ดู: 8653|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากแก้จมูกจังเรย ทำมาจากBy หมอสำรวย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ooza เมื่อ 2013-6-17 03:15

สวัสดีชาวดั้งโด่งทุกคนนะค่ะ
คือเราได้เข้ามาศึกษาจากเว็บนี้ได้ระยะนึงแระ  ได้เห็นรีวิวหลายๆคน  แต่สนใจอยู่  2  คลีนิคค่ะ
คือ "วีคูน  และ  กองจู"  แต่คิดว่าน่าจะทำ  " วีคูน "ค่ะ  (เพาะราคาไม่ไม่แพงมาก)    ส่วน คลีนิคกองจู ก๊อยากทำ ค่ะ  แต่ต้องรอเรียนจบทำงานก่อนซัก 6 เดือน (ถึงจะผ่อนได้  เพาะราคาแพงมากสู้ไม่ไหว) อิือิ  แต่ตอนนี้ก๊ได้ดูรีวิว คลีนิค วีคูน  จากหลายๆคน ก๊เป็นที่น่าพอใจนะค่ะ  มีแต่คนบอกว่าทำออกมาแร้วสวย  จมูกดูเรียวยาวขึ้น แถมคุนหมอก๊ใจดี  แร้วก็ตัดตกแต่งปีกจมูกให้สวยเข้ากับใบหน้าทุกคน  "โดยส่วนตัวเราเป็นคนเนื้อจมูกหนาที่เยอะมากตรงช่วงปลายและปีก"  คือแบบว่าเราอยากตัดปีกและขยับปีกมาก และอยากให้ปลายจมูกเป็นหยดน้ำเยอะแบบพุ้งๆ...........ที่เดิมไม่ดีค่ะ คือ  หมอสำรวยไม่ยอมตัดปีจมูกให้  ตอนแรกบอกว่าครบ 1 ปี  จะแก้ให้ใหม่ถ้าไม่พอใจ  พอไปอีกที "บอกไม่แก้ให้  แร้วพูดจาก๊ไม่ดี
" บอกว่า ***** "ถ้ามาเสียเวลาทำให้ใหม่ทุกคนแค่คนๆเดียวก๊ไม่ต้องทำมาหากินกันแร้ว  แร้วก๊บอกว่า  ถ้าไม่อยากให้ปีกจมูกบานก๊อย่ายิ้มไม่ต้องยิ้มเรย  หมอสำรวย แกก๊ได้แต่บอกว่า ทำดีแร้วสวยแร้วเข้ากะหน้าแร้ว  แต่คนรอบข้าง ทั้งเพื่อน  พ่อแม่ พี่น้อง  ก๊ต่างพูดกันเป็นเสียงเดียวกันว่า จมูกมันมันใหญ่มากแต่ทรงสวยแร้ว แต่ทำใหม่ดีกว่า บอกว่าเหมือนจมูกสิงโตเรย เซงๆๆ  ***** น่าเกลียดไปป่ะ  หมดความนับถือว่ะ   

รูปภาพ ณ ปัจจุบัน

***อยากแก้ใหม่มากๆๆค่ะ  แต่เคยสอบทางคลีนิควีคูนไปแร้วแต่คิวแน่นมากยาวไปถึงสิงหา  เรยยังไม่ได้แก้เรียนเพาะเปิดเทอมก่อน แอบนอยส์***   ช่วยให้คำแนะนำกันหน่อยนะค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=67438
อันนี้ของเรา
โดยรวมผมว่าสวย น่ารักแล้ว แต่ถ้าสันเล็กหน่อยหน้าจะคม สวยมากๆ แต่ก็ดูดีๆหาข้อมูลเยอะๆจะได้ไม่พลาดนะคับ
สวยมากเลยนะคะ ไม่เห็นต้องเเก้ เเต่หนูก้อนัดทำที่วีคูนค่ะ ช้าช้าได้พร้าเล่มงามนะคะ
ไม่น่าแก้นะคะ. น่ารักอยู่แล้ว ทำไมถึงอยากแก้อ่ะคะ ????
เหมือนกันเลยค่ะทำมาไม่พอใจเท่าไหร่หมอเซฟตัวเองมาแกบอกไมอยากให้มีเคสหลุดแกจะเสียชื่อเลยทำทรงที่ปลอดภัยกับหมอเองแกบอกด้วยว่าถ้าอยากโด่งไม่ต้องมาทำกับแกแต่วันนั้นใจร้อยไปหน่อยเลยรีบอยากทำย้อนกับไปไม่อยากทำกับแกเลยจมูกเราทรงเดียวกับตัวเองเลย เซงมากๆๆ
เราก็ทำที่นี่ หมดทำมาดูใหญ่ๆ บานๆ นั้งหาข้อมูลแก้อยู่อ่า ด้านข้างสวยมากเลยแต่ด้สนหน้าไม่ไหวเล้ยยย
เราก็ทำที่เดียวกันเพิ่งได้10 วัน เบี้ยวอีกต่างหาก บอกให้รอ3 เดือน ถึงเวลาถ้าเบี้ยวจะแก้ให้ เราก็ไม่มีหวังว่าจะได้แก้เลย
เราก็ทำที่เดียวกันเพิ่งได้10 วัน เบี้ยวอีกต่างหาก บอกให้รอ3 เดือน ถึงเวลาถ้าเบี้ยวจะแก้ให้ เราก็ไม่มีหวังว่าจะได้แก้เลย
เหมือนกันเลยค่ะ มันใหญ่แบบว่ายิ้มแล้วเห็นแกเลย จะไปแก้เหมือนกันค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nifaye เมื่อ 2013-6-17 19:13

เราก็แก้ที่หมอสำรวย แต่แก้ฟิลเลอ เราว่าเจ้าของกะทู้สวยแล้วนะค่ะ หมอสำรวยเค้าเป็นหมอที่ดูโหง้วเฮ้ง และทำธรรมชาติ หมอก็บอกเราเหมือนกันถ้า เบี้ยวหรือเน่าจะเปลี่ยนให้ฟรี(ส่วนตัวไม่อยากเจ็บแล้วฮ่าๆ ) แต่เฟย์ต้องรอ1ปีถึงจะเข้าที่ก่อนทำปีกก็มีนะค่ะยังคิดจะตัดเลยหมอบอกรอเข้าที่ก่อน คิดอีกทางคุณหมอแกคงเห็นว่าตัดมาอาจออกมาไม่ดีหรือป่าว ทั้งที่แกจะเชียร์ให้ตัดก็ได้แถมได้ตังเพิ่มอีก  ส่วนเรื่องเบี้ยว มันจะมีเบี้ยวสองแบบ แกนเบี้ยวโดยกำเนิด  อันนี้ต้องทำใจก่อนว่าคุณทำกับหมอคนไหนยังไงก็เบี้ยวนอกจากผ่าเอากะดูกหลังหูกับซีโครงเรามาทำ  กับเบี้ยวโดนหมอ ยังไงครบปีแล้วเบี้ยวหมอแกเปลี่ยนให้อยู่แล้วค่ะ แต่ถ้าบางที่หัยเวลาแค่ไม่กี่เดือนในประกันแก้จมูก ทั้งที่จิงๆจมูกจะเข้าที่ช่วงราวๆ 6เดือน-1ปี ดีซะอีกเกิดจมูกเข้าที่สวยเราจะได้ไม่รีบเปลี่ยนให้เจ็บตัว

พรุ้งนี้เราก็จะรีวิวอยู่แล้วเข้าไปดูได้นะค่ะใครมีเรื่องอะไรถามได้หมดจ้า ถ้าใครชอบธรรมชาติ ดูไม่รู้ว่าทำแต่โด่งเนียนๆและอยู่ได้ตลอดชีวิต หมอสำรวยแกเป็นอีกหนึ่งทางเลือก แต่ถ้าชอบแกน กระเด้งเห็นแกนชัดเว่อร์ไม่แนะนำนะค่ะ จะทำจมูกศึกษาแนวสไตล์ว่าเราชอบของหมอไหนก่อนทำจะได้ไม่ต้องเสียตังรอบสองนะค่ะทุกคน   แต่เจ้าของกระทู้อยากบอกว่าน่ารักมากกกก สวยแล้วค่ะ
ทำที่เดียวกัน ไปแก้เหมือนกัน หมอพูดแบบเดียวกัน แกนใหญ่มากเหมือนกัน อยากถามหมอมากค่ะว่าจะมีรับประกันความพึงพอใจไว้ทำไม ถ้าไม่แก้ให้ ก่อนทำกับหลังทำพูดจาคนละเรื่อง แถมทวงบุญคุณเรื่องลดราคาให้อีก หมอบอกหมอลดให้เพราะหมออยากทำบุญ แล้วคุณยังต้องการอะไรอีก แล้วหมอจะได้บุญไหมคะ ถ้าวันที่เราเดินเข้าไปปรึกษาแล้วหมอพูดตรงๆว่าทำไม่ได้ เราก็จะทำที่อื่น แต่นี่หมอบอกว่าหมอทำได้ พูดไปก่อนเพื่อธุรกิจ จริงอยู่ที่เราได้ของถูกแต่อยู่กับจมูกทรงสิงโตที่หมอคิดเอาคนเดียวว่าสวย แต่คนอื่นไม่มีใครมองว่าสวยสักคน อยากถามว่าหมอได้บุญหรือเปล่าคะอย่างนี้ แถมหมอยังพูดว่าหมอจะคืนเงินให้ทั้งหมดแต่เอาซิลิโคนหมอคืนมาอีกต่างหาก พูดจาไม่มีเหตุผลเลยค่ะ หมอถามด้วยว่าหมอไม่เข้าใจเลยว่าเราไปทำจมูกกับแกทำไม แถมยังมาพาดพิงถึงเรื่องส่วนตัว แกบอกว่าถ้ามีแต่คนไปแก้แกก็ไม่ต้องทำมาหากินกันแล้ว ยังสงสัยอยู่เลยว่าซิลิโคนที่ใส่ขวดโหลตั้งอยู่ในห้องของคุณหมอก็ซิลิโคนที่หมอแกแก้ของเขาเองรึป่าว ตอนนี้กำลังจะไปแก้กับวีคูนเหมือนกันค่ะ พอทีกับหมอคนนี้ เสียความรู้สึกมากๆค่ะ
เราเป็นอีกคนที่ทำกับหมอสำรวย โดยรวมแล้วชอบค่ะทำมา7ครั่งแล้ว ทำที่อื่นมาโด่งเชิดเกินไปแม่ไม่ชอบ แม่ไม่คอยมองหน้า พอมาทำกับหมอสำรวย แม่เริมมองหน้า พอมาทำกับหมอสำรวยเ แม่เริ่มกลับมาเป็นปกติเราไม่เชียหมอหรืออะไรนะนี้คือมุมมองของเราหมอคุยเองทำเองตลอด ตอบคำถามทีเราสงสัยไม่เคยลำคาน ไม่เคยเหวียง เราว่า หายาก ถ้าเป็นหมอคนอืน คงไห้พนักงานคนอื่นตอบ หมอใจดี เฟรนลี่ น่ารักสุดๆค่ะ ว่าตอนไม่มี มันเป็นยังไง? สวยได้ขนาดนี้ ถ้าไม่ชอบหาตังทำไหม่เทอค่ะ แก้กับหมอคนเดิม ก็ได้ ทรงเดิมค่ะ
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง เราก็เปนอีกคนที่ทำกับคุนหมอสำรวย คือโดยหลักแล้วหมอสำรวยจะไม่ตัดปีกและไส่สิลิโคนไห้ภายไนวันเดียวนะค่ะคือเราไม่รุ้นะว่าที่อื่นเขาทำรึป่าว แต่ลองคิดถึงหลักความจิงสิค่ะว่าถ้าตัดออกไปภายไนวันนั่นจมูกเรายังบวมยุยังไม่เหนทรงที่แท้จิง พอตัดออกมาจะเวิครึป่าว?และเราคิดว่าถ้าหมอเขาคงพิจารนาแล้วเหนว่าเหมาะแล้วไม่ต้องตัดเพราะอาจจะดุไม่ธรรมชาติส่วนเรื่องแก้ฟรี คืออยากจะไห้เข้าไจกันก่อนนะค่ะว่าคำว่าแก้ ก้คือกรนีที่มันผิดพลาดจิงๆไม่ไช่กรนีที่ทำออกมาแล้วไม่สวย และกรนีที่ไม่ถูกไจตัวเอง
ส่วนคุน ooza เราว่าถ้าคุนอยากได้อยากได้แบบที่คุนต้องการคุนคิดผิดตั้งแต่มาหาหมอสำรวยแล้วละค่ะ ถ้าคุนอยากสวยโดดเด่นมองดูรุ้ ปีกจมูกเชิด คุนต้องไปหมออื่นนะค่ะ หมอสำรวยเน้นสวยธรรมชาติไม่พุ้งค่ะ      แล้วถ้าคุนต้องการแบบที่คุนบอกยังไงๆ คุนก้ต้องตกแต่งปีกค่ะแหละน่าจะหลายครั้งด้วย ปีกจมูกคุนโหวเห้งดีแล้วนะค่ะ ปีกแบบนี้จมูกคนมีเงินนะค่ะ แล้วดิฉันคิดว่าธรรมชาติมากด้วยถ้าคุนไม่มารีวิวดิฉันก้มองไม่ออกว่าคุนทำแล้ว แล้วอยากถามว่า  ก่อนหน้า นี้ที่ไม่ทำ มันเปนสิงโตปะค่ะ? หรือเปนอยู่แล้ว? ถ้าเปนยุแล้วทำไจนะค่ะ เราว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับหมอ
อย่าโทษหมอมากเรยค่ะ ดูจากท่าทางคุนแล้ว ก็ไม่ค่อยจะสุภาพกับหมอสักเท่าไร  หมอที่ดีต้องทำตามความเหมาะสมของหนังหน้าของเราและเราว่าเรื่องเงินก็สำคันนะ ราคาปะมานนี้สวยธรรมชาติเท่านี้เราก้ว่าโอนะค่ะ  ส่วนคนอื่นที่ว่าเบี้ยว เราอยากบอกว่าไห้รอก่อนนะค่ะเพื่อนๆ เราเคสขูดฟิลเลอเรารุ้ดี  เราก้เปนคนไจร้อนเหมือนกัน เราคุยกับหมอทุกวันเพราะเราเครียดแต่พอนานๆไปเราก้เข้าไจว่ามันสวยและเข้าที่ของมันเอง  เพื่อนๆจะรุ้เองค่ะ ยังไงก็แล้วแต่ นานาจิตตังนะค่ะทำ10หมอก็10ทรงค่ะ ต้องทำใจ  ถ้าหมอจะไม่ทำตามใจคุน แล้วคุนจะหมดความเคารพ ก็ช่างคุนเทอะค่ะ  เอเมน ^^
ขอโทษนะค่ะ ช่วยนึกถึงจมูกเก่าก่อนที่ไม่ได้ทำ ว่าหนังหน้าคุนเปนยังไง?  ใส่ซิลิโคนไม่เกี่ยวกับปีกนะค่ะ ถ้าปีกหนาอยู่แล้วยังไงทำที่ไหนก็เป็นสิงโตอยู่ดีค่ะ ไม่ต้องไปโทษหมอโทษหน้าคุณเองเถอะค่ะ ถ้าอยากปีกบางโด่งแหลมเชิ่ดเรียว รบกวนเช็คสภาพจมูกคุณก่อนไปศัลด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ^^
เราดูจากรูปแล้วทรงจมูกก็สวยนะค่ะ ทำไมไม่ใจเย็นๆละค่ะ จมูกทุกหมอต้องใช้เวลาอย่างน้อย3-6เดือน
อีกอย่าง การที่จะทำจมูกก็ต้องดูงบด้วยนะค่ะ ว่าคุณมีเท่าไหร่มีกำลังจะจ่ายพอไหม
ถ้าอยากได้จมูกสวย ราคาประหยัด ก็คงต้องยอมรับอะค่ะ อย่าโทดคุณหมอเลยคะ

ถ้าคุณอยากได้จมูกแบบในฝัน บินไปทำที่เกาหลีดีกว่าไหมค่ะ จ่ายแพงๆแลกกับดั้งโด่งๆพุ่งๆสไตล์คุณอะค่ะ!!!!

ขอเพิ่มอีกนิดนะค่ะ คือเรามีเพื่อนคนนึงไปทำจมูกกับหมอสำรวยมา อยากบอกเลยว่า หมอทำธรรมชาติโด่งสวยมากคะ
หมอใจดีด้วย

น่ารักดีนะ สันจมูกสวยดูเข้ากับหน้าดีออก
จริงๆน่าจะลงรูปก่อนทำด้วย จะได้เปรียบเทียบได้
เราก้ทำกับหมอสำรวยค่ะ ปีกว่าๆละคะ อยากแก้เหมือนกันคะ ปลายจมูกอยากให้เรียวๆ
การศัลยกรรมมาพร้อมกับความเสี่ยง ยอมรับการตัดสินใจของตัวเองดีกว่าคะเมื่อผิดพลาดไปแล้วก็แก้ไขทีนี้หาข้อมูลเยอะๆกว่าเดิมชอบทรงไหนแบบไหน 10 หมอก็ 10 ทรงที่หมอไม่แก้ให้เพราะหมอเค้ารับประกันความผิดพลาดที่เกิดจากหมอเองเช่น วางแกนเบี้ยว อักเสบ ทะลุ ไม่มีหมอที่ไหนรับประกันแก้ให้เพราะคุณไม่พอใจจมูกคุณเองเพราะคุณคิดว่าจมูกคุณไม่สวยหรอกนะคะ แต่ที่ดูๆจมูกคุณรวมๆก็สวยดีนะธรรมชาติไม่ดูเป็นสันเป็นแกน
เราก็ทำกับหมอสำรวยมา ตอนนี้หาที่แก้ด่วนๆๆค๊ำ ใหญ่อย่างแรง ไหนตอนแรกบอกนะทำให้สวยๆ เหอะ ยังกะไม้ตีพริก บาย
เราก็จะแก้ค่ะ เพราะเนื้อจมูกเราน้อย พอหมอทำได้ไม่โด่งเลย คือขึ้นมานิดนึงก็ยังดี เพระช่วงตาเรามันไม่มีสันขึ้นมาเลย เราก็เลยคิดว่าต้องแก้กับหมอที่มีเทคนิคใหม่ๆ เข้ามาช่วยสำหรับคนเนื้อจมุกกน้อยค่ะ
เก็บข้อมูลอยู่เหมือนกันค่ะ ในใจเรามี หมอยุทธพงศ์ และหมอสุวิทย์ค่ะ รอแค่เวลาอย่างเดียวตอนนี้
ยังไงก้ลองหาข้อมูลดูนะคะ เราว่าหมอในเมืองไทยเก่งๆ มีมากมายค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
จมูกสวยจังเลยค่ะ
เราก็ทำกับหมอสำรวยมาค่ะ ตั้งแต่ปี 52 และไปเอาออกแล้วเมื่อวันที่ 17 ก.ค. 58 ที่ผ่านมา
ตอนทำ 9000 เอาออก 3000 ทุกอย่างเหมือนเดิม(เหมือนตอนยังไม่ทำ) ทำกะหมอสำรวยก็เอาออกกับหมอสำรวย ที่เอาออกเพราะทำเหมือนไม่ได้ทำ ระหว่างตาแบนเหมือนเดิม แต่มาโด่งที่ปลาย ห้อยย้อยลงมาที่ปลาย เป็นเหตุให้ปลายใส บาง เพราะเนื้อปลาย บางมากกลัวจะทะลุ พักก่อน ตอนนี้หาข้อมูล จะทำกับหมอโอ๋ ณัฐฐา
เพราะคุณหมอเหมือนจะดูรูปหน้า และปรับรูปหน้าให้เราไปด้วย (อันนี้ดูจากรีวิวนะคะ)
หาที่ทำใหม่ เอาที่เราชอบทรง เพราะหมอเก่ง ๆ มีอีกเยอะ ค่ะ
ณ.ตอนนี้เราแหมบอยู่ สู้ๆ ค่ะ  
น่ารักแล้วนะค่ะ
น่ารักมากๆเลยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้