ดู: 4285|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จะเสริมจมูกต้องรอดัดฟันเสร็จก่อนมั๊ย????

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่าอยากเสริมจมูกมากๆๆ แต่ว่าตอนนี้ดัดฟันอยู่ อีกปีกว่าๆๆถึงจะได้ถอดเหล็กออก
ไม่รู้ว่าตอนนี้เสริมได้หรือป่าวค่ะ เพราะว่าเหมือนเคยได้ยินว่า ต้องดัดฟันเสร็จก่อนถึงจะเสริมได้
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

อ่อ และอีกอย่าง อยากถามค่ะ ว่าหน้าตาแบบนี้ จมูกแบบนี้ ทำทรงไหนถึงจะสวยค่ะ พอดีว่าชอบหลายทรงเลย อิอิ

ไงก้อรบกวนด้วยนะค่ะ พี่ๆๆ เวปดั้งโ่ง
มันไม่เกี่ยวกันครับ  สงสัยอินกะดาราท่ีบอกว่าจัดฟันแล้วจมูกโด่งขึ้น  จัดฟันไมไ่ด้มีส่วนกับจมูกน่ะครับ  ฉะนั้น  อยากเสริมก็ไปเสริมเลย  ครับเด๊่ยวก็แก่  ชื่นชมกับมันได้ไม่นานน่ะครับ
ตอนเสริมเราก้อดัดฟันอยู่จ้า  เห็นพี่ที่เค้าทำจมูกช่วงดัดฟันอยู่หลังจากเอาเหล็กออก โครงหน้าเปลี่ยนไปนิดนึงค่ะ ดูจมูกโด่งขึ้นกว่าเก่า  ค่ะ
มันไม่เกี่ยวกันครับ  สงสัยอินกะดาราท่ีบอกว่าจัดฟันแล้วจมูกโด่งขึ้น  จัดฟันไมไ่ด้มีส่วนกับจมูกน่ะครับ  ฉ ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2010-2-28 16:23

เห็นด้วย....

เพราะเราเองก็ทำจมูกตอนจัดฟันเหมือนกัน
ส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ที่เสริมจมูก ก็ดัดฟันกันอยู่หลายคนนะคับ

สามารถทำได้คับ
เห็นด้วยค่ะ..     ทำได้แน่นอน.

เคยถามหมอ..    หมอบอกไม่เกี่ยวกัน   จะทำตอนไหนก็ได้      ไม่มีปัญหา
คนชอบเค้าใจผิดว่า ดัดฟันจมูกจะโด่งขึ้น โน๊ะ หึหึ
หน้าคุณเหมือน Utada Hikaru เลยคับ

อิอิอิ
จมูกเล็กอยุ้แล้ว

เราว่าทำทรงไหนก็สวยนะ

เพราะว่าไม่ได้ทำไรยังน่ารักขนาดนี้

เอาใจช่วยค่ะ
ไม่เปงไรทำได้จมูกแบบตังเองเค้าว่าแบบธรรมชาติดีที่สุดเค้าไปทำที่เมโกะมาไม่บวมมากด้วยหมอมือเบามาก
เข้ามาอีกที  เห็นมั๊ยหละ มีแต่คนว่าทำได้  ผมรู้คุณก็จะทำ  555
ปากสวยจังงงงงง ชอบจัง
ถ้าทำจมูกแล้ว ไปดัดฟันก็ได้เหมือนกันใช่ไหมคะ?
ได้เหมือนกันค่า..     ไม่เกี่ยวกันเลย    ทำได้แน่นอน..

แต่ให้ดี..   เว้นช่วงหลังทำจมูกซัก 1-2 เดือนขึ้นไปน่าจะปลอดภัยกว่า

เพราะก่อนจัดฟัน   ต้องเคลียร์ในช่องปาก  ต้องขูดหินปูน.. อุดฟัน.. หรืออาจต้องถอนฟันด้วย

มันก็เสี่ยงที่จะไปโดนจมูกได้โดยไม่ตั้งใจ..   ฉะนั้นจมูกมันเข้าที่ซักหน่อย..ทำได้แน่นอนค่ะ.
ได้เหมือนกันค่า..     ไม่เกี่ยวกันเลย    ทำได้แน่นอน..

แต่ให้ดี..   เว้นช่วงหลังทำจมูกซัก 1-2 เดือนขึ้นไปน่าจะป ...
ต้นฉบับโพสโดย ปาลิ เมื่อ 2010-3-4 14:38

ขอบคุณค๊าา สงสัยมานาน ฮ่าๆๆ ได้คำตอบแล้ว >0<
กำลังจัดฟันอยู่ค่ะ ... แล้วจะไปเสริมจมูกวันที่ 8 นี้แล้วค่ะ ...
สามารถทำได้เรยคับ ไม่รอให้จัดฟันเสร็จก็ได้ครับ

ส่วนแบบจมูก เอาแบบที่เราชอบนั่นแร่ะคับ

บอกความต้องการคุณหมอให้ละเอียด

แล้วให้คุณหมอช่วยออกความเห็น

และปรับให้เข้ากับหน้าเราครับ

เพราะเคยเจอน้องคนหนึ่ง จมูกสวยมากกกกก

แต่น้องเค้าก็จะไปแก้คับ เพราะไม่ใช่ทรงที่เค้าชอบ

เราเองก็เลือกทรงที่เราชอบดีที่สุดคับ

เพราะอยู่บนหน้าเรา และเราเห็นทุกวันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้