ดู: 6214|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] เคย ร้อยไหม เสริมดั้งได้หรือไม่คะ

[คัดลอกลิงก์]
ส่วนตัว เป็น คน มีพิ้นที่ ตรงดั้ง น้อยมากค่ะ ตั้งแต่ เด็กๆ ใฝ่ฝัน อยากจะมีจมูกสวยๆ โด่งๆ กะเขาบ้าง
ติดตามการเสริมจมูกมาพอสมควร แต่ก็ ยังไม่กล้าพอ ติดกับ กลัว เบี้ยว กลัวนู้นนี่ คิวงาน ไม่ว่างบ้างอะไรบ้าง
จนเมื่อกันยายน2555 ปีที่แล้ว เพื่อนได้ไป ฉึด โบท็อกที่กราม ที่คลีนิกแหงหนึ่ง ซึ่งตอนนั้น มีโปรโมชั่น
การร้อยไหมเสริมจมูก กำลังดังมากๆๆๆ แค่ 5,000 เอง  ด้วยความโลภ และ อยากสวยภายใน 1 วัน
เราจึงตัดสินใจร้อยไหมค่ะ รอคิวนานมาก คน รอ เยอะมาก หมอร้อยไหม จมูกให้เราประมาณ 6 เส้น
ท่าที่นับนะคะ เจ็บน้ำตากระฉูด เสร็จ รู้สึกมันบวมเล็กน้อย เขาบอกว่ามันจะ ค่อยๆ โด่งขึ้นจากการที่เนื้อ สร้างคอลลาเจนมาหุ้ม บลาๆๆๆ
แรกๆ 3-4 วัน มันบวมก็ คิดว่า มันโด่งนะ ตอนนี้ พฤษภาคม2556 ผ่านมาเกือบ 10 เดือน  ดั้งยังเท่าเดิมค่ะ
ไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย ไม่มีทีท่าจะ โด่ง จึงคิดว่า จะตัดสินใจ  ทำๆ ให้รู้กันไปเลย
ติดปัญหาว่า***

- เราเคยร้อยไหมจมูก สามารถ เสริมซิลิโคนได้ไหมคะ  แล้วจะมีปัญหาต่อการเลือกทรงจมูกไหมอ่ะ

รู้สึกเสียเซลฟไปพักใหญ่ๆ แบบนี้ หรือป่าวที่เขาบอกว่า เสียน้อย เสียยาก  เสียมาก  เสียง่ายอ่าาา

ถ้าทำตั้งแต่ตอนนั้น ป่านนี้ สวย แจ่มไปแว้วว  อิอิ

รบกวนผู้รู้ช่วยหาคำตอบด้วยนะคะ

และที่ไหน ทำสวย หมอมือเบา ราคาสมควร  กทม.
รบกวนช่วยรีวิว ด้วยนะคะ
การร้อยไหมเข้าไปเพื่อไปกระตุ้นให้เนื้อเยื่อสร้างผังผืดให้หนาดูโด่งขึ้นแค่นั้นคะ..แต่เจ้าผังผืดจะขึ้นมาก/น้อย
ขึ้นอยู่กับร่างกายของคุณที่ตอบสนองต่อสิ่งแปลกปลอมชนิดนี้..บางที่จมูกควรเรียวสวยจะดูจมูกโตขึ้น..
..
10 เดือนแล้ว และร้อยไป 6 เส้น..ยังไม่เปลี่ยนแปลงมากนัก..
1. ผังผืดสร้างน้อย
2. ไหมราคาย่อยๆแบบนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นไหมชนิดไหน? ค้างอยู่ก็เอาออก..ไม่มีค้าง แต่ผังผืดหนาเกาะตัวแล้วก็เหมือนเคสแก้จมูกทั่วๆไป
     บางคุณหมอใจดีคิวในราคาเสริมใหม่..บางท่านคิดราคาแก้ เพราะต้องตัดผังผืดเพื่อวางซิลิโคน..
แต่ทางที่ดีบอกข้อมูลตามความจริงเพื่อให้คุณหมอวิเคราะห์การแก้ไขได้ตรงจุด..
ไม่บอกคุตหมอ แต่พอผ่าตัดแล้วเจอผังผืดการทำงานก็ยากขึ้น..แถมความรู้สึกของคุณหมอก็เปลี่ยนไป..เอ๊ะ!ทำไมปิดข้อมูล..
บางทีผังผืดอยู่ลึก..คุณหมออาจตรวจไม่ละเอียดใส่ซิลิโคนไม่สุด..แถมเจอผังผืดไม่เกาะตัวแต่ดันซิลิโคนออกมา..ทะลุแล้วก็ไปโทษคุณหมอว่าทำให้ไม่ดีอีก..ทีนี้เรื่องยาว..จะกลายเป็นเสียน้อย เสียมาก เสียยาก เสียซ้ำซากคะ..
..
ขอให้สวยๆนะคะ..รอท่านต่อไปมาแนะนำ..
มารอฟังข้อมูลดีๆ คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้