และก็ถ่ายรูปไม่ขึ้นด้วย เซ็งมากครับ เวลาส่องกระจกคนเดียวก็จะลองดันปีกจมูกเข้าดูก็เห็นเลยครับว่าถ้ามันปีกมันแคบลงจมูกมันจะดูโด่งขึ้นกว่าเดิมอีกนิดโดยอัตโนมัติ เพราะมันมีมิติขึ้นไม่ดูแบนเหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้ ทั้งหมดนี่ล่ะครับปัญหาของผม ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนครับ
เป็นกำลังใจให้ หาทางออกที่ดีที่สุด เพื่อให้ตนเอง ออกมาในสิ่งที่สมปรารถนา
เก็บข้อมูลแล้ว ก้อปรึกษาคุณหมอ ต่อด้วยทำโลด
เป็นกำลังใจคร้าบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้