ดู: 2939|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รักษาสิว] มีวิธีลบรอยสิวยังไงครับ

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเวลาจะไปเรียน ชอบแต่งหน้าครับ พวกรองพื้น คอนซีล แป้ง ไล้ดั้งอีก
ทำให้เป็นสิวอุดตัน แล้วก็เป็นรอยดำ รอยแดงอ่ะครับ ปกติไม่ค่อยเป้นสิวเลย

อยากรู้ว่ามีคลินิกไหนบ้างครับ ที่ทำให้หายได้(พวกทรีตเม้นอะไรแบบนี้ครับ)
เมโสหน้าใส กับ เดอมาโรเลอร์ คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-29 00:16:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันจะหายทันทีเลยมั้ยครับ หรือรอเวลา

แสดงความคิดเห็น

มันก้ต้องใช้เวลาคะ จะให้หายเลยก้คงจะยากกกกคะ  โพสต์ 2013-7-3 09:53
ไม่รู้ช่วยได้มากน้อยแค่ไหนน้า แต่แนะนำว่าลองไปหาหมอผิวหนังก่อนดีมั้ยคะ ที่จขกท.บอกว่าปกติไม่เป็นสิว แต่เพิ่งมาเป็นช่วงหลังๆ จขกท.อาจจะแพ้อะไรสักอย่างที่ใช้อยู่ก็ได้นะคะ หรืออาจเป็นเพราะดูแลผิวไม่ถูกวิธี คือเมื่อก่อนเรามีปัญหาเรื่องผิวมากๆเหมือนกัน ทั้งสิวอุดตัน สิวอักเสบ รอยดำ รอยแดง ไปหาหมอมาเยอะมาก ทั้งกิน ทา ฉีด ทรีตเม้นท์ เลเซอร์ แต่เหมือนแก้ที่ปลายเหตุ เดี๋ยวมันก็กลับมาเป็นอีกตลอด หน้าใสได้แป๊บๆก็สิวขึ้นอีกละ เบื่อมาก แต่พอดีเราโชคดีได้เจอหมอผิวหนังท่านหนึ่งแนะนำให้ตั้งใจดูแลผิวดีๆ คือ แก้ที่ต้นเหตุดีกว่า เพราะเวลาไปทำทรีตเม้นหรือเลเซอร์ ถ้าผิวเราไม่แข็งแรงก็จะยิ่งทำให้หน้าพังไปกันใหญ่ หมอแนะนำว่าให้เรารักษาผิวให้ดีก่อน แล้วถ้ายังเหลือรอยดำรอยแดงอยู่ค่อยมาทำทรีตเม้นท์เพิ่ม สรุปได้เปลี่ยนสกินแคร์ยกชุดเลย พร้อมกับใช้ครีมรักษาสิวของหมอด้วย ตั้งแต่ล้างเครื่องสำอางค์ ล้างหน้า ทาครีมบำรุง มาส์กหน้า ฯลฯ แต่หน้าดีขึ้นจริงๆ สิวไม่ขึ้นอีกเลย แต่ก็มีรอยดำรอยแดงอยู่บ้าง หมอแนะนำให้ทำ Cold Laser เพราะอ่อนโยนกับผิวที่สุด แต่หมอบอกว่ามันก็ไม่ได้เห็นผลชัดเจนขนาดนั้นนะคะในครั้งแรก อาจจะต้องมาทำซ้ำอีก สรุปก็ใช้เวลาอยู่ดีกว่ารอยจะหายหมดจริงๆ เราเลยไม่ทำ มาใช้พวกครีม Hiruscar แทน ทาทุกวันประมาณเดือนนึง รอยหายเกือบหมด ทาแป้งก็ไม่เห็นแล้ว สบายใจแล้วค่ะ สิวใหม่ไม่ขึ้น รอยเก่าก็ค่อยๆหายไป หน้าใสปิ๊งๆเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

รอยสิว สีแดง ใช้เลเซ่อ V-Beam เห็นผลเลย ราคาถูกแนะนำ ศูนย์ผิวหนัง มศว ชั้น3// รอยสิวสีดำ แนะนำเป็นเครื่อง Q-switched เป็นเลเซ่อเฉพาะเจาะจงกับเม็ดสีสีดำเลยครับ ผมยิงมาแล้ว รอยดำ+หน้าใสตัวนี้วางใจได้ แนะนำคลินิค the face aesthetic ตรงบีทีเอสเอกมัย ทางออก1 ครับ// ที่สำคัญอย่าให้มันขึ้นเพิ่มนะ ทายา Benzac+RetinA+Clindamycin วิธีใช้ก็ปรับๆให้เหมาะกับเราครับ อย่าให้หน้าแห้งเกินไป
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-2 04:37:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากครับ อยากหน้าใสปิ๊งๆ ไวๆจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย princess_kizs เมื่อ 2013-6-28 12:52
เมโสหน้าใส กับ เดอมาโรเลอร์ คะ

เมโส กับ เดอร์มาโรล ที่ไหนดี แนะนำด้วยจ้า

แสดงความคิดเห็น

แถวคลีนคิก้ดีนะคะ แต่ราคาจะสูง เราซื้อยาเองแล้วให้ร้านรู้จักทำให้คะ  โพสต์ 2013-7-3 09:56
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย octobery เมื่อ 2013-7-17 16:56

เราไปทำเลเซอร์ด้วยเครื่อง Q-Switch + Infusion เห็นผลเร็วและชัดเจนมากค่ะ
ไปทำที่กรรน์ภิรมย์คลินิก คุณหมอจบปริญญาด้านผิวหนังโดยตรง คุณหมอใจดี
และเป็นกันเอง ราคาประหยัดด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้