ดู: 7697|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิว เอาสารที่ฉีดคางออก

[คัดลอกลิงก์]

โชคดีมาก...
เมื่อประมาณ 3ปีที่เเล้ว เคยได้รับการฉีดคางกับหมอที่มีชื่อเป็นสัตว์ปีกชนิดหนึ่ง ซึ่งคลีนิกอยู่เเถวบางกะปิ ดิฉันได้รับการฉีดคางมา 2ครั้ง ซึ่งเเต่ละครั้ง ห่างกันประมาณ 2เดือน ซึ่งหมดคนนี้ได้บอกดิฉันว่า สารที่ฉีดเป็น คอลลาเจน จะสลายไปเองภายใน 1-2ปี เเต่ผ่านมาเข้าปีที่ 4 เเล้ว ซึ่งสารที่ฉีดเข้าไป ไม่ได้สลายตามที่กล่าวอ้างเเต่อย่างใด กลับกันมีเเต่จะใหญ่ขึ้นทุกวัน นูนขึ้นเเละยาวมาข้างหน้าด้วย( เหมือนคางเเม่มด ) ซึ่งดิฉันเครียดมากๆ ดิฉันเป็นผู้หญิงที่รักสวยรักงามคนนึง เวลาส่องกระจก พอเห็นคางตัวเองจะเครียดตลอดเลย จากนั้น ดิฉันก็เริ่มหาข้อมูลในการที่จะเอาสารนี้ออกจากคาง
หาข้อมูลอยู่นาน จึงได้มาเจอกับคลีนิกๆหนึ่ง ชื่อ " ณพลักษณ์คลีนิก " (ข้างบิ๊กซี เเจ้งวัฒนะ) ดิฉันจึงติดตามผลงานของณพลักษณ์คลีนิกมาตลอด จนทำให้ดิฉันมั่นใจ จึงโทรไปนัดที่ณพลักษณ์คลีนิก เพื่อที่จะปรึกษา ก็ได้รับคิวปรึกษาในวันที่ 1 เม.ย 56 พอถึงวันนัด ดิฉันมารอที่คลีนิกอซึ่งมีคนไข้มารออยู่หลายคน ซึ่งเเตกต่างจากคลีนิกที่ดิฉันเคยเห็นมาอย่างสินเชิง บรรยากาศดูสะอาด หรูหรา เป็นมาตรฐาน มีการจัดการอย่างเป็นระบบ เมื่อถึงคิวดิฉันเข้ารับการปรึกษา คุณเฟี๊ยส (ภรรยาคุณหมอ)ก็เริ่มการพูดคุย ดิฉันก็บอกรายละเอียดต่างๆอย่างชัดเจน คุยกันอยู่นาน สุดท้ายจึงตัดสินใจ ว่าจะต้องเอาสารนี้ออกจากคางให้เร็วที่สุด จึงตกลงผ่าตัดโดยการวางมัดจำ เเละจองวันนัดผ่าตัด ซึ่งได้คิว ในวันที่ 9 มิ.ย 56 (คำเเนะนำจากภรรยาคุณหมอคือ วันผ่าตัด ห้ามมีสิวตรงคางเด็ดขาด)
พอถึงวันนัด"ผ่าตัด" คุณหมอนัดบ่าย2 ดิฉันไปถึงคลีนิกบ่ายโมง กินข้าวเรียบร้อย อิ่ม !!!
พนักงานก็พาดิฉันไปแปรงฟัน 2 รอบ ล้างหน้า 3 รอบ กินยาก่อนผ่าตัดอีก 1ชุด เเล้วคุณเฟี๊ยสก็ทำความเข้าใจก่อนผ่าตัด ด้วยการ วาดรูปคาง มาร์คจุดต่างๆ เสร็จเเล้วบ่าย2โมงกว่าก็เข้าห้องผ่าตัด ดิฉันต้องล้างหน้าอีก 2 รอบ เเล้วก็เปลี่ยนชุด ใส่ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ด้วย คุณหมออรรถพันธ์ได้อธิบายรายละเอียดต่างๆ อย่างชัดเจน เเละเกะเครื่องมือผ่าตัดซึ่งเป็นของใหม่ทุกชิ้น(เกะให้ดูต่อหน้าเลยค่ะ ว่าสะอาดปลอดภัยเเน่ๆ) เสร็จก็เตรียมตัวโดนเชือด ในระหว่างที่ทำการผ่าตัด คุณหมอก็จะชวนคุยตลอด พร้อมทั้งเปิดเพลงเบาๆ ทำให้รู้สึกผ่อนคลายมากๆค่ะ เเล้วคุณหมอก็เช็ดหน้าด้วยเเอลกอฮอร์อีก 3รอบ มาถึงตอนฉีดยาชา (ซึ่งดิฉันกลัวอยู่เเล้ว เพราะว่าที่เคยฉีดมามันเจ็บมากๆ) คุณหมอฉีดยาชาเข้าไปเข็มเเรก จนเข็มสุดท้าย มันไม่เจ็บเลยจริงๆค่ะ คุณหมอเเละคุณเฟี๊ยสได้ทำการผ่าตัด จนเวลาผ่านไป 2ทุ่มเเล้ว
โอ้ว...มันเป็นการผ่าตัดที่นานมากๆ เเต่ผลลัพธ์ที่ออกมา ดิฉันพอใจมากๆ คุ้มค่าราคา ไม่ว่าจะเป็นการดูเเลเอาใจใส่ทุกรายละเอียด ทุกขั้นตอน อุปกรณ์เครื่องมือ บรรยากาศภายในห้องผ่าตัด(ซึ่งไม่เคยเจอที่ไหนเเบบนี้ มันดูมาตรฐานเเละสะอาดมากๆ) การดูเเลหลังผ่าตัด คุณหมอจะคอยให้คำเเนะนำตลอด ดิฉันคิดว่าดิฉันโชคดีมากๆที่ได้มาเจอ " ณพลักษณ์คลีกนิก "
ต้องขอขอบคุณ คุณหมออรรถพันธ์ กับ คุณเฟี๊ยส( ภรรยาคุณหมอ ) มากๆค่ะ
ต่อจากนี้ก็รอวันเเผลหาย เเล้วจะมา รีวิวใหม่นะค่ะ ^^
เท่าไหรครับ? เพื่อนผมว่าจะไปเอาสิริโคนเหลวออกอยู่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-17 21:26:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peung_tong เมื่อ 2013-6-18 13:45

65,000 บาทคะ
ขอให้หายเร็วๆนะคะ อย่าลืมมาอัฟเดทด้วยนะคะรอติดตามอยู่ค่ะ อยากจะไปผ่าคางกะคุณหมอเหมือนกันค่ะ กะลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-18 09:26:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคะ... พรุ่งนี้ก็ตัดไหมแล้วคะ คางยุบบวมขึ้นมาก เล็กลงมากด้วยคะ ยังไงจะมาอัพรูปให้ชมนะคะ ^^
อยากเห็นรูปคุณก่อนผ่าตัดจังค่ะ ว่ามีปัญหามากน้อยแค่ไหน เป็นคนหนึ่งที่ฉีดคางมาเหมือนกัน และอยากไปเอาออก หายไวๆนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-18 13:47:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวรอแผลหายดี จะถ่ายรูปก่อน-หลัง เปรียบเทียบให้ดูนะค่ะ
โดนเหมือนกันค่ะ คลีนิกเดียวกันเลยหัวอกเดียวกันเลย เกลียดมากๆ พอไปเอาเรื่องพูดจาไม่ยอมรับ
ของเราก็ฉีดซิลิโคนเหลวมาเหมือนกัน ดูยาวย้อยเป็นแม่มดเลยน่าเกลียดมาก  เคยแก้ที่ยันฮีมาก่อน หนึ่งครั้งขอบอกเลย เราคิดว่าที่ยันฮีจะทำออกมาดี เหมือนที่ได้โฆษณาไว้ เห็นว่าเป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมระดับประเทศ ดูน่าเชื่อถือ หมอที่แก้ชื่อ หมอ กิตติชัย  แกอายุยังน้อย บวกกับประสบการณ์ก็น้อย แต่ที่ไหนได้ เราไปปรึกษาก็ไม่เห็นว่าจะอธิบายอะไรมากมายเลยเราบอกว่าจะขูดคาง หมอก็รับขูดน่ะ แต่ผลที่ได้ คางเราดูแย่กว่าตอนที่แก้อีก หมอเอาออกได้นิดเดียวแค่20% เหมือนแค่เปิดแผลแล้ว แซะๆ ทำลวกๆ แค่1 ชม.เสร็จ ส่วนคางที่ได้ก็ ตะปุ๋มตะปั่ม บิดเบี้ยว ดูแย่ ทำเอาเรานั่งน้ำตาตกในทุกครั้งที่ส่องกระจก เราบอกไว้ให้ฟัง ส่วยใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่น่ะ มันเป็นประสบการณ์จริงที่เราเจอมา แค่ไม่อยากให้ใครที่คิดจะไปแก้ให้รีบเปลี่ยนใจ ก่อนที่จะมานั่งเสียใจ และเสียเงิน ที่ทำทั้งทีก็ไม่จบ ต้องไปหาที่แก้ใหม่ อย่างเรา
   และตอนนี้เราเองก็ได้มาเจอกับ  ณพลักษณ์ คลนิค ได้นัดปรึกษากับหมอ และได้คิวผ่าตัดเดือนตุลาคม 2556 ได้วางมัดจำกับหมอแล้ว  แก้ทั้งจมูก และก็คาง  ของเคราคุณหมอคิดราคาอยู่ที่อย่างล่ะ85,000บาท สองอย่างรวมกัน 170,000 บาท อาจจะแพงหน่อย เพราะเราเคยแก้มาก่อนหนึ่งครั้งแล้ว  คุณเฟี้ยสบอกว่าราคาจะขึ้นทุกๆ 6 เดือน หรือปีล่ะ 20,000บาท หากใครที่คิดจะมาทำ รีบโทรจองคิวนัดวันปรึกษาเลยน่ะ ยิ่งนานก็ยิ่งแพงขึ้น และขอบอกน่ะ อย่าไปต่อราคากับคุณเฟี้ยสเด็จขาด เพราะท่านไม่ชอบเลย เด็วจะโดนดุเอา เพราะเราไปขอแกลดราคาลงหน่อย แกเกิดอาการไม่พอใจทันที แกค่อนข้าง เซ็นวิทีพ มาก กันเรื่องราคา เราเองก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าแก้ แล้ว ผลจะออกมายังใง แต่คิดว่าหมอคงแก้ออกมาดีที่สุดนั้นแหละ เหมือนกับคนไข้คนอื่นๆเค้า เราหวังแค่ให้ออกมาดีกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ก็พอใจแล้ว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-19 20:22:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปตัดไหมมาเเล้วค่ะ คุณหมอบอกเเผลดี เเละยังสอนวิธีนวด ด้วยค่ะ !!!!
คางเรียวสวยได้รูปค่ะ เหลือรอเเผลหายสนิท ^^
ปูเสื่อรอดู^^ ขอให้สวยๆนะคะ
ดูภาพแล้วกลัวเลย ขอให้หายไวๆแล้วสวยๆนะคะ
หายเร็ว ๆ น่ะค่ะ
ราคาแก้สูงมากเลยนะค่ะ  กลัวถ้าทำแล้วกลัวจะไม่มีเงินแก้นี่แหละ  รอดูรนปะค่ะ  
อยากถอดคางอยู่เหมือนกัน.(สิริโคนแท่ง)กังวลแค่ว่าถ้าถอกออกและไม่เสริมใหม่คางเราจะเหมือนเดิมหรือเป็นยังไง....ขอให้หายเร็วๆน่ะค่ะอล้วมารีวิวด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้