ดู: 13377|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หาที่พักใกล้คลินิคหมอเทพค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ มีนัดกับคุณหมอ 17 มิถุนายนนี้ เดินทางจากภาคใต้ค่ะ ขอรบกวนช่วยแนะนำที่พักหน่อยค่ะ ที่ใกล้และราคาไม่สูง โรงแรมอินทราไม่ไหวค่ะ เพราะไปอยู่ 4-5 คืนค่ะ

มีพอจะหาได้ก็

แอร์พอร์ตลิงค์ เกสท์เฮาส์ (Airportlink Guesthouse)
เดอะริชชี่เพลซ (The Richy Place)
อินน์ 33 (Inn 33)
http://www.thebestmansion.com/ratchaprarop/index.php?ge=show_pages&gen_lang=30082012162708

ที่ไหนสะดวกสุดค่ะ หรือมีที่อื่นแนะนำมั้ยค่ะ

รบกวนด้วยค่ะไม่ค่อยรู้ที่ทางค่ะ ขอบคุณค่ะ
สอบถามที่คลีนิคได้เลยจ้า เค้าจะแนะนำให้เราเลยคะ มีที่พักใกล้ๆคลีนิคเลยจ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-24 14:55:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย princess_kizs เมื่อ 2013-5-24 14:20
สอบถามที่คลีนิคได้เลยจ้า เค้าจะแนะนำให้เราเลยคะ มีท ...

ขอบคุณมากค่ะ ที่คลินิคแนะนำโรงแรมอินทราที่เดียว เด๋วลองโทรถามอีกทีขอบคุณมกะ :):):)
ใครมีที่พักใกล้ๆช่วยแนะนำทีจ้า
เราพักที่ แทงโก้ คะ ไปคนเดียว อยู่หลัง คลีนิค อ่ะคะ
เดินไม่ไกล
ลองคุยกับทางคลีนิคอีกทีอูไหมค่ะ เพราะตอนเราไปทำเค้าถามเลยว่าจะสะดวกราคาเท่าไหร่ มีตั้งแต่ห้าร้อย แปดร้อย พันสี่ สองพัน มีหลายราคาจ้ะ เราก็แบกเป้ไปทำคนเดียวเหมือนกันจ้ะ แถมคืนแรกเค้าไม่ให้กลับด้วยบอกว่าถ้านอนึนเดียวแล้วเลือดออกจะทำยังไง สรุปเราได้กลับอีกวันจ้ะ(แต่ไม่ได้นอนนะ เตียงแบบแข็งเกินจะทน แต่เค้าก็หวังดีกับเรามากกว่าก็ต้องขอบคุณทางคลีนิคมากๆจ้ะ)  รู้สึกว่าจะชื่อคุณนกนะค่ะที่เค้าเป็นธุระหาโรงแรมให้ได้ เพราะตอนนั้นไปถึงเค้าบอกให้ไปเปลี่ยนเส้อผ้ารอคุณหมอเลย เด๋วเรื่องที่พักเค้าจัดหาให้จ้ะ ลองดูเนอะ ไม่ต้องห่วงน้าแถวนั้นที่พักมีพอประมาณหลายราคาจ้ะ ชื่อโกลเด้น อะไรซักอย่างนี่แหละเค้าก็บอกว่าดีนะ ราคาคืนละแปดร้อยบาท สิ่งอำนวยครบจ้ะ ลองหาข้อมูลดูนะจ้ะ ไม่ต้องห่วงไม่ต้องกังวลค่ะที่คลีนิคเค้าจะอำนวยความสะดวกให้เราได้จ้ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-24 22:25:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อุ่นใจดีจังค่ะกับเพื่อนๆที่นี่ ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ ตอนนี้ดู the richy 700.- คะ แต่ยังไม่ได้จองค่ะ ส่วนข้อมูลเพิ่มเติมที่ได้จากเพื่อนๆเด๋วรีบดูจะได้ตัดสินใจเรื่องที่พักให้เรียบร้อยค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ดีลดีดี เมื่อ 2013-5-25 13:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ดีลดีดี เมื่อ 2013-5-25 13:12

ลองไปหาห้องพักราคาลดพิเศษที่นี่ก็ได้ค่ะ http://www.experiatrip.com/th/name/จองโรงแรม_กรุงเทพ.html

ดูเหมือนจะมีโรงแรมในกรุงเทพให้เลือกเกือบ 300 กว่าแห่ง ดูราคาที่รับได้และก็ลองค้นหาจากแผนที่โรงแรมว่าใกล้กับคลินิกหรือป่าวนะคะ

ตอนเราไป โกเดน อินท์ เต็ม เพราะไม่ได้จองไว้ ขับรถไปกับแฟน ถึงตอน ตี 4  ขับรถหาพี่พัก สุดท้ายได้พักที่
ราชปรารภทาวเวอร์  ซอย 14 ราคาคืนละ 700 ขึ้นไป มีหลายราคา ตอนไป 700 เต็ม เลยได้ 920 บาท อยู่ 4 วัน (เราเข้าไปวันนั้น ทางแมนชั่นคิดราคา 1 วันเลย ตี 4- 6 โมงเช้า คิดเป็น 1 วัน เลย ) บ่นกับแฟนว่ารู้งี้ ไปเดินซื้อของตลาดเช้าที่สำเพ็งก่อน แล้ว 7 โมงค่อยมาเช็ค อิน น่าจะดีกว่า จะได้ไม่เสียเปรียบ เสียเงินไป1 วัน แต่ได้อยู่ 3 ชั่วโมง 555 ยังไงก็ลองหาดูนะค่ะ เผื่อเป็นตัวเลือก
โกลเด้นอินค่ะ เราก้พักที่นั่น4คืน ห้องพักกว้างขวางใช้ได้ทีเดียวถ้าไม่คิดมากแบบไปนอนพักฟื้น เพราะไม่หรูหรามากมายแต่แบบปานกลาง  850/คืน ค่ะ 02-6516826-30    , 02-6516751-53
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-25 19:44:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ได้หลายที่เปรียบเทียบแล้ว
ขอโทษนะคะ รบกวนหน่อยจ้าา เราได้คิวหมอเทพวันจันทร์ที่10นี้ ถ้าอยากทำเร็วขึ้น สนใจแลกคิวกับเรามั้ย เราติดธุระอ่ะค่ะ ไปไม่ได้จิงๆ ไม่อยากจองคิวใหม่ด้วยมันนาน ถ้าสนใจติดต่อ line: pamiinick ได้นะคะ ถ้าไม่สนใจก็ขอโทษที่รบกวนจ้าาาา
ต้นฉบับโพสต์โดย modphuket เมื่อ 2013-5-25 19:44
ขอบคุณมากค่ะ ได้หลายที่เปรียบเทียบแล้ว ...

ขอโทษนะคะ รบกวนหน่อยจ้าา เราได้คิวหมอเทพวันจันทร์ที่10นี้ ถ้าอยากทำเร็วขึ้น สนใจแลกคิวกับเรามั้ย เราติดธุระอ่ะค่ะ ไปไม่ได้จิงๆ ไม่อยากจองคิวใหม่ด้วยมันนาน ถ้าสนใจติดต่อ line: pamiinick ได้นะคะ ถ้าไม่สนใจก็ขอโทษที่รบกวนจ้าาาา
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-6 18:28:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ เราอยากแลกมากเลย แต่เราจองตั๋วเครืองบินไปแล้วอ่ะ ก็เลยแลกไม่ได้จ้า :)
ฮืออออ เสียใจ ขอบคุณมากนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้