ดู: 13889|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก by หมอยุทธพงศ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Saracool เมื่อ 2013-6-9 09:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Saracool เมื่อ 2013-6-9 09:27

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ น้อง ๆ วันนี้มาขอรีวิว แก้จมูกโดยคุณหมอยุทธพงศ์ นะคะ หลังจากไปหาหมออันดับต้น ๆ ของประเทศมา 5 คน คุณหมอยงยุทธ ยศกาล ตีราคา 3 ใน 5 ที่จะต้องทำให้ 86,000 ล่าสุดรอหมอศรัณย์ 4 ชั่วโมงเต็มคุย5 นาที หมอไม่ทำให้ บอกมีของดีอยู่ในมืออยู่แล้ว เคยไปทำยันฮีมา10กว่าปีแล้วค่ะ แล้วต่อกระดูกหลังหูที่ปลายจมูก ไม่มีปัญหาใด ๆ เกิดขึน้นเลย แต่เทรนด์มันเปลี่ยนไป ก็อยากได้ทรงใหม่บ้างไรบ้าง แล้วดูด้านตรงจมูกใหญ่กลม ๆ ด้วย มาดูรูปเลยค่ะ

ทรงเดียวกันเป๊ะเลย เพียงแต่โด่งช่วงหัวตา หยดน้ำไม่เห็นมี เห็นเดือนบอว่าอีก 2-3 เดือนจะเห็นชัด ถ้ามันมีมันหน้าจะเห็นแล้วมั๊ย ? แล้วเก็บเรา 30,000? สรุปเจ็บตัวฟรี ได้โด่งขึ้นอย่างเดียว

ความคิดเห็นส่วนตัวแนะนำ หมอยุทธพงศ์ นะคะ ทำแต่ทรงสวย ๆ ราคาไม่แพง ยังไงถ้าแก้ถามราคาดี ๆ อ้อ แล้วลืมไป หยดน้ำคุณหมอได้ไม่เยอะเพราะเป็นซิลิโคลนหรือป่าว ถ้าเป็นกระดูกอ่อนอาจจะสวยกว่านี้

2013-06-08 20.35.45.png (918.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

2013-06-08 20.35.45.png
ปลายจะตกลงตั้งแต่สัปดาห์ที่ 3 เป็นต้นไปคะ.. แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคน, เทคนิคที่คุณหมอซ่อนไว้ในจมูกของคนไข้แต่ละคน..
..
อย่างที่คุณบอกคะ..ว่าเทรนทรงจมูกเปลี่ยน..บางทีจมูกเราไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่เราจะคิดว่า..ฉันก็อยากสวยสมวัย,สมกับเวลา..
ฉันสวยขึ้นได้อีกนะ...ซึ่งเทคนิคสมัยนี้ก็ต่างจากเมื่อก่อนมากคะ..แต่ไม่ใช่ว่าของเก่าไม่ดีนะคะ แค่เราเอาของเก่ามาประยุทธกับของใหม่นั่นเอง..
..
มาดูที่จมูกเดิมนะคะ..เอาแบบไม่อคติเลย..โด่งสวยได้รูป..แต่ว่า มันไม่เนียนรับกับหน้าผากคะ..จมูกกับหน้าผากไม่ต่อกัน..
และมันตรง.....ไม่สโลป..จะทำให้ดูหน้าแข็ง หรื ดุในบางเวลาถ้าไม่ยิ้มนะคะ..
..
จมูกเดิมที่เสริมมาแล่ว 10 ปี.. มีทึ้งผังผืด,เนื้อหนังของเราที่บางลงทุกๆปี..คุณหมอเสริมให้โด่งขนาดนี้นี่ก็สุดยอดแล้วคะ..
สังเกตว่าของใหม่..สันจมูกรับกับหน้าผากสวยขึ้น..จมูกสโลปไม่แข็งตรง..
ส่วนปลาย..ถ้าได้หยดน้ำเยอะเดี๋ยวปลายก็ตกลงมาคะ..
..
ส่วนทีจ่าย 30,000 ก็เพราะว่าระยะจมูก 10 ปี แล้ว..ผังผืดสร้างแคปซูลรอบซิลิโคนมานานมากคะ..
คุณหมอต้องใช้ความแม่นยำ และความละเอียดในการตัด,เลาะ ,แยกผังผืดกับไขมันชั้นใต้ผิวหนังออกจากกัน.. ถ้าตัดไขมันชั้นใต้ผิวหนังมากเกินไป..จะทำให้ผิวหนังบาง..ต่อไปจะเห็นขอบซิลิโคนชัดเจน,ความยืดหยุ่นของผิวหนังน้อยลง..ผิวตึงมากโอกาสทะลุก็มีสูงอีก..
แถมยังมีกระดูกหูมาต่อปลายจมูกอีก..งานแก้ก็ยากขึ้นอีกคะ..เราถือว่า 30,000 ถูกมากเลยคะ สำหรับค่าฝีมือคุณหมอ แล้วได้จมูกโด่งสวยอย่างนี้.. เพราะถ้ารับเคสเสริมใหม่คงได้เงินมากกว่ามาแก้งานแล้วเสี่ยงกับเสียชื่อเสียง..
..
ส่วนใหญ่เห็นคุณหมอยุทธพงศ์ เวอร์ชามมิ่ง ราม 12 ทำสวยเข้าหน้า..บางคนก็ได้ธรรมชาติ,บางคนได้โด่งสวย ก็ขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิม
แต่เท่าที่เห็นที่นี่ไม่โด่งเวอร์จนทะลุ..ยกเว้น หลังผ่าตัดแล้วคนไข้ดูแลตัวเองน้อย..โอกาสมันก็มีได้เช่นกัน..
..
ใจเย็นๆนะคะ.. สวยขึ้นจริงๆคะ :-) แต่ปลายหยดน้ำได้มากแค่ไหน ต้องรอตอนเนื้อเยื่อภายในเซ็ทตัว แล้วมันจะค่อยๆตกลงจ้า :-)
สวยค่ะหายไวๆๆนะค่ะ
สวยจ้าา หายไวๆ นะค้ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooyang39 เมื่อ 2013-6-9 13:16

สวยมาก
ทรงคล้ายของเดิมเลยคะ แต่ทำไมไม่มีหยดนำ้เลยเหนคนทำกับหมอยุทก้อมีหยดนำ้นะคะ ได้เน้นหมอป่าวคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 14:11:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-6-9 12:17
ปลายจะตกลงตั้งแต่สัปดาห์ที่ 3 เป็นต้นไปคะ.. แต่ก็ขึ้น ...

ถึงบ้างอ้อเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูล

แสดงความคิดเห็น

ยินดีคะ :-) สวยๆนะคะ :-)  โพสต์ 2013-6-9 14:56
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 14:12:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Unteera เมื่อ 2013-6-9 13:15
ทรงคล้ายของเดิมเลยคะ แต่ทำไมไม่มีหยดนำ้เลยเหนคนทำก ...

ทรงเดิมเลยอ่ะ สงสัยคงไม่ได้เน้นคุณหมอน่ะค่ะ ว่าหยดน้ำเยอะ ๆ ขอบคุณมากนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 14:12:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ต้นอ้อ1 เมื่อ 2013-6-9 12:19
สวยจ้าา หายไวๆ นะค้ะ

ขอบคุณมากนะคะ กำลังใจดีขึ้นเยอะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 14:13:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mooyang39 เมื่อ 2013-6-9 13:14
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooyang39 เมื่อ 2013-6-9 13:16

สวยมาก ...

ขอบคุณมากนะคะ กำลังใจดีขึ้นเยอะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 14:16:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maysys เมื่อ 2013-6-9 10:57
สวยค่ะหายไวๆๆนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สวยค่ะ คมกว่าเดิมมาก
หมอยุทธ  เวิรฺ์ดชามหรือป่าวคะ  คุณหมอเป็นอย่างไรบ้างคะ

ทรงไหนก็ดูสวยมากมากเลยจ้า
แก้มาราคาเท่าไรค่ะ
สวยค่ะ แต่แอบชอบก่อนทำ
หมอยุทธพงศ์ ถนัดจมูกผู้ชายมั้ยครับ ไม่ค่อยเห็นรีวิวผู้ชาย
สวยกว่าเดิมเพราะดูหวานกว่าของเก่าอันนั้นแข็งไปนิดปลายมาช้าหน่อยแต่มาแน่
before สวยกว่านะคะ
เราว่า before สวยกว่านะคะ หน้าดูหวาน สวย
สวยแน่ค่ะ เราก็ทำกะหมอครบ สองเดือนละ แต่อยากได้โด่งๆแต่เนื้อไม่มี เลยได้แบบธรรมชาติ
ซิลิโคนแข็งไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้