ดู: 8697|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] เสริมจมูกแล้วแสบตาเนื่องมาจากอะไร?

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากเสริมจมูกแล้ว ไม่กี่วัน เวลาน้ำตาไหล
ผมจะรู้สึกแสบตาคับ เป็นแบบนี้ทั้งสองข้าง
คือผมสงสัยว่ามันเกี่ยวยาชาที่หมอฉีดตอนทำจมูกหรือป่าว?
ผมอาจจะแพ้ หรือสอง อาจจะเป็นเพราะทิงเจอร์ตกค้าง
บนใบหน้าตอนหมอทาแล้วผมเช็คออกไม่หมด
มันเลยละลายกับน้ำตาผมเลยแสบ
ใครเคยเป็นแบบนี้รบกวนคลายข้อสงสัยหน่อยนะคับ

image.jpg (292.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

เป็นเพราะยาฆ่าเชื้อที่หมอเช็ดหน้าให้คับ เป็นเรื่องปกติ ถ้ายังเป็นอยู่ ก็ใช่สำลีชุบน้ำมาเช็ดรอบด้วยตา เดี๋ยวก็หายคับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่อาไรคับ
อาการปกติครับ ว่าแต่ร้องไห้ทำไมนะ แปลกใจ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-4 09:06:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากคับ / ฟังเพลงแล้วอินคับ น้ำตาไหลแสบเลย55
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-4 17:22:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอชาตรีคับ
เทคนิคผมเรย เอาเจลประคบเย็นมาประคบที่ตาซักข้างละ 2 น. ก่อนประคบ หลับตาแล้วเช็ดรอบด้วยน้ำเกลือ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-5 10:00:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประคบทุกวันเลยคับ ตอนนี้หายบวมขึ้น ใกล้จะตัดไหมล่ะ ขอบคุณนะคับ
เป็นเหมือนกันเลยคะ เวลาตื่นนอนจะรู้สึกแสบตามากเหมือนโดนพริกเข้าตา แต่พอใช้สำลีเช็ค  ความแสบก้จะหาย  กังวนเหมือนกันคะกัวจะแพ้ยาชา  เป็นเหมือนกันไหมคะ
น้ำมัน ที่อยุ่ตรงระหว่างตาไง
มันซึมเข้าตา
ไม่ต้องตกใจนะคับ

ว่าแต่ทราบมั้ยว่าหมอชาตรี จะกลับมาอีกทีตอนไหนนน
ของผมก็เป็นครับ เเสบๆอยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้