ดู: 6587|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมอภูเบศร์ Before After และ Update!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nut236pim เมื่อ 2013-6-23 23:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nut236pim เมื่อ 2013-6-23 23:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nut236pim เมื่อ 2013-6-23 23:23

ก่อนที่นัทจะเดินทางไปทำ ที่ Elegance Clinic ของคุณหมอูเบศร์  ช่วงเช้าของวันเสาร์ ที่ 22 มิถุนายน 2556

หลังจากทำเสร็จ นัทไปงานวันเกิดพี่สาวต่อ และได้เก็บภาพไว้ เป็นภาพที่น่ากลัวมาก เพราะหลายคนต่างคิดว่า (จมูกเน่า)ซึ่งจริงๆแล้ว เป็นแผล บวมช้ำ จากการที่คุณหมอขูดฟีลเลอร์เก่าออก (ผมเองก็ไม่คิดเลยว่า ฟีลเลอร์ที่ฉีดมา 2ปี มันจะยังมาสลาย และกลายเป็นพังผืด คุณหมอเลยจัดการขูดออก และเสริมซิลิโคนเข้าไป เลยทำให้จมูกช้ำมาก ขนาดคุณหมอ  ยังบอกเลยว่า กลัวจมูกเราจะเน่า คอยดูแลดีๆ และคุณหมอได้นัดตัดไหม วันอาทิตย์ ที่ 30 มิถุนายน 2556

(นัท ได้ถามหลายๆคน ที่เจอหลังจากทำจมูกเสร็จ เค้าบอกว่า ดูโด่งมีสันขึ้นนกว่าแต่ก่อน แต่นัทกับเพื่อนๆในFacebook ต่างบอกว่า ทำไมมันดูธรรมชาติมากๆๆๆๆเลย ดูเหมือนไม่ได้ทำ ซึ่งตอนทำเสร็จคุณหมอก็บอกว่า โด่งมั้ยก็โด่งนะ แต่จะโด่งมากไม่ได้ เพราะเนื้อจมูกเราบาง และสั้น เลยได้เท่าที่ทำได้ละกัน)

ตอนออกมาจากคลินิก คุณหมอให้ยามาทาน 3 ตัวครับ

1.        Paracetamol ยาพาราเซตามอล บรรเทาอาการปวดครั้งละ 2 เม็ด ทุกๆ4ชั่วโมง

2.        Diclotoxacilin ครั้งละ 1 เม็ด วันละ4ครั้ง ก่อนอาหาร และก่อนนอน

3.        Danzen ยาลดบวม ทานหลังอาหาร 3 มื้อ ครั้งละ 2 เม็ด

และผมได้ซื้อ Cool and Hot gel pack มา 2 อัน อันละ 110 บาท จะได้สลับกันใช้  นอกจากนี้ก็ยังซื้อยาฟ้าทะลายโจรแบบแคปซูล 100 เม็ด ราคา 90 บาท และผมได้ฝากเพื่อน ซื้อน้ำใบบัวบกมาให้ ทานวันละ 3 ขวด ขวดละ 10บาทครับ

จนตอนนี้ปรากฏว่า นัทหน้ากลายเป็น อวตาร ไปแล้วครับเพื่อนๆ มันดูเหมือนมีก้อนเนื้อมาโปะหน้าเลย 555      
นี่คือ รูปล่าสุด เพิ่งทำมา  1 วันครับ

แต่ไม่รู้สึกปวดนะครับ รู้สึกแค่มันตึงๆหน้าครับผม นัทก็ไม่รู้ว่า สุดท้ายแล้วหน้าตาจะเป็นอย่างไร ยังไงรบกวนทุกคนช่วยกันแนะนำ คอมเมนต์ติชมด้วยนะครับ แล้วไงนัทจะอัพเดทให้ตลอดเลย ทั้งในนี้
ในเฟซบุ๊ค Mixer Million
ในยูทูป ที่ชาแนล Yosswat CW.
และคุยกันในไลน์ได้ครับ yossawat1305  

ข้างล่างนี้เป็น คลิปของผมนะครับ

ฝันดีคาฟ ^___________^ (23.16น.)
แก้ไขความเข้าใจเรื่อง filler สลายมาเป็นพังผืดก่อนนะคะ.. อันนี้ไม่ถูกต้องคะ..
Filler หรือ สารเติมเต็มที่ฉีดเข้าไป ,การเสริมซิลิโคน,เสริมด้วยเนื้อเยื่อสังเคราะห์พิเศษ ,การร้อยไหมที่จมูก ล้วนแต่จะทำให้เกิดพังผืดขึ้นมาสร้างแคปซูลเพราะเป็นการปรับสภาพสมดุลของร่างกายตามธรรมชาติเมื่อมีสิ่งแปลกปลอมเข้าสู่ร่างกาย
..
การที่ต้องขูดสารเติมเต็มออกก่อนต้องเลาะ เอาพังผืด และเนื้อเยื่อชั้นไขมันใต้ผิวหนังออกไปด้วยคะ..ถ้าคุณหมอไม่ชำนาญ ตัดสินใจพลาด เนื้อเยื่อไขมันชั้นใต้ผิวหนังหายไปเยอะ..ต่อไปผิวหนังบริเวณนั้นจะบางลง และเห็นขอบซิลิโคนชัดเจน..ทะลุ และจมูกบุ๋ม
..
จึงเป็นที่มาว่าคุณหมอเสริมใส่ซิลิโคนไม่สูง..แต่นี่กำลังบวม คงต้องรอดูกันต่อไปคะ..
เสริมอีกนิด..คุณหมอจ่ายยาปฏิชีวะนะแรงขึ้นมาอีกนิด..ปกติจะได้ amox 500 mg  แต่คุณได้ diclotoxa 500 mg มา..
แสดงว่าเนื้อเยื่อภายในบอบช้ำมาก..ยาค่อนข้างแรงกว่าปกติ เพราะฉนั้น พยายามกินยาให้ตรงเวลาก่อนอาหาร 30 นาที ทุกมื้อจะดีมาก
ดูแลหลังเสริมดีๆนะคะ..
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 09:26:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-6-23 23:51
แก้ไขความเข้าใจเรื่อง filler สลายมาเป็นพังผืดก่อนนะคะ.. ...

^___________^ ขอบคุณมากๆเลยครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 09:29:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เข้าสู่วันที่สองแล้วครับ ตอนตื่นมารู้สึกว่ามันยุบๆ

แต่พอสักพัก ทำไมตาเริ่มรู้สึกพร่าๆ ล่ะ T_T

เอาใจช่วยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย nut236pim เมื่อ 2013-6-24 09:29
เข้าสู่วันที่สองแล้วครับ ตอนตื่นมารู้สึกว่ามันยุบๆ ...

เค้าว่ามันน่าจะมีปลายพุ่งๆแบบว่ามีหยดน้ำนิสนุงด้วยนะ จะหล่อมากๆ 555 นี่ความคิดเห็นส่วนตัวนะงับบบบ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-25 18:31:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย junjira_news เมื่อ 2013-6-24 11:07
เค้าว่ามันน่าจะมีปลายพุ่งๆแบบว่ามีหยดน้ำนิสนุงด้ว ...

ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมโทรหาหมอวันนี้บอกปัญหานี้เหมือนกัน แต่ผู้ช่วยหมอรับ แล้วบอกว่า หมอทำเผื่อไว้ บวกกับปลายจมูกเราสั้น ต้องรอให้มันเข้าที่ ซิลิโคนจะเลื่อนลงมาอีกมันน่าจะเป็นอย่างที่ผู้ช่วยหมอว่าไว้มั้ยครับ ????
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-25 18:35:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่สามแล้วนะครับ   รูปนี้ถ่ายแต่เช้าเลย ตอนนี้ดีขึ้นมากๆๆๆ แต่จะทำไงกับปลายจมูกดีนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nut236pim เมื่อ 2013-6-25 18:35
วันที่สามแล้วนะครับ   รูปนี้ถ่ายแต่เช้าเลย ตอน ...

นั่นจิ อันเน้เราก้อมะรุเหมือนกันอ่ะ เพราะมะเคยทำจมูก มะค่อยมีความรุเรื่องเน้เร้ยยย แต่ว่าถ้าให้ช่วยมองว่าตรงไหนขาดตรงไหนเกินอ่ะพอช่วยบอกได้นะ ยังไงถ้ารอยุบแล้วเราไม่พอใจหมอเค้าจะแก้ให้ฟรีไหมง่ะ 555 ขาดหยดน้ำลองฟิลเลอร์ดูก่อนไหม จะได้หาทรงหยดน้ำที่ชอบถ่ายเอาไปให้หมอดูไปเร้ยว่าเราจะเอาแบบไหน 55 ฟิลเลอร์มันจะหยุที่หมอปั้นๆอ่ะ สามารถเปลี่ยนแปลงตามความต้องการของเราได้ พอได้ทรงที่เราพอใจเราก้อรีบถ่ายรูปไว้ไปทำปลายถาวร ความคิดส่วนตัวนะมะค่อยรุเรื่องเท่าไหร่ อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-25 19:00:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย junjira_news เมื่อ 2013-6-25 18:44
นั่นจิ อันเน้เราก้อมะรุเหมือนกันอ่ะ เพราะมะเคยทำจม ...

เศร้าเลย หมอเราบอก ถ้าเเสริมซิลิโคนแล้วไม่แนะนำ (ไม่ให้ทำ) ฟีลเล่ออีก
ต้นฉบับโพสต์โดย nut236pim เมื่อ 2013-6-25 19:00
เศร้าเลย หมอเราบอก ถ้าเเสริมซิลิโคนแล้วไม่แน ...

อ่าวกำ แล้วหมอแนะนำวิธีแก้หรือเปล่าอ่ะ แต่น้องเคยทำจมูกมานะ นานเป็นปีแล้ว แต่เดือนที่แล้วไปโบกราม เห็นว่าฟิลหยดน้ำที่จมูกมาหน่ะ สวยเชียว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-25 19:10:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย junjira_news เมื่อ 2013-6-25 19:08
อ่าวกำ แล้วหมอแนะนำวิธีแก้หรือเปล่าอ่ะ แต่น้องเคยท ...

น้องทำที่ไหนครับ  แพงมั้ย อยากทราบ มีรูปป่าวเอ่ย อิอิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junjira_news เมื่อ 2013-6-25 20:06
ต้นฉบับโพสต์โดย nut236pim เมื่อ 2013-6-25 19:10
น้องทำที่ไหนครับ  แพงมั้ย อยากทราบ มีรูปป่าวเอ่ย อิ ...

แอบเอารูปเจ้าตัวมา มะรุเค้าอนุยาดป่าว เค้าส่งให้ทาง อินบ๊อคล่ะกันนร๊า
แว๊ๆส่งรุปไปทางข้อความทำงัยอ่าทำมะเปงพะย่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nut236pim เมื่อ 2013-6-25 19:10
น้องทำที่ไหนครับ  แพงมั้ย อยากทราบ มีรูปป่าวเอ่ย อิ ...

คลีนิคถนนวิภาวดีรังสิต น่าจะหยุก่อนถึงเซียร์นะ เดี๋ยวหาเบอร์กับชื่ออินบ็อคไปให้นะแต่ตอนนี้ใจเย็นๆรอให้ยุบบวมก่อนนร๊า ยาแก้ยุบบวมทานได้ไหม แล้วจมูกเนี่ยต้องประคบร้อนเย็นหราป่ะอ่ะ
มีรูปอีกป่าวคับ อยากดู
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้