ดู: 2965|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] หลังทำจมูกกับคุณหมอยุทธ วีคูน

[คัดลอกลิงก์]
ผมทำจมูกกับคุณหมอยุทธ วีคูนมาได้ 3 วันแล้วครับแล้วผมก็ชอบเล่นเกมส์มากๆ ว่างไม่ได้ก็นั่งฟังเพลงเล่นเกมส์ตลอด อยากรู้อ่ะครับว่ามีผลกระทบอะไรไหม? แล้วถ้าเล่นได้เนี่ยนั่งเล่นนานสุดได้กี่ชั่วโมง หรือมีผลอะไรบ้างช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าผลกระทบแบบระยะสั้นก็แค่รู้สึกว่าเมื่อยล้าง่าย,ไม่ค่อยได้พักผ่อนเมื่อยตา,หน่วงกระบอกตา,ตึงหน้าผาก
เล่นๆ สักชม. พัก แล้วค่อยมาว่ากันใหม่..พักสา่ยตาเราไปด้วยในตัว..แต่ก็ยังดีที่ไม่ได้นอนมาก เพราะเราไมไ่ด้ป่วยคะ
ใช้ชีวิตได้ตามปกติ ไม่ว่าจะทำกับคุณหมอท่านไหนก็ตามคะ ..
..
หายเร็วๆ นะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 22:39:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-5-28 21:54
ถ้าผลกระทบแบบระยะสั้นก็แค่รู้สึกว่าเมื่อยล้าง่าย,ไ ...

ขอบคุณมากครับ ^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 22:40:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-5-28 21:54
ถ้าผลกระทบแบบระยะสั้นก็แค่รู้สึกว่าเมื่อยล้าง่าย,ไ ...

มีคนบอกว่าอย่าเล่นคอมเยอะอย่านั่งนานไม่งั้นซิลิโคนจะย้อยลงมาผมเลยกลัวอ่ะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย jlelightole เมื่อ 2013-5-28 22:40
มีคนบอกว่าอย่าเล่นคอมเยอะอย่านั่งนานไม่งั้นซิลิโค ...

ก็แล้วแต่เทคนิคของคุณหมอแต่ละท่านว่าจะล็อคซิลิโคนภายในจมูกอย่างไรคะ..
บางคลีนิกล็อคดามด้วยเผือกภายนอก.. 5-7 วันแกะเอาเผือกออก..
ของคุณหมอยุทธส่วนใหญ่แซะร่องวางซิลิโคนภายในจมูก ก็เลยไม่เผือกภายนอกให้เกะกะ..
แต่บวมอืดม่วง 7วันก็หายภายนอก แต่ภายในจมูกเนื้อเยื่อก็เซ็ทตัวมันไปเรื่อยๆ
..
แต่กฎแรงโน้มถ่วงของโลกมันมีอยู่ทุกวันทุกตอนของชีวิต ไม่เพียงแค่นั่งเล่นเกมนานๆหรอกคะ..
ยิ่งช่วง 7 วันแรก - 1 เดือน เขาถึงห้ามออกกำลังกายหนักๆ,กระทบกระเทือนแรงๆ,ไม่วุ่นวายกับจมูก
นั่งได้แต่ไม่นานมากถึงขั้น 8 -12 ชม. อันนี้ก็เกินไป..เปลี่ยนอิริยาบทบ้าง..
แต่ถ้าจะรักเล่นเกม แต่ไม่ดูแลตัวเองที่ต้องพักฟื้นร่างกายให้แข็งแรงเร็วที่สุด..ก็คงต้องบอกว่า..
หยุดเล่นเป็นพักๆ เข้าเดือนที่ 2 ให้ผ่านช่วงอันตรายไปก่อน ก็คงจะดีกว่า..
แต่ถ้าหยุดไม่ได้..ระยะยาวมันไม่ใช่แค่จมูก แต่เป็นจอประสาทตาเสื่อมก่อนวัย..ทีนี้เรื่อยใหญ่กว่าจมูกแน่นอน..
เลือกเอาคะ..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้