ดู: 17434|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ช่วยด้วยขูดซิลิโคนเหลวที่คางมา

[คัดลอกลิงก์]
พอดีโดนหลอกฉีดซิลิโคนเหลวที่คางมาคะ 1ปี ผ่านไปเกิดอาการแดงเเละย้อย รุ่นพี่ที่รู้จักเเขาบอกรีบๆไปเอาออกเลย เราก็เป็นคนใจร้อนอยู่เเล้วจึงไปปรึกษาหมอเเละคุณหมอบอกว่าไม่เห็นแผลเเละบวมนิดหน่อย พอวันนัดไปขูดออก เราก็ตัดสินใจทำเลย หลังทำปดนิดหน่อย เเละก็ผ้าออก ตกใจมากคางยาวมากเเหลมเบี้ยว ช้ำ เราเครียดมาก ร้องไห้ไปหลายสอบรอบ เพราะงานที่เราทำต้องใช้หน้าตา อยากปรึกษาว่าทำยังไงให้หายช้ำไวไวคะ เเล้วอีกนานแค่ไหนจะเป็นปกติ ตอนนี้ดูเหมือนมันเบี้ยวๆ กลัวมันเบี้ยวมากๆ ใครมีความรู้ช่วยด้วยนะคะ

เราขูดมากับคุณหมอ วรวิทย์ ชอบมาก คางไม่เสียรูป ไม่เจ็บ ราคา ถูกด้วยค่ะ 10000 เอง ไม่หมดขูดรอบ 2 ครึ่งราคา  คุณหมอใจดีด้วยค่ะ
หายไวๆๆ น่ะครับบ
หมอบอกให้ประคบเย็นบ้างหรือปล่าว ช่วยลดบวมยังไงโทรถามหมอก่อนนะครับ
ตัวเองลองหาพี่เอ๋ดูที่ให้จุ๊ปออกให้อ่ะ ที่ทำให้ดาวมยุรี
อยู่เฉยๆรอดูซัก1เดือนหน้าจะดีขึ้นค่ะอย่าประคบเด็ดขาดไม่งั้นจะอักเสบใด้ค่ะ
พี่เคยขูดคางมา 2 รอบแล้วค่ะ ตอนแรกๆจะยาวๆแบบนี้ค่ะ แต่หลังจากนั้นจะค่อยยุบลงค่ะ
แต่คางพี่จะยาวและแดงมากกว่าค่ะ ไม่ได้ช้ำเหมือนคางน้อง
..ส่วนยา นอกจากยาแก้ปวด ลดบวมของหมอที่ให้มาแล้ว พี่ก็ทานยาแคบซูลบัวบก ของอภัยภูเบศร์ค่ะ ประมาณกระปุกละร้อยกว่าบาท หรือไม่งั้นก็หาซื้อพวกน้ำใบบัวบกที่เค้าคั้นขายก็ได้ค่ะ  
หายเร็วๆนะคะ   ..พี่ไม่ประคบอะไรเลยค่ะ เพราะตอนขูดครั้งแรกเคยประคบร้อนและคางเป็นแผลเลยค่ะ เพราะว่าคางมันชา ไม่มีความรู้สึก คางเลยพองได้แผลเป็นเลย
หายไวๆๆ นะค่ะ จะได้สวยเหมือนเดิมค่ะ
คงช้ำจากการขูด ผิวบางอยู่แล้วรึป่าวคะ หายไวๆนะคะ
ขอให้หายไวๆ ๆ นะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ใจเย็นๆ ไว้นะครับ อย่าเครียดแต่ถ้าไม่สบายใจไห้แวะไปปรึกษาคุณหมอครับ
เป็นกำลังใจให้ค่ะหายไวๆๆนะ
รู้สึกว่ามันจะยังบวมและ ช้ำอยู่ค่ะ  ใจเย็น ๆระหว่างนี้ต้องรออย่าเพ่ิงไปทำอะไร(ไม่งั้นเดี๋ยวจะกลายเป็นงานช้าง)  เรื่องบวมจะยุบช้าหน่อยค่ะ ต้องใช้เวลา อย่างน้อย  2-3 เดือนขึ้น ส่วนความช้ำ  จากประสปการณ์ของพี่ที่เคยทำมาไม่เขียว-ช้ำเลย ได้แต่บวมเล็กน้อย อยู่ 1 สปัดาห์   เพ่ราะพี่ทานน้ำใบบัวบกคั้นสด ๆ ทุกวันค่ะ  พี่ว่าได้ผล พี่ทำกินทั้งก่อนทำ และหลังทำ  ลองดูน๊ะค๊ะ  วิธีทำ  คือ  ซื้อบัวบกสด ๆ มา( เหมาแม่ค้ามาสัก10 กำ+สัปปะรดหวานปลอกเปลือกสัก 1-2 ลูก ทำที่เดียวเยอะ ๆ ไปเลยโดยแช่แข็งเก็บไว้รับประทานในแต่ละวัน) ล้างให้สะอาดหลาย ๆ น้ำเลย(หรือแช่ผงฟูสักครึ่งชัวโมงเพื่อควาสะอาด)  ตัดก้านออกเอาแต่ใบ น้ำใบบัวบกและสัปปะรดมาคั้นโดยใช้เครื่องแยกกาก( ต้องลงทุนซื้อค่ะ) จะได้น้ำบกบกแข้มข้นไม่ต้องผสมอะไรเลยค่ะ มีความหวานของสัปปะรดอยู่แล้ว คนให้เข้ากัน ดื่มทันทีสัก 1แก้ว ที่เหลือกรอกใส่ขวดแช่แข็ง จะทานค่อยเอาออกมาวางใหละลายค่ะต้องทานทุกวันน๊ะค๊ะ  จะทำให้หายช้ำเร็วค่ะ ที่สำคัญต้องนอนพักผ่อนให้เพียงพอด้วยน๊ะค๊ะ ( ตอนที่พี่ทำ  คุณหมอจะให้ทานวะตะมินซี 100 มก.+ ซิงค์ เช้าเย็นทุกวัน จะทำให้แผลหายเร็วค่ะ และทานโปรตีนเนื้อปลากับไข่ขาวเยอะหน่อยค่ะ เพื่อให้ร่างกายสร้างเนือ้เยื่อที่หายไปจขากการขูดค่ะ
หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :)
หายไวๆๆนะคะ
สู้ๆนะครับ หายไวๆนะ
โทษนะคะ เราก็ฉีดมาเหมือนกัน ที่พวกพี่ๆขูดนี่ไปขูดหมอไหนกันบ้างคะ
พอดีกำลังหาข้อมูลอยุ่ว่าจะขูดหมอไหนดี ราคาเท่าไหร่

แสดงความคิดเห็น

แต่ถ้ามีงบเยอะแนะนำหมอณพลักษณ์เลยค่ะ ลองเซิร์ทหาข้อมูลดูค่ะ น่าสนใจด  โพสต์ 2013-7-5 20:16
ครั้งแรก 10,000.- ครั้งที่2 หมอก็ลดราคาให้ค่ะ ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่  โพสต์ 2013-7-5 20:14
พี่ไปขูดกับหมอวรวิทย์ รพ.จุฬาเวช ทั้ง2ครั้งค่ะ แต่ละครั้งราคาไม่เท่ากั  โพสต์ 2013-7-5 20:10
ต้นฉบับโพสต์โดย pang144243 เมื่อ 2013-7-5 19:43
โทษนะคะ เราก็ฉีดมาเหมือนกัน ที่พวกพี่ๆขูดนี่ไปขูดหม ...

คุณหมอวรวิท ขูด2ครั้งเปนยังไงบ้างคะ ลดลงมั้ยแล้วคางดูเป็นปกติมั้ยคะ
ประคบเย็นรอบๆแผล อย่าให้น้ำแข็งโดนแผลที่ช้ำตรงๆนะคะ นอนหมอนสูง อย่าพึ่งนอนฟื้นราบ ประคบเย็นซัก1อาทิตย์ให้รอยช้ำออกเขียวก็นวดยาหม่องเบาๆ คลึงรอบๆรอยช้ำค่ะ
หายไวๆน่ะจร้า
ปกติจะยุบลงใน4-5เดือน หลังขูดมันจะยาวแบบนี้ละค่ะ แต่ไม่เคยเห็นใครเขียวขนาดนี้ เราแค่บวมมีรอยช้ำๆ
หมอแต่ละคนมีเทคนิคในการขูดไม่เหมือนกัน ของคุณคงต้องขูดอีกแต่ัเว้นไว้สัก4เดือนนะคะ หาข้อมูลให้ดี เพราะถ้าพลาดไปเรื่องใหญ่ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย รั๋วซี เมื่อ 2013-7-22 01:45
ปกติจะยุบลงใน4-5เดือน หลังขูดมันจะยาวแบบนี้ละค่ะ แต่ ...

สอบถามหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าขูดกับหมอท่านไหนมาหรอคะ ราคาเท่าไหร่
คางสั้นลงมั้ยคะ
หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้