ดู: 20434|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้ไขจมูกพร้อมตัดปีก เสริมปลายกระดูกอ่อนหลังหูที่ กองจู คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piggypuff เมื่อ 2013-6-6 19:42

วันนี้เจ๊ Piggypuff จะมารีวิว การแก้ไขจมูกที่กองจูคลีนิค ต้องบอกก่อนว่านี้เป็นการแก้ไขจมูกรอบที่ 4 เนื่องด้วยปกติเป็นคนที่มีเนื้อปลายจมูกบาง ปกติจะเติมฟิลเลอร์ปลายจมูกเป็นประจำ และเมื่อคุณหมอบอกว่าให้แก้ด้วยกระดูกอ่อนหลังหูได้สวยเป็นธรรมชาติ  
เจ๊ตัดสินใจจัดการกระโดดขึ้นเตียงเลยจ้า

วันที่สองของการเสริมจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหู ตัดปีกพร้อมปรับฐาน เจ๊ piggypuff ส่งรูปมาอัพเดทค่ะ มีบวมและฟกช้ำเล็กน้อยเท่านั้นจ้า

วันที่3 หลังผ่าตัดเสริมจมูก บวมน้อยลง รอยช้ำจากสีม่วงเป็นเริ่มเขียว ต้องจอขอบคุณ collagenyของกองจู ทานวันละ2ซอง เช้าเย้น ลดอาการบวมได้ดีจิงๆค่ะ

ตอบคำถามเรื่อง เอากระดูกหลังหูมาเสริมปลายจมูก แล้วหู ไม่แหว่งเหรอ รูปนี้หลังผ่าตัดได้5วัน เอาผ้าก๊อต ที่ติดไว้ออกค่ะ รอครบ7วัน ตัดไหมที่หลังหูค่ะ...(^ ^)

วันที่4 หลังผ่าตัด กับการแนะนำการทำความสะอาดแผลผ่าตัด ด้วยการใช้ คัตตอนบัค ชุมน้ำเกลือล้างแผล อล้วค่อยๆเช็คคาบเลือดต่างๆออกจากแผล ทำประจำทุกวันนะค่ะ แผลจะได้ไม่มีรอยแผลเป็นและหายเร็วขึ้นด้วยค่ะ

วันที่5 หลัง ผ่าตัดเสริมจมูก รอยช้ำจะหายแล้ว แต่ยังบวมอยู่ค่ะ หายเร็วแบบนี้ ต้องขอบคุณ Collageny แค่วันละ2 ซอง ช้ำและบวมน้อยลงมากๆค่ะ

วันที่6 รอยช้ำจางมาก จมูกยังมีบวมอยู่ค่ะ แต่ก็ทาแป้งก้ปิดหมดแล้ว วันนี้ขอแต่งหน้าอ่อนไปทำงานได้แล้ว หายเร็วแบบนี้ยกความดีความชอบ ให้ CollaGeny เท่านั้นเลยค่ะ

อัพเดท วันที่8 หลังเสริมจมูก ที่สันยังมีบวมๆอยู่นิสหน่อย ตัดไหมออกแล้วด้วยค่ะ

รูปสุดท้าย หน้าสดไปปั่นจักรยานที่สวนรถไฟค่ะ รูปนี้หลังเสริม3สัปดาห์

จบรีวิวเท่านี้ก่อนนะค่ะ หากมีใครสงสัยติดต่อสอบถามมาที่เพจกองจูน่ะคะ
รบกวนขอสอบถามข้อมูลเรื่องตัดปีกปรับฐานหน่อยค่ะ
1.ราคาเท่าไหร่คะ
2.วิธีตัดเย็บด้านนอก หรือ ด้านในคะ
3.ทำกับหมอชื่ออะไรคะ
4.กี่วันแผลหายคะ
ถามเยอะ ผ่านมารบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น

การตัดปีกคุณหมอจะดูแล้วแต่กรณีของแต่ละเคสคะว่าตัดแบบไหน  โพสต์ 2013-6-17 13:15
สวยค่ะ ทำมาเท่าไหร่คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-6 21:27:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piggypuff เมื่อ 2013-6-6 21:28

ราคา80000 บาทค่ะ รวมปรับปีกฐานจมูก ใส่ปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู
สวยค่ะ ตัดสินใจไม่ผิดที่แก้ ดูดีขึ้นมากเลยค่ะ
สวยมากๆเลยค่ะ
เคสแก้เท่าไหร่ค่ะ

สวยเป๊ะเลยอ่า  

สวยมากๆเลยคะ
ก่อนเสริมก็สวยหลังทำสวยมากกว่า หมอทำยังไงบ้างเจ็บจมูก หูไหมค่ะ ชอบทรงนี้จังสวยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-11 17:19:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Shiky เมื่อ 2013-6-9 01:56

ราคาแก้80000บาทค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-11 17:19:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongdean เมื่อ 2013-6-9 10:47
ก่อนเสริมก็สวยหลังทำสวยมากกว่า หมอทำยังไงบ้างเจ็บจ ...

มีตึงๆช่วงแรกอะค่ะ
ทำกับหมอคนใหนค่ะ สวยมากเลยค่ะ เราก็แก้มา3รอบแล้วปัญหาคือปลายบางใสเหมือนกัน สงสัยรอบที่4 จะเปงกองจูอิอิ
ตัดปีกจมูกอย่างเดียวเท่าไรค่ะหมอตัดด้านในหรือด้านนอกค่ะคือมะเห้นร้อยแผลเป็นเลย
สวยมากเลยค่ะขอชมจากใจจิงเลย  นี่คือต้นแบบของจมูกที่เราต้องการเลยค่ะ เหมือนดาราเกาหลีเลย
สวยมากเลยคะราคาสูงเหมือนกันเนอะ
อยากแก้ที่นี่ แ่ต่ราคาแก้แพงจังเลย
ไอ้ย๊ะ
สวยเว่อร์อ่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-17 13:16:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดปีกมีหลายวิธีคะ ในรูปของเราตัดด้านนอกและร้อยเก็บด้านไหนด้วยปรับฐานทั้งหมดเลยอะคะ ยังไงลองโทรไปปรึกษาที่คลีนิคได้เลยค่ะ แผลหานกี่วันก็5-7วันก็ดูปกติแล้วนะแต่งหน้าได้ตามรีวิวิเลย
สวยเป๊ะมากเลยค่ะ สมราคาจริงๆ
วางยาสลบป่าวคะ รึว่าฉีดยาชา
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-9 12:04:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย krataiinoi เมื่อ 2013-6-20 14:51
วางยาสลบป่าวคะ รึว่าฉีดยาชา

ฉีดยาชาคะ
สวยเว่อร์แงะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้