ดู: 1158|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพื่อนชาวดั้งโด่ง ขอความเห็นหน่อยจ้า^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย preemakorn เมื่อ 2013-5-26 11:06

เรื่องจะปรึกษาหน่อยจ้า เราไปทำจมูกมาแล้ว (ได้แค่นี้ล่ะ)แต่ตอนนี้คิดว่าจะไปตัดปีกจมูกดีไหม
ถามเพื่อนรอบข้างบอกไม่ต้องตัด แต่เราอยากตัดเราว่าจมูกเราบานง่ะ
แล้วก็มีโปรแกรมจะไปทำตาสองชั้น เพื่อนๆว่าดีไหม แนะนำหน่อยนะจ๊ะ
ถ้าดูแนวหัวตาลงมาที่ปีกจมูกแล้ว..จะเห็นว่าอยู่ในระนาบเดียวกันแล้วนะคะ..
แต่ที่รู้สึกว่ามันบานก็เพราะ
1. แกนสันจมูกของคุณใหญ่คะ..เมื่อมันใหญ่โตอย่างนี้..เวลายิ้มปีกจมูกก็สยายด้านข้างออก..ทำให้รู้สึกว่าปีกใหญ่
2. รูปสุดท้ายหน้าตรงจะเห็นรูจมูกทั้ง 2 ข้างอย่างชัดเจน....เสริมแล้วยังเห็นรูจมูกแบบนี้แสดงว่าก่อนเสริมเนื้อจมูกน้อยมาก..
3. พื้นที่หน้าของคุณกว้าง,มีแก้มเยอะ รู้สึกเหมือนบวมน้ำนิดหน่อย..พยายามลดอาหารค็มจัด และดื่มน้ำมากๆคะ..

ถามว่าตัดได้ไหม?.... ตอบว่าตัดได้คะ..แต่ว่า...ปีกจมูกบีบเข้ามาแล้ว บางทีมันไม่สมดุลกับโครงหน้าทั้งหมดคะ..
ข้อควรระวังคือ..ตัดแล่ว มันเอามาแปะคืนไม่ได้นะคะ..
..
แนะนำให้ทำตาม 2 ชั้น แบบกรีด..แผลอาจจะไม่สวยเท่าเจาะจุด แต่โอกาสหลุดมีน้อยกว่า..
..
สวยๆนะคะ..รอท่านต่อไปมาแนะนำคะ :-)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aussa เมื่อ 2013-5-26 11:39

ความคิดเห็นซ้ำกับข้างบน..ขอลบอันนึงนะคะ..3g unlited แต่เน็ทเต่า....ขอบ่น..
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 11:44:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-5-26 11:29
ถ้าดูแนวหัวตาลงมาที่ปีกจมูกแล้ว..จะเห็นว่าอยู่ในระน ...

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ กำลังพยายามลดความอ้วนอยู่ค่ะ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 11:46:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย preemakorn เมื่อ 2013-5-26 11:44
ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ กำลังพยายามลดความอ้วนอยู่ ...

เราก็ว่าแกนมันใหญ่แต่หมอเขาบอกให้รอครบปีแล้วจะเข้าใจ ตอนนี้เกือบสามเดือนแล้วไม่รู้มันจะเล็กลงป่าวค่ะ
หากตัดปีกจมูกจะไม่รับกับโครงหน้าที่ใหญ่น่ะค่ะ ลองทำ program 3D ดูก่อนก็ได้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย preemakorn เมื่อ 2013-5-26 11:46
เราก็ว่าแกนมันใหญ่แต่หมอเขาบอกให้รอครบปีแล้วจะเข้ ...

แกนสันจมูกใหญ่เพราะคุณหมอคงใส่ตามพื้นฐานแกนสันจมูกเดิมคะ..
เพราะถ้าใส่แกนเล็ก..มันก็ไม่เข้ากับหน้าเราตอนยุบเรียว 1 ปีแล้วน่ะคะ..
..
ต้นฉบับโพสต์โดย preemakorn เมื่อ 2013-5-26 11:46
เราก็ว่าแกนมันใหญ่แต่หมอเขาบอกให้รอครบปีแล้วจะเข้ ...

แกนสันจมูกใหญ่เพราะคุณหมอคงใส่ตามพื้นฐานแกนสันจมูกเดิมคะ..
เพราะถ้าใส่แกนเล็ก..มันก็ไม่เข้ากับหน้าเราตอนยุบเรียว 1 ปีแล้วน่ะคะ..
..
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 19:39:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pooja_ntk เมื่อ 2013-5-26 12:02
หากตัดปีกจมูกจะไม่รับกับโครงหน้าที่ใหญ่น่ะค่ะ ลองท ...

ขอบคุณค่าที่แนะนำ งั้นไม่ตัดดีกว่า แต่จะไปทำตาสองชั้น อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 19:42:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-5-26 12:46
แกนสันจมูกใหญ่เพราะคุณหมอคงใส่ตามพื้นฐานแกนสันจมู ...

หมอเขาดูโครงหน้าค่ะ ใหญ่ตามหน้า แต่เพื่อนๆก็ว่าพอดีแล้ว เราก็ไม่อยากแก้กลัวมีปัญหาตามมาทีหลัง ทำอะไรอยากทำครั้งเดียวค่ะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้