ดู: 25956|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] แก้ไขคางที่ฉีดซิลิโคนเหลวมา 6 ครั้ง ครั้งนี้ครั้งที่ 7

[คัดลอกลิงก์]
เราเป็นคนหนึ่งที่มีประสบการที่ไม่ดีกับการฉีดซิลิเหลวที่คาง เริ่มฉีดตั้งแต่ปี 41 ช่วงนั้นยังไม่มีอินเตอร์เนตใช้แพร่หลายเลยหลวมตัวไป ผ่านมาเกือบ 10 ปี เหนดาราออกมาพูดว่าไปเอาออกมาเพราะมันเปนของไม่ดีควรเอาออก เลยอยากเอาออกมั่ง แต่ก็พลาดอีกไม่หาข้อมูลให้ดี รวมแก้มาทั้งหมด 6 ครั้ง เริ่มจากหมอคนแรก ไปทำกะหมออนันต์ คลีนิกอยู่แถวลาดพร้าว ตอนไปปรึกษาก็ว่าไม่มีปันหาอะไรเอาออกได้ยังไม่ต้องเสริมแท่ง ปากไม่เบี้ยวแน่ 8 พันบาท เลยตักสินใจทำ 2 เดือนแรกก็รู้สึกว่าน่าจะดี แต่ต่อมา อัยยะ ทำไมคางมันบุมแบบผิดรูปร่าง แบบบุบเข้าไปข้างหนึ่ง น่าเกียจม๊าก... เครียดเลยกลับไปหาอีกครั้ง หมอเห็นแล้วทำขำ..ฮึฮึ..คางบุบเลย..เราอึ้งคะ หมอขำได้ไงวะ..นี่ฝีมือคุนหมอนะเนี่ย..หมอจับฉีดยาสลายผังผืดไป เสียตังไป 500 บาท ไปฉีดมา 2 รอบ ตอนนั้นจิตตกเลย ทำไงดีเรา กลายเปนหน้าตาอัปลัก ไม่กล้าสู้หน้าคนไปเลน หมอที่ 2 ไปหาหมอนพรัตน์ ที่แฟนเปนพริตตี้ โปรโหมดให้เยอะๆนะ ไปด้วยความหวังเต็มเปี่ยม เพราะเหนว่าทำคางสวย หมอบอกว่าแก้ยากนะแต่ถ้าจะทำก็ทำให้เสริมแบบแท่งด้วย หมดไป 35000 บาท 2-3 เดือนแรกก็พอโอเคนะ แต่ต่อมาไหงคางมันเริ่มยาว แดง เบี้ยว เป็นแม่มด น่าเกียจ(อีกแล้ว) กลับไปหาตอนเดือนที่ 8 หมอนัดแก้ให้ บอกว่าซิซิแท่งไม่เกาะคางเพราะผังผืดมันไปขวางไว้ จ่ายไป 11000 บาท แต่.....แก้มาแล้วหมอเอาแบบแท่งออกให้ ผลคือ คางเสียรูปเป็นคลื่น เบี้ยว..โอ แม่เจ้า ทำไงดีเนี่ยหรือชั้นจะต้องเสียโฉมไปตลอดชีวิต เลยหาข้อมูลใหม่ หมอที่ 3 หมอปัญญา ร.พ.แถวๆ พญาไทย 20000 บาท หมอบอกว่าจะใช้เครื่องมือมาดูดซิลิออก แต่ผลคือ คางเปนสี่เหลี่มมีติ่งตรงปลายแผล ไม่เรียบ ตายๆๆเจ้้าแม่คางเหลี่ยม..รับไม่ได้ หมอจับฉีดสลายผังผืด5-6 ครั้ง หมดหวัง เปลี่ยนหมอดีกว่า...ต่อมา หาข้อมูลใหม่ หมอที่ 4 หมอวรวิทย์ เอาหน้าเหลี่ยมๆ ไปหวังจะให้ช่วยเอาซิลิเหลวออกแก้คางที่เปนเหลี่ยมให้ แต่พอทำแล้ว..ยังเหลี่ยมอยู่เลย แง้ๆๆๆๆ หมอเลยนัดอีกครั้งบอกจะตัดแต่งหนังเพื่อแต่งคางไม่ให้เหลี่ยม (เจ็บตัวอีกรอบ) ได้แต่คิดในใจว่า..แล้วทำไมไม่ทำตั้งแต่รอบแรก ผลที่ออกมา คางก็ดีขึ้นระดับหนึ่งพอดูดีขึ้นมาบ้าง ดูเปนรูปทรงหน่อย แต่พอผ่านมาซักพัก...มันก็เริ่มใหญ่ขึ้นๆๆๆๆ เริ่มเปนเหลี่ยมอีกแว้ว....เราเริ่มท้อแท้ หมดไปเกือบแสนเจ็บตัวหลายๆรอบ ไม่มีอาไรดีเลย แต่..ผู้หญิงอย่าหยุดสวย..หาข้อมูลใหม่..มาเจอนพลักษณ์คลีนิก หน้า bic c แจ้งวัฒนะ โดยคุณหมออรรถพันและคุณเฟี๊ยต(ภรรยาคุนหมอ) เลยตัดสินใจแก้ปัญหา ทำอีกครั้งเพิ่งทำเมื่อปลายพ.ค.56 ทำคราวนี้รู้สึกมั่นในฝีมือของทั้งคู่มาก เพราะจากผลงานที่เราเห็นที่ผ่านมาของที่นี่ สามารถแก้ปัญหาให้กะเราได้อย่างแน่นอน คุนหมอฉีดยาชาได้เบามากเมื่อเทียบกะที่อื่นเจ็บเหมือนฉีดยาชาทำฟัน ตอนผ่าใช้เวลาไปสี่ชั่วโมงครึ่ง แต่ไม่รู้สึกว่านานเลย คุนหมอกะคุนเฟี๊ยตช่วยกันตบแต่งรูปทรงคาง พอทำเสร็จหมอก็เรียกไปนั่งดูเจ้ามารร้ายซิลิเหลวที่อยู่ในคางเรา โหยแม่เจ้า น่าเกียจที่สุด เลยถ่ายรูปไว้ดูเป็นที่ระลึก เห็นคุณเฟี๊ยตบอกว่า..ทำให้คุณคางเล็กน่ารักเลยนะ..แอบดีใจแบบมีความหวังว่าจะสวยแล้ว 555 ตอนนี้ทำมาได้ 3 อาทิตกว่าแล้ว พอแกะผ้าก็อต..ว้าว..คางแหลมแบบเกาหลีเลย แต่ตอนนี้ก็ยังบวมอยู่นิดหน่อยต้องหมั่นนวดและทำตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัด (เพื่อความสวย หนูทนได้) ผลนะตอนนี้พอใจมากคะ แต่ต้องรอดูอีกสักระยะว่าจะเป็นไงต่อ ...ไม่ได้เปนหน้าม้านะคะ แต่ถ้าใครอยากแก้ไขคางที่ฉีด เราว่าจากประสบการอันมากมายของเรา เราแนะนำว่าทำที่นพลักษณ์คลีนิกดีกว่า ไม่ต้องเจ็บหลายหนจนหลายรอบ 555 ตอนนี้ยังไม่มีเวลาลงรูปนะคะ ไว้คราวหน้า

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-29 17:31:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอลลี่ เมื่อ 2013-12-29 17:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอลลี่ เมื่อ 2013-12-29 17:42

ต้นฉบับโพสต์โดย หวานใจ. เมื่อ 2013-12-14 20:01
แก้ไขคางมาแล้วพอใจไหมค่ะ คางดูปรกติหรือยังค่ะ ขอคุ ...

เดวโทรไปคุยคะคุนหวานใน เราเหนใจคะเข้าใจความรุ้สึก  ตอนนี้ของเรามีปันหาเพราะเคยฉีดยาสลายผังผืดมาเยอะมากๆๆๆ เนื้อตรงคางเลยฟื้นตัวช้ากว่าคนที่ไม่เคยฉีดเพราะยาที่ฉีดมันยังมีฤทธิอยู่ รูปทรงก้อโออยู่....แต่เราอยากเก็บตรงปลายแผลเข้าอีกนิดให้เปะซึ่งมันเปนปันหาเล็กๆมากถ้าเทียบกับยาสลาย ถ้าถามว่าโดยรวมโอเคมั้ย...โอเคคะค่อนข้่างพอใจกับผลที่ได้ คางดูดีกว่าที่เคยทำที่อื่น  คุนเฟี๊ยตก้อดูแลดีไม่ทิ้งคนไข้

แสดงความคิดเห็น

ขอเบอร์ติดต่อของเอลลี่ได้ไหมคะ  โพสต์ 2014-7-3 22:56
คุณเอลลี่คะ เราชื่อนกนะคะ เราอยากขอคุยปรึกษากะเอลลี่เรื่องการรักษาค่  โพสต์ 2014-7-3 22:56
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-10 20:06:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momoh เมื่อ 2013-7-24 22:55
คุณเอลลี่คะ คือเราก้ฉีดฟิลเลอร์แต่สงสัยจะโดนหลอกแล ...

ถ้าที่คางพอแก้ไขได้นะคะแต่ที่แก้มเอาออกลำบากเส้นประสาทเยอะ เสี่ยงค่ะ จากประสบการณ์เอลลี่ว่าต้องค่อยๆหาหมอที่เราว่าดีแน่นอน อย่าเชื่อข้อมูลแต่ในเวปเพราะจะมีพวกแอบแฝงปั่นกระทู้ เราเปนเหยื่อมาแล้วหลายครั้งเพราะข้อมูลผิดๆ ค่อยๆหา ใจเย็นๆ เก็บเงินไปก่อน ชัวแล้วค่อยแก้ คุณลองพิจารณาหมอข้างบนที่เราเขียนไว้นะคะ(เพราะแต่ละคนเอลลี่ก็ว่าตัวเองคัดมาแว้วทั้งนั้น) คางเอลลี่ตอนนี้ก็ค่อนข้างพอใจในผลงานครั้งล่าสุด ยังแอบลุ้นอยู่ว่าทรงจะสวยสมใจปะ แต่ยังไม่มีเวลาลงรูป หมอแต่ละคนก็ถนัดกันคนละอย่าง หมอคนหนึ่งอาจเสริมจมูกสวยแต่เค้าก็อาจไม่ถนัดเรื่องแก้ซิลิโคลนเหลว ต้องหาข้อมูลดีๆคะ ถ้าส่วนตัวจะให้แนะนำก็คิดว่าที่ณพลักษณ์คลินิกนี่แหละเขาถนัดเรื่องนี้ ตอนไปนั้งรอตรวจก็มีน้องที่รอเหมือนกันบอกไปฉีดฟิลเลอร์แต่กลับเปนซิลิ เลยจะมาเอาออกที่นี่ เอาเปนว่าลองดูดีๆ ศึกษาหมอดีๆ ไปปรึกษาหลายๆหมอก่อนตัดสินในนะคะ
หมอชาลี ห้วยขวาง  เห็นเขาว่า เลาะสิลิโคนเก่ง  ใครมีข้อมูลหรือเคยไปทำกับหมอท่านนี้มา  ช่วย  แชร์หนอ่ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูล
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-1 15:12:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอลลี่ ตอบกลับเมื่อ 2013-12-29 17:31
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอลลี่ เมื่อ 2013-12-29 17:42

ทิ้งเบอร์ไว้คะ ถ้ามีเวลาและไม่ลืมจะโทรกลับนะคะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-1 15:11:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทคะ ตอนนี้พอใจในรูปทรงคางนะ ดูดีขึ้นกว่าเดิมมาก แต่มันก็คงไม่เหมือนคางปกติร้อยเปอร์เซน เพราผ่านสงครามมาเยอะ 555 ถ้าถามว่าจะไปแก้ไขที่อื่นอีกไหม ไม่แล้วคะ พอใจแล้วในตอนนี้ ทำให้เรากลับมามีความมั่นใจได้อีกครั้ง ต้องขอบคุณณพลักษณ์คลีนิกคะ
ปัญหาที่แก้ม เอาออกได้  เพาะจุดที่อยู่เหนื่อข้างจมูกขึ้นไป   ถ้าต่ำกว่านั้น เช่นบริเวณร่องแก้ม  หรือมุมปาก  เส้นประสาทเยอะ  จะเอาออกยาก เห็นหมอบอก หมอบอกจะเสี่ยงมาก  แต่  ก้ออย่าเพ่ิงส้ินหวัง  เราเองก้อกำลังประสปอยุ่เหมือนกัน  เพราะเคยเอาออกมาแล้วครั้งนึ้งแต่ไม่หมด  กะลังหาข้อมุลอยุ่  พอดีเคยเห็นคนมารีวิว  ว่าผ่าตัดจาก  กระพุ้งแก้มด้านในปากได้  แต่  ไม่รุ้จะจริงแค่ไหน  ลองเข้าไปหาข้อมุลในลิงค์นี้ดูน่ะ  เราก้อกะว่าจะไปปรึกษาดูเหมือนกัน
http://www.chanisacosmetic.com   ชื่อชนิสาคลินิค  ใครเคยไปมาแล้ว ผลเป็นงัย ก้อช่วยเล่าสู่กันฟังบ้างน๊ะ

เราก็ไม่รู้ว่าหมออะไรอยู่ชินเขตซอย2 โดนหลอกไปฉีดคางย้อยกำลังหาข้อมูลไปขูดรอบสอง
เราก็ไม่รู้ว่าหมออะไรอยู่ชินเขตซอย2 โดนหลอกไปฉีดคางย้อยกำลังหาข้อมูลไปขูดรอบสอง
อยากแก้เหมือนกันค่ะ เพิ่งทำมาไม่ถึง 6 เดือน แต่รู้สึกว่ามันย้อยและไม่สวยแล้ว อยากรีบเอาออกก่อน ไม่อยากใส่เข้าไปอีกแล้ว กลัวค่ะ
หายไวๆนะครับ
ใส่เบอร์ผิดค่ะ0874265268
ต้นฉบับโพสต์โดย เอลลี่ เมื่อ 2013-12-29 17:31
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอลลี่ เมื่อ 2013-12-29 17:48

แก้ไขคร ...

ช่วยแนะนำหมอแก้คางให้หน่อยค่ะ มีเงินไม่เยอะค่ะ จะส่งรูปให้ดูทางไลนนะค่ะ 08742u5268
ต้นฉบับโพสต์โดย เอลลี่ เมื่อ 2013-10-31 10:22
คางเราตอนนี้ทรงยังดูบวมอยู่นะคะ หลังจากที่คุนเฟี๊ย ...

แก้ไขคางมาแล้วพอใจไหมค่ะ คางดูปรกติหรือยังค่ะ ขอคุยไล์ปรึกษาได้ไหมค่ะ เราก็มีปัญหาฉีดซิลิโคนที่คางมาทุกใจมากค่ะ
ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาแบ่งปันนะคะ ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่กำรังมีปัญหา และกำรังหาข้อมูลเพื่อแก้ ตอ้นนี้เครียดมากๆ;(
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 10:22:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คางเราตอนนี้ทรงยังดูบวมอยู่นะคะ หลังจากที่คุนเฟี๊ยตสั่งให้เพิ่มน้ำหนักเพื่อเพิ่มเนื้อเยื่อที่คาง เพราะเคยฉีดสลายผังผืดมาหลายครั้งทำให้คางพื้นตัวช้า(หมอว่างั้น) แต่ตอนนี้น้ำหนักพอเพิ่มแล้วมันยังไม่ยอมลงคะ 555 หน้าเลยยังดูบวมคางก้อบวม ว่าจะเข้าไปหาหมอเร็วๆนี้แหละคะ ลองให้ดูคางอีกทีเพราะรู้สึกว่าคางมันใหญ่ขึ้นพิกล ตอนนี้ก้อเข้าเดือนที่หกแล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย ่jiko เมื่อ 2013-9-25 14:58
เราก็ฉีดมาคะ กับอีหมอนิต ฉีดมาได้5ปีละคะ ทุกวันนี้มั ...

ตอนนี้ที่ณพลัก ราคาแก้คาง85,000 ขึ้นไป เคสเราที่ณพลัก ไม่รับเคสด้วยค่ะ ใกล้บริเวณเส้นประสาทปากใต้มุมปาก หมอไม่รับทำเลยเศร้ามากค่ะ ไปย่างมีความหหวัง  แก้เถอะค่ะแพงแต่คุ้มค่ะดีกว่าต้องทนอยู่กับมัน
เราก็ฉีดมาคะ กับอีหมอนิต ฉีดมาได้5ปีละคะ ทุกวันนี้มันเริ่มค้อยเพราะชอบอาบน้ำอุ่น ทุกวันนี้ก็หาข้อมูลอยู่แก้ไหนดี อยากไปทำที่นพลักษณ์คลีนิกเหมือนกัน แต่แพงเกินนนนนนนนนนน 6-7หมื่นอ่ะ ทุกวันนี้เลยทำได้แค่โบท๊อกเลี้ยงมันไว้ไม่ให้ย้อยมากกว่าเดิม

แสดงความคิดเห็น

ช่าย อีหมอนิตฉีดให้เหมือนกัน เลวจังหลอกหลวง ถามไม่ได้ ถามเป็นด่า  โพสต์ 2014-12-31 15:27
ต้นฉบับโพสต์โดย เอลลี่ เมื่อ 2013-8-10 20:06
ถ้าที่คางพอแก้ไขได้นะคะแต่ที่แก้มเอาออกลำบากเส้นป ...

คุณเอลี่ค่ะเราอยากปรึกษาเรื่องคางฉีดค่ะ เคยแก้สองครั้งแล้วไม่ถูกใจเลยค่ะ ขอไลน์คุยด้วยหน่ยคทะเครียดมากค่ะ0874265268 จุ๋มค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2013-8-10 21:14
โห นับถือในความเด็ดเดี่ยวมากๆเลยค่ะ ใจคุณสู้มากเลยค ...

สู้ๆ นะค่ะ เห็นใจค่ะ และก็เข้าใจความรู้สึกนี้ดีค่ะ

เพราะเราก็แก้ไขมาเหมือนกัน
โห นับถือในความเด็ดเดี่ยวมากๆเลยค่ะ ใจคุณสู้มากเลยค่ะ ขอให้สวยและไม่ต้องเสียเงินและเสียเวลา เสียความรู้สึกอีกนะคะ ^^ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ
คุณเอลลี่คะ คือเราก้ฉีดฟิลเลอร์แต่สงสัยจะโดนหลอกแล้วเปนซิลิโคนแน่เลย ทำไงดีเราควรไปเอาออกมั่ย คุณเอลลี่
มีเบอร์ติดต่อมั้ยค่ะ อยากปรึกษามาก เครียดเหมือนกัน คือหลวมตัวไปฉีดที่คางและแก้มอะคะ มาอ่านกระทู้นี้แล้วเครียดเลย
ถือว่าทำบุญช่ววยเราเถอะนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 15:02:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอลลี่ เมื่อ 2013-7-19 15:07

รูปนี้ที่ไปแก้กะหมอนพรัตน์มาประมาณ 3-4 เดือน เสริมแบบแท่งเข้าไปด้วย เหมือนจะดีนะแต่แอบเบี้ยวเล็กน้อย

อีกรูปผ่านมาแล้ว8-9 เดือน ยาวเปนแม่มดเลย เบี้ยวมากด้วย

รูปถ่าย038.jpg (22.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

อยากเห็นรูป อัพเดทจัง หลังจากเปิดผ้าก็อตแล้วจะเป็นไงม่างงง เรามีนัดกะคุณหมอเดือนตุลา ตื่นเต้ลลลสุดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้